[Thảo luận] XXX Sao Đỏ Hải Dương bắt lỗi không thiết bị chữa cháy trên xe đúng hay sai???

K_80A

Xe điện
kinh nghiệm hay quá!
Em mà bị thế là em xin cái biên bản xong rồi về nhờ Luật Sư kiện các đối tượng sau:

1- Ford Vietnam Ltd. vì tội bán cho em con Escape không có đủ thiết bị an toàn theo Nuật Vịt Ngan.
2- Cơ quan cấp phép cho Ford sản xuất Escape không đủ tiêu chuẩn an toàn tại VN.
3- Trung tâm đăng kiểm xe cơ giới đường bộ đã cấp sổ đăng kiểm cho phép xe em lưu hành.
4- Phòng CSGT CAHN đã cấp đăng ký cho em với các mớ giấy tờ sai sót nêu trên làm em phải vi phạm lỗi này.

Các đồng chí Đại Lý bán xe cho em thì em tha vì họ cũng như em thôi!

Ặc Ặc . . .

PS: Em dự sau khi nghe cụ trình bày như em nói thì họ sẽ bẩu cái câu em đã phải nghe là "anh mà không hiểu Luật thế này thì anh còn vi phạm nhiều" rồi trả giấy tờ xe cho cụ phắn vô điều kiện!:P

vuatocdo

Xe tải
Đề nghị chủ thớt quay lại đòi tiền XXX đi.
Cụ mất tiền oan mà còn làm giảm uy tín OF
Ước gì anh ở đấy giờ đấy để giúp em làm việc đó hờ hờ một ước mơ khó có thể trở thành hiện thực.

Tribute

Xe container

Nghị định 34CP và 33CP là văn bản quy định loại xe của CỤ phải có dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy.

Theo điểm a NĐ 33CP: Điều khiển xe :
không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe
hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó)
hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.
Cái cụm từ (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) chỉ dành cho ý sau từ "hoặc" này thôi. Xe của cụ có đầy đủ những thiết bị này như qui định nhưng 1 trong số đó không đúng tiêu chuẩn thiết kế thì bị bắt lỗi.
Ví dụ: quy định xe của cụ phải có gương thì gương phải đúng tiêu chuẩn thiết kế TCVN 6770-2001.
qui định xe của cụ phải có thiết bị chữa cháy thì thiết bị đó phải đúng Tiêu chuẩn phòng cháy chữa cháy Việt Nam.
.....
Cụ bẻ nát hết cả ngữ pháp VN ra thế này thì chít cả làng à. Vậy xe dưới 9 chỗ ngồi hiện nay có xe nào có đồng hồ báo áp lực hơi không ạ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ bẻ nát hết cả ngữ pháp VN ra thế này thì chít cả làng à. Vậy xe dưới 9 chỗ ngồi hiện nay có xe nào có đồng hồ báo áp lực hơi không ạ?
Có ợ!

Dưng mờ báo áp lực hơi trong . . . bụng thằng lái hoặc hành khách trên xe!:D

Bao giờ thấy thum thủm thì áp lực hơi đã giảm, tuy nhiên phải mở ngay các cửa kính có thể mở để tránh ngộ độc!:21::21::21:

Tantafee

Xe hơi
Nhanh quá, mới hơn 1 ngày mà đã trồi từ tr3 lên tr 8.
Em ngồi đọc hết nhưng vẫn bức xúc, ko phải cho cụ chủ thớt mà cho 1 số ofer làm loãng thớt và làm nhiễu thông tin bởi những cm kiểu :" từ ngày ..." hoặc " theo quy định abc .. mà em không nhớ" hoặc "trích điều luật xyz .." thì xe ô tô < 9 chỗ phải có bình cứu hỏa ....
Xin lỗi trước: Nếu các bác đọc Luật mà không hiểu thì đừng cm kiểu như trên. Em khẳng định:
1. theo các văn bản QPPL hiện giờ, chưa có quy định nào bắt buộc xe ô tô < 9 chỗ phải có bình cứu hỏa.
2. Chỉ thấy các cụ bị mất $ với xxx về lỗi này, chưa bao giờ thấy biên bản về lỗi này (làm éo gì có mà xxx dám lập).
Chúc các cụ ko bị mất $ oan.
Đồng ý với cụ, em dự là có thể có một số xxx cố tình vào gây nhiễu loạn thông tin để một số OFer đọc không kỹ sẽ không biết mình đúng hay sai và tiếp tục nộp cho xxx.
Em đề nghi khi có tình huống như thế này sau khi nghiên cứu đầy đủ các văn bản chứng cứ, OFer nên cử một cụ có uy tín đứng ra làm phát ngôn viên chốt lại một câu kết luận đúng sai để mọi người cùng biết và lấy làm kinh nghiệm khi gặp trường hợp tương tự

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đồng ý với cụ, em dự là có thể có một số xxx cố tình vào gây nhiễu loạn thông tin để một số OFer đọc không kỹ sẽ không biết mình đúng hay sai và tiếp tục nộp cho xxx.
Em đề nghi khi có tình huống như thế này sau khi nghiên cứu đầy đủ các văn bản chứng cứ, OFer nên cử một cụ có uy tín đứng ra làm phát ngôn viên chốt lại một câu kết luận đúng sai để mọi người cùng biết và lấy làm kinh nghiệm khi gặp trường hợp tương tự
Kinh nghiệm của em thế này ạ:

Em cũng như đa số các cụ đều không thể nhớ hết Luật GT được nên sẽ có những lúc chính mình không thể hiểu ngay lập tức là mình đúng hay sai ở những tình huống nhạy cảm!
Vì vậy, hãy xác định cùng lắm là nộp tiền kho bạc và mất tí thời gian! Bù lại sẽ góp phần làm trong sạch xã hội! Do đó, cứ yêu cầu lập biên bản khi Trương Tuần không chịu thua!
Khi lập biên bản phải cương quyết yêu cầu Trương Tuần ghi chuẩn xác lỗi như họ bắt bẻ và phù hợp vơi tình huống mình bị bắt! Yêu cầu để trống phần ý kiến người vi phạm cho mình ghi quan điểm của mình! Một số cụ bảo phải gạch hết chỗ trống trên biên bản tránh Trương Tuần ghi thêm là không cần thiết vì mình đã có 1 liên giao cho người vi phạm đã có chữ ký Trương Tuần!
Nên có ghi âm, quay phim, chụp hình trong quá trình làm việc tránh Trương Tuần tiền hậu bất nhất kiểu như: Đáng ra anh lỗi này nhưng tôi tha xử lý lỗi nhẹ nhất ghi biên bản phạt 1 - 2 trăm k (vì nếu ghi chuẩn như tình huống ban đầu thì họ sai hoàn toàn)!

Không sợ sệt Trương Tuần! Họ chả có quyền làm gì mình khi mình hành xử đúng mực, không chửi bậy, không thách thức, không đánh đấm họ! Nếu thực sự có lỗi vi phạm Luật GT cùng lắm chỉ mất tiền không quá nhiều!

Ý kiến cụ về "phát ngôn viên" không khả thi! Chúng ta không đại diện cho Pháp Luật được mà chỉ phổ biến kinh nghiệm làm việc với Trương Tuần và tuyên truyền Văn hóa GT thôi!

Tantafee

Xe hơi
Cụ ơi, nếu không chốt đúng sai thì mấy cái kinh nghiệm đưa lên kiểu thế này không có ý nghĩa lắm vì nhiều cụ sẽ vẫn không biết mình bị bắt đúng hay bắt sai, dễ dẫn đến thương lượng với xxx lắm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ ơi, nếu không chốt đúng sai thì mấy cái kinh nghiệm đưa lên kiểu thế này không có ý nghĩa lắm vì nhiều cụ sẽ vẫn không biết mình bị bắt đúng hay bắt sai, dễ dẫn đến thương lượng với xxx lắm.
Vấn đề cứu hỏa này cụ chưa thấy là đúng hay sai sau khi đọc đến trang này ư?

Chuẩn xác nhất là cụ đi theo ai đó cần đăng kiểm xe xem họ có hỏi không là có câu trả lời khỏi lăn tăn!!!

Tantafee

Xe hơi
Vấn đề cứu hỏa này cụ chưa thấy là đúng hay sai sau khi đọc đến trang này ư?

Chuẩn xác nhất là cụ đi theo ai đó cần đăng kiểm xe xem họ có hỏi không là có câu trả lời khỏi lăn tăn!!!
Em thì không cần đọc đến đây thì em cũng biết rồi, có lẽ cụ hiểu sai ý em, cụ nên đọc lại 1 2 trang trước đi ạ

namfox

Xe tải

Pineseven

Xe đạp
""Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.
b) Điều khiển xe không có còi.”"
Các pác cho em hỏi: Cái thể loại mà em cho bôi đậm chữ đỏ trong cái Điều 1 kia thì có xe nào có không? em thấy nó cũng giống như cái vấn đề mà các bác đang bàn cãi đấy.

omerta77

Xe điện
Theo e cụ nào bị bắt như thế mà ko biết phạt đúng hay sai thì cứ yêu cầu:
1. Ghi rõ vào biên bản là vi phạm lỗi gì? theo quy định nào? văn bản nào?
2. Mức phạt là bao nhiêu theo quy định nào? văn bản nào? (Có trường hợp lỗi đã quy định trong luật giao thông nhưng không có quy định phạt bao nhiêu thì cũng khỏi phạt luôn ạ. Thế mới là Luật VN)
Sau đó mới có cơ sở mà khiếu nại hay khởi kiện (nếu có điều kiện và thời gian cụ nhé)

cwise

Xe container
Theo e cụ nào bị bắt như thế mà ko biết phạt đúng hay sai thì cứ yêu cầu:
1. Ghi rõ vào biên bản là vi phạm lỗi gì? theo quy định nào? văn bản nào?
2. Mức phạt là bao nhiêu theo quy định nào? văn bản nào? (Có trường hợp lỗi đã quy định trong luật giao thông nhưng không có quy định phạt bao nhiêu thì cũng khỏi phạt luôn ạ. Thế mới là Luật VN)
Sau đó mới có cơ sở mà khiếu nại hay khởi kiện (nếu có điều kiện và thời gian cụ nhé)
Cái này là chuẩn nhất và văn mình nhất đấy ạ.

cwise

Xe container
""Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.
b) Điều khiển xe không có còi.”"
Các pác cho em hỏi: Cái thể loại mà em cho bôi đậm chữ đỏ trong cái Điều 1 kia thì có xe nào có không? em thấy nó cũng giống như cái vấn đề mà các bác đang bàn cãi đấy.
Theo em đọc đựoc từ các topic tương tự, các bác ấy đã giải thích đồng hồ báo áp lực hơi nó dành cho loại xe 40-50 chỗ, như xe buýt, bác thấy nó phanh xì một cái, đó là đồng hồ báo áp lực hơi, còn xe dưới 10 chỗ chắc k có ạ. Cháu kỹ thuật kém. giải thích k biết như thế có đúng k, mong các bác nưong ta.

tranforter

Xe máy
Ép người quá đáng,
Dạ em xin cung cấp tình huống trên học các cụ các mợ và cả các XXX nữa là XX Sao Đỏ Hải Dương bắt vậy đúng hay sai. Xe em đi đúng tốc độ không chèn vạch nói tóm lại là đi đúng nhưng vẫn bị XX dừng xe lại xem và kiểm tra một hồi tóm lại là xe đẹp nhưng lại không có thiết bị phòng cháy chữa cháy trên xe, lỗi này 800k đó chú à. Bấm bụng xin đưa 2 lít không nhận, 3 lít mới nhận, bụng bảo dạ mình cũng chịu khó học tập các tình huống của các cụ các mợ nhà mình nay lại chơi lỗi này, hic em nghĩ là phải xe kinh doanh vận tải hoặc hành khách, hoặc xe từ 12 chỗ trở lên kinh doanh hoặc không kinh doanh mới phải có thiết bị phòng cháy chữa cháy chứ các cụ nhỉ? Em bán tín bán nghi xe lại vội lên em đành phải chơi bài cưa nửa vầng trăng. Các cụ các mợ có gặp tình huống như em không hoặc biết về luật thì giải thích hộ em mới, Em xin chân thành cảm ơn.

simoni

Xe máy
Em mà bị thế là em xin cái biên bản xong rồi về nhờ Luật Sư kiện các đối tượng sau:

1- Ford Vietnam Ltd. vì tội bán cho em con Escape không có đủ thiết bị an toàn theo Nuật Vịt Ngan.
2- Cơ quan cấp phép cho Ford sản xuất Escape không đủ tiêu chuẩn an toàn tại VN.
3- Trung tâm đăng kiểm xe cơ giới đường bộ đã cấp sổ đăng kiểm cho phép xe em lưu hành.
4- Phòng CSGT CAHN đã cấp đăng ký cho em với các mớ giấy tờ sai sót nêu trên làm em phải vi phạm lỗi này.

Các đồng chí Đại Lý bán xe cho em thì em tha vì họ cũng như em thôi!

Ặc Ặc . . .

PS: Em dự sau khi nghe cụ trình bày như em nói thì họ sẽ bẩu cái câu em đã phải nghe là "anh mà không hiểu Luật thế này thì anh còn vi phạm nhiều" rồi trả giấy tờ xe cho cụ phắn vô điều kiện!:P
Việt Nam mình kiện thì mệt lắm cụ ạ, cụ thiệt chứ chả ai thiệt.

sidecar_ox

Xe tải
Luật mới nó ra bổ sung thêm cái này đó cụ ạ

laixebo

Xe máy
Thế thì nó thích vịt anh em nào mà chẳng được nhỉ?