[Funland] Xem tử vi có chính xác hay không?

Xe nội lước

Xe container
Tử vi rất chuẩn đấy bác ạ.
Điều kiện là bác phải tìm được những thầy có trình độ thực sự, không mua bằng không bao đậu không thi hộ, thì các thầy ấy xem mới chuẩn.
Như tui chẳng hạn.

Nhá.
Em tin. Tất nhiên không có 100% nhưng có những cái dự báo mà mình ko thể tin nó xảy ra với mình ấy vậy mà sau nó xảy ra thật.
Mà ngoài thày tử vi ra nó còn lắm món nữa như :
Thày xem chọn tuổi lấy vợ lấy chồng.
Thày gieo đài dự báo công việc và con người ( dùng 2 đồng tiền xu và 1 tờ giấy in hình bát quái .
Thày xem tướng.vv
Qua quan sát em thấy có đôi tuổi ko hợp ( ngũ quỷ ) . Họ làm lễ đổi tuổi, rồi cưới lễ nghi 2 lần vv ..nhưng rút cuộc là không có td gì.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em tin. Tất nhiên không có 100% nhưng có những cái dự báo mà mình ko thể tin nó xảy ra với mình ấy vậy mà sau nó xảy ra thật.
Mà ngoài thày tử vi ra nó còn lắm món nữa như :
Thày xem chọn tuổi lấy vợ lấy chồng.
Thày gieo đài dự báo công việc và con người ( dùng 2 đồng tiền xu và 1 tờ giấy in hình bát quái .
Thày xem tướng.vv
Qua quan sát em thấy có đôi tuổi ko hợp ( ngũ quỷ ) . Họ làm lễ đổi tuổi, rồi cưới lễ nghi 2 lần vv ..nhưng rút cuộc là không có td gì.
E xem tử vi cho nhiều người lắm ở trên diễn đàn này. Ở thớt tử vi cũng xem rồi. Sau nhiều người hỏi quá e phát sợ ko xem nữa, vì mỗi lúc một nhiều. Về độ chính xác thì e cũng chưa bao giừo tính độ chính xác là bao nhiêu phần trăm. Nếu nói là 90% hay 80% đều là con số ước lệ vì chưa có ai đặt bút mà tính cả. Nói chung bây giờ hứng lên thì phán thôi. Vì tử vi là chủ đề sẽ khiến người xem nhiều khi xấu hổ. Hay người phán thì mang tiếng. Nhiều ông công an còn đi xem tử vi nhoi nhói. Thông thường nếu đang bách chiến bách thắng sẽ tin vào tài năng của bản thân. Còn khi gặp chuyện thì mới cuống quýt ôm chân phật

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tử vi có thể xem được hạn làm nhà, hạn xuất ngoại, hạn yêu, hạn cưới vợ. Phá sản, tù tội, có phải số đại gia hay quan chức hay không. Hạn thăng chức, thăt nghiệp. Chết non, bệnh tật hay yểu. Bệnh ung thư xem dễ ra nhất. Li hôn, số hai đời vợ đời chồng
Tuy nhiên tử vi không xem được hạn chết tập thể, hay chết do tuổi già. Chết do tuổi già cực khó xem. Hay những bệnh tật nhỏ cũng khó xem.
Xem làm nghề gì, cũng chỉ tương đối thôi, hay hình dáng cũng tương đối thôi.

Trangphan1980

Xe hơi
Em xem rất nhiều từ trc rồi bảo đến 55 tuổi sẽ giàu mà bây giờ 62 rồi vẫn khổ như...

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Đúng ạ. Thế mới bảo là nhì vận.
Trong lá số yếu tố nào cũng quan trọng. Còn những câu nói truyền miệng đó mang tính ước lệ và cho dễ nhớ thôi.
mệnh là tính tình nhân cách ý chí, thân là thân xác, xương cốt. Phải hiểu mới xem được tử vi,
Lấy ví dụ nhiều người có mệnh tốt nhưng thán xấu như phó thủ tướng vũ khoan vậy rất tài giỏi nhưng dung mạo xấu răng hô, người gầy. Hay như người mẫu diễn viên dung mạo đẹp nhưng trí tuệ lại bình thường hoặc có thể kém. Hoặc trí tuệ tốt, nhưng cơ thể bệnh tật cũng ko làm nên trò trống gì. Đại loại như vậy. Phải có sự kết hợp mới vẽ nên một bức tranh tổng thể về người đó. Còn nhiều người quan niệm mệnh là trước 30 tuổi, thân là sau 30 là sai. Tử vi nếu chỉ đọc sách các cụ sẽ gặp rất nhiều cái sai. Sách họ cố tình viết sai hoặc người viết sách nhiều khi chép lại không hiểu. Nên người đời sau không khác gì đi trong môtk tấm bản đồ chỉ dẫn sai. Còn nhiều cái sách nói sai lắm. Hay xem hạn năm cũng thế. Nếu đọc sách tôi đố các cụ xem được chuẩn. Vì sách từ thời vua chuâ bik tam sao bị cố tình viết sai đi, để dân chúng khỏi biết. Họ thêm thừa các chi tiết thừa và giấu đi cái quan trọng, làm hậu thế rối mù lên

Xe nội lước

Xe container
E xem tử vi cho nhiều người lắm ở trên diễn đàn này. Ở thớt tử vi cũng xem rồi. Sau nhiều người hỏi quá e phát sợ ko xem nữa, vì mỗi lúc một nhiều. Về độ chính xác thì e cũng chưa bao giừo tính độ chính xác là bao nhiêu phần trăm. Nếu nói là 90% hay 80% đều là con số ước lệ vì chưa có ai đặt bút mà tính cả. Nói chung bây giờ hứng lên thì phán thôi. Vì tử vi là chủ đề sẽ khiến người xem nhiều khi xấu hổ. Hay người phán thì mang tiếng. Nhiều ông công an còn đi xem tử vi nhoi nhói. Thông thường nếu đang bách chiến bách thắng sẽ tin vào tài năng của bản thân. Còn khi gặp chuyện thì mới cuống quýt ôm chân phật
Em thì em tin vì em cho rằng nó tồn tại cả nhiều trăm năm là nó phải có tác dụng . Thứ 2 là nó có khoa mục sách vở chứ ko phải chuyện tào lao.
Thứ 3 là em thấy có sự xác nhận về độ chính xác từ 1 số anh bạn thông qua các biến động cuộc sống của các anh đó. Biến động tới mức không thể ngờ.
Nói chung là em tin.

Xe nội lước

Xe container
Tử vi có thể xem được hạn làm nhà, hạn xuất ngoại, hạn yêu, hạn cưới vợ. Phá sản, tù tội, có phải số đại gia hay quan chức hay không. Hạn thăng chức, thăt nghiệp. Chết non, bệnh tật hay yểu. Bệnh ung thư xem dễ ra nhất. Li hôn, số hai đời vợ đời chồng
Tuy nhiên tử vi không xem được hạn chết tập thể, hay chết do tuổi già. Chết do tuổi già cực khó xem. Hay những bệnh tật nhỏ cũng khó xem.
Xem làm nghề gì, cũng chỉ tương đối thôi, hay hình dáng cũng tương đối thôi.
Em thấy cc xem đc cả vợ chồng tuổi tác ra sao thì sẽ thế nào . Và duyên phận còn lấy người tuổi gì luôn. Nghe cũng choáng váng thật 😆

chenyouxing

Xe buýt
Thầy cũng tùy thầy và khách cũng tùy người. Thầy dù giỏi nhưng chăm chăm hành nghề này để trục lợi, làm giàu chứ ko phải dẫn đạo định hướng cho người ta tu sửa thì ko có phúc đâu, chưa kể tiết lộ thiên cơ còn bị khấu phúc. Và khách mà cứ mong muốn thứ gì miễn phí từ người thầy thì cũng xem lại bản tính khôn lỏi, tham lam của mình, dù có biết cũng chưa chắc tu tâm sửa tính nói gì cải vận sửa mệnh. Em nghĩ thế.
Nhân thuận địa, địa thuận thiên, thiên thuận đạo và đạo thuận tự nhiên.
Thầy giỏi thì sẽ hiểu là không được kiếm tiền bằng nghề này, đặt bao nhiêu họ lấy bằng nấy. Đúng chất là thầy, chứ không phải người làm dịch vụ mà đi chiều khách.

mimi2023

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thầy giỏi thì sẽ hiểu là không được kiếm tiền bằng nghề này, đặt bao nhiêu họ lấy bằng nấy. Đúng chất là thầy, chứ không phải người làm dịch vụ mà đi chiều khách.
Vâng ạ, thì ý em cũng là thế mà Cụ. Mọi chuyện là hữu duyên thôi ạ.

JWalker

Xe buýt
Các ông cứ bảo tử vi là khoa học nhưng toàn định lượng cảm tính. Giờ thử lấy 10, hay 100 người với mỗi người 10 câu hỏi giống nhau có đáp án trước từ quá khứ, hiện tại, tương lai. Rồi mời 10 ông tử vi vào phán . Rồi mới ra kết quả thống kê chính xác được.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Hiện nay việc xem tử vi và phong thuỷ đang rất phát triển. Trên Youtube nhan nhản các anh Youtuber tự xưng là "Thầy", hàng ngày vẫn đăng lên các clip luận tử vi, tư vấn phong thuỷ theo các năm sinh.
Ngay các tờ báo chính thống cũng rất nhiều báo có luôn cả chuyên mục tử vi theo năm sinh, tử vi hàng ngày, tử vi 12 con giáp,...
Vậy theo các bác, tử vi có đáng tin cậy không và mức độ chính xác tới đâu? Liệu con người có thể thông qua lá số tử vi để biết trước vận mệnh, cuộc đời của người khác không, hay tử vi cũng chỉ là một hình thức mê tín ?
Bản thân em sau 2 ngày ra đời thì các cụ em lập 1 lá tử vi, vậy là tuổi đời lá số đó chỉ kém em 2 ngày tuổi. Sau em đọc trộm được vì nhà giấu có 1 điều trong đó em nhớ mãi thì rất đúng trong cuộc sống của em. Cả 1 số điều khác nữa. Về sắp xếp trong đó có trật tự và nguyên tắc. Ngay cả con của em lọ mọ tự tìm hiểu mà nó nói nhiều thứ em còn giật mình đấy.

hoviethung

Xe lăn
Giống như chết đuối vớ được cọc cụ nhỉ?

Kyson1

Xe điện
Có đứa mời chào em phải đi tỉa tót cái lông mày cho nó phong thuỷ.

Em bảo: khi bạn ko có tiền thì cả vũ trụ sẽ chống lại bạn, có đốt chạy trụi cả đám lông thì cũng vậy thôi, tỉa với chả tót vớ vẩn:))
Lần sau cụ nên nói là: khi bạn giàu bạn nói cái l.ồn gì cũnh đúng. Khi bạn nghèo, bạn nói cái đ.éo gì cũng như l.ồn.

blacknumbers

Xe tải
Nói chung là vớ vẩn.
Em có thằng bạn mứt khá giàu. Lúc nào cũng kêu sống và làm việc đều phải điều chỉnh theo tử vi, bói toán (ý là có nhờ thầy xem bói) thì mọi thứ mới tốt.
Mình thì vô sư vô sách nên cứ bình bình và nghĩ thằng chó này có khi thế là chuẩn.
Rồi đùng 1 cái, 2 vợ chồng nó ly dị. Tài sản chia đôi. Thế là vừa mất vợ, vừa mất tài sản.
Hoá ra là điều chỉnh vẫn đứt nên em lại vững niềm tin là vớ vẩn.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ông bạn em vào cty làm về phong thuỷ 4.0 mà giờ cũng lên “Thầy” rồi. Ngày nào cũng lên fb phán thấy xôm phết ;))

hoangha.nguyen

Xe máy
Bác thử bảo với ông bạn đấy tự kích tài lộc cho chính bản thân ông đó xem có phát lên được không? :D
Có gia đình mời mấy anh "Thầy" phong thuỷ tới xem. Cái bếp nhà người ta đang yên đang lành, mấy anh ấy phán: Phải quay cái cửa lò về hướng tốt thì tài lộc nó mới vào.
Vậy là cái bếp từ nhà người ta đang nằm trên cái mặt đá vuông vắn, bỗng dưng phải quay chéo góc như cái bánh chưng. Đứng nấu nướng đã vẹo mịa nó cả lưng rồi, tài lộc đâu chẳng biết.
Ông bạn em vào cty làm về phong thuỷ 4.0 mà giờ cũng lên “Thầy” rồi. Ngày nào cũng lên fb phán thấy xôm phết ;))