[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

DurexSSL

Xe buýt
Hư người.
1 điểm là 22k, cứ thế mà nhân. À nếu quen thân thì hình như chỉ 20k.
Cụ anh tư vấn Mợ ZynZyn phải tận tình, tỉ mỉ hơn, như lô xiên là gì, mấy nháy là như nào, xiên dọc, xiên ngang, xiên sấp, xiên ngửa ...khác nhau như nào nữa ná

Khụ

Phỗng new

Xe điện
Thu lô hiện nay không bao giờ được dưới 21,5. Thu như vậy là cờ bạc cầu hòa rồi. Thu dưới 21,5 là tèo.😂
Nó oánh to nên ông ghi chắc chiết khấu, và nó oánh có 2 con thôi.
Em thấy từa tựa kiểu như mấy ông/bà đại lý ôm cả, ko báo lên cầu trên.

Phỗng new

Xe điện

angkorwat

Xe điện
Nó oánh to nên ông ghi chắc chiết khấu, và nó oánh có 2 con thôi.
Em thấy từa tựa kiểu như mấy ông/bà đại lý ôm cả, ko báo lên cầu trên.
Nghĩa là có mấy ông gọi " Thùng nước gạo) ôm ẩu, đánh kiểu gì cũng ôm tất. May thì ăn, trúng thì cò quay trả dần. Những năm 97 - 98 có một đội ở Hàng Cháo, gần giờ quay là ôm tất, to nhỏ không quan tâm. 18h ra ga Hà nội mua vé vào SG. Sau giờ quay mà chết thì lên tàu luôn. Không chết thì bán lại vé rồi ra quán bia chém gió. Những cao thủ : Đoàn Tầm, Dũng kếu, Hưng bão, Hạnh chùa...ở khu vực đó sau cùng cũng bán nhà vào Lâm đồng trồng cà phê hết.

angkorwat

Xe điện
Ôi, đọc mấy còm tính toán của cụ đầu e quay quay rồi. Sao ở đây chưa hết 1 củ mà ở trên kia lại hơn 3 củ ạ?
Mà rắc rối thế này thì thôi kệ thầy, cho thầy tự oánh :)):)):))
Thì thầy bảo chưa đến 1 củ thì em phải luận lại câu thầy nói để ra chưa đến 1 củ cho đúng ý thầy. Còn như mợ nói như vậy thì theo dân chuyên toán là hơn 3 củ.

datinh

Xe container
Nghĩa là có mấy ông gọi " Thùng nước gạo) ôm ẩu, đánh kiểu gì cũng ôm tất. May thì ăn, trúng thì cò quay trả dần. Những năm 97 - 98 có một đội ở Hàng Cháo, gần giờ quay là ôm tất, to nhỏ không quan tâm. 18h ra ga Hà nội mua vé vào SG. Sau giờ quay mà chết thì lên tàu luôn. Không chết thì bán lại vé rồi ra quán bia chém gió. Những cao thủ : Đoàn Tầm, Dũng kếu, Hưng bão, Hạnh chùa...ở khu vực đó sau cùng cũng bán nhà vào Lâm đồng trồng cà phê hết.
hồi ấy hay. nhiều vị kiếm phải nói là cực lớn.
rồi vì nhiều lý do. đa phần xuống hết
có vị đỡ tệ hơn thì quay ra bán phở phiếc các thứ.
có vị bán nhà . rúc vào nhà nhỏ hơn.
có vị thì chả còn tăm hơi gì nữa. khéo đi lâm đồng thật :D

Phỗng new

Xe điện
Người quen của em đây, gia truyền làm đại lý đến đời thứ 2 thì toi nặng do ôm với ấp đấy 😂.
Đận đâu đó 2013 thì phải, có tay chơi hình như làm xây dựng nó dính dây đen ròng rã 2 tháng giời, hôm đó nó viết giấy xuống con Prado 500 củ, chắc xin được số thầy như ZynZyn nên oánh đúng con đề.

Ông em này tham ôm tất, kết quả là bán đất, bán nhà giả khách :(

angkorwat

Xe điện
Người quen của em đây, gia truyền làm đại lý đến đời thứ 2 thì toi nặng do ôm với ấp đấy 😂.
Đận đâu đó 2013 thì phải, có tay chơi hình như làm xây dựng nó dính dây đen ròng rã 2 tháng giời, hôm đó nó viết giấy xuống con Prado 500 củ, chắc xin được số thầy như ZynZyn nên oánh đúng con đề.

Ông em này tham ôm tất, kết quả là bán đất, bán nhà giả khách :(
Thời gian từ 89 - 93 ông nào nhiều số, biết cân bảng, không tham thì làm giàu. Về sau chủ đề nhiều, số ít, nên các ông bắt đầu ôm láo. Và chết dần dần. Người đánh cũng chết, béo bọn thư ký đề.

RosemaryCherry

Xe container
Em cảm ơn những coment ý nghĩa và lời chúc của Mợ. Mợ là người có tâm, có lòng nhân từ, bác ái qua những suy nghĩ của Mợ, mà XH ngày càng ít.

Chúc Mợ và Gia đình luôn mạnh khỏe, Bình an và có kỳ nghỉ lễ vui vẻ!
Cảm ơn những lời tốt đẹp của cụ.
Chúc cụ nhiều sức khoẻ, luôn an yên trong cuộc sống!!!

thuyhtt

Xe tăng

CCCM nghỉ và đi chơi lễ thế nào rồi ạ, lễ lạt mọi năm em đều ở nhà chơi chứ không đi đâu cả, chục năm nay đều vậy. Mọi người có hình hoặc có chuyện gì vui khi nghỉ lễ thì kể lại cho em hóng với nhé!
em cũng hóng, năm nay em ở lại HN chạy grab, shipper, osin ... cho đứa thi vào 10. Tháng nữa thi rồi.
HN có bốn mùa là mùa điều hòa, mùa hút ẩm, mùa bụi và mùa lễ, 4 mùa này thường em ở nhà do tâm trạng down ko up nổi :(. Ví như bây giờ, Hn đang mùa viêm mũi dị ứng =)) .

MuathuHN252

Xe lăn
em cũng hóng, năm nay em ở lại HN chạy grab, shipper, osin ... cho đứa thi vào 10. Tháng nữa thi rồi.
HN có bốn mùa là mùa điều hòa, mùa hút ẩm, mùa bụi và mùa lễ, 4 mùa này thường em ở nhà do tâm trạng down ko up nổi :(. Ví như bây giờ, Hn đang mùa viêm mũi dị ứng =)) .
Sói nhà e chiều nay mới về sau gần 1 tháng xa cách mẹ con. Bọn f1 nhà e nó mong chờ, háo hức mấy hôm nay, sáng nào dậy cũng hỏi mẹ: hôm nay bố về chưa? Mặc dù mẹ đã trả lời mấy hôm nữa bố mới về nhưng chiều đi đón con đi học về nó lại hỏi bố, hỏi bố suốt làm em thấy con vừa ngoan vừa tình cảm lại vừa thua thiệt với con nhà ng ta.
Bình thường chúng nó chẳng thích ngủ với bố đâu, vậy mà bây giờ bám lấy bố, ríu rít bên bố, làm em thấy thật sự muốn níu giữ mãi khoảnh khắc này.
Tối nay cả nhà em đi ăn lẩu nướng ở Time city, đi ăn muộn nên giờ mới về. Mấy ngày lễ chắc ban ngày ở nhà, hoặc đi TTTM thôi, chứ nắng quá.

thuyhtt

Xe tăng
Sói nhà e chiều nay mới về sau gần 1 tháng xa cách mẹ con. Bọn f1 nhà e nó mong chờ, háo hức mấy hôm nay, sáng nào dậy cũng hỏi mẹ: hôm nay bố về chưa? Mặc dù mẹ đã trả lời mấy hôm nữa bố mới về nhưng chiều đi đón con đi học về nó lại hỏi bố, hỏi bố suốt làm em thấy con vừa ngoan vừa tình cảm lại vừa thua thiệt với con nhà ng ta.
Bình thường chúng nó chẳng thích ngủ với bố đâu, vậy mà bây giờ bám lấy bố, ríu rít bên bố, làm em thấy thật sự muốn níu giữ mãi khoảnh khắc này.
Tối nay cả nhà em đi ăn lẩu nướng ở Time city, đi ăn muộn nên giờ mới về. Mấy ngày lễ chắc ban ngày ở nhà, hoặc đi TTTM thôi, chứ nắng quá.
chia sẻ với mợ, có phần giống em, ai ko biết lại bảo em single mom :D.
Bọn nhà em lúc nhỏ cũng thắc mắc sao bố ít ở nhà, ít đưa con đi chơi, sau lớn chút em giải thích do công việc ... chúng hiểu nên ko hỏi nữa.
thế nên lễ tết em cũng hay ở nhà, cả nhà quây quần, em sống đơn giản, ko có nhu cầu ăn ngon mặc đẹp chơi sang :).
có vài cuốn sách hợp gu, 1 không gian yên tĩnh, vài cái cây ... thế là em an ổn bên lũ con ko cần lễ tết.

Chỉnh sửa cuối:

197716102003

Xe container

Mimeo

Xe điện
thế nên lễ tết em cũng hay ở nhà, cả nhà quây quần, em sống đơn giản, ko có nhu cầu ăn ngon mặc đẹp chơi sang :).
có vài cuốn sách hợp gu, 1 không gian yên tĩnh, vài cái cây ... thế là em an ổn bên lũ con ko cần lễ tết.
Dịp lễ tết, em cũng thích quây quần gia đình nhỏ riêng với chồng con là đủ rồi, nhưng Sói nhà em thì còn bận chạy sô đi cỗ/ đi tụ tập anh em trong họ hoặc bạn bè. Thành ra nếu những dịp nào như vậy mà em tránh được, ko phải phục vụ nấu nướng dọn dẹp thì cũng rúc vào góc riêng nào đó đọc sách, vẽ vời linh tinh hoặc nghịch chó mèo.

Mong là tuýp như em với mợ là số ít trong xã hội thôi, chứ kẻo bao chính sách kích cầu tiêu dùng hay các dịch vụ vui chơi du lịch lại thất thu mất :D

thuyhtt

Xe tăng
Dịp lễ tết, em cũng thích quây quần gia đình nhỏ riêng với chồng con là đủ rồi, nhưng Sói nhà em thì còn bận chạy sô đi cỗ/ đi tụ tập anh em trong họ hoặc bạn bè. Thành ra nếu những dịp nào như vậy mà em tránh được, ko phải phục vụ nấu nướng dọn dẹp thì cũng rúc vào góc riêng nào đó đọc sách, vẽ vời linh tinh hoặc nghịch chó mèo.
Mong là tuýp như em với mợ là số ít trong xã hội thôi, chứ kẻo bao chính sách kích cầu tiêu dùng hay các dịch vụ vui chơi du lịch lại thất thu mất :D
em vụng về nên nếu lễ tết có về quê với đại gia đình cũng chả đc nấu nướng mợ ạ. Mợ đảm đang giống các chị em nhà em.
Nhà em ít đi ăn chơi phần vì ngại chen chúc nóng nực, phần vì đồ ăn ko ngon ko hợp khẩu vị.
Khẩu vị nhà em thì hơi dị dị, ví dụ bún đậu mắm tôm em thấy ko đâu có mắm ngon như mắm quê mẹ em làm, hay đồ ăn bên ngoài em thấy ko đc tươi ngon như đồ nhà em được tiếp tế, kiểu vậy mợ ạ, nên em thành ra ngại ăn ngoài.

MuathuHN252

Xe lăn
chia sẻ với mợ, có phần giống em, ai ko biết lại bảo em single mom :D.
Bọn nhà em lúc nhỏ cũng thắc mắc sao bố ít ở nhà, ít đưa con đi chơi, sau lớn chút em giải thích do công việc ... chúng hiểu nên ko hỏi nữa.
Con e nó đã hiểu bố đi làm xa rồi, nhưng ngày xưa bố làm ở Hải Phòng thì sẽ hay về hơn so với giờ. Nếu thứ 2 đến thứ 7 bố ko ở nhà thì nó sẽ ko hỏi gì, tự hiểu bố đi làm, nhưng chiều thứ 7 con sẽ hay hỏi em là Mai chủ nhật, bố có về không? Có những lúc nghe câu hỏi của con mà em thấy quặn cả lòng. Nhà em lễ tết cũng thường quây quần bên nhau, đa số hay về quê, nấu cơm, ăn cơm cùng bố mẹ. Năm nay do ck em đi máy bay về mệt, quê lại nắng nóng quá nên thôi ở lại HN chứ ko về quê nữa.
Bây giờ công nghệ phát triển, thật sự video call quá tuyệt luôn. Mợ nên tận dụng khai thác triệt để, tạo thói quen cho bố con tối nào cũng nói chuyện với nhau. Để lão í biết là phía sau có vợ con gia đình mà giữ mình, nhưng quan trọng nhất là đám F1 luôn cảm nhận đc dù bố ở xa nhưng vẫn luôn theo sát tình hình ở nhà, đc bố yêu thương săn sóc :)
Vâng ạ, video thì tất nhiên phải gọi hằng ngày rồi ạ, xong em cũng phải dạy bọn trẻ mỗi lần vậy bảo con nhớ bố, con yêu bố các thứ nữa. Bố thì cũng hơi vô tâm chút nên mẹ phải đứng giữa gắn kết tình cảm của mấy bố con