[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

Lungo_123456

Xe buýt
thế rồi sau vụ này là nó lại chìm xuống 1 thời gian chứ gì bác Ly-biệt.
Rút kinh nghiệm thế nào đây, bài học cho cánh lái xe là gì nếu đi đúng vẫn bị phạt bị bẫy như con thú hoang.
Có phải ai cũng thần đanh đỏ mỏ như bác, ai cũng sẵn lòng chấp nhận ghi lại được như bác.
Tiền bạc thì cũng quý nhưng thời gian có lúc còn quý hơn, mà xxx lại thường xuyên vận dụng quyền hạn để tước đoạt, lấy nó làm thước đo đánh đổi lấy cái thời gian đáng quý của ng dân. Ng ta đáng lý ra không thể mất 1 cách phi lý và âm thầm như vậy.
Tôi cũng đã tưngf bị phạt bắt chẹt, từng tặc lưỡi từng hùng hổ chỉ mặt những cái sai. Nhưng cũng đã từng vượt rào giao thông chở người bị tai nạn đi cấp cứu. Chứng kiến nhiều cảnh học sinh đi thi vội quá mà bị phạt, người đưa vợ đi đẻ, lao đi mua thuốc, phóng gấp vào viện để nhìn thấy người thân lần cuối !!! ... nhưng cũng có khi bị phạt hoặc nén chịu đành chấp nhận mãi lộ cho qua.
Nhìn hình ảnh ntn mà thấy lương tâm đạo đức giờ nó rẻ và hèn. Đến bao giờ thì hết đc cái cảnh "sơn bắt tùy mặt, ma bắt tùy người" thế này.
Liệu sau 1 ví dụ điển hình này của bác có làm bớt được ở chỗ khác không? hay chỉ do nhận thức yếu kém xzy! Liệu có lên thành vụ điển hình ở Đại hội **** toàn quốc không? giống như cái vụ chứng minh ô nhiễm trong Đồng nai Sài gòn hồi năm ngoái vậy.

namlieu102vnn

Xe điện
làm tới thì cũng chỉ vài ba ông ký luật là cùng , rồi lại một loạt bẫy mới và chắc chắn hơn tinh vi để bắt chẹt người dân (không bắt thì lấy gì mà nuôi trên , trên nuôi trên và trên trên nuôi...) .
Chung quy lại mọi người lên đây học hỏi , trao đổi và rút kinh nghiệm cho mình những thông tin khi tham ra giao thông và ngoài xã hội .

NGUYEN T

Xe máy
Đa phần xxx bây giờ thường dùng đòn tâm lý,vì xxxx biết rất rõ rằng,khi lưu thông,chúng ta hầu như không quan sát hết các biển báo giao thông,nhất là trên những tuyến đường có đông xe cộ đi lại.
Dù vô tình vi phạm hay là không có vi phạm nào,nhưng nếu bị xxx chặn và hăm dọa về hành vi vi phạm nào đó,kèm theo khung hình phạt tương ứng(Đôi khi được xxx phóng đại thêm để lung lạc tinh thần chúng ta).Qua đó dẫn đến việc mở ví tiền của chúng ta nhanh hơn.
Theo em,chúng ta cần tập quan sát nhiều hơn các biển báo khi đi đường để trong trường hợp bị xxx chặn xe lại,mình còn tự tin biết là mình có lỗi hay không.
Cái khôn của xxx làlàm mình sợ.Mà đã sợ thì càng dễ bị đàn áp!

NCC

Xe tải
Toi hơi thất vọng với happy ending của topic này

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chán với các cụ quá, chỉ ngồi đây hóng thui hử? :)) Em đề nghị các cụ kiếm cho em dăm ba cái biên bản ở cung đường này để em có hồ sơ kiến nghị lên cấp trên mà các cụ cứ ngồi đây bồ hóng chửa thấy cụ nào hồi âm cả. Cái này em không trực tiếp làm mà có một cụ ( đúng là cụ ạ) "Tay to" chỉ đạo em làm nhá. Cụ này cũng đã từng giúp 1 ọp phơ đòi lại công lý khi bị xxx phường làm tiền vô lý, phạt sai quy định không đúng chỗ...Cụ này điện thoại nhát một cho trưởng CA quận chỉ đạo làm rõ, sau đó cả Phó phường cùng cậu chiến sỹ cầm tiền đến tận nhà xin lỗi và trả lại tiền.. vụ này em không tiện nói ra là bác nào, nhưng chắc chắn đó là sự thật! ( Thi thoảng em chỉ thêm tý mắm muối cho xôm thôi, chứ ít khi dựng chuyện lắm ạ) :))
Tình tiết vụ này dư lào hả cụ? Nghe đâu, chú xx x còn hứa là từ nay về sau sẽ bảo kê cho cụ ấy trên toàn tuyến đường chú ấy làm nhiệm vụ nữa mà...=))

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nói chung mức xử phạt tiền vi phạm giao thông ở ta còn thấp hơn nhiều so với các nước khác nên các cụ cứ ngoan ngoãn mà nộp thôi. Ý kiến ý cò làm gì nay ko phải nộp chỗ này thì mai nộp chỗ khác. thế thôi

Lái xe ở ta là một nghề mà,

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
PH sạch bóng xxx thì nó lại làm ở đường khác,,,đã gọi là đứng đường thì thân phận cũng như gái bán hoa quả thôi,ném đá bèo dạt...em cứ nghĩ mãi sao lại thế được nhỉ X_X

Sạch bóng CSGT thì sao bác? Thì mạnh thằng nào thằng ấy chạy, dẫm đạp lên nhau mà chạy, thích đi đường nào thì đi, ô tô xe máy trèo lên vỉa hè, đi bộ tràn xuống lòng đường, ngã tư ngã 5 nút hết vào à bác?
Có một thực tế là hầu như ai tham gia giao thông bằng xe máy ôtô cũng coi CSGT là địch, và cũng có một thực tế là hầu như CSGT nào ra đường cũng lo mua gậy xong lại nuôi gậy.
Nhưng nói cho công bằng là đa số các bác bị lập biên bản hoặc phải làm luật, là do đi sai luật. Em lái xe gần chục năm bị phạt (Và làm luật) 2 lần, 1 lần chạy quá tốc độ mất 100k, 1 lần vượt phải chỗ cấm vượt mất 400k. Nhưng em không cho rằng oan ức. Mình sai thì mình chịu.
Các bác thử hình dung, với ý thức tham gia giao thông của đa số người Việt mình, một ngày sạch bóng CSGT thì sẽ ra sao?

bizviet

Xe điện
Cụ ơi, cụ cố gắng hỏi bọn nó xem trên con đường này, phân làn có tác dụng gì hay chỉ làm rối và gây tắc nghẽn giao thông vì các loại xe cứ phải tạt đầu nhau để đi đúng làn =))
Các cụ cứ bình tĩnh... trên đây chỉ là nhà em kể chuyện lại cho nó xôm thôi, cốt là để anh em lấy thêm kinh nghiệm đi đường... còn chuyện oánh hay đấm kia thì ko thể đưa lên đây bàn luận đc... chỉ biết rằng trong thời gian không xa đường Phạm Hùng sẽ sạch bóng xxx ăn mãi lộ của các cụ... nhưng cũng không vì thế mà các cụ thích phóng tít mù lúc nào thì phóng nhá! :P

xonline

Xe buýt
Đến đây em bỗng nhớ đến cách đây 2 năm, có vụ của Bác CapVX, . Hai vợ chồng và con nhỏ đi đường bị xxx Hà Giang say rượu, oánh võng rồi vượt lên, chèn vào lề đường và oánh vì cái tội không nhường đường cho nó vượt ( trong khi đang chạy trên cầu vượt Ngã Tư Sở lúc đường đông )..
Bác gái đang bế con nhỏ, xuống xe xin xỏ cũng bị tát một cái........

Ngay ngày hôm sau, OF Offline gấp với đầy đủ bằng chứng được ghi âm của Bác CapVX, Anh em quyết chiến vụ này lên tận Giám Đốc công an Hà Giang....
Chưa kịp chiến thì quá nhiều nguồn can thiệp...

Vậy là lại...Chìm xuồng.
À, tại vì lúc đấy GĐCA Hà Giang chưa diệt a Nguyễn Trường Tô nên cần đồng minh, kỷ luật hết thì hết đồng minh gài bẫy.
Hehehe. Giờ này đ/c nào say rượu bố láo là bác GĐCA diệt ngay thể làm trong sạch bộ máy xứng đáng với cán bộ của dân.... hehehe

Fiater0936

Xe tải
Xin cập nhập với các cụ là:
- Biển báo sau khi qua cầu vượt hướng Phạm Hùng --> Phạm Văn Đồng đã được sửa, thêm chữ xe con vào biển báo phía trên trên làn giữa.
- Biển báo sau khi qua cầu vượt hướng Phạm Văn Đồng --> Phạm Hùng cũng đã được sửa, thêm chữ xe con vào biển báo phía trên làn giữa.
- Hiện tại em vừa đi qua, cách bến xe Mỹ Đình khoảng 100m vẫn có 1 đội + xe cẩu và thấy có 2 bác xe con chắc lại đang bị phạt vẫn lỗi cũ --> bác nào rảnh ra làm phóng sự, em thì phải đến công ty mất rồi.
Cấp báo cấp báo !

Rickyman

Xe điện
Ôi ông Lý, lái xe tăng chùn bước....
Từ đầu tới giờ nghe chán nhất câu này...than ôi, một thời oanh liệt nay còn đâu!

+ Thôi, chỉ cần phạt trên OF là đủ.
+ Nên cung cấp thông tin cho một số báo khác để răn đe....
+ Đưa lên lãnh đạo của nghành để.......
( chịu em chưa nghĩ ra để họ làm giề)

+........

DangLH

Xe buýt
Em dự là cụ Lý vẫn đang tiếp tục theo đuổi vụ này nhưng theo cách riêng của cụ ấy (để tránh ồn ào).

Libor

Xe điện
Xin cập nhập với các cụ là:
- Biển báo sau khi qua cầu vượt hướng Phạm Hùng --> Phạm Văn Đồng đã được sửa, thêm chữ xe con vào biển báo phía trên trên làn giữa.
- Biển báo sau khi qua cầu vượt hướng Phạm Văn Đồng --> Phạm Hùng cũng đã được sửa, thêm chữ xe con vào biển báo phía trên làn giữa.
- Hiện tại em vừa đi qua, cách bến xe Mỹ Đình khoảng 100m vẫn có 1 đội + xe cẩu và thấy có 2 bác xe con chắc lại đang bị phạt vẫn lỗi cũ --> bác nào rảnh ra làm phóng sự, em thì phải đến công ty mất rồi.
Cấp báo cấp báo !
Đây là 1 tin chính xác, rất mong các bác hợp tác ra làm chuột bạch giúp em. Lưu ý lấy được biên bản phạt xe, ghi rõ địa điểm bị phạt(trước số nhà bao nhiêu, đg nào) Xe em thì chịu rồi, em đã lượn 2 lần qua mặt trạm này (vẫn đi vào làn trong) nhưng cả đội chạy ra định bắt nhìn thấy biển số xe là quay vào hết. :((

Chỉnh sửa cuối:

toitimtoi

Xe tải
..... sau đó ung dung đến gặp bác Đại úy già để phải trái xem dư nào:
yyy: Em chào bác đại úy ạ, bác ra xem lại làn đường kia có phân làn để đi vào đây, tại sao các bác lại lập chốt bắt xe đi sai làn ở chỗ này?
xxx2: Bỏ tay xuống! (quát ạ..iem sợ quá) LÀn đường của anh thì anh phải đi vào bên kia của xe con nhá, anh đi cầu giấy mà rẽ vào đây là đi vào làn xe tải!
yyy: Anh hỏi lại cái thằng kia nó vừa nhìn rồi đấy, vào báo cáo với xếp mày đê.
xxx3: Anh cứ từ từ, không việc gì phải to mồm thế, có gì chúng tôi sẽ giải thích để anh rõ...( sau đó mấy xxx rỉ tai nói nhỏ hội ý với nhau câu gì đó em không ghi lại được) :((
yyy: Tao không phải là to mồm với mày ở đây, mà sẽ gặp lại mày trên mặt báo nhá! (em lại phải hầu chuyện chú xxx trẻ khác trong đội này) :P
xxx2: (sau khi hội í, biết là sai thì đổi giọng ôn tồn ngay) Thôi thôi, anh thông cảm cháu nó không biết... Tôi đã nói cháu nó đi với anh ra xem biển có đúng không rồi quay về đây báo cáo chứ có dám phạt anh đâu, thôi toàn anh em cả anh thông cảm đi...
yyy: Không được, các anh lập chốt tại đây mà nói là để cho thằng kia bắt tôi xong rồi lại đi cùng tôi ra xem biển báo là không thể được, thế anh không xem biển báo và cứ lập chốt bắt bừa vào, phạt được ai thì phạt hả? Tôi hỏi anh anh là đại úy, chỉ huy ở đây anh có thuộc luật GT và có biết đọc các loại biển báo không?
xxx2: Thì tôi đã bảo cháu nó đi ra xem biển nếu không có thì phải để cho anh ý đi, chứ ai đã dám phạt anh đâu.
yyy: Thôi, bây giờ tôi đã bị các anh dừng lại rồi, các anh cứ lấy biên bản ra đây, muốn phạt lỗi gì thì cứ ghi cả vào đấy...rồi để tôi nghiên cứu! Chứ không thể bắt tôi đỗ lại rồi lại bảo tôi đi nhá!......

.......... đợi em tý...em soan tiếp nhá. ( từng câu chữ trên đây hoàn toàn em nghe lại đoạn ghi âm mà gõ lên, ko hề thêm bớt nhiều quá 100 chữ các cụ nhá!) :)) :))
xxx2
bằng chứng vật chứng đã có sao cụ không gửi lên các cơ quan báo chí, thanh tra chính phủ, thanh tra bộ công an, thanh tra nhà nước, quốc hội.... gửi đi khắp nơi.

ddthoa

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi các cụ hay nhắc đến đôi FUNS mà em chưa hiểu là gì cả, có cụ nào giải thích giúp em với. Thank
FUNS là đội Phản Ứng Nhanh của OF cụ ạ.

Các cụ cứ bình tĩnh... trên đây chỉ là nhà em kể chuyện lại cho nó xôm thôi, cốt là để anh em lấy thêm kinh nghiệm đi đường... còn chuyện oánh hay đấm kia thì ko thể đưa lên đây bàn luận đc... chỉ biết rằng trong thời gian không xa đường Phạm Hùng sẽ sạch bóng xxx ăn mãi lộ của các cụ... nhưng cũng không vì thế mà các cụ thích phóng tít mù lúc nào thì phóng nhá! :P
Sáng nay em đi chiều BigC -> Nội Bài, sạch bóng xxx. Mà trước đây em cũng hay đi vào làn giữa và rẽ vào FPT ngay trước mũi xxx sao ko thấy nó hỏi thăm nhể. Hay bọn nó biết biển số của em rồi :)

bằng chứng vật chứng đã có sao cụ không gửi lên các cơ quan báo chí, thanh tra chính phủ, thanh tra bộ công an, thanh tra nhà nước, quốc hội.... gửi đi khắp nơi.
Gửi ko đúng cửa thì vô nghĩa cụ nhé, cơ của em cực to nhưng cũng chẳng quan tâm đến vụ ăn bẩn của xxx đâu. Cho nên em mới mất niềm tin cụ ạ.

Vote cụ Lý

mazda626

Xe buýt
ơ, em đi qua đấy lúc 8h hơn, ko thấy có bóng XXX nào cả...Bây giờ lại xuất hiện a???

buituananh_as

Xe điện
Đây là 1 tin chính xác, rất mong các bác hợp tác ra làm chuột bạch giúp em. Lưu ý lấy được biên bản phạt xe, ghi rõ địa điểm bị phạt(trước số nhà bao nhiêu, đg nào) Xe em thì chịu rồi, em đã lượn 2 lần qua mặt trạm này (vẫn đi vào làn trong) nhưng cả đội chạy ra định bắt nhìn thấy biển số xe là quay vào hết. :((
thế mà cụ còn hỏi em thật hay đùa..
tối qua xxx nó dán làm em còn giật mình mà..tí phang vào cái xe cẩu nâng