[Funland] Bàn về "chạn vương".

Trailer

Xe buýt
Em thấy giọng cụ rất hằn học, kèn cựa với cậu ấy. Soi mói, tọc mạch vào chuyện riêng người ta thế chẳng hay ho gì đâu cụ ạ
Mỗi người mỗi cuộc sống, bạn hơn mình thì mình mừng cho họ, họ kém mình thì mình phải cố xoá đi cái khoảng cách đó để bạn bè được vui.
Em mà có loại bạn như cụ thì em cho vào sọt rác, và ko quên đạp thêm vài phát để chắc chắn thứ mình cần vứt đã nằm trong sọt rác.
Sọt rách thì sạch cho thèng thớt quá, loại đó phải vào bể phốt mới sạch được

Cụ nóng nẩy quá. Cụ làm thế lại có thớt : Bị Bạn Đạp Vào Sọt Rác.. thành ra ộp toàn rác .
Cụ có thể coi nó là Ộp, chứ loại rác rưởi này ko ngồi chung mâm với em đc.
Tai hại cho những ai có thằng bạn này, loại này chỉ rình mò cắn nhái bạn thôi.

Minhnd

Xe điện
Cụ sang Anh hỏi tâm trạng đương kim thủ tướng xem sao? :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nội dung nghe rất quen. Nó giàu hơn mình nhưng ... khổ tâm :))

DurexXL

Xe lăn
Em có ông anh họ xa, cũng bằng tuổi, trước học trung cấp Y ở tỉnh ra, xin được vào bệnh viện tâm thần ở tỉnh, nhưng lương thấp, cũng phọt phẹt...ông này từ bé tính cách khôn vặt, ko giỏi, nhưng được cái sống biết lựa, biết nhịn..Vì xác định làm ở viện đó ko có gì bật lên được, gia đình ở quê lại bán lặt vặt nên chả có gì, sống ở TP mà ko có nhà và cũng rất khó có mua được nhà... nên cũng tính toán tăm được 1 em ở thành phố, em này thì thấp, người nhỏ, mặt mũi trung bình, tính cách ko có gì nổi bật, học trung cấp dược ra, nhưng nhà có cửa hàng thuốc nên ở nhà bán thuốc luôn, nhà có vẻ cũng khá..
Sau 8 năm thì giờ thấy cũng mua được đất 2 tỷ, mua được con ô tô 7 chỗ.... Sống có vẻ khá thoải mái, dư giả, cửa hàng thuốc nhà vợ có mối bán sỉ sẵn nên thu nhập ổn.

Nhưng để ý những lần vợ về quê ông này dịp lễ Tết thì thường về hôm trước hôm sau đi luôn, hoặc Tết cùng lắm về được 2 hôm rồi đi, mà về cũng ko nói năng gì, cứ lừ lừ, nhiều khi nhà ông này phải lựa...
Giờ ông này đang ở rể ( ở cùng nhà bố mẹ vợ luôn), ko biết trong lúc ở cùng thế chắc phải lựa và nhịn lắm các cụ nhỉ? Bản thân đàn ông kiếm tiền mà kém hơn nhà vợ và vợ thì cũng phải lựa mà sống ko nhà vợ họ lại bật lại cũng mệt.

Ở đây có cụ nào rơi vào chĩnh gạo , hoặc ở rể nhà vợ giàu thì cho cái trải lòng xem nào? chắc hẳn có những nỗi khổ khó nói.
Nhục nhất là mấy thằng đi đưa chuyện nhà người khác

Mấy thằng đá.i ngồi

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Em đoán cụ chủ đang nghèo hơn anh bạn kia.

vneseman

Xe lăn
Mang chuyện gia đình người khác ra kể giọng cạnh khoé, hằn học. Sao phải khổ thế hả cụ chủ thớt?

Mr Chun

Xe tăng
Ko có tiền chắc chắn khổ
Có tiền chưa châc đã khổ

Trục

Xe ba gác
Em thấy sống thế khổ bỏ mẹ.

Ý em là nói ông thớt ấy, việc thiên hạ thì cứ kệ thiên hạ thôi, nghĩ ngợi làm gì.
Em có ông anh họ xa, cũng bằng tuổi, trước học trung cấp Y ở tỉnh ra, xin được vào bệnh viện tâm thần ở tỉnh, nhưng lương thấp, cũng phọt phẹt...ông này từ bé tính cách khôn vặt, ko giỏi, nhưng được cái sống biết lựa, biết nhịn..Vì xác định làm ở viện đó ko có gì bật lên được, gia đình ở quê lại bán lặt vặt nên chả có gì, sống ở TP mà ko có nhà và cũng rất khó có mua được nhà... nên cũng tính toán tăm được 1 em ở thành phố, em này thì thấp, người nhỏ, mặt mũi trung bình, tính cách ko có gì nổi bật, học trung cấp dược ra, nhưng nhà có cửa hàng thuốc nên ở nhà bán thuốc luôn, nhà có vẻ cũng khá..
Sau 8 năm thì giờ thấy cũng mua được đất 2 tỷ, mua được con ô tô 7 chỗ.... Sống có vẻ khá thoải mái, dư giả, cửa hàng thuốc nhà vợ có mối bán sỉ sẵn nên thu nhập ổn.

Nhưng để ý những lần vợ về quê ông này dịp lễ Tết thì thường về hôm trước hôm sau đi luôn, hoặc Tết cùng lắm về được 2 hôm rồi đi, mà về cũng ko nói năng gì, cứ lừ lừ, nhiều khi nhà ông này phải lựa...
Giờ ông này đang ở rể ( ở cùng nhà bố mẹ vợ luôn), ko biết trong lúc ở cùng thế chắc phải lựa và nhịn lắm các cụ nhỉ? Bản thân đàn ông kiếm tiền mà kém hơn nhà vợ và vợ thì cũng phải lựa mà sống ko nhà vợ họ lại bật lại cũng mệt.

Ở đây có cụ nào rơi vào chĩnh gạo , hoặc ở rể nhà vợ giàu thì cho cái trải lòng xem nào? chắc hẳn có những nỗi khổ khó nói.

Trục

Xe ba gác

ubisapro

Xe trâu
Cụ thớt thèm lấy vợ như vợ bạn ah?

UFA

Xe điện
chuyện bt, có gì đâu, như em nè, nhà vợ giầu vãi đái, con vợ em cũng nhiều tiền hơn em nhiều, keme nó chứ, mà e ko ở rể. em nói với vợ : ho-ni, tiền mi mi tiêu, tiền ta ta chi, ta mi ko liên quan chi măn- ni, o kê ?. vợ em nó nói: xê -bông, môn ma- ri :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: Fim

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chủ thớt biết tỉ mỉ cứ như người trong cuộc vậy, :))
Hoặc thớt thường nằm gầm bàn ăn nhà hoặc thớt hay ngồi lê đôi mách, ngoài ra chưa thấy có lý do gì khả dĩ hơn cụ ạ :D
Thêm nữa chả có thằng anh họ nào ở đây cả, keke.