[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

ThangUSD

Xe hơi
Ầy zà, tán phét trên Ô Ép thì được, chứ đụng đến cả nghành chả phải đơn giản đâu!
Thôi thì, cụ Lí cố được đến đâu thì cố, chứ gắng làm vì cái danh hão cũng oải lắm.
Tuổi già sức yếu, bảo trọng, bảo trọng.

Captiva HN-SG

Xe buýt
Em phải nói ở nước ta chỉ có xxx thủ đô mất dạy nhất căn me ăn cả cm

vietran

Xe ba gác
Kính các cụ Hóng-gơ của OF , bài em đưa lên chưa đầy 48 tiếng mà độ "hóng" của các cụ nhà ta nhìn khủng khiếp quá!:P với 62.058 lượt xem và 38 trang còm men..... đây cũng là lời cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của Hà nội nói riêng và cả nước nói chung phải không các cụ nhỉ? Nguyên nhân sâu xa của nó thì chắc ai cũng hiểu, nên em cũng không bình luận gì thêm nữa mà chỉ mong các cụ nên giữ bình tĩnh trước khi pot bài, làm sao cho người ngoài vào đọc không thể coi thường mem của diễn đàn OF được. Thực ra lúc đầu em cũng không định đưa bài này lên xong nghĩ lại thấy cần phải có tiếng chuông cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của thủ đô ngàn năm văn vật.:(( Đành rằng mỗi người một nghề nhưng phải làm sao cho dân nể phục..... Với em để đưa chuyện này tới được tai các cấp lãnh đạo của TP và lãnh đạo cục CSGT Đg bộ - Đg sắt ( cục C26-BCA) thì không phải vấn đề gì khó...Đã có một số cụ bên các báo PM riêng để xin em "tài liệu" nhưng thật sự em chưa dám trả lời, cũng một phần vì công việc bận quá! :P
Một món quà vô cùng ý nghĩa đối với người rân Hà nội nhân dịp Hà Nội ngàn năm tuổi rồng bay lên giời. Ảnh này phải cho vào cái bảo tàng gì mới xây ở sát TT hội nghị quốc gia, ở đúng đường Phạm Hùng chỗ cụ chụp ảnh luôn để người dân Thủ đô và các tỉnh về thưởng lãm. Rưng
lại chữ Rưng, rưng rức
Cụ ớ trưởng bên ngành trí và tuyên lại là hàng xóm cùng bên bờ tả sông hồng với cụ ớ trưởng ngành các cái nghịch chí mà CỤ Lý nhà ta lấy nét chụp hình.
Mà đứng cùng bên một bờ thì k thể, như ta không thể tự túm tóc mình mà nhấc mình qua bờ mương được.
Vậy nên cụ đưa lên đâu cũng thía thôi, trừ OF.
Nhưng chúng ta không phải đàn cừu. Hoan hô cụ chủ thớt.

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
.....xxx: Anh đừng to mồm thế, chúng tôi có căn cứ chúng tôi mới nói mà anh bảo anh đi trên cái đường này gần 40 năm thế anh lái xe từ lúc anh biết bò à? ông rồ à? doa vớ doa vẩn.

..... sau đó ung dung đến gặp bác Đại úy già để phải trái xem dư nào:
yyy: Em chào bác đại úy ạ, bác ra xem lại làn đường kia có phân làn để đi vào đây, tại sao các bác lại lập chốt bắt xe đi sai làn ở chỗ này?
xxx2: Bỏ tay xuống! (quát ạ..iem sợ quá) LÀn đường của anh thì anh phải đi vào bên kia của xe con nhá, anh đi cầu giấy mà rẽ vào đây là đi vào làn xe tải!
yyy: Anh hỏi lại cái thằng kia nó vừa nhìn rồi đấy, vào báo cáo với xếp mày đê.
xxx3: Anh cứ từ từ, không việc gì phải to mồm thế, có gì chúng tôi sẽ giải thích để anh rõ...( sau đó mấy xxx rỉ tai nói nhỏ hội ý với nhau câu gì đó em không ghi lại được) :((
Bọn nó sợ gì cụ Lý đâu, nó còn quát với cả bảo cụ Lý to mồm đây này ...8-}
Xem ra bọn này quên mất câu: "Đối với dân phải kính trọng lễ phép" rồi. Làm việc khuất tất mà còn hỗn hào. Có đuổi khỏi ngành cũng thành lưu manh thôi, không cải tạo đc đâu các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Chưa thấy đoạn kết của cụ Lý! Từ sáng em cao hứng chỉ mong đến đoạn cuối của câu chuyện. Bây giờ em thấy bực cụ rùi! Cụ sợ gì à?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Một món quà vô cùng ý nghĩa đối với người rân Hà nội nhân dịp Hà Nội ngàn năm tuổi rồng bay lên giời. Ảnh này phải cho vào cái bảo tàng gì mới xây ở sát TT hội nghị quốc gia, ở đúng đường Phạm Hùng chỗ cụ chụp ảnh luôn để người dân Thủ đô và các tỉnh về thưởng lãm. Rưng
lại chữ Rưng, rưng rức
Cụ ớ trưởng bên ngành trí và tuyên lại là hàng xóm cùng bên bờ tả sông hồng với cụ ớ trưởng ngành các cái nghịch chí mà CỤ Lý nhà ta lấy nét chụp hình.
Mà đứng cùng bên một bờ thì k thể, như ta không thể tự túm tóc mình mà nhấc mình qua bờ mương được.
Vậy nên cụ đưa lên đâu cũng thía thôi, trừ OF.
Nhưng chúng ta không phải đàn cừu. Hoan hô cụ chủ thớt.
Em đồng ý với cụ! Một cây làm chẳng nên non!
Cụ Lý giúp anh em biết được chỗ đó và các tình huống tương tự để vững tâm đối phó với "địch" là tốt rồi!
Em gặp phải nhiều vấn đề vừa tức, vừa bi hài hơn thế này nhiều! Cũng như cụ Lý, em có thể đưa hồ sơ đến đúng người có trách nhiệm, và em đã đưa rồi cơ, nhưng kết quả vẫn vậy thôi! ^:)^

buituananh_as

Xe điện
báo cáo các cụ tin sốt dẻo đây ạ: chiều tư Nội Bài về Hà Nội làn trong vừa đc GTCC cho chữ XE CON như chiều kia rồi ạ..em đến đấy xe cẩu nâng và chú xxx đã dán xong nhưng chưa kịp trèo xuống..em giật mình tưởng tai nạn đến gần phát hiện ra thì ko rút súng bắn kịp phục vụ các cụ ạ. Tới đoạn gần đối diện KengNam (chả viết đúng rồi) thấy xxx nhà mình vẫn mẫu mực bắt xe, một chú Ỉn vừa bị vẫy và một chú Vios đang trợ giúp từ người thân..xxx chém quên giờ giấc.
các cụ đi đoạn này thoải mái rồi nhé và nhơ mà có bị xxx chém còn phản chưởng như cụ Lý nhé (nhớ phóng sự lên OF)

toan di bo

Xe buýt
Hay Gâu nhà Cụ Lý Bò bị đầu gấu nhà xxx hỏi thăm roài nên Cụ Lý đành né?...

xedep_

Xe tải
Kính các cụ Hóng-gơ của OF , bài em đưa lên chưa đầy 48 tiếng mà độ "hóng" của các cụ nhà ta nhìn khủng khiếp quá!:P với 62.058 lượt xem và 38 trang còm men..... đây cũng là lời cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của Hà nội nói riêng và cả nước nói chung phải không các cụ nhỉ? Nguyên nhân sâu xa của nó thì chắc ai cũng hiểu, nên em cũng không bình luận gì thêm nữa mà chỉ mong các cụ nên giữ bình tĩnh trước khi pot bài, làm sao cho người ngoài vào đọc không thể coi thường mem của diễn đàn OF được. Thực ra lúc đầu em cũng không định đưa bài này lên xong nghĩ lại thấy cần phải có tiếng chuông cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của thủ đô ngàn năm văn vật.:(( Đành rằng mỗi người một nghề nhưng phải làm sao cho dân nể phục..... Với em để đưa chuyện này tới được tai các cấp lãnh đạo của TP và lãnh đạo cục CSGT Đg bộ - Đg sắt ( cục C26-BCA) thì không phải vấn đề gì khó...xong đằng sau nó là số phận của một cơ số người ( như các cụ đều thấy) nên có lẽ em nên dừng lại ở khu vực OF nhà ta các cụ nhỉ? Đã có một số cụ bên các báo PM riêng để xin em "tài liệu" nhưng thật sự em chưa dám trả lời, cũng một phần vì công việc bận quá! :P
Kính các cụ một tối vui vẻ...tý nữa sau khi ăn xong em sẽ ngồi soạn thêm được tẹo nào nó không nhạy cảm để hầu các cụ tiếp ạ!
Không cần kết quả phải cho 1 số xxx cụ thể nào đó ra đi, cụ Lý cứ làm sao để lực lượng CSGT coi đó như như 1 bài học & có những hành động rút kinh nghiệm thiết thực trong thực tế, để làm điều đó, chỉ nêu vấn đề riêng trên OF là chưa đủ !

Gato2009

Xe điện
Theo lời kêu gọi của cụ Lý Bò, sáng nay em có việc sang khu CN Thăng Long nên cũng thử xem có kiếm được cái biên bản nào để về nộp cho cụ Lý không.
Trên đường PH em cứ vừa thẳng tiến ở làn giữa theo hướng đi cầu T.L vừa suy nghĩ phương án đối đáp với csgt, y như rằng vừa đến gần bến xe Mỹ Đình có 1 đội đang phục kích và 1 chú nhảy ra đầu xe chỉ thẳng cạp nong vào mặt em, em liền xi nhan phải từ từ đi vào lề đường. Và sau đây là đối đáp giữa em và xxxx:
xxx 1: Mời anh xuống xe làm việc.
em: ơ sao lại phải xuống vậy đồng chí ? - em giả ngu ngơ tí.
xxx 1: Anh cứ xuống xe đi.
em: Thế anh phạm lỗi gì mà phải xuống xe ? Mà chú nhìn nhé, anh thắt dây an toàn đầy đủ nhé, không tý nữa chú lại bảo anh không thắt dây.
xxx 1: Mời anh xuống xe.
em: ừ, mời thì xuống.
xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ.
em : Anh tội gì mà chú đòi kiểm tra giấy tờ ?
xxx 1: Anh đi vào làn xe tải.
em : Ô thế à ? vậy thì đây chú cứ kiểm tra giấy tờ , và lập biên bản đi - em đưa hết giấy tờ cho xxx.
xxx 1: Mời anh ra đằng kia - chỉ em ra chỗ xxx2 đang đứng đằng sau xe của xxx.
xxx 2: Chào bác, bác biết tội rồi chứ ? - em hơi ngạc nhiên vì cách xưng hô của xxx 2 này, vì em trẻ hơn mà lại được gọi là bác, trong đầu cứ nghĩ hay xxx2 này cũng có nick trong otofun rồi.
em: Dạ em biết rồi ạ, thôi anh lập biên bản đi em không xin đâu - giả vờ ngoan ngoãn tí.
xxx 2: Thế anh ở đâu ?
em : Tôi ở loanh quanh HN, Ba Vì ấy mà.
xxx 2: anh làm gì ?
em : em làm tự do ấy mà...à mà anh làm gì mà hỏi nhiều vậy ? lập biên bản nhanh nhanh lên để em còn đi làm.
xxx2 : Thôi anh em với nhau cần gì phải lập biên bản.
em : Không, anh cứ lập đi, em sai em chịu.
xxx2: Đã bảo không phải lập là không phải lập.
em: Nếu không lập thì trả tôi giấy tờ đây để tôi đi.
Sau đó xxx2 đưa hết giấy tờ cho em.
em : Ơ thế, vô cớ dừng xe mà không xin lỗi à ?
xxx2: Vâng xin lỗi, anh đi làm đi.
em : Này , anh nói cho các chú biết, các chú đừng có bày trò ăn bẩn ở đây nhé, dân tình người ta bức xúc lắm rồi đấy, không cẩn thận các chú về mà chăn vịt cho vợ đấy. Thôi, chào nhé.
Vậy là xxx ở đấy đã có menber ở 4rum rồi và đã biêt các cụ đang giăng bẫy rồi!

OmegaO9

Xe container
Người OF
theo nghị định 27 thì nếu xx làm tròn vai thì sẽ phải có hành động thế này:"Trường hợp không phát hiện vi phạm cũng phải thông báo và nói lời: "cảm ơn ông bà... đã giúp đỡ lực lượng cảnh sát làm nhiệm vụ." nhưng em chưa gặp thèng xx nào thực hiện theo đúng yêu cầu này của luật, vì lúng ló thích mạt sát dân hơn là hướng dẫn giao thông mà.:(|)

Bus_nhanh

Xe điện
Sáng nay nhà cháu đọc bài của Lí thì cũng ngờ ngợ cái kết thúc câu chuyện rồi...
Có lẽ đề nghị nên đóng thớt này lại, đỡ mất thời gian.
Mọi người hãy hành động và tự bảo vệ mình thôi !:(

Grandtouring

Xe điện
Cảm ơn cụ Lý đã xông ra chiến tuyến ( chưa qua được bên kia),
Anh em OF phải phát huy tiếp thôi.
Theo như cụ ý nói thì cụ ấy qua bên kia roài, ngày xưa mình gọi là "chiêu hồi" đới =))

Taxi25

Xe buýt
Kính các cụ Hóng-gơ của OF , bài em đưa lên chưa đầy 48 tiếng mà độ "hóng" của các cụ nhà ta nhìn khủng khiếp quá!:P với 62.058 lượt xem và 38 trang còm men..... đây cũng là lời cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của Hà nội nói riêng và cả nước nói chung phải không các cụ nhỉ? Nguyên nhân sâu xa của nó thì chắc ai cũng hiểu, nên em cũng không bình luận gì thêm nữa mà chỉ mong các cụ nên giữ bình tĩnh trước khi pot bài, làm sao cho người ngoài vào đọc không thể coi thường mem của diễn đàn OF được. Thực ra lúc đầu em cũng không định đưa bài này lên xong nghĩ lại thấy cần phải có tiếng chuông cảnh tỉnh cho lực lượng CSGT của thủ đô ngàn năm văn vật.:(( Đành rằng mỗi người một nghề nhưng phải làm sao cho dân nể phục..... Với em để đưa chuyện này tới được tai các cấp lãnh đạo của TP và lãnh đạo cục CSGT Đg bộ - Đg sắt ( cục C26-BCA) thì không phải vấn đề gì khó...xong đằng sau nó là số phận của một cơ số người ( như các cụ đều thấy) nên có lẽ em nên dừng lại ở khu vực OF nhà ta các cụ nhỉ? Đã có một số cụ bên các báo PM riêng để xin em "tài liệu" nhưng thật sự em chưa dám trả lời, cũng một phần vì công việc bận quá! :P
Kính các cụ một tối vui vẻ...tý nữa sau khi ăn xong em sẽ ngồi soạn thêm được tẹo nào nó không nhạy cảm để hầu các cụ tiếp ạ!
Cụ Ní ơi là cụ Ní, cụ thương người phải thương đúng nơi đúng chỗ chứ, cụ sợ ảnh hưởng đến số phận của một số người nhưng số người đó vẫn đang hàng ngày làm việc cật lực ở chốt này gây bao phiền toái cho người tham gia giao thông thì không thể thương được(nói ngắn gọn là mình thương họ nhưng họ có thương mình đâu), em chưa bị dính ở đây phát nào nhưng đi qua chứng kiến thì nhiều rồi, nếu cụ làm được thì cần phải mạnh tay loại bỏ cụ ạ. Em có vài nhời góp ý với cụ

xeRAV4

Xe tăng
cảm ơn cụ lý nàm cho iem hứng thú từ đầu và cụt hứng đến đoạn lày.vâng xin cảm ơn.chúc cụ mạnh khỏe và có nhiều liềm vui mới ạ 8-}

luxery_HNT

Xe buýt
Haiz, âu cũng là sự đời. Thôi thì mệnh ai người đó lo. Đọc lòi mắt hết 42 trang biết mỗi vậy. Thế thì cũng cũ quá. Dẫu sao cũng cám ơn bác Lý bò đã tập cho em tính kiên nhẫn chờ đợi

20K6644

Xe buýt
131 cụ rồi, vẫn hot nhưng chưa rõ kết cụ thế nào.

dzuy1010

Xe tăng
Theo lời kêu gọi của cụ Lý Bò, sáng nay em có việc sang khu CN Thăng Long nên cũng thử xem có kiếm được cái biên bản nào để về nộp cho cụ Lý không.
Trên đường PH em cứ vừa thẳng tiến ở làn giữa theo hướng đi cầu T.L vừa suy nghĩ phương án đối đáp với csgt, y như rằng vừa đến gần bến xe Mỹ Đình có 1 đội đang phục kích và 1 chú nhảy ra đầu xe chỉ thẳng cạp nong vào mặt em, em liền xi nhan phải từ từ đi vào lề đường. Và sau đây là đối đáp giữa em và xxxx:
xxx 1: Mời anh xuống xe làm việc.
em: ơ sao lại phải xuống vậy đồng chí ? - em giả ngu ngơ tí.
xxx 1: Anh cứ xuống xe đi.
em: Thế anh phạm lỗi gì mà phải xuống xe ? Mà chú nhìn nhé, anh thắt dây an toàn đầy đủ nhé, không tý nữa chú lại bảo anh không thắt dây.
xxx 1: Mời anh xuống xe.
em: ừ, mời thì xuống.
...........
.
Vote trừ giờ.