[Funland] Xem tử vi có chính xác hay không?

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em chưa hiểu ạ, vì em đi xem tử vi vài lần toàn thấy thày hỏi ngày giờ sinh. Cụ có thể khai sáng giúp em đc ko ạ, em cảm ơn cụ.
Thầy xưa xem từ ngày giờ sinh đoán đc số mệnh, tuổi thọ. Thầy ngày nay xem ngày giờ mất luận ra ngày giờ sinh, thầy tử vì này mới chuẩn.

butchikim

Xe ba gác
Hiện nay việc xem tử vi và phong thuỷ đang rất phát triển. Trên Youtube nhan nhản các anh Youtuber tự xưng là "Thầy", hàng ngày vẫn đăng lên các clip luận tử vi, tư vấn phong thuỷ theo các năm sinh.
Ngay các tờ báo chính thống cũng rất nhiều báo có luôn cả chuyên mục tử vi theo năm sinh, tử vi hàng ngày, tử vi 12 con giáp,...
Vậy theo các bác, tử vi có đáng tin cậy không và mức độ chính xác tới đâu? Liệu con người có thể thông qua lá số tử vi để biết trước vận mệnh, cuộc đời của người khác không, hay tử vi cũng chỉ là một hình thức mê tín ?
Cái anh gì thủ lĩnh ngành suốt ngày nhai nhải trên Việc Lam Lét có lần bổ nhiệm cũng nói tuổi với tử vi. Chắc là đúng 8-> #:-s

thanhtinh

Xe tải
Tào lao bịp bợm 100%. Còn suy luận từ ngày sinh, lấy các con số cộng lại, tính toán để ra 1 con số nào đó, rồi gán tính cách của con số ấy với người.... Có mấy "thầy" cũng khá nổi tiếng trong lĩnh vực dạy tài chính, kinh doanh cũng cổ suý cho trò này. Thật là một lũ lừa đảo, cốt để lấy niềm tin của học viên, thu hút đông học viên mà thôi

hoangha.nguyen

Xe máy
Bịp về tử vi thì mỗi cá nhân đi xem "Thầy" cũng chỉ mất một ít tiền cỡ vài triệu là cao. Mất tiền nhiều chủ yếu là do mê muội làm theo sự mách bảo của thầy: đi cúng bái chùa này, phủ nọ, làm lễ giải hạn, đội bát hương,...
Mất tiền nhiều nhất là nghe lời mấy thầy phong thuỷ để thay đổi vận mệnh, đón tài lộc, để sinh được con trai,.. bằng cách thay đổi phong thuỷ trong nhà: mua vật phẩm phong thuỷ, sửa chữa nhà cửa theo phong thuỷ, thay đổi nội thất thiết kế theo phong thuỷ,...
Tào lao bịp bợm 100%. Còn suy luận từ ngày sinh, lấy các con số cộng lại, tính toán để ra 1 con số nào đó, rồi gán tính cách của con số ấy với người.... Có mấy "thầy" cũng khá nổi tiếng trong lĩnh vực dạy tài chính, kinh doanh cũng cổ suý cho trò này. Thật là một lũ lừa đảo, cốt để lấy niềm tin của học viên, thu hút đông học viên mà thôi

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cho trước 1 dãy số có 99 con số mà chẳng hôm nào đoán trúng nữa là nghe những chuyện huyền hoặc từ thuở hồng hoang ;))
Một trăm con số chứ cụ. Em thấy người đánh 99 con còn lê văn tạch vì sót mất con

Taihoatu

Xe lăn
Nó là một môn khoa học, tin hay không thì tùy.
Nhưng nếu đã không tin thì không nên xem

Thèm khát

Xe điện
Toàn đội láo toét bịp bợm thôi ạ.

bmwp0wer

Xe tăng
Tử vi là mê tín hay ko thì ko rõ nhưng em dám chắc các cụ xây nhà đào móng thì phải xem ngày giờ !

Laoba

Xe điện
Năm e thi tốt nghiệp 4 đứa đang ăn uống chém gió thì rủ nhau đến một bà bói gần trường, đến nơi vào cổng tĩnh lặng ko bóng ng 4 đứa rón rén và trong điện thì thấy đám ng với một bà đang trùm khăn đỏ cúng lễ, bất chợt bà ấy ném 4 điếu thuốc ra đằng sau cho bọn e. E giật mình vì éo hiểu bà ấy có nhìn sau đâu mà biết có 4 ng mà ném đúng 4 điếu thuốc, sau này e quan sát kỹ thì thấy có cái gương vuông trc mặt bà ấy, 4 đứa làm lễ thì bà ấy gieo quẻ và phán cả 4 đều tốt nghiệp( ơn giời đúng là 4 đứa đều tốt nghiệp thật) bà ấy phán e thì e nghiệm vẫn có phần đúng. Nói chung e xem cũng chỉ chơi chơi chứ ko mê tín lắm nhưng ngẫm lại cuộc sống của mình đến bây h thì bà ấy nói đúng 80% vì bà ấy nói rất chi tiết và tả một cách chi tiết về nhà cửa e đang ở, sự nghiệp cuộc sống sau này của e.

HuyArt

Xe lăn
Hiện nay việc xem tử vi và phong thuỷ đang rất phát triển. Trên Youtube nhan nhản các anh Youtuber tự xưng là "Thầy", hàng ngày vẫn đăng lên các clip luận tử vi, tư vấn phong thuỷ theo các năm sinh.
Ngay các tờ báo chính thống cũng rất nhiều báo có luôn cả chuyên mục tử vi theo năm sinh, tử vi hàng ngày, tử vi 12 con giáp,...
Vậy theo các bác, tử vi có đáng tin cậy không và mức độ chính xác tới đâu? Liệu con người có thể thông qua lá số tử vi để biết trước vận mệnh, cuộc đời của người khác không, hay tử vi cũng chỉ là một hình thức mê tín ?
Tử vi là công cụ trợ giúp đắc lực cho công hầu khanh tướng, cùng lắm cho vài anh sỹ đáng mặt đại phu. Còn công nông binh thương thì là liều giả dược chữa tâm bệnh, khá vô vị.
Cùng đinh khố rách, sống chỉ làm nặng vòng quay trái đất, nuôi lấy phân bón ruộng còn mất mùa thì dùng tử vi nó phí đi, và nói chung vô dụng cụ ạ
Cụ quan tâm làm dì

Lucas_lee

Xe tăng
Em nghĩ TỬ VI là ĐÚNG, còn các THẦY thì CHƯA CHẮC ĐÚNG. Thầy Hịn thì không lên mạng mà thầy lên mạng thì không HỊN. Thầy hịn bận bao việc, làm gì có thời gian lên mạng phán đâu ạ.
Vậy nên nếu quan tâm, có thể tìm sách về đọc và kiếm 1 thầy tốt để tìm hiểu cũng khá thú vị.

poiuy

Xe ba gác
Trong thớt bầu cử Mỹ có 1 cụ đoán tử vi cho 2 cụ Bi và cụ Chum đoán trúng phóc về người thứ 3 đứng ra tranh cử (mợ Ha) và vụ ám sát hụt thứ 2 của cụ Chum.

Ku Tre

Xe tải
Cháu nghĩ Tử vi xem chỉ được 1 phần, 2 phần còn lại phải kết hợp với nhân tướng học và phong thủy ạ. Tử vi thường chỉ luận đoán chung chung còn ngày giờ cụ thể sự việc diễn ra như thế nào thì các cụ phải xem bát tự hoặc kinh dịch.

taplaioto

Xe điện
Về tổng quát, em tin Tử vi. Trong những chuyện cần xem cụ thể, cần tham khảo thêm các lĩnh vực khác. Tất nhiên, thầy luận đoán ko phải là ông vớ vẩn.

hanoistreet

Xe tải
Tử vi là môn khoa học.

Xin lỗi các cụ không biết thì xin đừng chém chứ em ngâm nát nó mà không hiểu căn cứ khoa học của nó ở đâu mà các cụ bảo là khoa học.

Tóm tắt là có cụ Trần Đoàn rảnh háng lấy cảm hứng từ chòm sao Bắc đẩu rồi chế ra ba cái công thức lăng nhăng cuội thành các sao tự chế rồi ghép lại thành cái lá số gọi là tử vị. Nó chả có cái khoa học bỏ mẹ gì từ đông hay tây mà đích thị là một phép xem số như tất cả các món xem số khác.

Vậy nó đúng hay không đúng? Đó là câu hỏi không dễ trả lời
Hồi còn bé em cũng tin nó là môn khoa học, sau già rồi mới nghĩ bị lừa. Thứ 1 sao trong tử vi không phải là sao trên trời mà tự nghĩ ra những bác sĩ, lộc tồn thậm chí tên là tử vi luôn. Sao đại diện cho cung, mệnh, tuổi. Mà tuổi thì thì được đại diện với chuột chó gà mèo...tóm lại nó là một tổ hợp của tổ hợp để sinh ra những thứ nói sao thì nói nhưng các thầy bói sẽ nói tương đối giống nhau vì cùng logic.
Thứ 2, logic của tử vi hữu hạn và hạn chế của vòng lặp 12 tuổi con vật, 10 giáp và 60 năm. Thành ra lá số của người 60, 120, 180 năm trước giống người hiện tại. Logic, sao số là giống hệt chỉ có thầy bói nói khác đi. Vậy dựa vào gì để nói khác đi? dựa vào nói phét.
Thứ 3, hạn chế khác của tử vi là người sinh cùng giờ ngày năm, thậm chí cùng địa điểm như ở cùng bệnh viện hay sinh đôi nhưng cuộc đời không giống nhau. Dựa vào gì thầy bói phán các trường hợp này. Lại là nói phét.
Trường hợp cùng lá số ngày giờ sinh nhưng khác địa điểm như VN, Mỹ thì sao? có gì khác biệt. Lại là thầy bói nói phét thêm vào để giải thích chứ logic là giống nhau. Trong khi xuất phát điểm của một đứa GDP là 4k với một đứa 60k phải khác nhau.
Thứ 4 các thảm họa như sóng thần, tại nạn máy bay các nạn nhân không có chung lá số, không sinh cùng ngày giờ địa điểm sao lại chết cùng nhau? thầy bói lại ba hoa chỗ này.
Tóm lại các cụ tin thì cứ tin và tốt nhất đừng mất gì cho niềm tin này như sức khỏe, tiền bạc hoặc tình cảm. Em biết có nhiều cụ ông cụ bà yêu đương, lấy vợ chồng theo bói toán tử vi này. Bói được cả ông này ông kia sẽ đắc cử tổng thống tận đâu đâu.

Dân miền núi TM

Xe điện
Ko cụ nhé!
Tất nhiên là vẫn phải kiêng kỵ để nhắc mình sống chậm hơn.

BMW R60

Xe tăng
Tử vi là mê tín hay ko thì ko rõ nhưng em dám chắc các cụ xây nhà đào móng thì phải xem ngày giờ !
Em trước xây nhà đào móng, cưới vợ không xem ngày giờ luôn. Cứ thuận tiện cuối tuần, thời tiết nắng ráo.. là phang. Tự mua lễ động thổ, lòng thành khấn bá cáo thần linh thổ địa, ông bà tổ tiên..Không có mời thầy gì sứt.
Mua xe em cũng múc vào tháng 7 âm. Vừa dễ mua lại được khuyến mại, đi làm thủ tục đăng ký cũng vắng hơn các tháng khác :)) :)) . Em theo lão Khổng tử bẩu: Tâm không tốt thì phong thủy vô ích. Bất hiếu với cha mẹ thì thờ cúng vô ích..
Bọn tây lông nó có xem ngày không biết cụ hầy?

Khongdanhvong

Xe điện
Em xem hầu như KHÔNG ĐÚNG. Chắc em chưa gặp được thầy giỏi 😁

caisua

Xe lăn
Xem tử vi cực kỳ chính xác vì dựa trên 1 tập dữ kiện rất lớn từ ngàn xưa để lại kết hợp với các tiến bộ khoa học kỹ thuật đã được điều chỉnh trong rất nhiều năm ở mọi nơi trên trái đất này, nhưng em chả tin nên chỉ xem 1 lần cho biết chúng sẽ luyên thuyên đến mức như nào