[Funland] Bàn về "chạn vương".

Bobbo

Xe điện
Nếu ko có j cụ cố ở hết 100 ngày. E bố mẹ 2 bên mới sang có lời đã vác quần áo sang nhà vk ở rồi.( chăm ông già vk ung thư). Cứoi xong 5 ngày ông mất ở lại 6th mới về nhà. Sau đấy thì cứ cuối tuần lại sang bên vk. Kéo dài như vậy tầm gần 2 năm. Nhà vk e giống nhà vk cụ có 2 con gái. Lúc cứoi cô e vk lại còn bé, mới học lớp 6. Tối cứ đòi chị ngủ cùng:). Làm e phải ngủ chay suốt=)). Lúc ông già vk mất mẹ vk e mới 44t. Bà đau buồn suốt ngày lo lắng toàn chuyện linh tinh. Đến e đi về muộn bà cũng ngồi đợi. E đợt đó hay phải về muộn. Về vk thì ko ngồi đợi mẹ vk thì lại ngồi. May về sau có đứa cháu này cháu kia đến ở cùng nhà đỡ neo ngừoi.
Mẹ vợ cụ lấy chông sớm, đến vợ cụ cũng lấy chồng sớm nhỉ :DDi truyền

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ vợ cụ lấy chông sớm, đến vợ cụ cũng lấy chồng sớm nhỉ :DDi truyền
Vk e lấy năm 25t đâu có sớm:">. Mẹ vk thì 19. Nhưng xưa 19 thì cũng hơi sớm tí thôi=)). Nghĩ cũng tội bà. Chồng mất lúc còn trẻ. Con út còn bé nên ko đi bc nữa dc. Sau cô e vk vào đại học giục bà xem có ai thì tìm hiểu. Chứ còn mấy chục năm nữa sống 1m sao dc. Bà lắc đầu thôi.

DungKLB

Xe máy
nay cháu mới hiểu Chạn Vương là gì. kkk. nói chung cũng tùy hoàn cảnh,, cháu ko cổ xúy cho loại người đục khoét đào mỏ. ít ra cũng phải tự thân cố gắng,, may mắn nhà vợ có khá giả thì họ cho phàn con cháu của họ thì ông chồng cũng được thơm lây thì ok

hongnhungdo

Xe buýt
giờ cứ gái mà phải lấy giai giàu hơn mới chuẩn thì đầy cô giàu mà ế, vì các sếp toàn đẻ con gái thôi .

Nói vui tí, nhưng em nghĩ chuyện hơn kém nhau nó vô cùng lắm. Giờ nhà vợ đại gia mấy trăm tỷ mà nhà chồng chỉ nông dân nhưng thằng chồng nó kiếm 50-70tr - chả cao nhưng chả thấp, hoàn toàn sống được cuộc sống đầy đủ , cũng chả cần ngửa tay xin tiền nhà vợ , thì sao mà gọi là chạn vương? Còn bố mẹ vợ thương con gái quý con rể , lắm tiền chả biết tiêu gì cho các con cho nó sung sướng thì cũng chả có gì sai, đó là ông bà cho chứ nó có xin đâu phải không ạ.

Từ cách nhìn của em: thằng rể nó mà khéo nhưng chân thành , nó nhận tiền của mình nhờ vả mình nhưng vẫn biết người biết ta, biết nể thương con gái mình, vun vén cho gia đình, thì em lại thấy vẫn may mắn chán. Cần là cần thằng biết điều, hiểu đời chứ chưa chắc có con gái mà em cần cái thằng nhiều tiền hơn nhà vợ nhưng cũng chẳng yêu thương vợ con . Nhiều thằng nó khôn lắm, nó được nhờ bố mẹ vợ và nó biết đối đãi lại bằng tình cảm, quan tâm tới con mình. Các cụ nghĩ xem, thực tế người giàu không chiếm đa số, vì thế nếu con mình lấy nhà nghèo hơn là lẽ tự nhiên thôi, mình tiền nhiều rồi mình đâu cần tiền nữa, nhưng mình cần con gái có cuộc sống ấm êm . Đó là trong trường hợp con gái mình nó nhũn nhẵn hiền lương. Còn nếu nó kênh kiệu gấu chó, thì nó lấy ai cũng dễ phát sinh vấn đề hết.

Minhnd

Xe điện
Em thì chẳng care chuyện này, thi thoảng nhậu ở nhà vk đang vào phom toàn xui vk ngủ lại, mà nó ko nghe, cứ tối đến là bắt về nhà mình (vc em ở tập thể cơ quan), cay vãi. Kể cả em đi công sờ tác mẹ vk bảo nó ngủ lại nó cũng ko ngủ. Đấy, nhà đẻ của nó nó còn ko ở được thì mình ở sao được ;))
Vợ cụ hơi giống vợ cháu. Về nhà ngoại chỉ về trong ngày nhưng về nhà nội thì cả chục ngày vẫn muốn ở 😂

snipapple

Xe tải
Nói chung ở rể được phải cc mềm tính, nhẫn nhịn tốt chứ ông nào máu nóng, hay so sánh, mặc cảm thì trước sau gì cũng té sớm hoặc tan :-s
Nhất là gặp phải mấy đứa anh/chị/em vk mà nó hay đố kị nữa thì càng mệt :D
Bố vẹ vk giàu có thì cho tiền đi mua nhà khác, ko nên ở cùng trừ khi vk là con 1 mà ông bà yếu cần hăm sóc.
Căn bản là bố mẹ vợ phải biết điều, biết nghĩ cho con gái thì mọi chuyện mới ngon được. Không thì cũng bầy hầy lắm

snipapple

Xe tải
không riêng gì sống với bố mẹ vợ mà sống với bố mẹ chồng cũng vậy, nó chỉ là thằng đàn ông đặt ở vị trí khác đi mà thôi. Nếu sống với bố mẹ chồng thì áp lực dồn lên người vợ nhiều hơn, còn sống ở nhà vợ thì áp lực lên người chồng. chả gì thì một bên là toàn máu mủ ruột rà, một bên là người dưng nước lã cho dù có lấy nhau rồi. Nói chung là phụ thuộc lối sống cách cư xử từng nhà thôi, có hợp tính hợp nết không. Theo e tốt đẹp được khoảng 30-40%

xukthal.

Xe lăn
Căn bản là bố mẹ vợ phải biết điều, biết nghĩ cho con gái thì mọi chuyện mới ngon được. Không thì cũng bầy hầy lắm
Cũng khó cụ ạ, khác máu tanh lòng nó thế.
Để hòa hợp đc cả đôi bên đều phải biết nghĩ và biết giữ gìn cơ :D
Ví dụ cụ ở rể đi tiếp khách về muộn vk cằn nhằn mà đang tây tây bật lại là ông bà nhạc lại nghĩ ngợi ngay ...ví dụ thế.
Bác BMW X4 bổ sung.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cũng khó cụ ạ, khác máu tanh lòng nó thế.
Để hòa hợp đc cả đôi bên đều phải biết nghĩ và biết giữ gìn cơ :D
Ví dụ cụ ở rể đi tiếp khách về muộn vk cằn nhằn mà đang tây tây bật lại là ông bà nhạc lại nghĩ ngợi ngay ...ví dụ thế.
Bác BMW X4 bổ sung.
Êm bổ sung dì bây giờ.

Êm cũng ở cùng nhà vợ, nhưng là Bên vợ ở cùng êm chứ không phải êm ở cùng nhà vợ.
Nên, ông bà nhạc mà "đang tây tây bật lại ", có khi êm cũng nghĩ ngợi phết đấy, dù chưa biết cần phải nghĩ dì.

xukthal.

Xe lăn
Êm bổ sung dì bây giờ.

Êm cũng ở cùng nhà vợ, nhưng là Bên vợ ở cùng êm chứ không phải êm ở cùng nhà vợ.
Nên, ông bà nhạc mà "đang tây tây bật lại ", có khi êm cũng nghĩ ngợi phết đấy, dù chưa biết cần phải nghĩ dì.
Biết bác ở cả nhà vk nhưng giờ mới biết là nhà vk ở nhờ :)) Ha oai phết nhờ :>

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Biết bác ở cả nhà vk nhưng giờ mới biết là nhà vk ở nhờ :)) Ha oai phết nhờ :>
Nhờ vả gì đâu mà Ha wai hả bác?
Mình trân trọng kính mời bằng cả 2 tay 2 chân, các cụ mới thèm đến ở cho ấy chứ.

Trục

Xe ba gác
Thực ra sống ở bên nào cũng được, chung quy cũng chỉ vì cuộc sống và tương lai của F1 thôi.
May mắn nhất là em độc lập, tự chủ được, không lệ thuộc cả hai bên, chẳng sống ở nhà bên nội hay bên ngoại.
Năm nay, cũng do thấy cả hai nhà chỗ ông bà nội cùng xuống cấp vì không có người ở, em về sửa cả hai rồi cho vợ con về ở. Từ hồi về, em thấy ông bà nội và các cháu quấn quýt, thấy không khí gia đình cũng tốt hơn.

thuynguyen.gt

Xe tải
không riêng gì sống với bố mẹ vợ mà sống với bố mẹ chồng cũng vậy, nó chỉ là thằng đàn ông đặt ở vị trí khác đi mà thôi. Nếu sống với bố mẹ chồng thì áp lực dồn lên người vợ nhiều hơn, còn sống ở nhà vợ thì áp lực lên người chồng. chả gì thì một bên là toàn máu mủ ruột rà, một bên là người dưng nước lã cho dù có lấy nhau rồi. Nói chung là phụ thuộc lối sống cách cư xử từng nhà thôi, có hợp tính hợp nết không. Theo e tốt đẹp được khoảng 30-40%
Cụ nói chuẩn này, chẳng riêng các ông chồng áp lực mà các bà vợ cũng áp lực khi lấy chồng giàu hơn hay có vẻ giàu hơn lắm :). Ngày xưa, lúc mới cưới về mẹ chồng cháu đã từng giáo huấn cháu rằng "nhà mình tuy không bằng ai, nhưng trong vùng này cũng ko ai so được với nhà mình" và còn bảo "ông bà ngoại (tức bố mẹ cháu) tuy nghèo nhưng sống tình cảm" mà thưc tế thì tiền mua đất và xây nhà, bố mẹ cháu cho 90%, bố mẹ chồng cho 10%, lương của cháu gấp 2 lần chồng và cháu thì tốt nghiệp đại học còn chồng cháu chỉ học trung cấp :). Mỗi lần cháu và bà chị dâu về quê là được các bác chồng ở quê bảo 2 chị em lấy được 2 cục vàng nhà các bà,. nghe cũng áp lực phết :). Cũng may, chồng cháu là người rất hiểu chuyện, sống tình cảm và cũng ko phân biệt nội hay ngoại nên đến giờ cũng vẫn ok, còn mẹ chồng thì sau này cũng biết mình bé cái nhầm khi mà 2 chị em dâu cháu liên thủ, người nọ tiết lộ thu nhập của người kia so với thu nhập của 2 anh chồng cho mẹ chồng cháu biết nên mới giảm bớt được cái sự may mắn của 2 chị em trong mắt các bà :)

trinhhunghb

Xe lăn
Thực ra sống ở bên nào cũng được, chung quy cũng chỉ vì cuộc sống và tương lai của F1 thôi.
May mắn nhất là em độc lập, tự chủ được, không lệ thuộc cả hai bên, chẳng sống ở nhà bên nội hay bên ngoại.
Năm nay, cũng do thấy cả hai nhà chỗ ông bà nội cùng xuống cấp vì không có người ở, em về sửa cả hai rồi cho vợ con về ở. Từ hồi về, em thấy ông bà nội và các cháu quấn quýt, thấy không khí gia đình cũng tốt hơn.
Ông bà mà được ở gần con cháu thì còn j vui bằng . Còn sống độc lập tự chủ được là sướng nhất lão ạ

Trục

Xe ba gác
Ông bà mà được ở gần con cháu thì còn j vui bằng . Còn sống độc lập tự chủ được là sướng nhất lão ạ
Vâng lão, về nhà em vẫn sống độc lập.
Hai nhà chung cổng, chung khoảng sân 35m2, bố mẹ em ở một nhà, em ở một nhà, mọi thứ khép kín toàn bộ. Em sửa nhà giúp ông bà trước để ông bà ở, rồi mới sửa nhà của em. May mắn là ông bà vẫn khỏe, tự chăm nhau được, kinh tế ông bà cũng ổn, nên con cháu chưa phải lo gì cho ông bà.
Các anh rể nhà em hơi bị sướng, được ông bà cho đất từ thời mới cưới, như con trai, tay rể cả sống cực tốt, ứng xử không kém con trai trong nhà, nếu đi công việc nội tộc, nếu không giới thiệu, thì em với tay đó, hay bị nhầm lẫn (cả hai) là con trai của ông bà.
Vậy nên, ở rể thì cũng trăm đường, nhưng con người mới là yêu tố then chốt!

trinhhunghb

Xe lăn
Vâng lão, về nhà em vẫn sống độc lập.
Hai nhà chung cổng, chung khoảng sân 35m2, bố mẹ em ở một nhà, em ở một nhà, mọi thứ khép kín toàn bộ. Em sửa nhà giúp ông bà trước để ông bà ở, rồi mới sửa nhà của em. May mắn là ông bà vẫn khỏe, tự chăm nhau được, kinh tế ông bà cũng ổn, nên con cháu chưa phải lo gì cho ông bà.
Các anh rể nhà em hơi bị sướng, được ông bà cho đất từ thời mới cưới, như con trai, tay rể cả sống cực tốt, ứng xử không kém con trai trong nhà, nếu đi công việc nội tộc, nếu không giới thiệu, thì em với tay đó, hay bị nhầm lẫn (cả hai) là con trai của ông bà.
Vậy nên, ở rể thì cũng trăm đường, nhưng con người mới là yêu tố then chốt!
Chuẩn lão ạ

TÔN

Xe container
Cụ cứ đẻ toàn gái xem, lúc đấy mong và nịnh thằng nào nó chui gầm chạn nhà cụ đấy.
Bà bác e và ông bác vợ nhà có 2 đứa con gái, muốn chúng nó về ở rể chả đứa nào nó thèm vì nhà nó ở còn chưa hết

TÔN

Xe container
Bán nhà chia tiền thì e cầm. Còn cho nhà bảo e về ở kể cả ở riêng ko chung đụng thì e cũng ko ở

Trục

Xe ba gác
Bà bác e và ông bác vợ nhà có 2 đứa con gái, muốn chúng nó về ở rể chả đứa nào nó thèm vì nhà nó ở còn chưa hết
Mịa, đang độc lập tự do có họa mà thần kinh đi ở rể.
Trường hợp bất khả kháng như phải chăm sóc người già thì phải chịu, chứ nhà bao việc, ở rể thì lấy ai lo việc nội tộc với gia đình.

ubisapro

Xe trâu
E là e ko thích ở rể mặc dù rất chăm về ngoại và nhạc phụ, nhạc mẫu rất quý em :D