[Funland] E xin kinh nghiệm cho trẻ từ lớp 6 - lớp 9 đi học lớp quân sự hè

amatuer

Xe tải
Sắp sửa hè, e đang định cho con em (con trai, lớp 7) đi học lớp quân ngũ
Mục đích để cho :
+ Chăm chỉ ( hạn chế xem TV, ĐT, làm việc nhà ),
+ Rắn rỏi ( bi.h bọn trẻ nó sướng nên cứ hơi tí là kêu giống kiểu ng lớn hơi tí là muốn đc chữa lành ấy )
Cụ nào cho con e đi học rồi cho e xin kinh nghiệm và thông tin lớp học ( đơn vị tổ chức, địa chỉ và chi phí ạ )
Tks các cụ mợ

nghichnham

Xe tăng
Cụ vào đây xem nhé: hockyquandoi.org

Tổ chức uy tín, nhiều năm rồi.

Loại khổ nhất là ăn ở như lính (ko điều hòa, ngủ giường sắt, tắm giặt quanh bể công cộng), đi 10 ngày
Loại vừa vừa ăn ở trong resort, có điều hòa, đi 8 ngày.

nvh_hn

Xe container
Cháu nhà em 2 đứa đi rồi, cái loại bình thường thôi chứ em không biết cái loại VIP như cụ trên nói. Được 1 số cái như các cụ nói nhưng có mấy vấn đề: đông quá còn không có/không thể tắm rửa, vệ sinh...; nói chung về xong các cháu sợ vãi mật.

NguyenChum1219

Xe tăng
Chủ đề hot mỗi khi vào hè, f1 nhà mình năm nay cho đi trại hè quân đội 10 ngày ở doanh trại quân đội trên Bắc Giang. Năm ngoái bạn của f1 đã đi, năm nay rủ đi tiếp chỗ đó.

kt13a2

Xe tải
Cụ tham khảo chương trình của Học viện an ninh xem sao. Nhưng em nghĩ cũng không nên kỳ vọng quá nhiều. Cuộc sống hàng ngày mình không rèn được con theo ý thì cũng không trông chờ gì ở những học kỳ này.

amatuer

Xe tải
Cháu nhà em 2 đứa đi rồi, cái loại bình thường thôi chứ em không biết cái loại VIP như cụ trên nói. Được 1 số cái như các cụ nói nhưng có mấy vấn đề: đông quá còn không có/không thể tắm rửa, vệ sinh...; nói chung về xong các cháu sợ vãi mật.
Trước vk e hồi sinh viên đi học quân sự trên Sơn Tây, đến bây giờ hơn 10 năm rồi còn sợ mà cụ
E cần cho nó sợ, lười vs yếu đuối là doạ tống đi bộ đội

Chỉnh sửa cuối:

amatuer

Xe tải

Soinho

Xe máy
Em đã từng cho con tham gia 1 khóa học của TNV (cũng kiểu tập trung 1 tuần theo hơi hướng như học kỳ quân đội, nhưng nhẹ hơn) Và kết quả là đến tận bây giờ con em vẫn nhắc là đáng lẽ ra không nên cho con tham gia khóa học đó, vì trong khóa học có rất nhiều thành phần ngỗ ngược tham gia, đủ trò tai quái bọn nó phải đối phó, và cả 5 đêm trong trại hè con đều ngủ chập chờn vì lo đối phó với các bạn xung quanh. Với các mục tiêu như cụ đề ra, em nghĩ cụ có thể thảo luận và phân công công việc cho con giúp đỡ việc nhà (có thưởng càng tốt), quy định giờ xem TV hoặc chơi điện thoại, khuyến khích con đọc sách và tham gia những hoạt động thể chất (cụ có thể bố trí thời gian chơi thể thao cùng con). Khoảng thời gian chơi cùng con cũng là lúc cụ và con thêm phần gắn kết và hiểu nhau hơn. Nói chung là bố mẹ bỏ thời gian ra chơi cùng con tốt hơn nhiều việc mình khoán trắng cho 1 khóa học nào đó.

Romeo_Beck

Xe hơi
Em cũng chấm ở đây xem có chỗ nào hợp lý không. Chứ cứ hè đến là ác mộng lắm :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Sắp sửa hè, e đang định cho con em (con trai, lớp 7) đi học lớp quân ngũ
Mục đích để cho :
+ Chăm chỉ ( hạn chế xem TV, ĐT, làm việc nhà ),
+ Rắn rỏi ( bi.h bọn trẻ nó sướng nên cứ hơi tí là kêu giống kiểu ng lớn hơi tí là muốn đc chữa lành ấy )
Cụ nào cho con e đi học rồi cho e xin kinh nghiệm và thông tin lớp học ( đơn vị tổ chức, địa chỉ và chi phí ạ )
Tks các cụ mợ
Rất chân thành, các lớp 'chính thống' do hệ thống các trường QS tổ chức hiện không được phép mở. Các hình thức khác em không rõ, nhưng sẽ không có quy củ, tốt nhất nên lựa chọn hình thức khác, tránh mất tiền mà con cháu vẫn cứ như cũ cụ ạ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Trước vk e hồi sinh viên đi học quân sự trên Sơn Tây, đến bây giờ hơn 10 năm rồi còn sợ mà cụ
E cần cho nó sợ, lười vs yếu đuối là doạ tống đi bộ đội
Làm quá lên thôi, 10 ngày mới biết cảnh quan, không khí thôi cụ

Diep1979

Xì hơi lốp
Đù mé, cháu xin lỗi vì nói bậy

Hôm qua ông bạn cháu cho cu con lớp 6 đi theo lớp dã ngoại 02 ngày/đêm. Ông bạn tháp tùng cùng
Chơi được một buổi thì lũ nhỏ ra lan can sắt ngắm hồ, trên lan can có ít dây đèn led phát sáng. 06 đứa nhỏ chạm tay vào lan can và bị điện giật, ông bạn nhìn thấy, chả kịp nghĩ ngợi gì, hoảng quá lao vào định lôi tụi nhỏ ra. Dính điện cùng luôn, các phụ huynh khác nháo nhào lao đi tìm cầu dao tổng mà không biết nó nằm ở đâu.
May thế nào mà ông trông cái nhà thuê đấy kịp biết và chạy vào cắt cầu dao tổng. Hú hồn chim én

Cháu nghe xong về cấm tiệt gấu tha tụi nhỏ đi nơi nào mà không có người lớn và bố mẹ đi cùng

amatuer

Xe tải
Làm quá lên thôi, 10 ngày mới biết cảnh quan, không khí thôi cụ
Lên Sơn Tây là bộ đội chính quy dạy cụ ơi, nó cho bẩn ngứa ngáy, ghẻ ( nước thì bẩn, tắm chỉ trong thời gian ngắn), ghẻ vs gầu ngứa con gái dg ở tp quen lên chả dính
Ăn thì rau rửa qua quít, lá vàng lá úa, sâu đầy các khứa tp lên lại chả khóc thét
Tối ngủ, 1 đứa nói chuyện nó bắt cả phòng ra nằm ngoài sân tập trườn, bò

Bulma555

Xe hơi
E quan điểm không cho đi trại hè gì hết. Ở nhà e giao bài, giao việc nhà cho làm. Còn xong hết việc thì cho nó chơi game xõa tí cũng chả sao. Cả đời đi học đi làm trước mắt, cho con có mùa hè vui chơi thoải mái tí mới vui. Chưa kể con e còn có môn bóng rổ để chơi nó cũng thích nữa. Thế là cũng có thể thao vui khỏe đủ rồi.

GiangNH3011

Xe tải
Đi trại hè quân đội thì các cụ nên cân nhắc mấy vấn đề này cho các con (em đã làm ở công ty tổ chức ctrinh này 2 năm - 1 trong những công ty đầu tiên ở Hà Nội và mấy năm nay thì không làm nữa rồi):
- Nhà vệ sinh quân đội sẽ không được sạch như ở nhà, đa phần là xí xổm nên nhiều bạn nhỏ sẽ sợ, nhịn đi vệ sinh cả tuần (2 năm em làm, năm nào cũng có ca như vậy và nghe nói sau này cũng thế).
- Không có điều hoà nên những hôm mà nóng quá cũng tội bọn nhỏ. Nhiều đứa bị nổi rôm vì nóng.
- Quần áo phải tự giặt, kể cả cái bộ rằn ri. Mà bọn nhỏ nó bé, vắt không khô, có khi không hết xà phòng nên quần áo bị hôi, còn xà phòng dễ gây ngứa ngáy, bệnh về da.

Ưu điểm: vào môi trường quân đội, gặp các chú bộ đội nên rất sợ các chú. Mấy bạn con trai ương bướng rồi cũng phải vào nếp.

Lựa chọn khác đỡ khổ hơn là có các trại hè sinh tồn - phân ra thành từng cấp phù hợp với độ tuổi. Không ở trong doanh trại quân đội nên tối - trưa ngủ có điều hoà, các hoạt động kĩ năng sống cũng rất nhiều.

GiangNH3011

Xe tải
Rất chân thành, các lớp 'chính thống' do hệ thống các trường QS tổ chức hiện không được phép mở. Các hình thức khác em không rõ, nhưng sẽ không có quy củ, tốt nhất nên lựa chọn hình thức khác, tránh mất tiền mà con cháu vẫn cứ như cũ cụ ạ
Em xác nhận với cụ là các doanh trại quân đội không được tổ chức các lớp đào tạo này vì bị coi là mục đích thương mại. Em nhớ hồi hơn 10 năm trước làm, phải đi xin phê duyệt chán chê từ cấp trên mới được tổ chức. Nhìn chung vì đi từ trên xuống nên các chú bộ đội, các bạn lính nghĩa vụ rất nhiệt tình và hỗ trợ (cũng có một vài trường hợp đòi hỏi, nhưng là thiểu số). Công ty cũ em làm cũng phải làm đến chục mùa rồi chán cảnh năm nào cũng đi xin phép để tổ chức, lobby mệt quá nên dừng, chuyển sang loại trại hè khác.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Lên Sơn Tây là bộ đội chính quy dạy cụ ơi, nó cho bẩn ngứa ngáy, ghẻ ( nước thì bẩn, tắm chỉ trong thời gian ngắn), ghẻ vs gầu ngứa con gái dg ở tp quen lên chả dính
Ăn thì rau rửa qua quít, lá vàng lá úa, sâu đầy các khứa tp lên lại chả khóc thét
Tối ngủ, 1 đứa nói chuyện nó bắt cả phòng ra nằm ngoài sân tập trườn, bò
Cụ toàn nghe 'chém' =))

phuongmit

Xe cút kít
Ngoan thì nó vẫn ngoan, chưa ngoan đi trại hè về có khi nó còn hư hơn. Lên 1 kế hoạch nghỉ hè khoa học, thiết thực ở nhà sẽ hiệu quả hơn trải nghiệm 1 khoá ngắn ngủi