[Funland] Xem tử vi có chính xác hay không?

quy la tien

Xe điện
Mua đất coi hướng băn khoăn lỡ sóng lên phát là mất tiền lời ngay.

Thế nhưng đúng lúc nó xuống thì lại bảo, thấy chưa, không coi kỹ hướng xuống tiền ngay thì giờ lỗ to rồi.

He he
Bác mua được nhà/đất chưa.(em nhớ có thớt bác có nhắc vụ này..) mua rồi mách em với nha.

Xe bọ xít

Xe container
Hiện nay việc xem tử vi và phong thuỷ đang rất phát triển. Trên Youtube nhan nhản các anh Youtuber tự xưng là "Thầy", hàng ngày vẫn đăng lên các clip luận tử vi, tư vấn phong thuỷ theo các năm sinh.
Ngay các tờ báo chính thống cũng rất nhiều báo có luôn cả chuyên mục tử vi theo năm sinh, tử vi hàng ngày, tử vi 12 con giáp,...
Vậy theo các bác, tử vi có đáng tin cậy không và mức độ chính xác tới đâu? Liệu con người có thể thông qua lá số tử vi để biết trước vận mệnh, cuộc đời của người khác không, hay tử vi cũng chỉ là một hình thức mê tín ?
Người đúng thì tin, người ko đúng thì ko tin,
Nên Cụ cứ xem, và nghiểm kiệm 10-20 năm sau, nếu nó diễn ra như đúng lá số ông thầy phán thì Cụ sẽ tin, còn ko đúng như lá số và thầy phán, cụ sẽ ko tin. Cũng chẳng mất gì, xem để biết, để kiểm tra, kiểm nghiệm (nếu thích).

hoangha.nguyen

Xe đạp
Bây giờ là thời đại Công nghệ rồi. Các anh "Thầy" toàn lập lá số tử vi bằng phần mềm trên máy tính. Chỉ nhập ngày tháng năm sinh vào là in ra lá số tử vi trong vòng 1 giây.
Em thấy nhiều bạn giờ xem tử vi chắc tầm 1 lúc là luận ra lá số...chứ em biết 1 bác biết lấy lá số tử vi bác ấy bảo lấy lá số tử vi cho 1 người mất cả tuần, bác này kết hợp nhiều yếu tố để luận ra các sự kiện trong đời.

Hungpede

Xe tải
Xác suất <50%, quản điểm của m là vậy!

TungThoc

Xe điện
Tử vi chỉ đúng sau khi người được xem đã chết. Tử vi không có tác dụng dự báo. Nhầm thì chết phải chịu

cha biet chi

Xe điện
E thấy đúng nhưng mà e k xem.

anhtuan0122

Xe đạp
Ông nội em trước là người xem quẻ linh tiêm, lấy bấm lá số tử vi. Ông viết, đọc, dịch được tiếng Trung và Hán nôm. Sau có học chữ Quốc ngữ. Ai đếm xem, bấm số thì cụ không ra giá. Cho bao nhiêu thì cho. Có khi có người cho đôi ba quả trứng, nải chuối..
Ông nội em mất năm 1998, thọ 88 tuổi. Trước khi mất có nhiều người trong làng, ngoài xã đến xin sách về linh tiêm, lá số mà cụ không cho. Cụ cũng không truyền lại nghề cho con cháu hay người ngoài. Cụ dặn phải đốt hết sách đó cùng đồ dùng của cụ sau khi cụ mất. Em nhớ nhiều sách lắm, phải hai ba hòm tôn ấy.
Đều là sách quý đó cụ!
Bác mà em biết cũng vậy, toàn sách tiếng trung, chữ hán cổ, từ tử vi đến phong thủy, xem cát hung...đều có cả. Như những cái đó thì muốn truyền phải chọn người hội tụ được nhiều yếu tố, không phải ai cũng học được, nên bác em dù có 2 con nhưng chưa truyền được cho ai. Về việc xem này đã là tiết lộ thiên cơ, ngược với tự nhiên nên người xem thường sẽ có những phần bị ảnh hưởng không tốt, nên ông nội của cụ muốn hủy sách cũng là điều dễ hiểu. Trong làng em trước cũng có trường hợp 2 anh em một gia đình học được mấy pháp từ sách cổ sau nhờ nó làm việc không tốt mà lụi bại cả một gia đình, giờ không còn một ai.

6997

Xe container

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tử vi của em được chấm cách đây tầm hơn 30 năm, trước em ko để ý nhưng càng về sau càng thấy đúng. Tử vi của em chỉ ghi tầm 3-4 dòng

xelam1banh

Xe tải
Hiện nay việc xem tử vi và phong thuỷ đang rất phát triển. Trên Youtube nhan nhản các anh Youtuber tự xưng là "Thầy", hàng ngày vẫn đăng lên các clip luận tử vi, tư vấn phong thuỷ theo các năm sinh.
Ngay các tờ báo chính thống cũng rất nhiều báo có luôn cả chuyên mục tử vi theo năm sinh, tử vi hàng ngày, tử vi 12 con giáp,...
Vậy theo các bác, tử vi có đáng tin cậy không và mức độ chính xác tới đâu? Liệu con người có thể thông qua lá số tử vi để biết trước vận mệnh, cuộc đời của người khác không, hay tử vi cũng chỉ là một hình thức mê tín ?
Tử vi là môn khoa học mặc dù nó có nhiều yếu tố huyền bí, việc áp dụng cũng không dễ dàng, đòi hỏi người dùng phải tinh thông mọi nhẽ. Việc thông qua lá số tử vi có thể biết trước được Đại hạn, trung hạn, tiểu hạn...TUy nhiên môn này đòi hỏi muốn xem chính xác cho đương số thì phải biết chính xác giờ sinh, ngày tháng năm sinh, nơi sinh, trong đó giờ sinh phải chuẩn thì kết quả mới chính xác

Vongai

Xe buýt
Phong thủy phải xem dựa vào hình thế mới phán chuẩn được, chứ ko phải chỉ qua năm sinh;
Nhưng tử vi thì tỉ lệ đúng cao hơn đấy ạ. Cá nhân em cho là đúng tầm >80%

tuha_vt2015

Xe tăng
Em tin tử vi là đúng, nhưng nó phụ thuộc vào độ cao tay của người lập lá số; và tất nhiên dự báo thì tỷ lệ đúng không thể 100%.
Có điều, dự báo được nhưng có lái được vận số đi theo hướng tốt, tránh được điều xấu hay không lại là chuyện không ai dám chắc => đúng hay sai chả có tác dụng mấy !
* Em biết một "thầy phong thuỷ" cũng khá nổi, đang rất giàu có và thuận lợi với kinh doanh truyền thống; nhưng vừa rồi vợ bị CA HN bắt tạm giam trong một ekip thu hút nhà đầu tư vào mô hình Ponzi. Em tự hỏi là ông ấy có biết trước để kê đệm hay không ?
(Vụ em biết đây:
)

vcvtv

Xe hơi
Tử vi là môn khoa học.

Xin lỗi các cụ không biết thì xin đừng chém chứ em ngâm nát nó mà không hiểu căn cứ khoa học của nó ở đâu mà các cụ bảo là khoa học.

Tóm tắt là có cụ Trần Đoàn rảnh háng lấy cảm hứng từ chòm sao Bắc đẩu rồi chế ra ba cái công thức lăng nhăng cuội thành các sao tự chế rồi ghép lại thành cái lá số gọi là tử vị. Nó chả có cái khoa học bỏ mẹ gì từ đông hay tây mà đích thị là một phép xem số như tất cả các món xem số khác.

Vậy nó đúng hay không đúng? Đó là câu hỏi không dễ trả lời

formen

Xe lăn
Gấu từ hồi làm nhà suốt ngày coi phong thủy làm hỏng hết cả tiến độ. Nói mãi không chịu nghe. Không biết khi nào thì xong nhà đây. Bực mình quá các cụ ạ.
Là do cụ điều phối, cầm nhịp chưa tốt thôi. Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm.

formen

Xe lăn
trong này có cụ nào biết xem tử vi k :D
Cụ tìm thớt lấy là số tử vi, mấy trăm tầng, otofun thì nhiều cao nhân lắm.

Trc cũng có thớt tranh luận về tử vi như này rồi, cụ chã xem gộp thớt đc.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Tử vi là môn khoa học.

Xin lỗi các cụ không biết thì xin đừng chém chứ em ngâm nát nó mà không hiểu căn cứ khoa học của nó ở đâu mà các cụ bảo là khoa học.

Tóm tắt là có cụ Trần Đoàn rảnh háng lấy cảm hứng từ chòm sao Bắc đẩu rồi chế ra ba cái công thức lăng nhăng cuội thành các sao tự chế rồi ghép lại thành cái lá số gọi là tử vị. Nó chả có cái khoa học bỏ mẹ gì từ đông hay tây mà đích thị là một phép xem số như tất cả các món xem số khác.

Vậy nó đúng hay không đúng? Đó là câu hỏi không dễ trả lời
Thật em chẳng tin mấy cái này, có làm mới có ăn, đời nó có nhân quả, còn xem lá số thì ai có duyên thì xem rồi trải nghiệm xem sao ạ. Từ lâu rồi em ko tin bói toán lắm ạ!