[Funland] Xem tử vi có chính xác hay không?

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tử vi ở Hanoi xem tầm 200k/lần/người. Mấy thầy tử vi ngày làm chơi chơi tầm 10 khách, thầy hot hit thì đông hơn. Tháng kiếm 1 buộc nhẹ tênh :))
Tử vi thương mại trên youtube thì nhiều lắm cụ. Như le quan lang hay cao anh. 1 triệu 1 lá có khi hai triệu. Phán 5 phút lấy tiền. Nhưng cuộc đời họ phải trả giá hết. 1 đứa thì bỏ vợ, lưu vong. Một đứa thì con rơi vãi khắp nơi, đánh vợ như chém chả. Làm nghề đó ko tốt đẹp gì đâu. Đừng thấy tiền mà lao vào

phuongmit

Xe cút kít
Tử vi thương mại trên youtube thì nhiều lắm cụ. Như le quan lang hay cao anh. 1 triệu 1 lá có khi hai triệu. Phán 5 phút lấy tiền. Nhưng cuộc đời họ phải trả giá hết. 1 đứa thì bỏ vợ, lưu vong. Một đứa thì con rơi vãi khắp nơi, đánh vợ như chém chả. Làm nghề đó ko tốt đẹp gì đâu. Đừng thấy tiền mà lao vào
Giá 200-300k là kiểu đại trà xem ngoài đời, còn khách thì có người cần hoặc tâm đắc, dc việc họ trả thêm là bthuong. E k tìm hiểu đời tư của họ nên k đánh giá gì cả, mỗi người 1 nghề, 1 lộc

hoaoaihuong

Xe buýt
Cụ cũng có thể tham khảo các bài viết của bửu đình. Để tìm hiểu về các sao, bửu đình dùng từ ngữ rats khó hiểu, nên nhiều người ko đánh giá cao ông ấy nhưng đối với e bửu đình mới là người hiểu cặn kẽ về tử vi. Về tiểu hạn thì cungc chưa được xem ông ấy đoán nên cũng ko biết thế nào. Nhưng về sao trên lá số bửu đình rất am hiểu. Rats thực tế, chứ không phải kiểu nói trên trời dưới biển hay nói kiểu thần kì huyền diệu để loè người. Tuy nhiên nhiều người amater lại không thích ông ấy. Thật kì lạ
Nghe tên là thấy uy tín rồi :)) . Đa tạ cụ. Chúc cụ cuối tuần vui vẻ.

kimdan

Xe máy
Tử vi nó giống như dự báo thời tiết ấy cụ à. Ung thư là lỗi gen hay do môi trường gì đó, phải ai người đó chịu. Thế cụ thấy con người nó mong manh chưa. Con người làm sao mà quyết định đươck mình như thế nào. Ai cũng muốn mình ko bị lỗi gen nhưng có được đâu. Tử vi nó là công cụ phát hiện ra sự việc. Ví dụ như ngày hôm nay nắng hay mưa. Chứ tử vi có quy định ngày hôm nay là nắng hay mưa đâu. Cụ phải hiểu tử vi nó giúp phát hiện ra người này có đặc điểm gì, hình thái thế nào. Chứ nó ko quy định hay ấn định cho người đó như vậy.
cụ hiểu ý không
Thống kê gì thưa cụ, có tổ chức khoa học nghiêm túc nào thống kê thứ nhảm nhí vô nghĩa như vậy. Lừa bịp đúng nghĩa, và đây là lừa bịp có tính hệ thống, có sự tiếp tay của nhiều thế lực muốn XH u mê.

Mỗi một ngày trên thế giới trung bình có 385,000 trẻ em sinh ra, mỗi giờ trung bình 16,000 trẻ em sinh ra. Tất cả 16k đứa trẻ con mới sinh sẽ có cùng 1 lá số tử vi.
Vậy cái lá số tử vi kia lấy thông số trung bình của nhóm X đứa trẻ vớ vẩn nào đó. Thật là hài hước lấy các thông số vớ vẩn gán cho 1 đứa trẻ trong nhóm 16,000 đứa trẻ cùng lá số tử vi.
Điều quan trọng nhất cho 1 đứa trẻ phát triển là môi trường gia đình, trường học, môi trường XH xung quanh, năng lực cá nhân được rèn luyện và củng cố qua nhiều năm tháng của đứa trẻ. Tử vi là 1 tín ngưỡng nhảm nhí phá hoại nặng nề nỗ lực giáo dục trẻ em.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Thống kê gì thưa cụ, có tổ chức khoa học nghiêm túc nào thống kê thứ nhảm nhí vô nghĩa như vậy. Lừa bịp đúng nghĩa, và đây là lừa bịp có tính hệ thống, có sự tiếp tay của nhiều thế lực muốn XH u mê.

Mỗi một ngày trên thế giới trung bình có 385,000 trẻ em sinh ra, mỗi giờ trung bình 16,000 trẻ em sinh ra. Tất cả 16k đứa trẻ con mới sinh sẽ có cùng 1 lá số tử vi.
Vậy cái lá số tử vi kia lấy thông số trung bình của nhóm X đứa trẻ vớ vẩn nào đó. Thật là hài hước lấy các thông số vớ vẩn gán cho 1 đứa trẻ trong nhóm 16,000 đứa trẻ cùng lá số tử vi.
Điều quan trọng nhất cho 1 đứa trẻ phát triển là môi trường gia đình, trường học, môi trường XH xung quanh, năng lực cá nhân được rèn luyện và củng cố qua nhiều năm tháng của đứa trẻ. Tử vi là 1 tín ngưỡng nhảm nhí phá hoại nặng nề nỗ lực giáo dục trẻ em.
Âm lịch cũng do tổ chức khoa học nào nghiên cứu ra cụ nhỉ. Lịch maia hay lịch cổ đại cũng do tổ chức khoa học nghiên cứu ra. Ngày xưa những người thông minh nhất họ tự tìm tòi nghiên cứu. Nó chỉ khác hiện nay là các cơ quan tổ chức được đặt với một cái tên khoa học. Còn bản chất vẫn phải là thành phân tinh hoa họ tìm hiểu. Nên cụ đừng đặt nặng khoa học làm gì. Cụ ko nhìn vào bản chất mà chỉ nhìn vào từ khoa học nó chỉ là cái vỏ.
tôi xin hỏi cụ dự báo thời tiết có vớ vẩn không. Hay dự báo dân số hay dự báo tăng trưởng có vớ vẩn không. Những cái dự báo có chính xác hoàn toàn không. Nếu nó không chính xác vậy thì người ta sẽ bỏ nó đi luôn à. Hay người ta sẽ tiếp tục dùng nó và cải tiến nó.
16k đứa trẻ mới sinh có cùng lá số thì sao. Nó chỉ thể hiện rằng tử vi vẫn có hạn chế. Vì tửvi do con người nghĩ ra chả có thần phạt nào mách cho cả. Mà đã là lí thuyết đương nhiên nó phải có hạn chế. Cái qun trọng là gạn đục khơi trong dùng nó trong trường hợp nào. Nếu nó vẫn đúng và có ích
Trong một số trường hợp. Nó ko phải là chìa khoá vạn năng thì đâu có nghĩa là nó vô tác đụng.
cái cụ cần là nó giải quyết được mọi logic trong cuộc sống thì không có đâu. Ví dụ tôi dùng nó dự đoán vận làm ăn thì nó vẫn tốt mà, còn nó ko dự đoán được tôi béo hay tôi gầy thì đơn giản là hạn chế của nó thì tôi không dùng vào việc dự đoán béo gầy, tôi chỉ dùng dự đoán được mất trong làm ăn thôi. Điều đó không tốt hay sao.

Chỉnh sửa cuối:

Tueminh2626

Xe điện
Em giới thiệu các cụ các mợ đọc bài Giảng này của Hoà thượng Tịnh Không về quyển hồi ký Liễu Phàm Tứ Huấn để có cái nhìn chính xác về Tử Vi- Số Mạng và Nhân Quả, gồm 20 chương,
Hoà thượng Tịnh Không nói khi mới học Phật ngài đã xem quyển này tới 30 lần đọc đi đọc lại

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

Vấn đề là đứa trẻ đó tự chọn cho mình được gia đình môi trường hả cụ. Ai chả biết môi trường sống, ảnh hưởng tới sự phát triển của trẻ, thế cụ đã bao giừo hỏi đứa trẻ kia được sinh ra trong gia đình giàu có, còn có đứa trẻ bị bỏ rơi ngay khi mới lọt lòng. Con người làm gì có quyền chọn những cái đó nên các cụ mới khái quát và dùng một từ là số phận cho nó. Thế sao có những đứa trẻ con nhà nghèo nó chăm thế, cũng có đứa nhà nghèo thì lại ăn chơi. Hay giàu có cũng vậy. Giàu cũng ăn chơi, mà giàu vẫn có đứa ngoan. Ai quyết định cái ngoan cái hư đó. Con baiden thì thiếu cái gì, có được giáo dục tốt không, con obama thì có được giáo dục tốt không, môi trường nó xấu à sao nó nghiện ngập bê tha vậy, trai gái vậy. Cụ giải thích được không,

hp78

Xe điện
Giá 200-300k là kiểu đại trà xem ngoài đời, còn khách thì có người cần hoặc tâm đắc, dc việc họ trả thêm là bthuong. E k tìm hiểu đời tư của họ nên k đánh giá gì cả, mỗi người 1 nghề, 1 lộc
Nếu công việc và mọi thứ đang bình thường theo em đừng quan tâm bộ môn này, vì dễ ảnh hưởng đến tâm lý:D

phuongmit

Xe cút kít
Nếu công việc và mọi thứ đang bình thường theo em đừng quan tâm bộ môn này, vì dễ ảnh hưởng đến tâm lý:D
Vầng về cơ bản nếu cảm thấy đủ đầy rồi, k lăn tăn loay hoay thì cũng chả cần tò mò cụ ạ. Ở nhà ta thì tử vi, xem bói hay tâm linh thường là xu hướng bấu víu để tìm lý do hoặc hợp thức hoá kết quả của việc gì đó

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vầng về cơ bản nếu cảm thấy đủ đầy rồi, k lăn tăn loay hoay thì cũng chả cần tò mò cụ ạ. Ở nhà ta thì tử vi, xem bói hay tâm linh thường là xu hướng bấu víu để tìm lý do hoặc hợp thức hoá kết quả của việc gì đó
Hợp thức hoá thì nói làm gì cụ. Thế khác gì nông dân với mấy bà già. Xem thì phải đoán tương lại nó xảy ra cái gì. Đúng thế nào để mình còn biết mà tính, chứ bói mù thì thôi đi.
Ví dụ sinh viên thì hay quan tâm sau này công việc thế nào, bao giờ có người yêu. Bao giờ lấy được chồng
Hay mới đi làm thì xem bao h e mua được nhà.
còn mấy bố ngoài ba mươi thì bao giờ e lên chức, liệu lên được chức khôgn
Về già thì bệnh tật thế nào
Kinh doanh thì liệu năm tới làm ăn được không, có mất tiền không, liệu có số tù tội nhập kho không, dính kiện cáo pháp luật gì không
Lúc đó mới có ý nghĩa. Chứ hôm nay bị mất tiền rồi mới đi xem thì có ý nghĩa gì nước đến chân mới nhẩy thì tư duy của mấy bô lão. Xong cúng cúng lễ lễ chả tác dụng gì.
tất cả là bài toán tư duy hết. Biết được thì mình phải tự tính giải pháp, chứ cúng lễ là mê tín rồi. Cái đó e ko đánh giá cao, và cũng ko để ý luôn.
cụ phải tư duy theo kiểu mấy hôm nữa đài nó báo có bão đấy. Thì gia cố nhà cửa đi, hạn chế ra ngoài. Đó là tư duy, còn cụ thấy sắp có bão cụ lại ngồi cúng với lễ xong cầu không ảnh hưởng tới mình thì lúc đó là vớ vẩn ròii. Lúc đó là mê muội mê tín đó.
hay vận tới kiểu gì cũng dễ phá sản mà ko biết cứ lao đầu vào là làm thì chỉ có chết. Lúc đó cúng lễ vẫn phá sản. Mà việc của ta là thu nhỏ kinh doanh lại hoặc ngồi im hưởng thái bình. Đó mới là tư duy

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Em giới thiệu các cụ các mợ đọc bài Giảng này của Hoà thượng Tịnh Không về quyển hồi ký Liễu Phàm Tứ Huấn để có cái nhìn chính xác về Tử Vi- Số Mạng và Nhân Quả, gồm 20 chương,
Hoà thượng Tịnh Không nói khi mới học Phật ngài đã xem quyển này tới 30 lần đọc đi đọc lại

Em đã xem 20 tập này, hay lắm cụ/mợ ạ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

kimdan

Xe máy
tôi xin hỏi cụ dự báo thời tiết có vớ vẩn không. Hay dự báo dân số hay dự báo tăng trưởng có vớ vẩn không. Những cái dự báo có chính xác hoàn toàn không. Nếu nó không chính xác vậy thì người ta sẽ bỏ nó đi luôn à. Hay người ta sẽ tiếp tục dùng nó và cải tiến nó.
16k đứa trẻ mới sinh có cùng lá số thì sao. Nó chỉ thể hiện rằng tử vi vẫn có hạn chế. Vì tửvi do con người nghĩ ra chả có thần phạt nào mách cho cả. Mà đã là lí thuyết đương nhiên nó phải có hạn chế. Cái qun trọng là gạn đục khơi trong dùng nó trong trường hợp nào. Nếu nó vẫn đúng và có ích
Cụ lại so sánh nhảm nhí. Dự báo thời tiết dựa trên mô hình khoa học đoàng hoàng: truyền nhiệt, đối lưu, dòng chảy, khí động lực học, thủy động lực học, kết hợp cùng dữ liệu quan trắc thời gian thực, dữ liệu vệ tinh, ... Dự báo thời tiết cực kỳ chính xác cho những dự báo ngắn, báo trước 6h, 12h, 24-36h, và càng trở nên kém chính xác cho dự báo dài, dự báo 7 ngày, dự báo 14 ngày. Đây là hạn chế được lý thuyết lý thuyết hỗn loạn (chaotic, birfucation) chỉ ra, do không ổn định của các hệ phương trình đạo hàm riêng, sai số bùng nổ theo hàm mũ của thời gian. Và đây là điều không thể khắc phục được hoàn toàn.
Còn Tử vi dựa trên mô hình khoa học nào nhỉ? Dựa trên tín ngưỡng, niềm tin mơ hồ. Đừng bao giờ so sánh nó với khí tượng hay dự báo thời tiết.

Pvsc

Xe ba gác
Nhiều cụ chê nhưng tử vi đúng 100% đấy chứ, tất nhiên là đối với thằng thu tiền :))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ lại so sánh nhảm nhí. Dự báo thời tiết dựa trên mô hình khoa học đoàng hoàng: truyền nhiệt, đối lưu, dòng chảy, khí động lực học, thủy động lực học, kết hợp cùng dữ liệu quan trắc thời gian thực, dữ liệu vệ tinh, ... Dự báo thời tiết cực kỳ chính xác cho những dự báo ngắn, báo trước 6h, 12h, 24-36h, và càng trở nên kém chính xác cho dự báo dài, dự báo 7 ngày, dự báo 14 ngày. Đây là hạn chế được lý thuyết lý thuyết hỗn loạn (chaotic, birfucation) chỉ ra, do không ổn định của các hệ phương trình đạo hàm riêng, sai số bùng nổ theo hàm mũ của thời gian. Và đây là điều không thể khắc phục được hoàn toàn.
Còn Tử vi dựa trên mô hình khoa học nào nhỉ? Dựa trên tín ngưỡng, niềm tin mơ hồ. Đừng bao giờ so sánh nó với khí tượng hay dự báo thời tiết.
Toii buộc phải tranh luận với cụ. Vì chính toii xuát phát từ dân làm khoa học đây. Xin hỏi cụ lịch âm xây dựng từ mô hình khoa học nào vậy. Cụ cứ nghĩ khoa học nó là gì???

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ nói thế thì cụ chưa hiểu về dự báo thời tiết lắm đâu. Cụ nói dự báo càng ngắn thì càng chính xác. Càng dài thì sẽ kém chính xác. Xin lỗi cụ. Nó còn phụ thuộc vào hiện tượng thời tiết nữa nhé. Ví dụ mưa hay nắng, ví dụ mưa đám mây thì cực là khó chứ ở đó mà dễ dự đoán. Bão thì cũng dự đoán tương đối hay không khí lạnh cũng dễ dự báo. Còn mưa nắng thì ko dễ đâu, nhất là khi thời tiết thay đổi. Hiểu thì nên hiểu cho cặn kẽ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nhiều cụ chê nhưng tử vi đúng 100% đấy chứ, tất nhiên là đối với thằng thu tiền :))
Đây là thớt trao đổi quan điểm cụ ko nên ném mắm tôm như vậy. Ở đây ko ai là tiền nong gì cả. Những thằng thu tiền như cụ nói thì nó lại chả ở đây, mà nó lại chả giảng giải cho mọi người hiểu đâu. Hãy để nó là thớt với sự trong sáng thôi. Nếu cụ muốn đấu tranh với thói hư mê tín dị đoán thì trên youtube với ticktok rất nhiều. Còn ở đây toàn cụ mợ off với nhau thôi. Ko có ai thầy bà gì đâu. Nói thế mất hay

HuyArt

Xe lăn
Đây là thớt trao đổi quan điểm cụ ko nên ném mắm tôm như vậy. Ở đây ko ai là tiền nong gì cả. Những thằng thu tiền như cụ nói thì nó lại chả ở đây, mà nó lại chả giảng giải cho mọi người hiểu đâu. Hãy để nó là thớt với sự trong sáng thôi. Nếu cụ muốn đấu tranh với thói hư mê tín dị đoán thì trên youtube với ticktok rất nhiều. Còn ở đây toàn cụ mợ off với nhau thôi. Ko có ai thầy bà gì đâu. Nói thế mất hay
Cụ kiên nhẫn giảng dạy quá, nhưng em sợ lại vô ích.
Bản chất cuộc sống là người thông minh thì KHÔNG CẦN dạy họ, người ngu đần thì KHÔNG THỂ dạy họ.
Tử Vi "nghiên cứu" một nhóm người, còn lá số tử vi dùng "định vị" một người cụ thể. Gặp phải "con bệnh" trong lõi ADN đã lỗi gien rồi thì ông giời cũng bó tay cụ ạ, thầy bà tuổi dì:D