[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

CCB

Xe tải
Con e nó đã hiểu bố đi làm xa rồi, nhưng ngày xưa bố làm ở Hải Phòng thì sẽ hay về hơn so với giờ. Nếu thứ 2 đến thứ 7 bố ko ở nhà thì nó sẽ ko hỏi gì, tự hiểu bố đi làm, nhưng chiều thứ 7 con sẽ hay hỏi em là Mai chủ nhật, bố có về không? Có những lúc nghe câu hỏi của con mà em thấy quặn cả lòng. Nhà em lễ tết cũng thường quây quần bên nhau, đa số hay về quê, nấu cơm, ăn cơm cùng bố mẹ. Năm nay do ck em đi máy bay về mệt, quê lại nắng nóng quá nên thôi ở lại HN chứ ko về quê nữa.
Từ thời đt cục gạch, vùng sâu xa không có sóng hoặc sóng kém em cũng hay đi ctr xa, nhưng tầm 1 tuần và lâu nhất 2th về nhà một lần. Con mẹ chiều hơn bố nên chúng nó chỉ cuốn mẹ chả thèm nhớ bố luôn. Bố chỉ làm "người vận chuyển" và chi tiền thôi.
Em nhớ có lần đi 2th mí về nhà. Tối tắm rửa ở ctr xong, ăn uống thêm tí men rừng cho khí thế rồi ae mới cùng nhau lx về HN. Em về đến nhà tầm 4-5h sáng giữa mùa Đông. Vk mở cửa cái 2 vc lao vào nhau hành sự giữa PK xong rồi mới làm gì thì làm. Chợp mắt tí rồi gọi con dậy cả nhà ăn sáng rồi đi làm, em cũng phải ra cơ quan họp, trưa đi liên hoan, tối về lại tiếp tục... Đúng là thời 30+ khỏe thật!

197716102003

Xe container
Sao mợ biết nhỉ, ơ kìa?
Cụ thua Zyn đến 3 kèo thì khắc mọi người tự hiêủ có hò đến khản cổ cũng không thấy pháo mà kéo đấy thôi. Em nói dựa trên kết quả thực tế nhá.

angkorwat

Xe điện
"đấm bốc" là sao vậy cụ???
Là hội chủ đề chơi với nhau. Ví dụ trước giờ quay em thích con lô 30 thì gặp đội đó em đánh con 30 = 10 điểm. Và nhận lại của một ông trong hội con 31 (ví dụ) cũng 10 điểm. Khi kết quả về nếu không có 30, 31 thì hòa, không ai mất xu nào. Nếu cả hai đều ra cũng hòa. Nhưng một ông ra, một ông tèo thì ông thua mất trọn 800k. Đánh thì thua, ôm vào thì nổ.
Hôm nào thích một con nào đó thì khoảng 16h30' bắt đầu đi từ bãi An dương, xuống đầu Hàng Bún, Chợ Hàng Da, Quốc Tử Giám, chợ Giời, Chợ Mơ là hết vòng du đấu. Có thể chỉ đấm ra một con hoặc nhiều con và nhận lại cũng nhiều con. Sáng hôm sau trước 10h sẽ gặp nhau ở quán cafe 55 Quốc tử Giám để thanh toán.😂

datlui

Xe buýt
Là hội chủ đề chơi với nhau. Ví dụ trước giờ quay em thích con lô 30 thì gặp đội đó em đánh con 30 = 10 điểm. Và nhận lại của một ông trong hội con 31 (ví dụ) cũng 10 điểm. Khi kết quả về nếu không có 30, 31 thì hòa, không ai mất xu nào. Nếu cả hai đều ra cũng hòa. Nhưng một ông ra, một ông tèo thì ông thua mất trọn 800k. Đánh thì thua, ôm vào thì nổ.
Hôm nào thích một con nào đó thì khoảng 16h30' bắt đầu đi từ bãi An dương, xuống đầu Hàng Bún, Chợ Hàng Da, Quốc Tử Giám, chợ Giời, Chợ Mơ là hết vòng du đấu. Có thể chỉ đấm ra một con hoặc nhiều con và nhận lại cũng nhiều con. Sáng hôm sau trước 10h sẽ gặp nhau ở quán cafe 55 Quốc tử Giám để thanh toán.😂
Ahhh, quánh đối kháng với nhau :D

Gato2009

Xe điện
Thực tế so với phim ảnh, tác phẩm văn học tuyên truyền nó khác một trời một vực, cụ nhỉ. Xem phim, đọc truyện, nghe kể thấy nhiều trường hợp 1-2 người cầm chân cả 1 trung đội địch :D
Đúng là số của 2 cụ chưa tận, chứ phơi lưng chạy 70-80m ở địa hình trống trải trước các họng súng AK với RPD mà ko dính đạn vào chỗ hiểm thì thật thần kỳ. Cái cảm giác thoát chết xong ngồi ăn điếu thuốc nó sướng đỉnh cao phỏng cụ.
Chiến tranh nó cũng có những điều tưởng là không thể xảy ra nhưng vẫn xảy ra, trường hợp của cụ Wat là 1 ví dụ. Thật khó tưởng tượng trạnh thái tâm lý của cụ ấy khi đó, em tạm gọi là trạng thái tâm lý siêu thực mà chỉ khi con người ta được rèn luyện, trải qua nhiều biến cố và rơi vào 1 hoàn cảnh đặc biệt thì trạng thái đó nó mới xuất hiện. Giờ cho cụ Wat làm lại thì không thể re-do được.

Chỉnh sửa cuối:

datlui

Xe buýt
Cụ datlui ở xa quá, em xin phép đề cử cụ DurexSSL ship "cá" cho mợ Zyn được ko ạ. Cụ Durex flex là cá cụ ấy to lắm, phải "bê" cơ đấy 8->

Hay cụ Phỗng new nhân dịp mợ Zyn đang thèm cá này, cụ tranh thủ ship đến xem có gỡ gạc lại được tý nào mấy bàn thua ko ạ ;))
mỗi việc ship cá thôi mà phải bàn đi tính lại, nhấc lên đặt xuống vất vả vô cùng mợ ạ :">

ZynZyn

Xe lăn
Cái vụ ship cá là ntn đó mợ, e ko theo dõi nên ko biết tường tận, nhưng nghe nhạc hiệu ntn thì cũng có vẻ vỡ vỡ ra tý rồi :D :D :D
Cụ datlui ở xa quá, em xin phép đề cử cụ DurexSSL ship "cá" cho mợ Zyn được ko ạ. Cụ Durex flex là cá cụ ấy to lắm, phải "bê" cơ đấy 8->

Hay cụ Phỗng new nhân dịp mợ Zyn đang thèm cá này, cụ tranh thủ ship đến xem có gỡ gạc lại được tý nào mấy bàn thua ko ạ ;))

Ỉn V

Xe buýt
Từ thời đt cục gạch, vùng sâu xa không có sóng hoặc sóng kém em cũng hay đi ctr xa, nhưng tầm 1 tuần và lâu nhất 2th về nhà một lần. Con mẹ chiều hơn bố nên chúng nó chỉ cuốn mẹ chả thèm nhớ bố luôn. Bố chỉ làm "người vận chuyển" và chi tiền thôi.
Em nhớ có lần đi 2th mí về nhà. Tối tắm rửa ở ctr xong, ăn uống thêm tí men rừng cho khí thế rồi ae mới cùng nhau lx về HN. Em về đến nhà tầm 4-5h sáng giữa mùa Đông. Vk mở cửa cái 2 vc lao vào nhau hành sự giữa PK xong rồi mới làm gì thì làm. Chợp mắt tí rồi gọi con dậy cả nhà ăn sáng rồi đi làm, em cũng phải ra cơ quan họp, trưa đi liên hoan, tối về lại tiếp tục... Đúng là thời 30+ khỏe thật!
Đoạn này thì đúng văn cụ Chức rồi 🤣🤣🤣
Vụ đi công tác về thích nhỉ MuathuHN252 nhà em chưa được nếm cái vụ ấy bao h 😆😆😀

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe lăn

Phỗng new

Xe điện

Há há, cảm ơn mợ nhớ tới em nhé!
Thua thắng chỉ người trong cuộc mới hiểu, chứ cứ nghe thông tin một chiều thì ko chính xác đâu, mợ Số ạ.
Em ko biết vụ cá mú trước ra sao, nhưng nếu đúng như em đang nghĩ thì cá của em phải khênh đấy :))

CCB

Xe tải
Hôm nay ngày nghỉ mà phải đếm cty họp cổ đông. Kiếm được ít tiền cổ tức để chuẩn bị đi K 😂
Nay ngày lv chính thức, có phải ngày nghỉ đâu lão anh :D
LA lấy cổ tức về yên vk sẽ vui hơn tết, nên tc khi về LA ăn gì bồi bổ vào nhá 😉