[Funland] Em xin thông tin về trường THCS Lê Quý Đôn-Nguyễn Văn Huyên, Cầu Giấy.

Bánh mỳ bơ

Đi bộ
Chào các cụ, các mợ ạ. CCCM nào có con em học trường THCS Lê Quý Đôn trên đường Nguyễn Văn Huyên, Cầu Giấy cho em xin chút thông tin về học phí, chất lượng học và các chương trình ngoại khóa của trường với ạ. Em cảm ơn CCCM.

PhongFood

Xe điện
Cụ đẩy cái bảng điểm cháu nó lên đây, các cụ mấy có căn cứ để chém được. :D

thichlexus

Xe điện
Trường Lê Quý Đôn đang sửa chữa, năm học tới chắc hết học kỳ 1 mới xong, con cụ nếu học thì học kỳ đầu phải đi học ở trường Nguyễn Viết Xuân.
Lê Quý Đôn là trường công, học phí theo quy định. Chất lượng thì cùng với Nghĩa Tân được đánh giá là trường THCS tốp đầu trong các trường công của Cầu Giấy, tất nhiên không kể trường Cầu Giấy là trường chuyên có thi đầu vào.

Nov

Xe tăng
Cụ đẩy cái bảng điểm cháu nó lên đây, các cụ mấy có căn cứ để chém được. :D
Cứ theo hộ khẩu đúng tuyến là vào trường, cần gì mà bảng điểm với chém chứ.

aviefannie

Xe đạp
trái tuyến vào trường này khoảng bn có cụ nào biết k ạ,

comiki

Xe lăn
Học phí 300k, ăn 35k/bữa, chăm sóc bán trú 150k, tiền học ngày 2 buổi 150k. Bán trú hình như chỉ có khối 6, 7. Trường lấy đầu vào theo tuyến, thừa chỉ tiêu mới tuyển ngoài tuyến, tất nhiên ko tính các yếu tố khác. Có lớp chọn, xét theo hồ sơ đầu vào, cũng chưa tính các yếu tố khác. Hoạt động ngoại khóa ko nhiều lắm. Hiện trường đang xây sửa mới, dự kiến học kỳ 1 năm sau là hoàn thành. Cụ/mợ có thể vào fb nhà trường tham khảo. Về chất lượng, đánh giá theo cảm tính thôi, vì còn tùy năng lực học sinh và yêu cầu của phụ huynh, cá nhân em thấy ok, lớp F1 nhà em cô chủ nhiệm rất sâu sát tình hình các con, kịp thời phối hợp với phụ huynh.

Một hoạt động mới đây của lớp.

gaquay123

Xe tăng
Chào các cụ, các mợ ạ. CCCM nào có con em học trường THCS Lê Quý Đôn trên đường Nguyễn Văn Huyên, Cầu Giấy cho em xin chút thông tin về học phí, chất lượng học và các chương trình ngoại khóa của trường với ạ. Em cảm ơn CCCM.
Trường này ngày xưa là trường Chuyên Từ Liêm, ước mơ của em! Ngày xưa các cụ không định hướng nên đành học Dịch Vọng :((

saphia2008

Xe tải
Em xin có ý kiến như này, tiền thân của trường này là Trường Chuyên Từ Liêm là ngôi trường em học năm lớp 9 vào những năm 1994 hay 1995 gì đó, lúc đó Cầu Giấy vẫn thuộc Từ Liêm sau này mới tách ra, lúc đó cả huyện Từ liêm chỉ tuyển 1 lớp 9 thôi cụ, sỹ số 36 bạn, sau này 34/36 bạn đi du học cả, có những tiến sỹ Toán học độ tuổi ngoài 30 thôi. Ngôi trường này học nặng, thầy cô quan tâm tới học trò, nếu thực sự con có năng lực và yêu thích học hành thì nên cho theo học cụ, còn con em bây giờ ko theo được nên em ko cho thi vào. Em thấy ở cấp 2 thì nó thuộc trường tóp của Hà nội đó cụ

my.eb

Xe điện
Trường này ngày xưa là trường Chuyên Từ Liêm, ước mơ của em! Ngày xưa các cụ không định hướng nên đành học Dịch Vọng :((
Ôi nói cái tên trưởng Chuyên Từ Liêm làm em lại bồi hồi. Trước đâu có khái niệm học xa nhà, lại cái thời cong mông đạp xe thì lấy đâu ra mà đi học tận 8-9km nên tạm gác giấc mơ CTL vào một góc để học trường làng :((
Nhưng suy cho cùng, mọi con đường đều dẫn đến thành Rome ;))

lodudu

Xe điện
Em xin có ý kiến như này, tiền thân của trường này là Trường Chuyên Từ Liêm là ngôi trường em học năm lớp 9 vào những năm 1994 hay 1995 gì đó, lúc đó Cầu Giấy vẫn thuộc Từ Liêm sau này mới tách ra, lúc đó cả huyện Từ liêm chỉ tuyển 1 lớp 9 thôi cụ, sỹ số 36 bạn, sau này 34/36 bạn đi du học cả, có những tiến sỹ Toán học độ tuổi ngoài 30 thôi. Ngôi trường này học nặng, thầy cô quan tâm tới học trò, nếu thực sự con có năng lực và yêu thích học hành thì nên cho theo học cụ, còn con em bây giờ ko theo được nên em ko cho thi vào. Em thấy ở cấp 2 thì nó thuộc trường tóp của Hà nội đó cụ
Ôi nói cái tên trưởng Chuyên Từ Liêm làm em lại bồi hồi. Trước đâu có khái niệm học xa nhà, lại cái thời cong mông đạp xe thì lấy đâu ra mà đi học tận 8-9km nên tạm gác giấc mơ CTL vào một góc để học trường làng :((
Nhưng suy cho cùng, mọi con đường đều dẫn đến thành Rome ;))
Thời cháu học có 4 lớp toán, lý, anh, pháp

saphia2008

Xe tải
Thời cháu học có 4 lớp toán, lý, anh, pháp
Ngày em học chỉ có duy nhất 1 lớp 9 chuyên toán cho cả trường sỹ số 36 bạn và học tại nửa bên trái của trường Nghĩa Tân lớp thầy Bách chủ nhiệm.