[Funland] Bàn về BHXH

TieuFu

Xe container
Kiểm toán hàng năm là đương nhiên, theo luật Kiểm toán Nhà nước và do Kiểm toán Nhà nước Việt Nam (cơ quan thuộc Quốc hội) tiến hành.

Còn cụ biến BHXH VN thành "công ty đại chúng" là đánh tráo khái niệm, lộn sòng bản chất của quỹ này đấy.
Cụu mơiis lộn. Tại sao không puplich kiểm toán ? Tại sao không báo cáo như công ty đại chúng ? Không làm thế cụ có chơi không ? Quốc hội kiểm lại càng dễ puplich. Không puplich câis sai qh nghị quyết mí cươiif trừ à ? Cụ vòng vèo bảo quĩ khônng phải coonng ty đại chúng nên đút báo cáo vào túi chứ gì?? Cái quĩ ấy chuẩn ra nó còn pphair minh bạch và quản chặt hơn cả công ty đại chúng !

Chỉnh sửa cuối:

vnposh

Xe điện
Cụu mơiis lộn. Tại sao không puplich kiểm toán ? Tại sao không báo cáo như công ty đại chúng ? Không làm thế cụ có chơi không ? Quốc hội kiểm lại càng dễ puplich. Không puplich câis sai qh nghị quyết mí cươiif trừ à ?
Cụ không bao giờ quan tâm và hiểu rõ vấn đề cụ "quan tâm", mà chỉ "quan tâm" đến những vấn đề cụ "không quan tâm".

TieuFu

Xe container
Cụ không bao giờ quan tâm và hiểu rõ vấn đề cụ "quan tâm", mà chỉ "quan tâm" đến những vấn đề cụ "không quan tâm".

Thôi cụ ạ, em hỏi thật cụ có báo câos kiểm toán trong tay không ? Chứ làm ngon sao nó đầu tư sai luật lâu thế không ai biêt ? Hhay có người biết không nói ? Thằng đóng quĩ muốn biết thì xem ở đâu ? Cái ôngg vận hành quĩ ăn lương quĩ trả cơ mà ? Cụ dắt lòng vòng vậy bây giờ em hỏi cụ quĩ ấy năm 2021 thu bao nhiêu, chi bao nhiêu, vận hanhhf quũi bao nhiêu ?

vnposh

Xe điện
Thôi cụ ạ, em hỏi thật cụ có báo câos kiểm toán trong tay không ? Chứ làm ngon sao nó đầu tư sai luật lâu thế không ai biêt ? Hhay có người biết không nói ? Thằng đóng quĩ muốn biết thì xem ở đâu ? Cái ôngg vận hành quĩ ăn lương quĩ trả cơ mà ?
Nhà nước đứng ra quản lý mà cụ còn không tin, chả nhẽ giao cho doanh nghiệp ất ơ à.

Cụ càng nói càng thấy không thiện chí.

phuongmit

Xe cút kít
Cụu mơiis lộn. Tại sao không puplich kiểm toán ? Tại sao không báo cáo như công ty đại chúng ? Không làm thế cụ có chơi không ? Quốc hội kiểm lại càng dễ puplich. Không puplich câis sai qh nghị quyết mí cươiif trừ à ? Cụ vòng vèo bảo quĩ khônng phải coonng ty đại chúng nên đút báo cáo vào túi chứ gì?? Cái quĩ ấy chuẩn ra nó còn pphair minh bạch và quản chặt hơn cả công ty đại chúng !
Có kiểm toán chứ, chẳng qua cụ k tìm để đọc, hoặc đọc k hiểu, hoặc đọc xong cũng k tin thôi =))

TieuFu

Xe container
Có kiểm toán chứ, chẳng qua cụ k tìm để đọc, hoặc đọc k hiểu, hoặc đọc xong cũng k tin thôi =))
Thôi, cụ cho em xem cái báo cáo 2020, hoăcj 20021 cũng được. Xem tiền bao nhiêu, nằm ở đâu, rồi ngu như em lên OF hỏi cũng ra mà ! Cụ chê em ngu thiif em nhận, cơ mà cuj không đút tuiis lỉm đi thế được, các cụ khác cuwowif cho !

vnposh

Xe điện
Cụ ấy nghĩ hoạt động của Nhà nước nó như là cái phòng khách nhà cụ ấy không bằng. :D

Ít ra phòng khách còn có TV để xem tin tức.

vnposh

Xe điện
Thôi, cụ cho em xem cái báo cáo 2020, hoăcj 20021 cũng được. Xem tiền bao nhiêu, nằm ở đâu, rồi ngu như em lên OF hỏi cũng ra mà ! Cụ chê em ngu thiif em nhận, cơ mà cuj không đút tuiis lỉm đi thế được, các cụ khác cuwowif cho !
Cụ không tìm được số liệu hay làm được việc đọc hiểu thì nhờ người ta một câu có phải nhanh không.

TieuFu

Xe container

vnposh

Xe điện
Cụ muốn số liệu công khai các DN nợ BHXH hoặc chây ỳ đóng BHXH cho người lao động cũng có. Ví dụ, quận Thanh Xuân, Hà Nội.

TieuFu

Xe container
Cụ ấy nghĩ hoạt động của Nhà nước nó như là cái phòng khách nhà cụ ấy không bằng. :D

Ít ra phòng khách còn có TV để xem tin tức.
Em ở trọ, không có phòng khách, khong có TV, chỉ có cái điện thoại xem nhờ mạng Wifii. Dám hỏi cụ đã đánh vần kyx cái em hoir chưâ, chứ đừng mang rác về. Nghĩ cụ trên thông thiên văn dưới tường địa lý em mới hỏi chứ biết thế này thì thaatts vọng !

vnposh

Xe điện
Em ở trọ, không có phòng khách, khong có TV, chỉ có cái điện thoại xem nhờ mạng Wifii. Dám hỏi cụ đã đánh vần kyx cái em hoir chưâ, chứ đừng mang rác về. Nghĩ cụ trên thông thiên văn dưới tường địa lý em mới hỏi chứ biết thế này thì thaatts vọng !
Cụ nghĩ báo cáo kiểm toán của Kiểm toán Nhà nước là để cho nhà cụ với nhà cháu đọc chơi à.

Cụ có biết luật quy định nội dung báo cáo kiểm toán, thông báo kết quả kiểm toán, thông báo kết luận kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước thuộc tài liệu "Tối mật" cấp nhà nước hay không.

(Nhà cháu nghĩ cụ là Tổng Kiểm toán Nhà nước vi hành thì mới bảo, nếu cụ lộ thân phận thì nhà cháu chỉ chỗ cho mà lấy tài liệu mật). :D

hm.tuan

Xe điện
Em thấy cầm đằng lưỡi nên bị đứt tay bất cứ lúc nào.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ nghĩ báo cáo kiểm toán của Kiểm toán Nhà nước là để cho nhà cụ với nhà cháu đọc chơi à.

Cụ có biết luật quy định nội dung báo cáo kiểm toán, thông báo kết quả kiểm toán, thông báo kết luận kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước thuộc tài liệu "Tối mật" cấp nhà nước hay không.

(Nhà cháu nghĩ cụ là Tổng Kiểm toán Nhà nước vi hành thì mới bảo, nếu cụ lộ thân phận thì nhà cháu chỉ chỗ cho mà lấy tài liệu mật). :D
Thồi cụ ạ tiếp chiện cụ í đến sang năm chả xong đâu :))

Kurumasuki

Xe container
Chỉ lĩnh vực lao động, tiết kiệm, hỗ trợ... mà đã loằng ngoằng nhiều vấn đề khúc mắc thế này thì các lĩnh vực khác còn khó khăn đến đâu.
Ví dụ ngày trước các quả đấm thép kéo lùi đất nước 10 năm thì vụ mất 1000 tỷ của BHXH khéo cũng kéo lùi đất nước vài tháng.
Khi nào mà sự công khai minh bạch, trách nhiệm giải trình được tôn trọng, sự phản biện được lắng nghe thì chắc lúc ấy hẵng có khát vọng hùng cường, hoá rồng... Chứ bây giờ thì chỉ biết thở dài thôi.