Thảo luận Ảnh thực tế Toyota Cross 2020 All new

RAVA

Xe ba gác
Cụ ăn ở nv mà bạn bè cụ cũng cho mượn xe nhỉ , mượn xe xong, đi thử chê ỏng eo , em mà là bạn của cụ thì lần sau cấm cửa cụ sờ vào xe:)) . Còn những cái xe mà cụ mượn đi rồi chê đủ thứ ấy thì chắc là những cái xe tai nạn bét tè lè nhè rồi mông má lại nên nv hoặc là xe LD họ có bảo dưỡng bao giờ đâu , may ra thì hoạ hoằn lắm lái xe mới mang đi thay dầu thì làm gì chả tã . Cty tôi có chiếc TOY Hiace mua mới năm 2000 sau 5 năm thì nó cũng không khác gì cái chuồng gà vì lái xe họ có chăm xe đâu. Nên tốt nhất là cụ đừng mang những cái xe tai nạn và biển LD mang ra so sánh , chê gì thì chê cũng phải có lý của nó , Những phát ngôn của cụ giống tụi trẻ trâu hơn là có tính thuyết phục=))
-Bác lại tay nhanh hơn...não rồi, đọc hiểu cho kỹ rồi hãy phát biểu? Ko có những ng như e thì bác lấy đêk đâu ra thông tin, hay là bác chỉ thích nghe những lời tự khen của mấy ô chủ xe và thợ xe, khen cho đến khi...bán? Còn e mà trẻ trâu thì chắc bác còn đang...bú ti mẹ?:))

huylinht

Xe buýt
Mình vừa xem con Cross khi đi thử nghiệm khí thải, họ không cho chụp ảnh nên thôi. Nói chung là thất vọng toàn tập về độ nhôm nhựa của Cross. Các cụ nên đợi xe ra ổn định rồi hay quyết nhé, đừng có vội tin vào truyền thông của Toy. Nói chung là mình tin rằng Toy không thể thành công với con xe này.
Nhôm ko biết chứ nhựa Toy mà còn chê thì ko biết hãng phổ thông nào hơn đc

lapin

Xe container
Khoang máy trông nó thế là gọn gàng rồi cụ, so với FT khá hơn nhiều lắm. E thấy xe nào của Toy cũng có lót sàn đen đường may quả trám màu cam nhạt. Đó là trang bị theo xe hay của riêng đại lý, vì trông nó hịn hơn hẳn :))

Sáng nay em có đến Toyota Mỹ Đình để xem thực tế , vì buổi chiều mới có xe đi thử nên em chỉ xem xe xong rồi về , hiện tại chỉ có bản 1.8V không có bản 1.8G và Hybrid , sau khi xem qua thì em đánh giá như sau :

Ngoại thất : xe dài nhưng gầm thấp nên em thấy gần giống xe Wagon hơn là CUV, tiếng cửa đóng nghe không chắc chắn lắm , lốp béo Michelin đi chắc sẽ êm

Nội thất : Ngồi tương đối rộng rãi nhưng chắc chắn không thể rộng bằng CX5 hay Tucson , chi tiết nội thất bản 1.8V taplo vẫn là nhựa cứng chứ không phải nhựa mềm , vô lăng nhỏ hợp với chị em , ghế da không đẹp như xe Innova V trước em đi ,da cứng và không được phẳng dù là xe mới.

Lật capo lên thì khoang máy không có tấm che nên nhìn dây rợ hơi rối mắt .Khoang máy khá đầy đặn , tuy nhiên có 1 số chi tiết nhựa trong khoang máy không được trau chuốt , rất nhiều bavia làm giảm tính thẩm mỹ , mặc dù điều này cũng chẳng ảnh hưởng gì vì mấy khi mở nắp capo để ngắm đâu .

Kết luận : chưa đi thử nên em không đánh giá về cảm giác lái , hệ thống treo .. Tổng thể nội ngoại thất : 7,5 điểm

assanovic

Xe tải
Quan điểm của e là Toy ra con này ổn, định giá hợp lý chứ ko ngáo cần như ông Honda, bản base option an toàn vẫn đầy đủ những cái quan trọng chứ ko cắt trùi lụi như ông Seltos cũng mới ra, tính ra tưởng rẻ mà lại hóa đắt.

Mà kinh thật, vào thớt Toy nào cũng thấy có giọng văn mua xe đi 3-5 năm là đổi. Ofer h tỉ lệ thừa tiền nhiều thế cơ ạ :D

thanhcong2002

Xe buýt
Không biết bản G có dùng vành giống xe màu đỏ bên Thái k. Được cái vành này thì may mắn cho người dùng Việt Nam quá

laobo

Xe buýt
Nay có cụ nào đi đái thử ko😇?. lái trong phố nên cg chả có lúc nào đi quá dx 50. Với phân khúc B+ Cách âm cũng ổn, xăng điện chuyển qua lại mượt. Mỗi tội nội thất vẫn thế, ltaplo làm nhựa cứng hơi chán so với phần dưới , phanh tay cơ. Khoang máy ko nắp chắn chỉ tiện cho em thích xem dây dợ loằng ngoằng.. còn người dùng chỉ lái thì hơi sợ sẽ thấy ống nc ống gas để chạy ko ngăn nắp lắm😁. Bù lại khoang máy rộng.. điều hòa chắc chắn mát😜. Mua về phải chờ bớt tiền độ cốp độ phanh..😁. Giá chắc chắn phải giảm chứ tầm 1 tỏi nhiều lựa chọn lắm

Matunn

Xe tải
Cụ ăn ở nv mà bạn bè cụ cũng cho mượn xe nhỉ , mượn xe xong, đi thử chê ỏng eo , em mà là bạn của cụ thì lần sau cấm cửa cụ sờ vào xe:)) . Còn những cái xe mà cụ mượn đi rồi chê đủ thứ ấy thì chắc là những cái xe tai nạn bét tè lè nhè rồi mông má lại nên nv hoặc là xe LD họ có bảo dưỡng bao giờ đâu , may ra thì hoạ hoằn lắm lái xe mới mang đi thay dầu thì làm gì chả tã . Cty tôi có chiếc TOY Hiace mua mới năm 2000 sau 5 năm thì nó cũng không khác gì cái chuồng gà vì lái xe họ có chăm xe đâu. Nên tốt nhất là cụ đừng mang những cái xe tai nạn và biển LD mang ra so sánh , chê gì thì chê cũng phải có lý của nó , Những phát ngôn của cụ giống tụi trẻ trâu hơn là có tính thuyết phục=))
đến lậy cụ
bác trên nói là so sánh xe CX5 nhập và CX5 lắp ráp trong nước. Bác đọc thế nào mà ra là xe biển Liên doanh thế :)

pandahn

Xe điện
Vào mấy trang showroom bán xe này nó quảng cáo cùng phân khúc với crv mà e k nhịn dc cười.

Racehorse206

Xe tăng
Em chưa thấy có clip nào Crash test về chiếc CC này nhỉ

RAVA

Xe ba gác
Vào mấy trang showroom bán xe này nó quảng cáo cùng phân khúc với crv mà e k nhịn dc cười.
-Toy nó đẻ ra con này nằm giữa pk cuv B và C nên có thể coi là B+ hoặc C-, còn trên TG thì nó xếp luôn vào pk C đấy bác ợ? Trường hợp này cũng giống như cái lũ Venza, Crosstour, CX8...nằm giữa pk C và D nên họ xếp luôn vào pk D.

berryfun

Xe điện
-Trong lĩnh vực điện tử thì mấy chú Hàn vẫn chưa vượt qua đc a Nhật bủn đâu, vừa rồi nó mới cấm xuất khẩu có mấy món công nghệ cao thôi mà đã khóc ra tiếng Mán rồi? Vd như tv mặc dù Sony nó đặt hàng tấm nền do LG sx nhưng con chip thì do Sony sx và chỉ cần có thế mà hình ảnh nó vẫn ngon hơn hẳn. Còn hàng điện tử điện lạnh của Pana như đh, tủ lạnh, quạt, bàn là...thì LG và SS vẫn chưa đủ tầm?:D
Cái này em ko đồng ý mí cụ anh. "Về xe thì đúng là hàn còn chạy theo nhật dài". Nhưng riêng mảng điện tử gia dụng thì e là khoảng cách ko còn "chất lượng 9/10 nhưng giá 7/10 thì đương nhiên chọn Hàn", đặc biệt thị trường quốc tế. Ô Sony giờ lởm lởm à, Chíp thì samsung mí Lg làm được rồi thằng Sony nó dùng phần mềm tối ưu hóa thôi. Đồ điện gia dụng LG nó chả ngán Pana hay Hitachi hay Mitshubishi...

zero4803

Xe buýt
Cái này em ko đồng ý mí cụ anh. "Về xe thì đúng là hàn còn chạy theo nhật dài". Nhưng riêng mảng điện tử gia dụng thì e là khoảng cách ko còn "chất lượng 9/10 nhưng giá 7/10 thì đương nhiên chọn Hàn", đặc biệt thị trường quốc tế. Ô Sony giờ lởm lởm à, Chíp thì samsung mí Lg làm được rồi thằng Sony nó dùng phần mềm tối ưu hóa thôi. Đồ điện gia dụng LG nó chả ngán Pana hay Hitachi hay Mitshubishi...
thôi cụ lại chém, những mảng bọn Hàn đang mạnh lên thì toàn những cái Nhật nó bão hòa nên bỏ thôi, đơn giản như điện gia dụng, làm ít lãi nên Nhật nó tập trung vào mảng B2B, công nghệ cốt lõi. Thiếu những cái đó thì chip samsung không ra khỏi xưởng đâu, cụ nên nhớ Nhật nó nắm rất nhiều về công nghệ chất cản quang, bán dẫn... để tạo ra chip. Cảm biến hình ảnh cmos Sony, Canon bán chạy như tôm tươi phục vụ điện thoại, còn samsung có bán được thế không ? Máy giặt LG đặt cạnh Toshiba nghe tiếng giặt đã thấy khác biệt rồi, túm cái váy lại tiện nào của nấy thôi, đồ Hàn từ đồ điện tử, xe cộ chỉ lấy giá cả rẻ hơn để cạnh tranh thôi, chứ chất lượng chưa bằng được đồ Nhật đâu.

Chỉnh sửa cuối:

zero4803

Xe buýt
Mình vừa xem con Cross khi đi thử nghiệm khí thải, họ không cho chụp ảnh nên thôi. Nói chung là thất vọng toàn tập về độ nhôm nhựa của Cross. Các cụ nên đợi xe ra ổn định rồi hay quyết nhé, đừng có vội tin vào truyền thông của Toy. Nói chung là mình tin rằng Toy không thể thành công với con xe này.
sale xe Hàn vào chém ah :)) chắc phải nhìn lại nội thất Tucs còn nhôm nhựa nữa, từ cerato cho đến san đồ nhựa nhìn rất dại, nhanh xuống cấp

berryfun

Xe điện
thôi cụ lại chém, những mảng bọn Hàn đang mạnh lên thì toàn những cái Nhật nó bão hòa nên bỏ thôi, đơn giản như điện gia dụng, làm ít lãi nên Nhật nó tập trung vào mảng B2B, công nghệ cốt lõi. Thiếu những cái đó thì chip samsung không ra khỏi xưởng đâu, cụ nên nhớ Nhật nó nắm rất nhiều về công nghệ chất cản quang, bán dẫn... để tạo ra chip. Cảm biến hình ảnh cmos Sony, Canon bán chạy như tôm tươi phục vụ điện thoại, còn samsung có bán được thế không ? Máy giặt LG đặt cạnh Toshiba nghe tiếng giặt đã thấy khác biệt rồi, túm cái váy lại tiện nào của nấy thôi, đồ Hàn từ đồ điện tử, xe cộ chỉ lấy giá cả rẻ hơn để cạnh tranh thôi, chứ chất lượng chưa bằng được đồ Nhật đâu.
Chán chán là, thì chém rõ còn gì.
Bọn nhật dại cụ nhể, sao toàn để nam hàn nó vươn lên top thế giới về tivi, máy giặt, điện thoại di động thế?. Mỗi nước chỉ có 1 thế mạnh nhất định ông nam hàn đi sau nên bắt buộc phải có sự lựa chọn và sự phụ thuộc rồi.