[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

gia doi

Xe điện
Tin sốt dẻo đây chiều nay e thấy cụ Lý đi mua máy đếm tiền đem về nhà. E ko hiểu các cụ ah................?:)]

Libor

Xe điện
131 cụ rồi, vẫn hot nhưng chưa rõ kết cụ thế nào.
Ơ, mấy các cụ hay nhẩy? kết cục em kể ngay từ bài đầu tiên mà các cụ chả chịu đọc...lại đi trách em... giờ là em chỉ biên tập để tua lại các đoạn đoạn giữa hầu các cụ thôi chứ! @-)@-)@-) Toàn bộ từ lúc em xuống xe đến khi em lên xe mất 33 phút ghi âm ghi hình cơ mờ... nhưng toàn đoạn nhạy cảm... cho lên bị ban nick ngay nên em chả dại! :)) các cụ cứ muốn nhanh thì phải từ từ nhá :P

FordEverest2007

Xe buýt
Thôi xong, vậy là các chú ấy vẫn coi như chưa có chuyện xảy ra và vẫn tuýt còi bình thường. Ai yếu tim thì nộp phạt, ai to mồm thì lại tiếp tục hành trình thôi các cụ nhỉ. Cụ Lý muốn dừng lại ở đây rồi

Taxi25

Xe buýt
Máy ảnh em có rồi, mai đi mua thêm cái ghi âm để trên xe$-)

CuTiVoDich

Xe điện
Các cụ cho em hỏi các cụ hay nhắc đến đôi FUNS mà em chưa hiểu là gì cả, có cụ nào giải thích giúp em với. Thank

Roman

Xe điện
Cụ Ní ơi là cụ Ní, cụ thương người phải thương đúng nơi đúng chỗ chứ, cụ sợ ảnh hưởng đến số phận của một số người nhưng số người đó vẫn đang hàng ngày làm việc cật lực ở chốt này gây bao phiền toái cho người tham gia giao thông thì không thể thương được(nói ngắn gọn là mình thương họ nhưng họ có thương mình đâu), em chưa bị dính ở đây phát nào nhưng đi qua chứng kiến thì nhiều rồi, nếu cụ làm được thì cần phải mạnh tay loại bỏ cụ ạ. Em có vài nhời góp ý với cụ
em hoàn toàn đồng ý với cụ. nếu trên 1 cơ thể có tế bào hoại tử hoặc ung nhọt. mình phải dũng cảm loại bỏ ạh. em thấy cụ Lý có lẽ nhụt lại rồi. " sorry cụ nếu ko phải ạ ". mọi người cứ hồ khẩu hiệu làm trong sạch ngành nhưng ko làm triệt để thì bệnh nó lại lây ra thôi. mà bệnh thờ ơ thì nó lây nhanh lắm ạh. em té

Chỉnh sửa cuối:

trungnn

Xe tăng
Đầu giờ chiều nay em đưa vợ cả đi làm trên đường Phạm Hùng và bắt chước cụ Lý nhưng số đen trời mưa nên các anh xxx không đứng đường nên em không lấy được cái biên bản cho cụ.

convoi

Xe buýt
Dù dài cổ hóng, đọc mỏi mắt, trèo mỏi chân 43 tầng lầu, vẫn "hổn hển" thanh sờ kiu và mơì rịu cụ Lý.

Libor

Xe điện
Các cụ cứ bình tĩnh... trên đây chỉ là nhà em kể chuyện lại cho nó xôm thôi, cốt là để anh em lấy thêm kinh nghiệm đi đường... còn chuyện oánh hay đấm kia thì ko thể đưa lên đây bàn luận đc... chỉ biết rằng trong thời gian không xa đường Phạm Hùng sẽ sạch bóng xxx ăn mãi lộ của các cụ... nhưng cũng không vì thế mà các cụ thích phóng tít mù lúc nào thì phóng nhá! :P

3_banh

Xe điện
khiếp, lần sau cụ pót bài nó nhanh nhanh, tập trung tí, cháu lần mò theo bài của cụ mệt quá mà vưỡn chưa đọc được hết, toàn cụ vào chém gió, loãng quá, mệt quá...

thtvuf

Xe điện
PH sạch bóng xxx thì nó lại làm ở đường khác,,,đã gọi là đứng đường thì thân phận cũng như gái bán hoa quả thôi,ném đá bèo dạt...em cứ nghĩ mãi sao lại thế được nhỉ X_X

Các cụ cứ bình tĩnh... trên đây chỉ là nhà em kể chuyện lại cho nó xôm thôi, cốt là để anh em lấy thêm kinh nghiệm đi đường... còn chuyện oánh hay đấm kia thì ko thể đưa lên đây bàn luận đc... chỉ biết rằng trong thời gian không xa đường Phạm Hùng sẽ sạch bóng xxx ăn mãi lộ của các cụ... nhưng cũng không vì thế mà các cụ thích phóng tít mù lúc nào thì phóng nhá! :P

nhieumucdich

Xe hơi
Định không đọc nữa khi cụ tỏ vẻ thương mấy xxx ở post trước, nhưng thấy đoạn này của cụ thì mai em lại vào hóng tiếp vậy:)

pupil

Xe điện
theo nghị định 27 thì nếu xx làm tròn vai thì sẽ phải có hành động thế này:"Trường hợp không phát hiện vi phạm cũng phải thông báo và nói lời: "cảm ơn ông bà... đã giúp đỡ lực lượng cảnh sát làm nhiệm vụ." nhưng em chưa gặp thèng xx nào thực hiện theo đúng yêu cầu này của luật, vì lúng ló thích mạt sát dân hơn là hướng dẫn giao thông mà.:(|)
Bác dạy: "Đối với dân phải kính trọng lễ phép". Bọn này không phải con cháu bác nên sẽ không có chuyện lịch sự đâu. Tất cả chúng ta chỉ là những "đối tượng" có "hành vi" nọ kia thôi. Cụ vừa ở bển dìa hả!

Cigaretter

Xe tải
Anyway em vote cụ Lý 1 phiếu, thế mới biết xã hội bây giờ loạn quá (ngành nào cũng vậy). Mỗi ng phải tự rút kinh nghiệm cho mình thôi và cố gắng sống tốt với ng thân, bạn bè và đồng nghiệp để ko thấy lương tâm cắn rứt thôi ...

viet1235

Xe buýt
Theo lời kêu gọi của cụ Lý Bò, sáng nay em có việc sang khu CN Thăng Long nên cũng thử xem có kiếm được cái biên bản nào để về nộp cho cụ Lý không.
Trên đường PH em cứ vừa thẳng tiến ở làn giữa theo hướng đi cầu T.L vừa suy nghĩ phương án đối đáp với csgt, y như rằng vừa đến gần bến xe Mỹ Đình có 1 đội đang phục kích và 1 chú nhảy ra đầu xe chỉ thẳng cạp nong vào mặt em, em liền xi nhan phải từ từ đi vào lề đường. Và sau đây là đối đáp giữa em và xxxx:
xxx 1: Mời anh xuống xe làm việc.
em: ơ sao lại phải xuống vậy đồng chí ? - em giả ngu ngơ tí.
xxx 1: Anh cứ xuống xe đi.
em: Thế anh phạm lỗi gì mà phải xuống xe ? Mà chú nhìn nhé, anh thắt dây an toàn đầy đủ nhé, không tý nữa chú lại bảo anh không thắt dây.
xxx 1: Mời anh xuống xe.
em: ừ, mời thì xuống.
xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ.
em : Anh tội gì mà chú đòi kiểm tra giấy tờ ?
xxx 1: Anh đi vào làn xe tải.
em : Ô thế à ? vậy thì đây chú cứ kiểm tra giấy tờ , và lập biên bản đi - em đưa hết giấy tờ cho xxx.
xxx 1: Mời anh ra đằng kia - chỉ em ra chỗ xxx2 đang đứng đằng sau xe của xxx.
xxx 2: Chào bác, bác biết tội rồi chứ ? - em hơi ngạc nhiên vì cách xưng hô của xxx 2 này, vì em trẻ hơn mà lại được gọi là bác, trong đầu cứ nghĩ hay xxx2 này cũng có nick trong otofun rồi.
em: Dạ em biết rồi ạ, thôi anh lập biên bản đi em không xin đâu - giả vờ ngoan ngoãn tí.
xxx 2: Thế anh ở đâu ?
em : Tôi ở loanh quanh HN, Ba Vì ấy mà.
xxx 2: anh làm gì ?
em : em làm tự do ấy mà...à mà anh làm gì mà hỏi nhiều vậy ? lập biên bản nhanh nhanh lên để em còn đi làm.
xxx2 : Thôi anh em với nhau cần gì phải lập biên bản.
em : Không, anh cứ lập đi, em sai em chịu.
xxx2: Đã bảo không phải lập là không phải lập.
em: Nếu không lập thì trả tôi giấy tờ đây để tôi đi.
Sau đó xxx2 đưa hết giấy tờ cho em.
em : Ơ thế, vô cớ dừng xe mà không xin lỗi à ?
xxx2: Vâng xin lỗi, anh đi làm đi.
em : Này , anh nói cho các chú biết, các chú đừng có bày trò ăn bẩn ở đây nhé, dân tình người ta bức xúc lắm rồi đấy, không cẩn thận các chú về mà chăn vịt cho vợ đấy. Thôi, chào nhé.
Đọc bài của bác hài vãi chưởng ra.Đọc bài này em còn thích đọc hơn là bài của bác "Lý bò" Đợi lâu sốt ruột quá mất hứng rồi
Vẫn còn nhiều bác quan tâm đến đề tài này thế nhỉ:)
Hiện có 112 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (43 lái chính và 69 lái phụ)

tran_thuat_lai

Xe lăn
Đến đây em bỗng nhớ đến cách đây 2 năm, có vụ của Bác CapVX, . Hai vợ chồng và con nhỏ đi đường bị xxx Hà Giang say rượu, oánh võng rồi vượt lên, chèn vào lề đường và oánh vì cái tội không nhường đường cho nó vượt ( trong khi đang chạy trên cầu vượt Ngã Tư Sở lúc đường đông )..
Bác gái đang bế con nhỏ, xuống xe xin xỏ cũng bị tát một cái........

Ngay ngày hôm sau, OF Offline gấp với đầy đủ bằng chứng được ghi âm của Bác CapVX, Anh em quyết chiến vụ này lên tận Giám Đốc công an Hà Giang....
Chưa kịp chiến thì quá nhiều nguồn can thiệp...

Vậy là lại...Chìm xuồng.

Libor

Xe điện
Anyway em vote cụ Lý 1 phiếu, thế mới biết xã hội bây giờ loạn quá (ngành nào cũng vậy). Mỗi ng phải tự rút kinh nghiệm cho mình thôi và cố gắng sống tốt với ng thân, bạn bè và đồng nghiệp để ko thấy lương tâm cắn rứt thôi ...
Cụ nói phải quá! chúng ta đang ở thời kỳ quá độ mà! :)) Chấp nhận thôi. Luật của chúng ta thì là "luật rừng" y như chui trong rừng rậm.. bên dưới luật là các loại nghị định chồng chéo như dây rừng... cây dại, đi kiểu gì cũng bị vướng chân! giao thông thì biển báo chửi nhau với vạch kẻ đường, :((

namlieu102vnn

Xe điện
Cụ này đòi nộp phạt thô quá lên xxx bắt bài :)
Theo lời kêu gọi của cụ Lý Bò, sáng nay em có việc sang khu CN Thăng Long nên cũng thử xem có kiếm được cái biên bản nào để về nộp cho cụ Lý không.
Trên đường PH em cứ vừa thẳng tiến ở làn giữa theo hướng đi cầu T.L vừa suy nghĩ phương án đối đáp với csgt, y như rằng vừa đến gần bến xe Mỹ Đình có 1 đội đang phục kích và 1 chú nhảy ra đầu xe chỉ thẳng cạp nong vào mặt em, em liền xi nhan phải từ từ đi vào lề đường. Và sau đây là đối đáp giữa em và xxxx:
xxx 1: Mời anh xuống xe làm việc.
em: ơ sao lại phải xuống vậy đồng chí ? - em giả ngu ngơ tí.
xxx 1: Anh cứ xuống xe đi.
em: Thế anh phạm lỗi gì mà phải xuống xe ? Mà chú nhìn nhé, anh thắt dây an toàn đầy đủ nhé, không tý nữa chú lại bảo anh không thắt dây.
xxx 1: Mời anh xuống xe.
em: ừ, mời thì xuống.
xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ.
em : Anh tội gì mà chú đòi kiểm tra giấy tờ ?
xxx 1: Anh đi vào làn xe tải.
em : Ô thế à ? vậy thì đây chú cứ kiểm tra giấy tờ , và lập biên bản đi - em đưa hết giấy tờ cho xxx.
xxx 1: Mời anh ra đằng kia - chỉ em ra chỗ xxx2 đang đứng đằng sau xe của xxx.
xxx 2: Chào bác, bác biết tội rồi chứ ? - em hơi ngạc nhiên vì cách xưng hô của xxx 2 này, vì em trẻ hơn mà lại được gọi là bác, trong đầu cứ nghĩ hay xxx2 này cũng có nick trong otofun rồi.
em: Dạ em biết rồi ạ, thôi anh lập biên bản đi em không xin đâu - giả vờ ngoan ngoãn tí.
xxx 2: Thế anh ở đâu ?
em : Tôi ở loanh quanh HN, Ba Vì ấy mà.
xxx 2: anh làm gì ?
em : em làm tự do ấy mà...à mà anh làm gì mà hỏi nhiều vậy ? lập biên bản nhanh nhanh lên để em còn đi làm.
xxx2 : Thôi anh em với nhau cần gì phải lập biên bản.
em : Không, anh cứ lập đi, em sai em chịu.
xxx2: Đã bảo không phải lập là không phải lập.
em: Nếu không lập thì trả tôi giấy tờ đây để tôi đi.
Sau đó xxx2 đưa hết giấy tờ cho em.
em : Ơ thế, vô cớ dừng xe mà không xin lỗi à ?
xxx2: Vâng xin lỗi, anh đi làm đi.
em : Này , anh nói cho các chú biết, các chú đừng có bày trò ăn bẩn ở đây nhé, dân tình người ta bức xúc lắm rồi đấy, không cẩn thận các chú về mà chăn vịt cho vợ đấy. Thôi, chào nhé.

hoangvoila

Xe tăng
Quá mệt mỏi để đọc đến trang 44, tks cụ Lý đã lập ra topic hot