[Funland] Xem tử vi có chính xác hay không?

matizvan2009

Xe ba gác
Từ xa xưa các cụ đã đúc kết rất ngắn gọn rồi thây: "Tử vi xem số cho người, số thầy thì để cho ruồi nó bâu".
Đó là ca dao, tục ngữ trong vòng 80 năm trở lại thôi

zinhaicau

Xe điện
Xem nhân tướng học thì em còn tin, chứ tử vi với bói nọ bói chai thì em ko.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Tử vi xem được đúng với điều kiện người xem cấp thông tin chính xác ngày giờ mất. Bác nào muốn xem mình gửi địa chỉ pm.

NNS

Xe ngựa
Dãy số của bác có 99 số thì bác bị tụi nó lừa đảo dồi. Toàn thua là phải.

Chỗ tôi, họ sử dụng dãy số 100 số cơ, tôi thắng suốt. ;)) ;)) ;))
nhẽ chuyển sang hệ nhị phân đi cho nó nhanh, dụng cụ tự chế đơn giản, lúc nào sạch bách thì mang đồ nghề ra úp mì tôm trừ bữa =))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hiện nay việc xem tử vi và phong thuỷ đang rất phát triển. Trên Youtube nhan nhản các anh Youtuber tự xưng là "Thầy", hàng ngày vẫn đăng lên các clip luận tử vi, tư vấn phong thuỷ theo các năm sinh.
Ngay các tờ báo chính thống cũng rất nhiều báo có luôn cả chuyên mục tử vi theo năm sinh, tử vi hàng ngày, tử vi 12 con giáp,...
Vậy theo các bác, tử vi có đáng tin cậy không và mức độ chính xác tới đâu? Liệu con người có thể thông qua lá số tử vi để biết trước vận mệnh, cuộc đời của người khác không, hay tử vi cũng chỉ là một hình thức mê tín ?
Đưa cái chủ đề này lên đây thì kết quả 50-50. Ai tin vẫn tin. Người không tin vẫn không tin.

zaiwaz123

Xe điện
Cho trước 1 dãy số có 99 con số mà chẳng hôm nào đoán trúng nữa là nghe những chuyện huyền hoặc từ thuở hồng hoang ;))
Xóc đĩa chỉ có : chẵn / lẻ cơ hội trúng là 50 / 50 còn vỡ nợ bán nhà kia cụ ạ, mấy cái thằng tự xưng là thầy đấy xem gia đạo nhà chúng nó thế nào thì biết ngay.

Boyngoan

Xe tải
Cái gì tồn tại thì hợp lý. Cái gì hợp lý thì tồn tại

kevin.123

Xe đạp
lừa đảo cụ nhé, biết xem thì k bô bô, ko biết xem thì lừa đảo

anhtuan0122

Xe đạp
Em thấy nhiều bạn giờ xem tử vi chắc tầm 1 lúc là luận ra lá số...chứ em biết 1 bác biết lấy lá số tử vi bác ấy bảo lấy lá số tử vi cho 1 người mất cả tuần, bác này kết hợp nhiều yếu tố để luận ra các sự kiện trong đời.
Nhìn chung cái này xem vui vui thì trên mạng rất nhiều, còn tìm được thầy nào có tâm xem thì thực sự hơi hiếm.

juve99

Xe cút kít
Tử vi rất chuẩn đấy bác ạ.
Điều kiện là bác phải tìm được những thầy có trình độ thực sự, không mua bằng không bao đậu không thi hộ, thì các thầy ấy xem mới chuẩn.
Như tui chẳng hạn.

Nhá.
Bác lúc nào cũng nghĩ mình là giỏi nhất ấy nhỉ ;;)

Opel Astra

Xe điện
Bác lúc nào cũng nghĩ mình là giỏi nhất ấy nhỉ ;;)
Hầy dà, bán hàng thì bác phải bán những hàng hóa thuộc hạng tốt nhất, chắc rồi bác ạ.

Thuộc hạng tốt nhất và Tốt nhất, nó có khác nhau 1 tẹo, bác Ju ạ.
Và, cái đấy không phải bí mật cuốc da dì đâu.

lucas lee 946

Xe hơi
tử vi cũng là đúc kết kinh nghiệm của ng xưa biết bao năm nên e ngjĩ cũng có phần đúng ah

vieteuro

Xe container
gọi là khầy thôi :))
thầy thật nó có lên tíc tóc với you to be bao giờ đâu

BMW R60

Xe tăng
Hiện nay việc xem tử vi và phong thuỷ đang rất phát triển. Trên Youtube nhan nhản các anh Youtuber tự xưng là "Thầy", hàng ngày vẫn đăng lên các clip luận tử vi, tư vấn phong thuỷ theo các năm sinh.
Ngay các tờ báo chính thống cũng rất nhiều báo có luôn cả chuyên mục tử vi theo năm sinh, tử vi hàng ngày, tử vi 12 con giáp,...
Vậy theo các bác, tử vi có đáng tin cậy không và mức độ chính xác tới đâu? Liệu con người có thể thông qua lá số tử vi để biết trước vận mệnh, cuộc đời của người khác không, hay tử vi cũng chỉ là một hình thức mê tín ?
chính xác, nhưng người có khả năng xem ko nhiều, đa phần giả mạo.
Em thấy nhiều bạn giờ xem tử vi chắc tầm 1 lúc là luận ra lá số...chứ em biết 1 bác biết lấy lá số tử vi bác ấy bảo lấy lá số tử vi cho 1 người mất cả tuần, bác này kết hợp nhiều yếu tố để luận ra các sự kiện trong đời.
Nhìn chung cái này xem vui vui thì trên mạng rất nhiều, còn tìm được thầy nào có tâm xem thì thực sự hơi hiếm.
Ông nội em trước là người xem quẻ linh tiêm, lấy bấm lá số tử vi. Ông viết, đọc, dịch được tiếng Trung và Hán nôm. Sau có học chữ Quốc ngữ. Ai đếm xem, bấm số thì cụ không ra giá. Cho bao nhiêu thì cho. Có khi có người cho đôi ba quả trứng, nải chuối..
Ông nội em mất năm 1998, thọ 88 tuổi. Trước khi mất có nhiều người trong làng, ngoài xã đến xin sách về linh tiêm, lá số mà cụ không cho. Cụ cũng không truyền lại nghề cho con cháu hay người ngoài. Cụ dặn phải đốt hết sách đó cùng đồ dùng của cụ sau khi cụ mất. Em nhớ nhiều sách lắm, phải hai ba hòm tôn ấy.

quangminhpro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
quangminhpro.com
Em từng xem tử vi thấy có 1 phần đúng. Nhưng gần đây trên Tictok có Nick Thày bói sợ ma xem online , chỉ cần xem mặt qua đt và ngày tháng năm sinh âm lịch mà nói đúng quá, ko biết có thật vậy ko.
[/QUOTE cũng có mốt số Thầy nói chuẩn . Mình xem tham khảo thì được chứ đường tin quá cụ ah.