[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

bangpt

Xe tải
Các bác ạ. Hình như hôm nay xxx trên đường Phạm hùng có thay đổi chiến thuật rồi. Em vừa đi từ trung yên ra qua tòa nhà keng nam thấy xe xxx đỗ chỗ mọi khi nhưng không có xe con nào bị bắt nữa em cũng cứ làn giữa đi sau 2 chiếc 4 chỗ qua chốt thấy xxx tỉnh bơ như không qua bến xe mỹ đình em vòng lại dừng xe đối diện với chốt xxx cũng không thấy xxx chặn xe nào cả lạ thật. Khoảng 5' sau cả 3 xxx lên đi tiếp. Có bác nào phát hiện thủ đoạn mới chả xxx cho anh em biết dể cảnh giác. Thanh các bác

Congsau

Xe tải
chào các bác.
em là lính mới, mãi mới lập được cái nick trên otofun. nhưng em đã đọc diễn đàn này 2 năm rồi. vào đây thấy các bác sinh hoạt vui quá làm em phấn khích nên làm mấy dòng góp vui.
Công ty em nằm ngay tòa nhà Vimeco, nên ngày nào em cũng lượn trên đường Phạm Hùng ít nhất là 2 lần. em thấy mấy ông xxx ở đây mà bức xúc quá. cứ như là lũ cướp ngày ấy, rình rình, mò mò, mắt đảo qua đảo lại. có hôm bắt chú đi sau xe em mà bất ngờ băng ngay trước mặt em, làm em giật mình phanh dúi phanh dụi. nhìn mấy thằng xxx mà ghét.
theo em bác Ly phải làm đến nơi đên chốn, nên sao chép đoạn ghi âm đó gửi đi nhiều đài báo. có làm như thế họ mới sợ, để anh em mình khi cầm vô lăng đỡ phải sợ mấy ông anh hùng núp kia.

totorauxom

Xe điện
Hôm nay chúng bắt sai làn từ xuân thủy rẽ ra phạm văn đồng, đầu lối rẽ Trần quốc Hoàn, nhưng ai xi nhan thì không sao, em rẽ trần quốc hoàn mà k thấy bắt gì cả=))

bobibo

Xe máy
Việc làm của cụ chủ thớt tất nhiên là đáng trân trọng vì góp phần giải tỏa một bức xúc. Nhưng không hiểu mục đích của cụ là gì. Nếu chỉ là để trừng phạt mấy xxx đang làm việc ở đó thì không giải quyết được gì. Liệu thay vào đó mấy người khác thì có thay đổi được gì không? Người ta nói trong một cơ chế tốt thì những người dốt nhất cũng có thể vận hành được và cơ chế tồi thì những người giỏi nhất cũng thành phá hoại. Điều này cũng đúng trong vấn đề đạo đức, một môi trường tốt thì những người xấu cũng có thể làm việc tốt và ngược lại.
Thực tế không thể phủ nhận hiện nay là CSGT không hiểu biết luật giao thông, tiêu cực trong việc xử phạt (có trợ giúp của các chủ phương tiện). GTCC không hiểu biết luật, kẻ vạch, cắm biển vô lý. Nếu bây giờ làm như bác Thanh trong Đà Nẵng. Gọi khoảng 50 xxx đến họp, lúc đến thì cho vào phòng thi lý thuyết về luật, đảm bảo rằng 3/4 trong số đó hoặc cao hơn là không đỗ. Vậy nên chưa nói đến những việc to tát, việc đơn giản bây giờ là cải tạo, đào tạo lại trình độ của CSGT và GTCC. Vụ việc này cũng là một lý do tốt để thực hiện việc đó.

Libor

Xe điện
Các bác ạ. Hình như hôm nay xxx trên đường Phạm hùng có thay đổi chiến thuật rồi. Em vừa đi từ trung yên ra qua tòa nhà keng nam thấy xe xxx đỗ chỗ mọi khi nhưng không có xe con nào bị bắt nữa em cũng cứ làn giữa đi sau 2 chiếc 4 chỗ qua chốt thấy xxx tỉnh bơ như không qua bến xe mỹ đình em vòng lại dừng xe đối diện với chốt xxx cũng không thấy xxx chặn xe nào cả lạ thật. Khoảng 5' sau cả 3 xxx lên đi tiếp. Có bác nào phát hiện thủ đoạn mới chả xxx cho anh em biết dể cảnh giác. Thanh các bác
Bủ mịe...chả nhẽ lộ hàng rùi hử các bác? Chắc giờ chỉ túm xe biển ngoại tỉnh thoai... cụ nào biển miền núi vác thử ra xem dư nào với ạ! :((
@ Có 2 bác chuyển cho em file ảnh biên bản phạt.... dưng lại ứ phải cung đường này..nên em chệu.... không hiểu chỗ đó dư nào nên ko dùng đc ạ! Cụ nào có bb phạt kể cả cũ hay mới ở cung đường này thì pm cho nhà iem nhá... để em đưa email ròi gửi cho nhà iem xem nó ra răng?

buituananh_as

Xe điện
Bủ mịe...chả nhẽ lộ hàng rùi hử các bác? Chắc giờ chỉ túm xe biển ngoại tỉnh thoai... cụ nào biển miền núi vác thử ra xem dư nào với ạ! :((
@ Có 2 bác chuyển cho em file ảnh biên bản phạt.... dưng lại ứ phải cung đường này..nên em chệu.... không hiểu chỗ đó dư nào nên ko dùng đc ạ! Cụ nào có bb phạt kể cả cũ hay mới ở cung đường này thì pm cho nhà iem nhá... để em đưa email ròi gửi cho nhà iem xem nó ra răng?
ơ thế là xong..đi nộp xiền thôi những cụ đã có BB$-)

bobibo

Xe máy
Cần thiết gì phải thế hả cụ? Nếu cụ muốn làm. Xxx đứng ở đó mấy năm nay rồi, phạt bao nhiêu người rồi. Chẳng lẽ trong hồ sơ hay ở kho bạc không lưu lại gì sao?

namfox

Xe tải
Bài thơ hay, phản ánh được đầy đủ diễn biến câu chuyện !!!

@Cụ lybor: Làm nốt đoạn cuối cho mọi người khỏi chờ đợi nào.

Công Nông

Xe điện
Thơ: Cảm hứng từ việc làm của bác Lý!!!

Thương thay thân phận X quèn
Tí tởn bắt Lý, bon chen kiếm đồng
Nào đâu giữa trốn đường đông
Lý đi đúng luật, Lý không sợ gì
Máy ảnh với cả máy ghi
Lý thu lại tất, Lý đì chết luôn
Mắng như tát nước chẳng thương
Mắng cho câm họng, hết đường vòi ăn
Vội vàng ra vẻ ăn năn
“Thôi cậu thông cảm, mình răn nó rồi”
Nhưng Lý đâu phải dở hơi
Dừng xe lại chỉ để chơi chúng mày?
Lý là, Lý đã quá cay
Cái lũ chúng mày dục khoét tiền dân
Bao nhiêu việc mà dân cần
Chúng mày mặc kệ tịnh không bóng nào
Đường phố ken đặc như sao
Tắc lên tắc xuống đứa nào ngó đâu
Toàn rình, toàn núp đẩu đâu
Kiếm đồng đút túi ngõ hầu kiếm ăn
Lý ơi đừng có lăn tăn
Cho chúng nó chít, khỏi chăn đồng bào
Cả nhà ủng hộ Lý sao
Mà Lý lại nỡ để bao người chờ?
Ai ơi đừng có ngủ mơ
Hãy như anh Lý, đừng chờ đợi chi!!!
Hảo thơ hảo thơ!

Cụ Lý nhà ta đã đi vào thơ văn!

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Việc làm của cụ chủ thớt tất nhiên là đáng trân trọng vì góp phần giải tỏa một bức xúc. Nhưng không hiểu mục đích của cụ là gì. Nếu chỉ là để trừng phạt mấy xxx đang làm việc ở đó thì không giải quyết được gì. Liệu thay vào đó mấy người khác thì có thay đổi được gì không? Người ta nói trong một cơ chế tốt thì những người dốt nhất cũng có thể vận hành được và cơ chế tồi thì những người giỏi nhất cũng thành phá hoại. Điều này cũng đúng trong vấn đề đạo đức, một môi trường tốt thì những người xấu cũng có thể làm việc tốt và ngược lại.
Thực tế không thể phủ nhận hiện nay là CSGT không hiểu biết luật giao thông, tiêu cực trong việc xử phạt (có trợ giúp của các chủ phương tiện). GTCC không hiểu biết luật, kẻ vạch, cắm biển vô lý. Nếu bây giờ làm như bác Thanh trong Đà Nẵng. Gọi khoảng 50 xxx đến họp, lúc đến thì cho vào phòng thi lý thuyết về luật, đảm bảo rằng 3/4 trong số đó hoặc cao hơn là không đỗ. Vậy nên chưa nói đến những việc to tát, việc đơn giản bây giờ là cải tạo, đào tạo lại trình độ của CSGT và GTCC. Vụ việc này cũng là một lý do tốt để thực hiện việc đó.

cụ nói đúng như sách nhưng vấn đề làm thế nào để có cơ chế tốt, đạo đức, môi trường tốt hả cụ..., cụ Lí này chắc mấy hôm nay cũng nhiều cuộc điện thoại lắm đây nên cũng khó cho cụ í, đến TTNN còn phải nói sợ nhất là alo với vỗ vai mà...Lối hẹ thống rồi!

tran_thuat_lai

Xe lăn
Tóm lại là vưỡn chưa thấy...Oánh ! he he

CAP_bl

Xe điện
Không phản đối ý kiến của bác.
Nhưng không thể chỉ thực hiện ở một nơi, một bộ phận, một ngành riêng biệt mà phải thực hiện đồng bộ, muốn thế phải có cơ chế, phải có con người tốt, phải có tiềm lực kinh tế,... cho nên "biết rồi..." :(

gamevn

Xe buýt
Thế xxx còn dừng cả xe chuyên dụng 4 bánh chình ình ở cái làn xe máy xe thô sơ và đứng hiên ngang với cạp nong cạp nia như thách thức thế kia có được coi là vi phạm không ? Hay xe của ngành thì muốn dừng đâu thì dừng hả các cụ ?
Các cụ quăng đá kinh quá... nên xxx sợ rồi. Bây giờ xxx chuyển sang bắt xe 2b đi sai làn rồi. Cụ nào đi 4b cứ vô sờ tư mà đi, xxx mà chỉ gậy thì các cụ cứ nháy đèn, hạ kính cười duyên 1 cái, rồi bảo: Biết rồi... Sai làn chứ gì, anh đang cần xin các chú cái biên bản để về report trên OF là đc đi ngay. b-)

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Các cụ quăng đá kinh quá... nên xxx sợ rồi. Bây giờ xxx chuyển sang bắt xe 2b đi sai làn rồi. Cụ nào đi 4b cứ vô sờ tư mà đi, xxx mà chỉ gậy thì các cụ cứ nháy đèn, hạ kính cười duyên 1 cái, rồi bảo: Biết rồi... Sai làn chứ gì, anh đang cần xin các chú cái biên bản để về report trên OF là đc đi ngay. b-)
Cụ ơi, xxxx đang cầm sẵn cả xập BB viết sẵn lỗi đi sai làn, đang đứng ở đường PH chờ Offers đi qua để phát như phát tờ rơi kia kìa :D Nhanh kẻo hết.

SantafeTau

Xe đạp
Cám ơn bác Libor đã khai sáng cho anh em để xxx không dám bắt nạt nữa. Bác Libor cứ như là Lục Vân Tiên ấy nhỉ

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Phải giải quyết triệt để

Foxy

Xe hơi
Hôm nọ em cũng bị tóm ở hướng từ Phạm Văn Đồng về Phạm Hùng. Em rẽ từ đường ngang ra và suốt đoạn đó ko hề có biển báo phân làn nào cả, đến gần cầu vượt thì mới có cái biển phân làn ghi xe con đi làn ngoài, chúng nó đứng phía trước biển độ mấy chục mét và tóm em luôn.

Vậy cho em hỏi:
Từ đoạn em xuất phát ko có biển báo hiệu thì cách biển hiệu bao nhiêu thì phải tuân theo biển báo hiệu? Hình như quy định là biển báo có tác dụng bắt đầu từ sau biển đó. Vậy xxx đứng trước biển và bắt em thì có đúng ko? Vì lúc đó em chưa vượt qua biển báo (tức là chưa vi phạm).

Tóm lại là cực kỳ bức xúc, em đang soạn cái đơn khiếu nại gửi CA đội 6 và CATP, biên bản đằng nào cũng ký rồi, chơi đến cùng luôn

hieuhic

Xe điện
Hôm nọ em cũng bị tóm ở hướng từ Phạm Văn Đồng về Phạm Hùng. Em rẽ từ đường ngang ra và suốt đoạn đó ko hề có biển báo phân làn nào cả, đến gần cầu vượt thì mới có cái biển phân làn ghi xe con đi làn ngoài, chúng nó đứng phía trước biển độ mấy chục mét và tóm em luôn.

Vậy cho em hỏi:
Từ đoạn em xuất phát ko có biển báo hiệu thì cách biển hiệu bao nhiêu thì phải tuân theo biển báo hiệu? Hình như quy định là biển báo có tác dụng bắt đầu từ sau biển đó. Vậy xxx đứng trước biển và bắt em thì có đúng ko? Vì lúc đó em chưa vượt qua biển báo (tức là chưa vi phạm).

Tóm lại là cực kỳ bức xúc, em đang soạn cái đơn khiếu nại gửi CA đội 6 và CATP, biên bản đằng nào cũng ký rồi, chơi đến cùng luôn
Cụ gửi BB đấy cho cụ Lý đi, cụ ấy đang cần.

hungbm

Xe điện
Thơ: Cảm hứng từ việc làm của bác Lý!!!

Thương thay thân phận X quèn
Tí tởn bắt Lý, bon chen kiếm đồng
Nào đâu giữa trốn đường đông
Lý đi đúng luật, Lý không sợ gì
Máy ảnh với cả máy ghi
Lý thu lại tất, Lý đì chết luôn
Mắng như tát nước chẳng thương
Mắng cho câm họng, hết đường vòi ăn
Vội vàng ra vẻ ăn năn
“Thôi cậu thông cảm, mình răn nó rồi”
Nhưng Lý đâu phải dở hơi
Dừng xe lại chỉ để chơi chúng mày?
Lý là, Lý đã quá cay
Cái lũ chúng mày dục khoét tiền dân
Bao nhiêu việc mà dân cần
Chúng mày mặc kệ tịnh không bóng nào
Đường phố ken đặc như sao
Tắc lên tắc xuống đứa nào ngó đâu
Toàn rình, toàn núp đẩu đâu
Kiếm đồng đút túi ngõ hầu kiếm ăn
Lý ơi đừng có lăn tăn
Cho chúng nó chít, khỏi chăn đồng bào
Cả nhà ủng hộ Lý sao
Mà Lý lại nỡ để bao người chờ?
Ai ơi đừng có ngủ mơ
Hãy như anh Lý, đừng chờ đợi chi!!!
16h chiều nay em về nhà qua PH vẫn thấy bọn c.ư.ơ.p ngày đứng ở 2 bên đường PH bắt cả xe 2B, xe tải, xe con, taxi đi sai làn trên đường PH.
Biển báo làn cả 2 hướng đều đã được GTVT sửa lại có XE CON ở làn giữa. Các cụ đi đường chú ý. Nếu kiếm được phiếu phạt nhớ quay phim chụp ảnh ghi âm làm bằng chứng cho cánh báo đài, luật sư và Thanh tra CA.