[Funland] Xin kinh nghiệm mở quán bún Ngan

114hangbong

Xe cút kít
Bún chả của bà cụ công nhận ngon thật. Nhìn cái que kẹp chả đã gợi nhớ cho em về những hàng bún chả vỉa hè tầm những năm cuối 70 đầu 80. Hồi đó trước cửa nhà em có bà cụ ngồi nhờ bán bún chả, cũng y như bà cụ bán ở Nguyễn Du.
Bình thường ăn nhà Oanh béo em ăn chưa đến 1 suất mà bún bà cụ em phải chén suất rưỡi. :))

Boydepzai190579

Xe tăng
Bún chả của bà cụ công nhận ngon thật. Nhìn cái que kẹp chả đã gợi nhớ cho em về những hàng bún chả vỉa hè tầm những năm cuối 70 đầu 80. Hồi đó trước cửa nhà em có bà cụ ngồi nhờ bán bún chả, cũng y như bà cụ bán ở Nguyễn Du.
Giờ ở Bạch Mai cũng có 2 chị bán bún chả như những năm xưa luôn,từ âu sứ đựng nước chấm đến cái bát và cả thái độ bán hàng vẫn như thời bao cấp,nhưng giờ bán hàng cũng rất lạ,bán từ 2h chiều đến 4h là hết rồi.Hàng này ngon và cũng đắt thật

114hangbong

Xe cút kít
Ô mà sao lần trước nc thấy mợ bảo mợ ở Hàng Bông kia mà nhỉ, cái lần nói về bạn mợ ở Hàng Da, phở PX í.
Chỗ hồ Hale này là cơ quan em cụ ạ. Em làm ở đấy 14 năm liền nên lê la khắp chỗ đó mà. :))

VCHDHN

Xe container
Giờ ở Bạch Mai cũng có 2 chị bán bún chả như những năm xưa luôn,từ âu sứ đựng nước chấm đến cái bát và cả thái độ bán hàng vẫn như thời bao cấp,nhưng giờ bán hàng cũng rất lạ,bán từ 2h chiều đến 4h là hết rồi.Hàng này ngon và cũng đắt thật
Gọi là ăn quà chiều nhỉ :). Có 2h bán hàng thôi nhưng có khi bằng hàng khác bán lê la nửa ngày í chứ.

winnghiepdu

Xe điện
Bán hàng ăn thì lai to mà em thấy nó cũng có cái gì đấy khó vì dân thất nghiệp thổ quan và Xuân đình cũng làm nhiều mà không ăn thua, chủ yếu bán cháo lòng phở bún miến,em có thằng em bán quán cơm cũng đông khách vào cũng phải dẹp lai cũng chả đủ.

114hangbong

Xe cút kít
À ra thế. Thấy mợ như thổ dân ở đó nên em tưởng... :)
Khiếp, cụ cụ nghĩ gì thế chỗ em làm ban ngày mờ.
Nhưng em có tật lê la hồi trẻ thôi mà giờ làm chỗ này đợi thang máy lâu quá mà lại quẹt thẻ nên em bỏ thói đấy rồi.

tungbeo

Xe tăng
Nhưng em có tật lê la hồi trẻ thôi mà giờ làm chỗ này đợi thang máy lâu quá mà lại quẹt thẻ nên em bỏ thói đấy rồi.
Mợ
Cảm giác mợ cũng xu hướng thích “ẩm thực” và khám phá...... giống e :))

barca6996

Xe container
Em lại không biết hàng đấy nhỉ. Em hay ăn cái hàng kiểu như nằm trong cổng cơ quan nào đấy(gần QT). Vẫn nhớ hàng đấy họ hấp hay luộc kiểu gì mà lòng dồi cứ bóng mỡ lên ấy. Khả năng đóng cửa cũng lâu rồi.
Hàng lòng này toàn mấy chị già già bán,bên cạnh số nhà 30 Nguyễn Du, tầm 11h thì có cháo. Hàng bún chả thì ngồi vỉa hè chếch ra ngã năm Bà Triệu.Bún chả dân quanh đó chủ yếu ăn ở số 1 phố huế, đến khi ông Obama ăn ở Lê Văn Hưu mọi người ở đó cứ hỏi hàng đấy là hàng nào mà k biết

barca6996

Xe container
Mở hàng j k cứ hàng ăn uống quan trọng là duyên và lộc nghề
Gần 40t mà con mợ đã ngoài 20 thì mợ lập gđình sớm nhỉ :D
Mợ đi chợ phố e thì chắc mua rau c Yến, mua gạo trên phố Tuệ Tĩnh, ăn bún ngan c Bích, bún chả c Oanh béo, bún đậu Thơ lùn, ăn cơm Ngọc Cường, cafe chắc mạn đầu Hồ Xuân Hương... :))
Phố Nguyễn Bỉnh Khiêm sau này mới có mấy hàng ăn thì mới đông chứ trước đây vắng vẻ đoạn đầu thì như thế, đoạn giữa là bệnh viện, cuối là Bộ vật tư cũ và công an Q.Hai Bà Trưng. Hồ Xuân Hương thì trước có trụ sở báo với Ban Bảo vệ sức khỏe, đầu ngã năm thì ĐSQ Nhật Bản trước đó, h là Nhà Văn hóa Hàn Quốc. E tuổi thơ cũng kiếm được kha khá tiền ở cửa hàng chất đốt Nguyễn Du nhờ xếp hàng thuê 😁

Arizona

Xe tăng
Hàng lòng này toàn mấy chị già già bán,bên cạnh số nhà 30 Nguyễn Du, tầm 11h thì có cháo. Hàng bún chả thì ngồi vỉa hè chếch ra ngã năm Bà Triệu.Bún chả dân quanh đó chủ yếu ăn ở số 1 phố huế, đến khi ông Obama ăn ở Lê Văn Hưu mọi người ở đó cứ hỏi hàng đấy là hàng nào mà k biết
Vậy là đúng rồi, em không chắc số nhà nhưng tầng trệt toà nhà đó bán xe Piaggio thì phải.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Làm hàng ăn khổ. Dậy sớm về khuya. Nhiều khi nhân viên làm ẩu thiếu tinh tế bẩn 1 tẹo là khách quay đi ngay. Nên thấy các quán ăn nhỏ thay chủ liệ tọi.

Hoàng Phúc 86

Xe hơi
đồ đạc chuẩn bị kỹ,yêu nghề là có khách cụ ah.

Tom80

Xe buýt
"bún Ngan" làm em cứ tưởng cụ yêu cô Ngan nên mở quán bún cho cô ý.
Mà em ko thích ăn ngan, cũng ko thích ăn bún, em chỉ thích ăn bánh đa cá rô.
Em nhường cụ sau vậy.
Chúc cụ mở quán đắt khách.

Azeglio

Xe điện
Hàng lòng Nguyễn Du chỉ bán lúc buổi trưa, đây là nhà Nguyễn Du duy nhất thuộc Q.Hoàn Kiếm vì mặt chính thức là ở bên Bà Triệu
Cụ làm em nhớ lại thời thanh niên sôi nổi. Em không hiểu sao bà cụ hồi còn ngồi thái lòng rất ghét cái mặt em, chắc là hãm.

Em chọn thời điểm không mở hàng, bạn em gọi đồ. Ra trả tiền vẫn bị ghét.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. Mạn phép lên đây xin ý kiến góp ý hoặc kinh nghiệm các cụ nào đã từng mở quán bún miến phở, cơm văn phòng chả hạn nhưng vẫn đang đi làm cơ quan NN ko ajh, thì cách quản lý vận hành, chính sách thế nào? E đang có ý tưởng ấp ủ để năm sau chả hạn (qua đợt dịch Covid này) e vừa có thời gian tích lũy học nghề và quan sát học hỏi cách vận hành. E đinh mở quán chuyên về bún miến Ngan (các món về Ngan) vì e có ông chú đang làm rất tốt mảng này nên e muốn học nghề và khởi nghiệp trải nghiệm thêm. Vậy kính mong các cụ mợ cho e chút ít kinh nghiệm, e mở sáng, trưa hoặc nếu ổn sẽ mở cả tối, rất mong có lời khuyên, hướng dẫn kinh nghiệm chỉ bảo hoặc liệu có cách gì để mình vẫn đi làm cơ quan mà vẫn có khả năng quản lý được kế hoạch kinh doanh này của mình được ko. Cảm ơn các cụ nhiều!
Gặp ông chú xin bưng bê là học nhanh nhất. Trên OF toàn hội ăn là chính...0 tư vấn gì đc đâu