[Funland] Bàn về "chạn vương".

Davidlead

Xe tải
Mỗi người tự lựa chọn lối đi của mình, sướng hay khổ thì trước lúc nhắm mắt (cả nghĩa đen và bóng) mới biết được cụ ạ.

Trục

Xe ba gác
Được cái lọ mất cái chai lão ạ . Ở rể nhà giàu
Em cũng sống độc lập quen rồi, năm nay hơn 40 mới trở lại mái nhà xưa để tiện chăm sóc bố mẹ.
Nhà mình mình ở thì tốt hơn.

LePower

Xe buýt
Em có ông anh họ xa, cũng bằng tuổi, trước học trung cấp Y ở tỉnh ra, xin được vào bệnh viện tâm thần ở tỉnh, nhưng lương thấp, cũng phọt phẹt...ông này từ bé tính cách khôn vặt, ko giỏi, nhưng được cái sống biết lựa, biết nhịn..Vì xác định làm ở viện đó ko có gì bật lên được, gia đình ở quê lại bán lặt vặt nên chả có gì, sống ở TP mà ko có nhà và cũng rất khó có mua được nhà... nên cũng tính toán tăm được 1 em ở thành phố, em này thì thấp, người nhỏ, mặt mũi trung bình, tính cách ko có gì nổi bật, học trung cấp dược ra, nhưng nhà có cửa hàng thuốc nên ở nhà bán thuốc luôn, nhà có vẻ cũng khá..
Sau 8 năm thì giờ thấy cũng mua được đất 2 tỷ, mua được con ô tô 7 chỗ.... Sống có vẻ khá thoải mái, dư giả, cửa hàng thuốc nhà vợ có mối bán sỉ sẵn nên thu nhập ổn.

Nhưng để ý những lần vợ về quê ông này dịp lễ Tết thì thường về hôm trước hôm sau đi luôn, hoặc Tết cùng lắm về được 2 hôm rồi đi, mà về cũng ko nói năng gì, cứ lừ lừ, nhiều khi nhà ông này phải lựa...
Giờ ông này đang ở rể ( ở cùng nhà bố mẹ vợ luôn), ko biết trong lúc ở cùng thế chắc phải lựa và nhịn lắm các cụ nhỉ? Bản thân đàn ông kiếm tiền mà kém hơn nhà vợ và vợ thì cũng phải lựa mà sống ko nhà vợ họ lại bật lại cũng mệt.

Ở đây có cụ nào rơi vào chĩnh gạo , hoặc ở rể nhà vợ giàu thì cho cái trải lòng xem nào? chắc hẳn có những nỗi khổ khó nói.
Cụ núp trong nhà vợ Ô. A mà biết rõ Ô. A cụ̣ lừ lừ, không nói năng gì trong nhà vợ Ô A.
Nội dung thớt:
- Ghen tị : Ô. A thì không giỏi nhưng lại có đất, xe 7 chỗ.
- Dìm hàng : Tự đánh giá Ô. A bế tắc, nhục trong nhà vợ.

Thôi xóa thớt đi.

Minhnd

Xe điện
chuyện bt, có gì đâu, như em nè, nhà vợ giầu vãi đái, con vợ em cũng nhiều tiền hơn em nhiều, keme nó chứ, mà e ko ở rể. em nói với vợ : ho-ni, tiền mi mi tiêu, tiền ta ta chi, ta mi ko liên quan chi măn- ni, o kê ?. vợ em nó nói: xê -bông, môn ma- ri :D:D:D
Cháu nói giống cụ nhưng gấu nhà cháu đáp lời: “ku mi to nên mi đi mô ta cũng theo mi. Ta nô ô kê đê con kia nó bê mi đi mô?” :D

Demchinhhang.net

Xe container
Đêm nay trăng sáng đẹp, cụ ngồi ngoài sân ngắm cây si rất hợp cảnh.

Tuoitan

Xe buýt
Dạo này các bố trẻ hay dạy con zai: bố nghèo k phải tại mày nhưng bố vợ mày nghèo là lỗi của mày.
Bác thớt có phạm lỗi này k?

UFA

Xe điện
Cháu nói giống cụ nhưng gấu nhà cháu đáp lời: “ku mi to nên mi đi mô ta cũng theo mi. Ta nô ô kê đê con kia nó bê mi đi mô?” :D
có dấu rồi cụ he he, cụ phải như này nè : ku mi to nên mi đi mô ta luôn đi theo ku mi, ta ne -vơ cho con mô rơ vô ku mi mô :D:D:D, đùa chứ chơi kiểu Nhật này oải quá

Chỉnh sửa cuối:

Minhnd

Xe điện
có dấu rồi cụ he he, cụ phải như này nè : ku mi to nên mi đi mô ta luôn đi theo ku mi, ta ne -vơ cho con mô rơ vô ku mi mô :D:D:D, đùa chứ chơi kiểu Nhật này oải quá
=))

chieuminh

Xe buýt
Các cụ nên bớt sĩ diện rởm. Tiền, đất, xe mà nhà vợ cho cứ xài vô tư cho em. Cho mà mình quý và thân tình đối với nhà vợ mới nhận,cả nhà k mừng còn kêu gì.
Đừng như thằng bạn em, mẹ vợ cho cái ti vi mới, vợ mang về k hỏi ý kiến thì lồng lộn đòi trả.

xukthal.

Xe lăn
Em dự là :
Ông thớt vay tiền ông anh nhưng ông anh tỉnh táo Tàu biết ko có khả năng chi trả nên mới bảo chú hỏi vợ anh ý vì tiền của nó cả >:) >:) >:)
Bà kia ko cho vay...Cú mới lập thớt =))

Chỉnh sửa cuối:

Mafia_13

Xe hơi
Cũng chả có gì phải bàn tán. Mỗi người sống 1 cuộc đời. Miễn sao thấy vui là được. Ở Rể cũng ko có gì phải bàn. Sống thì biết trên biết dưới thì dễ sống. Tính cụ chủ gia trưởng, áp đặt tư duy của mình vào người khác, giọng điệu thì Gato với họ. Em thấy cụ là người vất vả về tinh thần. Ở rể không có gì cả. Keme mn ng nghĩ gì. Sống cho m là được

Lilac

Xe hơi
Ôi chủ thớt đàn bà vcc. E nhầm lại bấm vodka…

Lạt

Xe buýt
Ối hẳn Xe buýt mà lên bài này ạ? 😅

Layloi

Xe tăng
Các cụ chưa lấy vợ thì hạ bớt tiêu chuẩn xuống nhanh nhanh mà xúc tiến đi nhé, chứ để cà kê như lão thớt này là ngày càng hâm dở đấy, vài năm trc mở thớt chưa ngẫn lắm, mà giờ đã ra nông nỗi này rồi.

cha biet chi

Xe điện
Em thà nghèo ngẩng cao đầu còn hơn giàu cuối thấp đầu.

chiquynhvn90

Xe tải
Từng sống với nhà vợ 5 năm trước khi ra ở riêng, cảm giác ở rể sướng vãi.
Chưa từng phải vào bếp nấu cơm, đến giờ ăn cơm ông bà già vợ gọi vọng lên bảo xuống, con cái thì ông bà chăm cho từ a - z, quần áo có khi ông bà toàn giặt xong phơi luôn cho, nhiều khi còn thu luôn, đi làm về là xỏ giày đi thể thao. Thế mà con rể vẫn quý.
Giờ thì chuyển đi thành phố, ở riêng rồi, thấy chả còn được hạnh phúc như hồi ở rể, giờ thì toàn phải tự tay vào bếp, dọn nhà, hi vọng mấy đứa nhóc nhanh lớn còn đỡ bố, chứ ko vất quá rồi.