Thảo luận Ảnh thực tế Toyota Cross 2020 All new

flanker.27

Xe buýt
Cái giá Rav bạn tính là của mấy ông nhập khấu tư nhân, CRV tư nhân nhập Mỹ giá cũng vậy. Hãng họ k làm như bạn nghĩ đâu.

Nếu chưa biết thì có thẩm khảo thêm nhé, hãng nào lấy giá xe bán lẻ làm giá nhập khẩu, explorer có giá hơn 40k găp rưoi rav nhập nguyên chiếc về đây có 2.18 tỷ
Thế không làm vậy thì làm kiểu gì? Trốn thuế à?
Tính thế này còn là nhẹ nhàng chán, gara ngoài nhập con RAV4 LE toàn nhựa còn 2 tỷ 6 kìa. Đây chỉ là cách ví dụ để cho thấy với xe nhập ngoài khối ASEAN thì chuyện bán với giá thấp là không thể vì tiền thuế đã quá tiền mua một con xe mới. Ngay như mấy con xe bình dân của Toy bán ở Việt Nam còn có giá đắt hơn các nước khác ở ĐNA thì đừng nghĩ có chuyện những con xe cao cấp sẽ không bị đội giá, nếu tính đến chuyện CRV nhập Thái, dùng máy 1.5 còn RAV4 là nhập Mỹ hoặc Nhật, dùng máy 2.5 to hơn nhiều. Bây giờ chênh nhau 1 200 trăm triệu đã là khó cạnh tranh chứ đừng nói là chênh tới 4 500 trăm triệu, dĩ nhiên Toy phải có cái khó chứ nếu ngay như TT Lào còn có RAV4 thì không có lý gì mà Toy VN không muốn đưa RAV4 về cả.
Tất nhiên hãng họ biết được giá trị thật của cái xe và sẽ có cách tuỳ biến phiên bản sao cho có được cái giá tối ưu, nhưng thuế vẫn là thuế, trên danh nghĩa hãng vẫn phải tính những loại thuế đó vào giá xe, còn thực tế họ đóng bao nhiêu thuế thì giời biết. 40k đô đã là MSRP (Manufacturer’s Suggested Retail Price - giá bán lẻ đề xuất) cho con Explorer 4WD Limited 2018 bán bên Mẽo rồi, giá trị thực bao nhiêu chỉ hãng mới biết, chưa kể phải để giá thấp để còn tranh chấp với Prado và con Ex bán ở Việt Nam đã đi đến cuối vòng đời sản phẩm của nó rồi.

barminhtri

Xe tải
CC 1.8V nhập Thái lăn bánh tỉnh tầm 910tr.
Tucson ĐB 2.0 lăn bánh tầm 935tr.
CX5 2.0 Pre lăn bánh tầm 945tr.

CC là F0 đời đầu.
Tucson hình như F3 và CX5 là F2 rồi
về động cơ thì CC xách dép. về công nghệ thì same same nhau (Toy có vẻ chăm chút hơn cho CC lần này)
Có chăng phân vân là độ bền có tiếng của Toy lâu nay và dịch vụ sau bán hàng.
Đó là suy nghĩ cá nhân em :D
Còn mỗi cụ có 1 suy nghĩ khác nhau khi mua xe, chẳng ai giống ai.
So sánh tương đối thôi chứ nhiều cụ cuồng quá , chê bai đem con này con nọ đủ thứ vào =))
Dịch vụ sau bán hàng e công nhận là Toy làm ok

Còn độ bền thì mua xe mới e nghĩ sẽ chẳng có sự chênh lệch nào, thích xe nào thì mua khỏi lăn tăn. Mua xe cũ thì còn phân vân chút tuy nhiên thời gian cho thấy xe Hàn cũng bền rất bền. e kết luận là của bên tại người thôi

còn cá nhân e thì cửa tiền trên dưới 1 tỷ e sẽ mua Subaru để trải nghiệm máy ngang và công nghệ Eye Sight nổi tiếng

• Vodka
Reactions: Fim

Fim

Xe điện
Dịch vụ sau bán hàng e công nhận là Toy làm ok

Còn độ bền thì mua xe mới e nghĩ sẽ chẳng có sự chênh lệch nào, thích xe nào thì mua khỏi lăn tăn. Mua xe cũ thì còn phân vân chút tuy nhiên thời gian cho thấy xe Hàn cũng bền rất bền. e kết luận là của bên tại người thôi

còn cá nhân e thì cửa tiền trên dưới 1 tỷ e sẽ mua Subaru để trải nghiệm máy ngang và công nghệ Eye Sight nổi tiếng
Subaru ở VN giá nó khác mấy con kia mà cụ.
Subaru em thấy động cơ ngon thôi, nội ngoại thất cũng bình thường.
Trong khi bản ở VN là nhập Thái mà giá cao ngất, không ưng lắm :P
Trước em đi con Levorg ngồi hàng sau nóng lè lưỡi luôn =))

barminhtri

Xe tải
Thế không làm vậy thì làm kiểu gì? Trốn thuế à?
Tính thế này còn là nhẹ nhàng chán, gara ngoài nhập con RAV4 LE toàn nhựa còn 2 tỷ 6 kìa. Đây chỉ là cách ví dụ để cho thấy với xe nhập ngoài khối ASEAN thì chuyện bán với giá thấp là không thể vì tiền thuế đã quá tiền mua một con xe mới. Ngay như mấy con xe bình dân của Toy bán ở Việt Nam còn có giá đắt hơn các nước khác ở ĐNA thì đừng nghĩ có chuyện những con xe cao cấp sẽ không bị đội giá, nếu tính đến chuyện CRV nhập Thái, dùng máy 1.5 còn RAV4 là nhập Mỹ hoặc Nhật, dùng máy 2.5 to hơn nhiều. Bây giờ chênh nhau 1 200 trăm triệu đã là khó cạnh tranh chứ đừng nói là chênh tới 4 500 trăm triệu, dĩ nhiên Toy phải có cái khó chứ nếu ngay như TT Lào còn có RAV4 thì không có lý gì mà Toy VN không muốn đưa RAV4 về cả.
Tất nhiên hãng họ biết được giá trị thật của cái xe và sẽ có cách tuỳ biến phiên bản sao cho có được cái giá tối ưu, nhưng thuế vẫn là thuế, trên danh nghĩa hãng vẫn phải tính những loại thuế đó vào giá xe, còn thực tế họ đóng bao nhiêu thuế thì giời biết. 40k đô đã là MSRP (Manufacturer’s Suggested Retail Price - giá bán lẻ đề xuất) cho con Explorer 4WD Limited 2018 bán bên Mẽo rồi, giá trị thực bao nhiêu chỉ hãng mới biết, chưa kể phải để giá thấp để còn tranh chấp với Prado và con Ex bán ở Việt Nam đã đi đến cuối vòng đời sản phẩm của nó rồi.
RAV 4 đi thì sướng thôi rồi. Cái cửa nó nhẹ là nhẹ mà cách âm cực tốt. Xe anh mình mua năm 2014 hơn 2 tỏi. Chìa khóa cơ, ghế cơ, điều hòa cơ, C. coltrol thì dạng cần, Option nói chung chẳng có gì

A mình chưa bao h đi con xe nào quá 3 năm, thường là hết năm thứ 3 là mua xe mới. Riêng con nè chạy 2014 đến h bảo vẫn chưa có ý định thay vì đi thử nhiều loại rùi ko thấy nó hơn. Hôm trước thấy hỏi chỗ nào đó bản Rav4 mới giá bao nhiêu. Thay xe chắc lại vẫn chơi Rav4, mình đang le te để mua lại

barminhtri

Xe tải
Subaru ở VN giá nó khác mấy con kia mà cụ.
Subaru em thấy động cơ ngon thôi, nội ngoại thất cũng bình thường.
Trong khi bản ở VN là nhập Thái mà giá cao ngất, không ưng lắm :P
Trước em đi con Levorg ngồi hàng sau nóng lè lưỡi luôn =))
e tìm hiểu trên nhóm thấy Su Forester mới hàng nhập Thái ở VN cũng nhiều lỗi và các cụ sành sỏi bảo đi ko sướng bằng xe nhập Nhật ngày trước. Nhưng con Forester nhập Nhập đời 2016 đang bán toàn trên 900, bằng con xe mới bản tieu chuẩn

Nhưng e đang đi Sorento rùi nên sẽ ko xuống Sedan. còn tầm cao hơn Sorento như Everest trước e rất thích h lại ko thích nữa. Nên bây h muôn trải nghiệm 1 dòng xe hoàn toàn mới

thanhcong2002

Xe buýt
RAV 4 đi thì sướng thôi rồi. Cái cửa nó nhẹ là nhẹ mà cách âm cực tốt. Xe anh mình mua năm 2014 hơn 2 tỏi. Chìa khóa cơ, ghế cơ, điều hòa cơ, C. coltrol thì dạng cần, Option nói chung chẳng có gì

A mình chưa bao h đi con xe nào quá 3 năm, thường là hết năm thứ 3 là mua xe mới. Riêng con nè chạy 2014 đến h bảo vẫn chưa có ý định thay vì đi thử nhiều loại rùi ko thấy nó hơn. Hôm trước thấy hỏi chỗ nào đó bản Rav4 mới giá bao nhiêu. Thay xe chắc lại vẫn chơi Rav4, mình đang le te để mua lại
mấy xe Toy nhập khẩu tư nhân thì mấy bác nhà nước mua để che mắt cơ quan, nhiều tiền mà ngại đi xe sang, sợ anh em họ tâm tư. RAV chỉ như CRV và Satafe thôi

RAVA

Xe ba gác
e tìm hiểu trên nhóm thấy Su Forester mới hàng nhập Thái ở VN cũng nhiều lỗi và các cụ sành sỏi bảo đi ko sướng bằng xe nhập Nhật ngày trước. Nhưng con Forester nhập Nhập đời 2016 đang bán toàn trên 900, bằng con xe mới bản tieu chuẩn

Nhưng e đang đi Sorento rùi nên sẽ ko xuống Sedan. còn tầm cao hơn Sorento như Everest trước e rất thích h lại ko thích nữa. Nên bây h muôn trải nghiệm 1 dòng xe hoàn toàn mới
-Con So thuộc pk cao hơn nhưng chạy thì e thấy còn chả bằng mấy con xe Nhật ở pk thấp hơn?:D

tuongvt

Xe buýt
CC 1.8V nhập Thái lăn bánh tỉnh tầm 910tr.
Tucson ĐB 2.0 lăn bánh tầm 935tr.
CX5 2.0 Pre lăn bánh tầm 945tr.

CC là F0 đời đầu.
Tucson hình như F3 và CX5 là F2 rồi
về động cơ thì CC xách dép. về công nghệ thì same same nhau (Toy có vẻ chăm chút hơn cho CC lần này)
Có chăng phân vân là độ bền có tiếng của Toy lâu nay và dịch vụ sau bán hàng.
Đó là suy nghĩ cá nhân em :D
Còn mỗi cụ có 1 suy nghĩ khác nhau khi mua xe, chẳng ai giống ai.
So sánh tương đối thôi chứ nhiều cụ cuồng quá , chê bai đem con này con nọ đủ thứ vào =))
Mình đang định quất cx5 vì e nó đợt này rẻ mặc dù bị cái tiếng là chật, ồn, nhanh tã, mất giá.... Vì tầm tiền 900 lăn bánh cug k có em nào khá hơn. Thì đột nhiên Toyota ra con Cc này, biết là pk kém hơn nhưng xe nhập lại full option. Khó nghĩ quá

levision

Xe hơi
Mình đang định quất cx5 vì e nó đợt này rẻ mặc dù bị cái tiếng là chật, ồn, nhanh tã, mất giá.... Vì tầm tiền 900 lăn bánh cug k có em nào khá hơn. Thì đột nhiên Toyota ra con Cc này, biết là pk kém hơn nhưng xe nhập lại full option. Khó nghĩ quá
Nhập thái thì cũng đừng thần thánh quá cụ ạ, còn con cross này bản V ngon trong tầm giá, còn ko so đc với Tucson và cx5 về động cơ và khung gầm đâu, chỉ mấy ông thần thánh hóa toy thì mới nói là hơn

Mới Tập Bò

Xe hơi
nhập thái với việt cũng chỉ một 10 một 9 thôi . Con cc nó hấp dẫn vì nó đưa tính năng an toàn tss về . Nói chung nếu ko lạc giá thì cc sẽ là 1 trong các con xe bán chạy trong các xe cùng tầm giá

RAVA

Xe ba gác
Nhập thái thì cũng đừng thần thánh quá cụ ạ, còn con cross này bản V ngon trong tầm giá, còn ko so đc với Tucson và cx5 về động cơ và khung gầm đâu, chỉ mấy ông thần thánh hóa toy thì mới nói là hơn
-E đã từng chạy CX-5 2013 hàng nhập, 1 con 2015 Ld chạy 1 vạn km và 1 con 2014 Ld chạy đc hơn 6 vạn km. Lúc e nó còn mới thì cũng đc những cũ thì chán chết, còn lâu mới so đc với con CR-V Ld cùng đời. Cảm giác lái chán, tay lái thì rơ, gầm bệ và ht treo thì long sòng sọc, đồ nhựa và da trong nội thất thì xuống cấp, ghế da thì nứt nẻ, chạy thì ồn, nt chật...cho nên nó mất giá nhiều cũng là phải, nhưng ko hiểu sao dân mình mua nó lắm thế? :D

Fim

Xe điện

Thái thì cũng 1 chín 1 mười với VN thôi cụ ơi (có thể nhiều cụ phản biện ý kiến này của em...)
Cụ đi Sò rồi thì cứ đi tạm thời đã, sang năm có all new
cụ định lấy bản Deluxe CX5 ? (con này lăn bánh tầm 900 SG_HN)
Em thấy cụ cố thêm ít lấy bản V CC hay hơn :D
Dự là năm sau CX5 ra thế hệ 7.0, xa hơn là thêm 1 năm nữa all new cũng nên

khactuyen

Xe tăng
-Con So thuộc pk cao hơn nhưng chạy thì e thấy còn chả bằng mấy con xe Nhật ở pk thấp hơn?:D
Cụ chạy qua San10 mà xem, xe Hàn h làm tốt hơn trước nhiều rồi và lành như jav, độ bền cũng cải thiện tuy chưa bằng nhưng cũng xấp xỉ.

Racehorse206

Xe tăng
Trước em cũng chờ con CC về để mua thêm chiếc nữa, nhưng xem thực tế thì thấy mình không còn hứng thú nữa. Chiếc xe tốt nằm ở mấy khía cạnh chính Khung xe, hệ treo, hộp số, động cơ. Cụ cứ so sánh mấy chi tiết đó giữa con CC với CX5 thì cụ sẽ thấy cái nào hơn cái nào kém. Còn tính năng an toàn của CC cũng có cái hay thật, tuy nhiên sử dụng như nào đi cung đường nào là chính mới hiệu quả . Cụ nhớ mở khoang máy con CC lên mà xem, và nếu lái thử cụ cứ chất đủ 4-5 người lớn lên rồi tăng tốc xem nó thế nào . Em mua xe gì cũng phải lái thử mới quyết. Chúc cụ sớm tìm được chiếc xe vừa ý .

Mới Tập Bò

Xe hơi
Trước em cũng chờ con CC về để mua thêm chiếc nữa, nhưng xem thực tế thì thấy mình không còn hứng thú nữa. Chiếc xe tốt nằm ở mấy khía cạnh chính Khung xe, hệ treo, hộp số, động cơ. Cụ cứ so sánh mấy chi tiết đó giữa con CC với CX5 thì cụ sẽ thấy cái nào hơn cái nào kém. Còn tính năng an toàn của CC cũng có cái hay thật, tuy nhiên sử dụng như nào đi cung đường nào là chính mới hiệu quả . Cụ nhớ mở khoang máy con CC lên mà xem, và nếu lái thử cụ cứ chất đủ 4-5 người lớn lên rồi tăng tốc xem nó thế nào . Em mua xe gì cũng phải lái thử mới quyết. Chúc cụ sớm tìm được chiếc xe vừa ý .
các tính năng an toàn của CC thấy mỗi cái cảnh báo va chạm là thật sự hữu ích :)

barminhtri

Xe tải
Thái thì cũng 1 chín 1 mười với VN thôi cụ ơi (có thể nhiều cụ phản biện ý kiến này của em...)
Cụ đi Sò rồi thì cứ đi tạm thời đã, sang năm có all new

cụ định lấy bản Deluxe CX5 ? (con này lăn bánh tầm 900 SG_HN)
Em thấy cụ cố thêm ít lấy bản V CC hay hơn :D
Dự là năm sau CX5 ra thế hệ 7.0, xa hơn là thêm 1 năm nữa all new cũng nên
Sò ko biết bao h mới có xe mới, chờ đợi mệt mỏi cụ ạg. Bao nhiêu thế hệ rồi mà vẫn cái mã cũ

tuongvt

Xe buýt
Mazda nói chung và cx5 mình thấy mới lái thì ngon nhưng sau vài năm xuống cấp kinh khủng, giá thì tụt k phanh, Còn e corrola cross khung gầm mới, động cơ 1.8 của altis mình nghĩ độ bền bỉ sẽ rất ok. Thái mình thấy vẫn hơn vn 1 bậc. Mà Thực ra mình đội con escape nhưng nó mất hút k thấy đâu

barminhtri

Xe tải
Mỗi ng 1 ý thích cụ ơi. E đang đi xe Nhật, e chuyển đi xe Hàn vì e thích Option và thiết kế của nó. Đi 3-4 năm e lại đổi xe khác, đời có mấy tý đâu mà gắn với 1 loại xe hả cụ. Hiện tại e đang thích Subaru Forester vì cái máy Boxer của hãng. Nói chung trừ xe bán tải e sẽ ko bao h ngó đến thì nếu có điều kiện cụ thể, e thích đi tất cả các hãng😁😁. Đi thật sự luôn ý chứ ko phải trải nghiệm vài vòng

Fim

Xe điện
Sò ko biết bao h mới có xe mới, chờ đợi mệt mỏi cụ ạg. Bao nhiêu thế hệ rồi mà vẫn cái mã cũ
Thế thì ra đại lý Su làm con Forester đi cụ, không lăn tăn tiền quá chứ em cũng thích Su lắm.
Em hỏi mấy ông bạn người Nhật bên đó thì mấy lão nói như này
"Honda thế nào --> không ổn lắm...
Mazda --> cũng tàm tạm, giờ Mazda đại trà bên đó đi nhiều lắm.
Subaru ? --> OK"

Em không hỏi Toy luôn vì em không có ý định mua Toy, nhưng mà đó là đánh giá của mấy lão với xe bên đó thôi.
Về Vn lắp ráp thì nó lại khác...

barminhtri

Xe tải
X
mấy xe Toy nhập khẩu tư nhân thì mấy bác nhà nước mua để che mắt cơ quan, nhiều tiền mà ngại đi xe sang, sợ anh em họ tâm tư. RAV chỉ như CRV và Satafe thôi
So Rav4 Mỹ về với Crv, Fe thì thui e cũng ko muốn cmt với cụ làm gì 😆😆

Mà chẳng hiểu theo cụ che mắt kiểu gì. Sếp mua cái xe 3-4 tỷ cả Tổng biết chứ đừng nói trong cty 😁😁. Người ta bỏ tiền ra mua ko dại đâu cụ