[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

pupil

Xe điện
Đọc cái link này http://vnexpress.net/Comment/2010/09/3BA5381F/?p=2 mới thấy bọn xxx da mặt phải dày cỡ trôn khỉ thì mới để yên cho chúng nó ăn bẩn như vậy bấy lâu nay. Hết thuốc chữa rồi.
Tin mới cho cụ đơi: xxx đã có văn bản miệng cho phép xe khách giảm tốc độ từ 3km/h (như cụ thông báo) xuống còn 1.5km/h rồi. Nếu cụ xuống HG thì làm gương cho ae ... cố nhịn đừng lấn làn nhá...!

ngaydoclap

Xe container

pupil

Xe điện
Đây là 1 tin chính xác, rất mong các bác hợp tác ra làm chuột bạch giúp em. Lưu ý lấy được biên bản phạt xe, ghi rõ địa điểm bị phạt(trước số nhà bao nhiêu, đg nào) Xe em thì chịu rồi, em đã lượn 2 lần qua mặt trạm này (vẫn đi vào làn trong) nhưng cả đội chạy ra định bắt nhìn thấy biển số xe là quay vào hết. :((
Bẩm, cả OF (chính xác là >90%) sẵn sàng hiệp lực với cụ, tôi đi qua nhưng chắc sai giờ nên chưa lấy BB hầu cụ được. Không có gì là không làm được vấn đề là làm thế nào thôi, thằng nào chả do bố mẹ sinh ra, cứ điều tra sẽ lòi ra cái thằng bật đèn xanh cho bọn này. Không có đèn xanh đến cụ chúng nó cũng chả dám ra giữa thanh thiên bạch nhật để cướp như thế. Khổ cho mấy chú CAND trẻ kia, vừa ra trường đã bị dạy làm lưu manh! Nhà có ai như thế vô phúc lắm!

Chỉnh sửa cuối:

leetus

Xe máy
Theo lời kêu gọi của cụ Lý Bò, sáng nay em có việc sang khu CN Thăng Long nên cũng thử xem có kiếm được cái biên bản nào để về nộp cho cụ Lý không.
Trên đường PH em cứ vừa thẳng tiến ở làn giữa theo hướng đi cầu T.L vừa suy nghĩ phương án đối đáp với csgt, y như rằng vừa đến gần bến xe Mỹ Đình có 1 đội đang phục kích và 1 chú nhảy ra đầu xe chỉ thẳng cạp nong vào mặt em, em liền xi nhan phải từ từ đi vào lề đường. Và sau đây là đối đáp giữa em và xxxx:
xxx 1: Mời anh xuống xe làm việc.
em: ơ sao lại phải xuống vậy đồng chí ? - em giả ngu ngơ tí.
xxx 1: Anh cứ xuống xe đi.
em: Thế anh phạm lỗi gì mà phải xuống xe ? Mà chú nhìn nhé, anh thắt dây an toàn đầy đủ nhé, không tý nữa chú lại bảo anh không thắt dây.
xxx 1: Mời anh xuống xe.
em: ừ, mời thì xuống.
xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ.
em : Anh tội gì mà chú đòi kiểm tra giấy tờ ?
xxx 1: Anh đi vào làn xe tải.
em : Ô thế à ? vậy thì đây chú cứ kiểm tra giấy tờ , và lập biên bản đi - em đưa hết giấy tờ cho xxx.
xxx 1: Mời anh ra đằng kia - chỉ em ra chỗ xxx2 đang đứng đằng sau xe của xxx.
xxx 2: Chào bác, bác biết tội rồi chứ ? - em hơi ngạc nhiên vì cách xưng hô của xxx 2 này, vì em trẻ hơn mà lại được gọi là bác, trong đầu cứ nghĩ hay xxx2 này cũng có nick trong otofun rồi.
em: Dạ em biết rồi ạ, thôi anh lập biên bản đi em không xin đâu - giả vờ ngoan ngoãn tí.
xxx 2: Thế anh ở đâu ?
em : Tôi ở loanh quanh HN, Ba Vì ấy mà.
xxx 2: anh làm gì ?
em : em làm tự do ấy mà...à mà anh làm gì mà hỏi nhiều vậy ? lập biên bản nhanh nhanh lên để em còn đi làm.
xxx2 : Thôi anh em với nhau cần gì phải lập biên bản.
em : Không, anh cứ lập đi, em sai em chịu.
xxx2: Đã bảo không phải lập là không phải lập.
em: Nếu không lập thì trả tôi giấy tờ đây để tôi đi.
Sau đó xxx2 đưa hết giấy tờ cho em.
em : Ơ thế, vô cớ dừng xe mà không xin lỗi à ?
xxx2: Vâng xin lỗi, anh đi làm đi.
em : Này , anh nói cho các chú biết, các chú đừng có bày trò ăn bẩn ở đây nhé, dân tình người ta bức xúc lắm rồi đấy, không cẩn thận các chú về mà chăn vịt cho vợ đấy. Thôi, chào nhé.
Cụ hieuhic ơi, em đồ là xxxx cũng lên OF và đọc đc bài này rồi ạ. Vì cụ Lí kêu gọi anh em đi kiếm biên bản nên chúng biết. Cụ thì vừa xuống xe đã xin biên bản rồi nên chúng nó sợ. Nếu ko phải dân OF thì nó vặt ngay đấy ạ. Bọn này Quách Tỉnh quá. Không khéo xxx còn cắt cử người ngồi mở thớt này 24/24 để hóng và cử người đi tìm "Tay to" của bác Lí cũng nên.:(

Libor

Xe điện
C Bọn này Quách Tỉnh quá. Không khéo xxx còn cắt cử người ngồi mở thớt này 24/24 để hóng và cử người đi tìm "Tay to" của bác Lí cũng nên.:(
Cụ "Tay to" này thì toàn bộ xxx GT của HN đều biết tiếng và biết mặt rồi, Vì đã nhiều lần cụ ấy sờ gáy chúng, em chả cần khai họ cũng biết. Cứ đầy đủ chứng cứ đưa cho cụ ấy thì có nhiều trò xôm lắm, cụ yên tâm!

hieuhic

Xe điện
Thông báo với các cụ, tình hình là 15 phút trước xxx vẫn đứng gần bến xe MĐ, bắt lỗi chạy sai làn theo hướng từ cầu TL về HN. Vẫn nhiều xe con bị bắt lắm, hôm nay xxx còn mang cả xe kéo đến để dọa nữa chứ, xe em bị lộ rồi nên xxx không bắt nữa. Có cụ nào rảnh ra đấy xin cho cụ Lí cái biên bản, em thì chịu rồi các chú xxx chẳng thèm tiếp nữa mới chán.

Mustang8x

Xe hơi
gửi cụ libor: Phương án mà cụ kêu gọi các bác o-ép đưa biên bản cũ phạt tội sai làn trên tuyến đường trên ko khả thi,vì nếu có đăng lên báo,đài những bb đó khi đc phỏng vấn tình trạng trên thế nào mấy ông xxx nhà ta lại ko bảo là:"thời điểm đó biển báo khác với bây giờ,nên những bb đó là phạt đúng với lỗi vi phạm.Còn hiện nay biển báo đã đc làm mới lại nên khác với lúc trc.còn giờ ai cầm bb phạt từ ngày xx tháng xx năm xxxx khi biển báo đã thay thế biển cũ thì chúng tui sai và xin hoàn tiền nộp phạt cho dân"-Nó lại đi vào lòng lẫn quẫn cụ ah!! cuối cùng hều vốn xxx lại đc tiếng thơm(như mứt) là có trách nhiệm với dân làm sai thì sửa haizzz.
Phương án để lấy bb mới nhất nên cho xe biển ngoại tỉnh đi vào làn giữa là hay nhất,xxx sẽ hăng hơn cụ ah,có OFer nào đi xe biển ngoại tỉnh giúp cụ thì may ra có bb cho cụ đăng đàn,ít ra cũng giúp người dân bớt 1 điểm đen ăn bẩn của xxx.Em xin hết ah

leetus

Xe máy
Em thấy đoạn cuối này các cụ tấn công cụ Lí ghê quá. Theo em nếu cụ ấy có làm gì thì cũng ko thể lên đây để nói chuyện với các cụ được. Em đọc những comment của cu Lí thì thấy cụ cũng có ý tứ rồi. Việc cụ ấy nhờ lấy cái biên bản thì duy nhất em thấy có cụ hieuhic hăng hái tham gia trong khi comment cũng đã được 47 trang rồi ạ. Kính các cụ!

Vừa nãy đi qua em cũng vẫn thấy XXX đứng bên phía bến xe. Phía bên này thì sạch bóng

pupil

Xe điện
gửi cụ libor: Phương án mà cụ kêu gọi các bác o-ép đưa biên bản cũ phạt tội sai làn trên tuyến đường trên ko khả thi,vì nếu có đăng lên báo,đài những bb đó khi đc phỏng vấn tình trạng trên thế nào mấy ông xxx nhà ta lại ko bảo là:"thời điểm đó biển báo khác với bây giờ,nên những bb đó là phạt đúng với lỗi vi phạm.Còn hiện nay biển báo đã đc làm mới lại nên khác với lúc trc.còn giờ ai cầm bb phạt từ ngày xx tháng xx năm xxxx khi biển báo đã thay thế biển cũ thì chúng tui sai và xin hoàn tiền nộp phạt cho dân"-Nó lại đi vào lòng lẫn quẫn cụ ah!! cuối cùng hều vốn xxx lại đc tiếng thơm(như mứt) là có trách nhiệm với dân làm sai thì sửa haizzz.
Phương án để lấy bb mới nhất nên cho xe biển ngoại tỉnh đi vào làn giữa là hay nhất,xxx sẽ hăng hơn cụ ah,có OFer nào đi xe biển ngoại tỉnh giúp cụ thì may ra có bb cho cụ đăng đàn,ít ra cũng giúp người dân bớt 1 điểm đen ăn bẩn của xxx.Em xin hết ah
Cụ nói chuẩn, vậy phải làm Online, tức là quay phim biển báo, phân làn, cái chốt và cái mẹt bọn đó mới được không thì loanh quanh lắm, tôi chuẩn bị sẵn đồ tác nghiệp rồi, lượn qua mà chửa gặp, phải cuối tuần mới có dịp đi nữa.

Libor

Xe điện
gửi cụ libor: Phương án mà cụ kêu gọi các bác o-ép đưa biên bản cũ phạt tội sai làn trên tuyến đường trên ko khả thi,vì nếu có đăng lên báo,đài những bb đó khi đc phỏng vấn tình trạng trên thế nào mấy ông xxx nhà ta lại ko bảo là:"thời điểm đó biển báo khác với bây giờ,nên những bb đó là phạt đúng với lỗi vi phạm.
Em đã tham vấn bên xxx rồi, kể cả biễn báo cũ vẫn là phạt sai cụ nhá, biển phân làn này không có hiệu lực toàn tuyến đg. Thế mới đau! Giờ mà ko tòi ra đc mấy cái biên bản thì hết trò chơi rùi ợ! :(( :((

vietran

Xe ba gác
Đọc cái link này http://vnexpress.net/Comment/2010/09/3BA5381F/?p=2 mới thấy bọn xxx da mặt phải dày cỡ trôn khỉ thì mới để yên cho chúng nó ăn bẩn như vậy bấy lâu nay. Hết thuốc chữa rồi.
Bộ xxx và cao hơn nữa là BCT quá nuông chiều bọn này, để chúng nó ngang nhiên rình rập ăn tiền trên mọi nẻo đường, gây bức xúc sâu và rộng trong cả nước.
Đây cũng là bộc lộ cái yếu kém cơ bản trong hệ thống, không đủ tầm và trình độ tổ chức, buông lỏng và cấp dưới làm loạn.
Người rân như nước, té được, tát được, nắn chảy bên lọ bên chai được, nhưng cứ đà như này thì nước mà thành lũ quét, lũ ống thì cuốn trôi tất cả.
Cần chấn chỉnh, nghiêm trị ngay và công khai trước công chúng để hạ hỏa không nguy.

ngaydoclap

Xe container
Em nhớ ngày xưa nghe đài tiếng nói VN chương trình buổi tối có cô phát thanh viên hay đọc mấy điều Bác dạy cho CAND, không biết cụ nào còn nhớ không ? Em thấy nếu xxx làm được như thế thì chúng ta sống yên ổn lắm.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E xin thông báo với các kụ nha: XX trên đoạn đấy được dặn là: cứ phạt tiên tươi không chứng từ (chứng từ cất ở ở nhà rồi), ai đòi biên bản thì cho đi khỏi phải trả tiền và cho đi nhanh =)).. thế thì kụ Lí nhà mình chẳng làm gì đc .. hehe

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ "Tay to" này thì toàn bộ xxx GT của HN đều biết tiếng và biết mặt rồi, Vì đã nhiều lần cụ ấy sờ gáy chúng, em chả cần khai họ cũng biết. Cứ đầy đủ chứng cứ đưa cho cụ ấy thì có nhiều trò xôm lắm, cụ yên tâm!
Mời cụ sang thớt của em về việc em bị bắt sai làn trên đường Hùng Vương cho em xin ý kiến! Em chỉ có vài cái ảnh và đoạn ghi âm thôi!

thtvuf

Xe điện
Rửa là sao sạch cái ruột được ...em chỉ mong mỗi chữ hiếu với dân mà còn chả được nữa là ....hic hic

Em nhớ ngày xưa nghe đài tiếng nói VN chương trình buổi tối có cô phát thanh viên hay đọc mấy điều Bác dạy cho CAND, không biết cụ nào còn nhớ không ? Em thấy nếu xxx làm được như thế thì chúng ta sống yên ổn lắm.

Bộ xxx và cao hơn nữa là BCT quá nuông chiều bọn này, để chúng nó ngang nhiên rình rập ăn tiền trên mọi nẻo đường, gây bức xúc sâu và rộng trong cả nước.
Đây cũng là bộc lộ cái yếu kém cơ bản trong hệ thống, không đủ tầm và trình độ tổ chức, buông lỏng và cấp dưới làm loạn.
Người rân như nước, té được, tát được, nắn chảy bên lọ bên chai được, nhưng cứ đà như này thì nước mà thành lũ quét, lũ ống thì cuốn trôi tất cả.
Cần chấn chỉnh, nghiêm trị ngay và công khai trước công chúng để hạ hỏa không nguy.
Cụ nói phải, hợp ý em, bình thường chả ai mong lũ quét, sợ bỏ mị ẹ lên được ấy chứ, nhưng mà cái loại lũ quét cụ nói đến thì em mong từng ngày, thậm chí còn nằm mơ thấy nó.

hoangsonbs

Xe tải
Đọc nhiều bài trên Of nhà mình, em cũng có chí khí để cãi lại xxx nếu mình đi đúng, sai thì nộp phạt cho nhanh, còn đúng thì 1 xu cũng không cho các cụ nhỉ !

OmegaO9

Xe container
Người OF
Giờ em mới hiểu tại sao cái thẻ học viên của trường CS ở Cổ Nhuế có thể cắm ở hiệu cầm đồ được gần 2 tỷ.Em không biết các cụ XX đội 6 này mỗi ngày thu tiền OAN của dân đen bao nhiêu liệu điều đó có tỷ lệ nghịch với yêu cầu đặt ra,hay gọi nôm na là ĐẠO ĐỨC NGHỀ NGHIỆP là phải tổ chức hướng dẫn giao thông sao cho an toàn không.Một chú XX cơ động ở phường Ng Tn đã khẳng định một đêm thu được 7tr trừ tiền nộp vào ngân sách nhà SEEP mà đó là chỉ bắt xe máy thôi đấy nhé, nhẹ tiền hơn ô tô nhiều lắm.....
Đồng chí Lê Hồng Anh năm 2006 đã nêu rõ trên báo chí rằng XX không được Núp,phải công khai,khi lập chốt trên đường phải lập biển báo hiệu ở 2 phía,không được dừng quá 03 phương tiện trong cùng một thời điểm để đảm bảo an toàn giao thông,ban đêm phải có đèn chiếu sáng để đảm báo việc kiểm soát,xử lý một cách công khai,minh bạch.....4 năm rồi mà có đổi thay chút nào đâu.....8-|

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí, Cụ Lý bò đâu rồi nhỉ? Đoạn cuối vẫn chưa ra phải không ạ; em chẳng có thời gian đọc hết 48 trang, em đọc ngay từ hôm trang đầu tiên xuất hiện, qua 2 mươi mấy trang vẫn chưa thấy hồi kết, bây giờ chẳng biết hồi kết nó ở đâu.
Nhưng được cái từ hôm có thêm chữ xe con trên biển là vắng bóng các chú caxx rồi.