[Funland] Xin kinh nghiệm mở quán bún Ngan

barca6996

Xe container
Gần 40 là lúc còn ở đấy cơ mà cụ. Em chuyển đi 11 năm rồi và giờ con em ngoài 20 tuổi. :))
Vâng thêm cả bà già ngày xưa bán xôi góc đường đối diện nhà bác An nữa. Sáng em chén 5k xôi mà các ông cứ lác hết cả mắt sao pn mà ăn khoẻ thế. Hàng bà cụ sau chuyển về Trần Nhân Tông nên em ngại đi xa.
Bún ngan Nguyễn Du là buổi trưa cơ, hàng đó cũng ngon thật.
Đối diện hàng ngan ND như cụ trên kể có hàng lòng cũng rất đông khách. Ngoài vỉa hè là bà cụ bán bún chả kẹp que tre nướng, ông Thành Chương với chị vợ ba rất hay ăn ở đó.
Riêng một góc hồ Hale nhà cụ đã bao nhiêu tâm tư như Hà nội 36 phố phường rồi :))
Hàng lòng Nguyễn Du chỉ bán lúc buổi trưa, đây là nhà Nguyễn Du duy nhất thuộc Q.Hoàn Kiếm vì mặt chính thức là ở bên Bà Triệu

DucAnh.Sg

Xe buýt
Cụ có ông chú làm tốt rồi thì hỏi luôn ông chú cho nhanh.

tungbeo

Xe tăng
Cụ có ông chú làm tốt rồi thì hỏi luôn ông chú cho nhanh.
Vâng cái đó thì tất nhiên rồi ạh nhưng ý e muốn hỏi để tham khảo thêm và muốn làm phong cách đột phá hoặc khang khác đi theo riêng mình cụ àh :)

DucAnh.Sg

Xe buýt
Vâng cái đó thì tất nhiên rồi ạh nhưng ý e muốn hỏi để tham khảo thêm và muốn làm phong cách đột phá hoặc khang khác đi theo riêng mình cụ àh :)
Cụ cứ theo phương châm sạch, ngon, giá hợp lý, phục vụ tôn trọng khách hàng.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em vừa đi làm văn phòng và vừa mở quán ăn đây. Nhận định của riêng em thôi, quá vất vả. Bắt buộc phải có 1 người đứng ra quản lý quán, người này phải là người nhà hoặc là người hoàn toàn có thể tin tưởng. nếu ko thì 1 lúc cụ k thể kham đc cả 2. Mở 1 quán ăn nghe đơn giản nhưng rát phức tạp, rất đau đầu, rất nhiều vđề phát sinh. Cụ ban ngày làm văn phòng, chiều chạy về quán xá, thì cả tháng cụ ko có giây phút nào rảnh rang cho việc khác đc cụ ạ.
em có đọc thớt của cụ về chuyện này à

tungbeo

Xe tăng
Gớm, a cứ làm như Nhàn ai cũng chửi ấy nhỉ, Nhàn thích trai đẹp lắm nên yên tâm ko ăn chửi đâu =))
E kể cả có ăn ngon hay nổi tiếng đến mấy mà chửi khách thì có cho thêm tiền e cũng chả thèm, miếng ăn mình mất tiền chứ có phải ăn xin đâu, quan điểm e vậy, hehe :))

tungbeo

Xe tăng
Gần 40 là lúc còn ở đấy cơ mà cụ. Em chuyển đi 11 năm rồi và giờ con em ngoài 20 tuổi. :))
Vâng thêm cả bà già ngày xưa bán xôi góc đường đối diện nhà bác An nữa. Sáng em chén 5k xôi mà các ông cứ lác hết cả mắt sao pn mà ăn khoẻ thế. Hàng bà cụ sau chuyển về Trần Nhân Tông nên em ngại đi xa.
Đối diện hàng ngan ND như cụ trên kể có hàng lòng cũng rất đông khách. Ngoài vỉa hè là bà cụ bán bún chả kẹp que tre nướng, ông Thành Chương với chị vợ ba rất hay ăn ở đó.
Riêng một góc hồ Hale nhà cụ đã bao nhiêu tâm tư như Hà nội 36 phố phường rồi :))
Nhà bác An có 2 mặt phố, e chưa ăn bà cụ đó bao h hoặc có thể e chuyển đi lâu cũng ko rõ lắm :)

114hangbong

Xe cút kít
Nhà bác An có 2 mặt phố, e chưa ăn bà cụ đó bao h hoặc có thể e chuyển đi lâu cũng ko rõ lắm :)
Bà cụ ấy già rồi nhưng nhanh nhẹn lâm, ngồi ở cái nhà thuộc về hàng rào của cái biệt thự ngay cuối phố Hồ Xuân Hương, bà ấy bán lâu lắm nhưng khi nhà bác An dọn về một thời gian thì chuyển về TNT, bọn cơ quan em cứ bảo tại quán nhìn thẳng cửa nhà bác An mà lại đông khách nên nhà bác An không thích. :(

114hangbong

Xe cút kít
Ngày xưa em hay ăn sáng quán miến ngan mới mở ở chân toà nhà Petrolimex trong SG hồi vào đó công tác. Chị bán hàng hay nói chuyện với em vì một lần ăn em chê miến của chị hôm nay lạ quá, miến ăn bở lắm- bà ấy bảo à chị lấy miến ngoài HN mà thử lấy miến trong này bị phát hiện liền. Một lần thì lại chê tiết hôm nay cứ khê khê, bà ấy bảo đúng là hơi quá lửa lúc luộc tý. :))
Bà ấy bảo cả buổi khách không ai chê trừ em ra :))

Arizona

Xe tăng
Hàng lòng Nguyễn Du chỉ bán lúc buổi trưa, đây là nhà Nguyễn Du duy nhất thuộc Q.Hoàn Kiếm vì mặt chính thức là ở bên Bà Triệu
Em lại không biết hàng đấy nhỉ. Em hay ăn cái hàng kiểu như nằm trong cổng cơ quan nào đấy(gần QT). Vẫn nhớ hàng đấy họ hấp hay luộc kiểu gì mà lòng dồi cứ bóng mỡ lên ấy. Khả năng đóng cửa cũng lâu rồi.

tungbeo

Xe tăng
Bà cụ ấy già rồi nhưng nhanh nhẹn lâm, ngồi ở cái nhà thuộc về hàng rào của cái biệt thự ngay cuối phố Hồ Xuân Hương, bà ấy bán lâu lắm nhưng khi nhà bác An dọn về một thời gian thì chuyển về TNT, bọn cơ quan em cứ bảo tại quán nhìn thẳng cửa nhà bác An mà lại đông khách nên nhà bác An không thích. :(
Ngày xưa bọn trẻ con bọn e đá bóng ngoài đg buổi sáng ở phố HXH đó mãi, đá vỡ ko biết bao nhiêu biển bảng của các hàng quán ở đấy đến nỗi công an Phường sáng sớm phải huy động xe xít đờ ca ra đứng sẵn để đuổi :)).
Cái nhà cuối Hồ Xuân Hương đó có cây dâu da xoan bọn e hái và vặt suốt, ngày xưa nó cũng có quán cafe nho nhỏ ở ngay đấy nếu e nhớ ko nhầm :)

114hangbong

Xe cút kít
Ngày xưa bọn trẻ con bọn e đá bóng ngoài đg buổi sáng ở phố HXH đó mãi, đá vỡ ko biết bao nhiêu biển bảng của các hàng quán ở đấy đến nỗi công an Phường sáng sớm phải huy động xe xít đờ ca ra đứng sẵn để đuổi :)).
Cái nhà cuối Hồ Xuân Hương đó có cây dâu da xoan bọn e hái và vặt suốt, ngày xưa nó cũng có quán cafe nho nhỏ ở ngay đấy nếu e nhớ ko nhầm :)
Cái thằng chủ quán cà phê ý một hôm ngồi ngay ở quán, chỗ vỉa hè nhà nó làm cái mái vẩy ra lấn chiếm hết cả lối đi ý, bị sập cái mái vẩy đúng vào người, may không ai ở đấy bị làm sao, mỗi nó gẫy chân thôi. :))

114hangbong

Xe cút kít
Em lại không biết hàng đấy nhỉ. Em hay ăn cái hàng kiểu như nằm trong cổng cơ quan nào đấy(gần QT). Vẫn nhớ hàng đấy họ hấp hay luộc kiểu gì mà lòng dồi cứ bóng mỡ lên ấy. Khả năng đóng cửa cũng lâu rồi.
Vâng đúng cụ ạ, như là sân một cơ quan nhà nước ý. Mà cũng lâu lắm rồi đấy ạ, ngoài cửa có bà cụ già tóc bạc trắng bán bún chả kẹp que tre ạ.

VCHDHN

Xe container
Bún chả của bà cụ công nhận ngon thật. Nhìn cái que kẹp chả đã gợi nhớ cho em về những hàng bún chả vỉa hè tầm những năm cuối 70 đầu 80. Hồi đó trước cửa nhà em có bà cụ ngồi nhờ bán bún chả, cũng y như bà cụ bán ở Nguyễn Du.

Boydepzai190579

Xe tăng
E kể cả có ăn ngon hay nổi tiếng đến mấy mà chửi khách thì có cho thêm tiền e cũng chả thèm, miếng ăn mình mất tiền chứ có phải ăn xin đâu, quan điểm e vậy, hehe :))
Cụ ra ngã tư Nguyễn Công Trứ-Phố Huế có hàng bún ngan mở từ sáng tới trưa bán ngon,rẻ nên đông lắm,tầm này mở quán ăn cũng khó khăn lắm,nhiều chi phí thì khả năng sập là rất cao ah