[Funland] Xem tử vi có chính xác hay không?

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ kiên nhẫn giảng dạy quá, nhưng em sợ lại vô ích.
Bản chất cuộc sống là người thông minh thì KHÔNG CẦN dạy họ, người ngu đần thì KHÔNG THỂ dạy họ.
Tử Vi "nghiên cứu" một nhóm người, còn lá số tử vi dùng "định vị" một người cụ thể. Gặp phải "con bệnh" trong lõi ADN đã lỗi gien rồi thì ông giời cũng bó tay cụ ạ, thầy bà tuổi dì:D
E phản biện cho số đông là chính. Vì cũng nhiều người quan tâm lắm đấy.
thực ra có một hai bạn phản biện như vậy nóxuất phát từ thế giới quan của họ thôi. Chứ ko thể nói họ nhânk thức kém đâu. Mà thông thường những người như vậy lại rất thông minh chỉ có điều ít trải nghiệm và chưa sâu sắc thôi.
- có thể do họ ít tuổi chưa gặp thác gềnh gì trong cuộc sống. Nên còn tràn đầy năng lượng sống và tư duy rất lí tưởng
- thứ hai họ đọc báo và bắt gặp một vài đầu mối để họ có thể lí luận. Vì họ rất tin vào cách lập luận của báo chí nên hok lấy các luận điểm đó làm luận điểm của bản thân. Và thấy nó rất tin cậy, và có thể dùng làm lí lẽ đủ sắc bén và đủ tính đúng đắn để đối đáp. Nhưng họ quên ai là người viết bài báo đó. Và người viết có chuyên môn gì đủ sâu sắc hay không. Vì bản thân họ mặc định những thứ báo viết là chuẩn không cần chỉnh
- nếu ta đọc báo thì ta hay gặp kiểu lí luận như nếu số giàu thì ko làm vẫn có ăn hay không, hay mỗi người mỗi số sao lại chết tập thể cùng giờ. Và họ rất tự tin trong việc phản bác.
- cái câu số không giàu không làm thì có ăn không? Ko làm thì ngòii đó mà giàu. Thông thường dân gian hay lập luận như vậy và cho rằng tử vi vớ vẩn. Nhưng xin thưa tử vi là công cụ dự đoán thì nó giúp ta dự đoán sự việc sẽ diễn ra như thế nào chứ nó không quy định sự việc thế nào. Nếu tử vi phát hiện ra một người có số giàu đơn giản người đó phải chăm chỉ và thông minh, có ý chí chứ. Hoặc là phải được thừa hưởng gia tài. Nếu bạn có bảo đương số ông ko phải làm gì đâu ông vẫn có tiền, làm gì có logic đó được. Cái người có số giàu đó có bảo họ ngồi yên họ cũng ko ngồi được, mà họ còn nămg động hơn người khác thông minh chăm chỉ hơn người. Tức là trong sự việc này, tử vi giúp phát hiện đương số đó thế nào. Còn bản chất đương số đó thế nào chăm chỉ hay lười biếng nó tồn tại độc lập với tử vi và nó luôn diễn ra. Nên anh có giả thiết người đó ko làm gì, thì cũng không bao giờ có chuyện đó.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
- Thứ nữa quá nhiều người kì vọng vào tử vi, coi nó là công cụ có thể trả lời mọi thắc mắc. Giống như thánh phán thì ko có đâu. Nó cũng có nhược điểm
- ai phán mà cứ cường điệu nó hay huyền hoặc nó lên thì bắt đầu phải nói dối hoặc khoác lác hoặc phán sai. Dẫn đến tử vi mất uy tín
- kiếm tiền từ chém gió tử vi. Không hiểu hoặc hiểu sơ sài hoặc hiểu sai. Đa số hiện nay là hiểu sai, vì toàn đọc sách mà ko có sự chiêm nghiệm.
- nên có thể nói tử vi hiện nay để dự đoán thì ít tin cậy. Ít tin cậy là do trình độ mà thôi. Còn về mặt lí luận tử vi vãn hữu dụng nếu ứng dụng đúng

TungThoc

Xe điện
Giàu nghèo có số rồi, nên đã có tử vi thì chẳng phải làm gì, nếu số giàu thì sẽ giàu, nếu số nghèo thì thà đừng làm gì chết đói quách đi cho xong KKK =((

danleduc

Xì hơi lốp
Em chỉ biết 1 thông tin là : có tất cả khoảng 5000-7000 các "cục" của Lá số Tử Vi. Trong khi dân ta khoảng 100 triệu người.
Vậy là sẽ có rất rất nhiều người VN, nếu lấy lá số Tử Vi, sẽ trùng kết quả.

Trên thực tế thì trên trái đất có khoảng 8 tỷ người, và ai cũng có cuộc đời khác nhau, thậm chí dù họ có là anh - chị - em song sinh hay tam sinh, tứ sinh...cuộc đời vẫn hoàn toàn khác nhau. :))
Mỗi người chúng ta đều là 1 bản thể duy nhất. Đó là sự kỳ diệu của Tạo hóa và Vũ Trụ... :))

Em cũng có thắc mắc này trên các diễn đàn Lý số, thì các "thầy" Tử Vi giải thích là lá số còn phụ thuộc các yếu tố ngoại lai để quyết định số mệnh đương số. Và 1 điều nữa : Đức năng thắng số (các "thầy" Tử Vi bẩu thế )....
Nhưng vấn đề ở chỗ đó...."thầy" nào đủ trình để "lý giải" các tham số rất mơ hồ ngoại lai tác động vào 1 lá số Tử Vi ??? Hehe....:))

lan806

Xe tăng
Xưa nay nhân định thắng thiên thường tình. Biết mình khó 1 cố gắng vươn lên gấp 3 gấp 4 lần bình thường,... ắt sẽ vượt qua. Tử vi cũng là hình thái tiên lượng trước hình thái có thể xảy ra trong tương lai,.. cơ bản đường đi của anh sẽ rẽ phải,... nhưng cũng có thể anh chọn rẽ trái hoặc cũng rẽ phải nhưng khó khăn không làm cản bước.
Còn tính toán như thần cũng chưa chắc vượt qua được định mệnh,... Khổng Minh di cung đảo mệnh cũng có qua được tà áo của Ngụy Diên đâu. Đến cái anh gì cận đại gần đây, khai lùi tuổi để hy vọng cống hiến hơn nữa nhưng cũng sau vài hồi trống trường khai giảng cũng chết ngỏm.
Ở đây đang nói tới thày giỏi, đoán biết như thần nhé, còn thày tào lao,.. đoán qua loa (loa phóng thanh), đoán qua mạng thì em chịu :))

danleduc

Xì hơi lốp
Xưa nay nhân định thắng thiên thường tình. Biết mình khó 1 cố gắng vươn lên gấp 3 gấp 4 lần bình thường,... ắt sẽ vượt qua. Tử vi cũng là hình thái tiên lượng trước hình thái có thể xảy ra trong tương lai,.. cơ bản đường đi của anh sẽ rẽ phải,... nhưng cũng có thể anh chọn rẽ trái hoặc cũng rẽ phải nhưng khó khăn không làm cản bước.
Còn tính toán như thần cũng chưa chắc vượt qua được định mệnh,... Khổng Minh di cung đảo mệnh cũng có qua được tà áo của Ngụy Diên đâu. Đến cái anh gì cận đại gần đây, khai lùi tuổi để hy vọng cống hiến hơn nữa nhưng cũng sau vài hồi trống trường khai giảng cũng chết ngỏm.
Ở đây đang nói tới thày giỏi, đoán biết như thần nhé, còn thày tào lao,.. đoán qua loa (loa phóng thanh), đoán qua mạng thì em chịu :))
Khổng Minh tài giỏi như trong tiểu thuyết " Tam Quốc Diễn Nghĩa " là 1 nhân vật hư cấu theo ngòi bút tưởng tượng của nhà văn đại tài La Quán Trung. Cụ không phân biệt được đâu là đời thực, đâu là ảo thì ....luận Tử Vi không được đâu.

Nhân vật thực Khổng Minh-GCL cũng chỉ là người trần như chúng ta thôi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Khổng Minh tài giỏi như trong tiểu thuyết " Tam Quốc Diễn Nghĩa " là 1 nhân vật hư cấu theo ngòi bút tưởng tượng của nhà văn đại tài La Quán Trung. Cụ không phân biệt được đâu là đời thực, đâu là ảo thì ....luận Tử Vi không được đâu.

Nhân vật thực Khổng Minh-GCL cũng chỉ là người trần như chúng ta thôi.
Đúng roiif hư cấu đó, chuyện trung quốc thì nghe 10 thì chỉ nên đoán là 1. Người trumg quốc có cái hay của họ. Là họ dùng chữ tượng hình. Nhìn chữ đoán nghĩa, nên văn phong rất hay đi vào lòng người nhưng nhiều khi không thực tế. Hoang đường. Có 1 thì viết thành 10 mà vẫn có người tin. Vì nó đi đúng mong ước thầm kín của nhiều người. Trong ai mà chả có giấc mơ biết bay hay có khả năng siêu nhiên. Con người nương theo những câu chuyện đó mà thoả sức bay bổng tưởng tượng

Chỉnh sửa cuối:

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em chỉ biết 1 thông tin là : có tất cả khoảng 5000-7000 các "cục" của Lá số Tử Vi. Trong khi dân ta khoảng 100 triệu người.

Trên thực tế thì trên trái đất có khoảng 8 tỷ người, và ai cũng có cuộc đời khác nhau, thậm chí dù họ có là anh - chị - em song sinh hay tam sinh, tứ sinh...cuộc đời vẫn hoàn toàn khác nhau. :))
Mỗi người chúng ta đều là 1 bản thể duy nhất. Đó là sự kỳ diệu của Tạo hóa và Vũ Trụ... :))

Em cũng có thắc mắc này trên các diễn đàn Lý số, thì các "thầy" Tử Vi giải thích là lá số còn phụ thuộc các yếu tố ngoại lai để quyết định số mệnh đương số. Và 1 điều nữa : Đức năng thắng số (các "thầy" Tử Vi bẩu thế )....
Nhưng vấn đề ở chỗ đó...."thầy" nào đủ trình để "lý giải" các tham số rất mơ hồ ngoại lai tác động vào 1 lá số Tử Vi ??? Hehe....:))
Bạn nên hiểu đó là hạn chế của tử vi. Đây là môn không phải 1+1=2 được. Tử vi đương nhiên ko phải là phượg pháp thần kì, nó có nhược điểm.
tôi lấy vid dụ cho bạn hiểu. Giống như khi bạn lấy vợ vậy. Trừ khi bạn không lấy vợ, chứ một khi bạn lấy vợ bạn phải chấp nhânj nhược điểm của vợ. Bạn ko thể lí luận sao e không được như đứa hàng xóm hay e ko thế nọ thế kia. Nếu e ko được như vậy thoii anh với e chia tay.
tử vi cũng vậy tôi dùng để đoán vận làm ăn, nếu nó không đoán được bạn béo hay gầy thì kệ nó thôi. Nó vẫn có tác dụng để đoán vận làm ăn thì nó vẫn tốt mà.
tử vi khi đoán cho người cùng giờ sinh khi đó phải làm thế nào? Vì về mặt suy luận thì phải có cùng kết quả vì cùng giờ sinh. Vậy để giải quyết họ nghĩ ra cách xem tử vi kết hợp xem tướng để có thể phân loại những trường hợp trùng giờ sinh để tăng độ chính xác.
đến đây thì nó giống như việc bạn lấy vợ vậy. Mong muốn của bạn là lấy được vợ bạn sẽ chấp nhận những khuyết điểm của vợ. Xem tử vi cũng vậy bạn muốn tìm hiểu tương lai bạn thế nào thì bạn cũng sẽ chấp nhận tử vi có nhược điểm. Còn nếu ngay từ đầu bạn ko thích nó. Thì bạn sẽ có cớ để gạt nó sang một bên.
bản chất nó là bạn có muốn tìm hiểu hay là không

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

Mỗi người là độc nhất. Nhưng một khi cùng lá số thì lại có những khuynh hướng chung. Tôi lấy ví dụ cho bạn hiểu. Một lá số có cách cục tù tội nhưng không phải ai cũng tù tội. Vậy làm thế nào để phân biệt, những người có kinh nghiệm sẽ bắt mạch cho bạn. Vì mõii người sẽ có một bộ mạch độc nhất. Không ai giống ai. Sẽ quan sát tướng diện của bạn. Mỗi người sẽ có một tướng diện.
bản thân tử vi nó không thể nạp các thông số tướng diện hay mạch vào trong lá số được. Mà người xem phải bổ sung tham số vào. Mạch vị hay tướng diện nó phần nào thể hiện con người bạn.
vậy thế sao không vứt quách tử vi đi mà chỉ dùng mạch vị hay tướng diện để đoán thôi. Vì tướng diện chỉ giúp bạn dự đoán ngay tại thời điểm đó thôi. Hay mạch vị có thể đoán bạn là anh hùng hay anh nông dân nhưng cả hai không thể theo kiểu chi tiết từng năm từng giai đoạn. Mà chỉ có tử vi mới làm được việc đó.
vì vậy phải kết hợp nhuần nhuyễn cả ba thứ đó.

danleduc

Xì hơi lốp
Bạn nên hiểu đó là hạn chế của tử vi. Đây là môn không phải 1+1=2 được. Tử vi đương nhiên ko phải là phượg pháp thần kì, nó có nhược điểm.
tôi lấy vid dụ cho bạn hiểu. Giống như khi bạn lấy vợ vậy. Trừ khi bạn không lấy vợ, chứ một khi bạn lấy vợ bạn phải chấp nhânj nhược điểm của vợ. Bạn ko thể lí luận sao e không được như đứa hàng xóm hay e ko thế nọ thế kia. Nếu e ko được như vậy thoii anh với e chia tay.
tử vi cũng vậy tôi dùng để đoán vận làm ăn, nếu nó không đoán được bạn béo hay gầy thì kệ nó thôi. Nó vẫn có tác dụng để đoán vận làm ăn thì nó vẫn tốt mà.
tử vi khi đoán cho người cùng giờ sinh khi đó phải làm thế nào? Vì về mặt suy luận thì phải có cùng kết quả vì cùng giờ sinh. Vậy để giải quyết họ nghĩ ra cách xem tử vi kết hợp xem tướng để có thể phân loại những trường hợp trùng giờ sinh để tăng độ chính xác.
đến đây thì nó giống như việc bạn lấy vợ vậy. Mong muốn của bạn là lấy được vợ bạn sẽ chấp nhận những khuyết điểm của vợ. Xem tử vi cũng vậy bạn muốn tìm hiểu tương lai bạn thế nào thì bạn cũng sẽ chấp nhận tử vi có nhược điểm. Còn nếu ngay từ đầu bạn ko thích nó. Thì bạn sẽ có cớ để gạt nó sang một bên.
bản chất nó là bạn có muốn tìm hiểu hay là không
Cụ viết dài lằng nhằng nhưng lại chẳng ăn nhập với cái ý mà em muốn toát lên trong còm của em.
Vấn đề không phải là tin hay không tin. Em chỉ còm theo câu hỏi chủ thớt này hỏi thôi. :))

Ý thứ nhất : trả lời câu hỏi của chủ thớt này "xem tử vi có chính xác hay không ?" . Theo ý kiến của em là không chính xác. Lý do : số "cục" của lá số tử vi là quá ít so với dân số VN 100 tr người, sẽ có rất nhiều lá số trùng nhau.
Ý thứ 2 : để "lý giải" được lá số chính xác, ít nhất là ở mức độ thô, cũng cần xét các yếu tố ngoại lai tác động vào lá số. Mà các yếu tố ngoại lai là các thông số mơ hồ và bất định, không ai....dù là các "thầy" Tử vi tự xưng hay được học (mà làm gì có trường học Tử vi nào, toàn học mót của nhau hoặc đọc sách không nguồn gốc) có thể đủ trình để "giải" được Lá số Tử Vi.

=))

danleduc

Xì hơi lốp
Mỗi người là độc nhất. Nhưng một khi cùng lá số thì lại có những khuynh hướng chung. Tôi lấy ví dụ cho bạn hiểu. Một lá số có cách cục tù tội nhưng không phải ai cũng tù tội. Vậy làm thế nào để phân biệt, những người có kinh nghiệm sẽ bắt mạch cho bạn. Vì mõii người sẽ có một bộ mạch độc nhất. Không ai giống ai. Sẽ quan sát tướng diện của bạn. Mỗi người sẽ có một tướng diện.
bản thân tử vi nó không thể nạp các thông số tướng diện hay mạch vào trong lá số được. Mà người xem phải bổ sung tham số vào. Mạch vị hay tướng diện nó phần nào thể hiện con người bạn.
vậy thế sao không vứt quách tử vi đi mà chỉ dùng mạch vị hay tướng diện để đoán thôi. Vì tướng diện chỉ giúp bạn dự đoán ngay tại thời điểm đó thôi. Hay mạch vị có thể đoán bạn là anh hùng hay anh nông dân nhưng cả hai không thể theo kiểu chi tiết từng năm từng giai đoạn. Mà chỉ có tử vi mới làm được việc đó.
vì vậy phải kết hợp nhuần nhuyễn cả ba thứ đó.
Đúng vậy.
Thì em đã nói đó thây.
Lá số tử vi muốn luận giải chính xác sẽ cần xét đến nhiều tham số ngoại lai tác động vào ....tướng mạo cũng là 1 trong số các tham số ngoại lai....hehe...:))

Vấn đề là : ở VN hiện tại và cả trước đây, và cả trong tương lai....không có "thầy" Tử Vi nào đủ trình để làm được cái mà cụ nói. Haha.

=))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ viết dài lằng nhằng nhưng lại chẳng ăn nhập với cái ý mà em muốn toát lên trong còm của em.
Vấn đề không phải là tin hay không tin. Em chỉ còm theo câu hỏi chủ thớt này hỏi thôi. :))

Ý thứ nhất : trả lời câu hỏi của chủ thớt này "xem tử vi có chính xác hay không ?" . Theo ý kiến của em là không chính xác. Lý do : số "cục" của lá số tử vi là quá ít so với dân số VN 100 tr người, sẽ có rất nhiều lá số trùng nhau.
Ý thứ 2 : để "lý giải" được lá số chính xác, ít nhất là ở mức độ thô, cũng cần xét các yếu tố ngoại lai tác động vào lá số. Mà các yếu tố ngoại lai là các thông số mơ hồ và bất định, không ai....dù là các "thầy" Tử vi tự xưng hay được học (mà làm gì có trường học Tử vi nào, toàn học mót của nhau hoặc đọc sách không nguồn gốc) có thể đủ trình để "giải" được Lá số Tử Vi.

=))
Chính xác hay không bạn phải có kinh nghiệm xem thì bạn mới trả lời được. Bạn hiểu ý tôi không. Ví dụ tôi giao cho bạn đổ mái nhà. Bạn làm được không, bạn chưa có kinh nghiệm sao bạn làm được. Nhưng thợ xây họ làm được.
tôi thây bạn đang dùng suy luận toán học để giải thích vấn để rồi. Khi xem bạn phải biết gạn đục khơi trong thì bạn mới biết đoán.
ví dụ bạn hỏi tôi. Anh nhìn lá số của e anh đoán e béo hay gầy. Nếu tôi có kinh nghiệm tôi bảo tôi không đoán được. Vậy là tôi sẽ không sai. Còn người ít kinh nghiệm sẽ cố đoán, và thông thường sẽ đoán sai.
Giữa một đống bùng nhùng đó phải biết cái gì có thể đoán được, cái gì không. Vậy bạn tính độ chính xác dựa trên cái gì.

chenyouxing

Xe buýt
Cái đấy em xác nhận là có, không biết có phải hên xui không? Bạn em kết hôn bao năm không có con, khám tây y cả 2 đều bình thường, chả hiểu sao không đậu. Sợ càng lớn tuổi có con càng khó, nhờ thầy đến xem. Thầy này rất sòng phẳng, giá chát ngắt luôn, tin thì làm không thì thôi … Đến nhà nghe trình bày abcd gì đấy, vào bếp xem xong kêu mang bếp đặt ngay ke vuông, vào nhìn buồn cười vãi, mà phán câu xanh rờn “ráng năm nay kiếm đứa con”, nghe như đùa. Thế mà làm tháng 3 đâu tháng 8-9 vợ cấn bầu, năm sau ra con bé giờ sắp thi đại học.
Em thừa thắng giới thiệu cho thằng khác, cũng phán sửa bếp này nọ, cuối năm cũng cấn bầu mà cô vợ hơi lớn tuổi >35 nên không giữ được, khi mất cu cậu xách chai rượu lên gặp thầy, ổng nói về ráng lên, còn được đứa nữa, nếu cấn bắt vợ nằm nhà, qua 4 tháng thì có được. Cu cậu về cũng băm bổ cày cuốc, mà đậu thật, giữ kỹ bs thăm khám thường xuyên mà vẫn tuột, tại cơ địa vợ, bs bảo thế, nó buồn bỏ luôn. Nghe chuyện thầy phán cứ như đùa, tin hay không tin tuỳ các cụ.
Em cũng có duyên tý với thầy này, em thì chả tin chơi theo kiểu chú cháu, cứ thấy ổng lác lác, thích thì làm, không thì thôi. Ai nài ép là cáu, không tiếp. Ổng nói nghề này bạc, xem được một người cũng trầy vi tróc vẩy, phải coi thử đủ duyên với gia chủ hay không mới dám làm, phán bừa để lấy tiền cũng chẳng trụ được bao lâu, mà đã lấy thì phải đích đáng, đàng hoàng, không làm không công được, lụt nghề :)) . Mà đúng thật, vài năm sau khi cụ mất, em có ghé nhà đốt thẻ hương cho cụ, nhà vắng teo, có mỗi đứa cháu trông coi, con cái đi đâu hết, bàn thờ hưu quạnh chơ vơ, còn được mỗi cái bát nhang và di ảnh đơn sơ. Em nghĩ bạc phước là có thật.
cái nghề làm thầy này, con cháu họ đa phần là đều không ổn cả, chắc do tiết lộ thiên cơ nhiều

danleduc

Xì hơi lốp
Chính xác hay không bạn phải có kinh nghiệm xem thì bạn mới trả lời được. Bạn hiểu ý tôi không. Ví dụ tôi giao cho bạn đổ mái nhà. Bạn làm được không, bạn chưa có kinh nghiệm sao bạn làm được. Nhưng thợ xây họ làm được.
tôi thây bạn đang dùng suy luận toán học để giải thích vấn để rồi. Khi xem bạn phải biết gạn đục khơi trong thì bạn mới biết đoán.
ví dụ bạn hỏi tôi. Anh nhìn lá số của e anh đoán e béo hay gầy. Nếu tôi có kinh nghiệm tôi bảo tôi không đoán được. Vậy là tôi sẽ không sai. Còn người ít kinh nghiệm sẽ cố đoán, và thông thường sẽ đoán sai.
Giữa một đống bùng nhùng đó phải biết cái gì có thể đoán được, cái gì không. Vậy bạn tính độ chính xác dựa trên cái gì.
Cụ lại viết lằng nhằng...

Em chỉ muốn toát lên 2 ý :

chenyouxing

Xe buýt
Em thấy nói có cả môn tử bình nữa . Tử bình có hao hao tử vi không cụ.
tử bình hay còn gọi là bát tự có trước tử vi và phổ biến hơn, tử bình dựa vào lịch dương các tiết khí, còn tử vi dùng lịch âm, tử vi tận đời Tống mới có

chenyouxing

Xe buýt
Em giới thiệu các cụ các mợ đọc bài Giảng này của Hoà thượng Tịnh Không về quyển hồi ký Liễu Phàm Tứ Huấn để có cái nhìn chính xác về Tử Vi- Số Mạng và Nhân Quả, gồm 20 chương,
Hoà thượng Tịnh Không nói khi mới học Phật ngài đã xem quyển này tới 30 lần đọc đi đọc lại

làm được như Liễu Phàm Tứ Huấn dạy thì tuyệt rồi, chứ có mỗi cái đơn giản như ngủ sớm dậy sớm, tập thể dục đã đủ đánh bại bao nhiêu người rồi :))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
cái nghề làm thầy này, con cháu họ đa phần là đều không ổn cả, chắc do tiết lộ thiên cơ nhiều
Hic, cái gì mà không ổn hả cụ. Thiên cơ cái gì mà thiên cơ. Có trời phật gì mách nước. Nó là lí thuyết chỉ đường với kinh nghiệm chiêm nghiệm thì đoán thôi. Đó toàn là kiến thức cả. Nên ko thể nói là thiên cơ nhé. Neus thiên cơ thì phải có thế lực tâm linh nào mách cho cơ.

chenyouxing

Xe buýt
Hic, cái gì mà không ổn hả cụ. Thiên cơ cái gì mà thiên cơ. Có trời phật gì mách nước. Nó là lí thuyết chỉ đường với kinh nghiệm chiêm nghiệm thì đoán thôi. Đó toàn là kiến thức cả. Nên ko thể nói là thiên cơ nhé. Neus thiên cơ thì phải có thế lực tâm linh nào mách cho cơ.
e cũng không rõ, cơ mà đây là quan sát thực tế, chứ e cũng không giải thích được.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
tử bình hay còn gọi là bát tự có trước tử vi và phổ biến hơn, tử bình dựa vào lịch dương các tiết khí, còn tử vi dùng lịch âm, tử vi tận đời Tống mới có
Caia nào có trước không quan trọng. Quan trọng là kết quả và ứng dụng thoii. Nếu a tháy nó giải quyết đueojc thắc của anh thì anh dùng. Ví dụ năm nay tôi thế nào tử bình trả lời được khôgn, tử vi trả lời đueocj khôgn. Tôi có thể dùng nhuần nhuyễn dể hiểu để trả lời câu hỏi không. Vậy là đáp ứng yêu cầu

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
e cũng không rõ, cơ mà đây là quan sát thực tế, chứ e cũng không giải thích được.
Không thể nói như vậy vì mõii thế giới quan của một người chỉ có phamj vi không gian thôi. Như mihhf cũng biết môtk số mguowif làm nghề con cái họ vẫn thành đạt, làm công an giáo viên. Khôgn làm sao cả. Đây là hành vi của con người ko liên quan gì thần phật hay thế lực siêu nhiên nào cả. Xin nhắc lại nó chỉ là kiến thức và kinh nghiệm thôi.