[Funland] Xem Đào, phở và piano trên truyền hình

Bánh gấu

Xe hơi
Chính cụ đang bôi nhọ sự hy sinh đó qua giọng điệu bỉ bôi bộ phim và diễn viên cũng như đoàn làm phim đấy
Phim dở thì người ta chê dở, đội làm phim với diễn viên phim có công lao gì cho đất nc mà bắt người ta thấy dở vẫn phải tôn vinh. Cụ đừng lôi đám gừng sỹ nửa vời ăn trắng mặc trơn so với cha ông ta sống cực khổ phục vụ cho cách mạng, hay so với sự hi sinh to lớn của cha ông ta để giờ em với cụ ngồi chém nhảm ở đây. Cụ ngáo phim thì kệ cụ, chả liên quan gì đến lòng biết ơn của người khác.

Đợt trước đi xem phim ở rạp về, em tức quá viết bài này
Thực ra so Đào Phở Piano với the Pianist là nó vô lý rồi cụ. Bên kia là film kinh điển mà. So với Cánh đồng hoang thì đã rất khập khiễng cọc cạch ko có tuổi rồi ạ.
Em có theo dõi 1 loạt bài về bộ phim Đào phở, bọn GenZ cũng chê rất nhiều, có ông vào bảo chúng nó k yêu nc, k xem là k hiểu gì về lịch sử, bọn nó bảo luôn: chúng tôi yêu nước từ trong máu thịt, từ sách lịch sử cha ông truyền lại k phải đi xem 1 bộ phim dở dở dang dang mới biết yêu nước :D

Goya

Xe buýt
Phim xem đa phần là để giải trí, có thêm chút cảm xúc, đồng cảm và học thêm được gì thì quý quá, sao trên này nhiều cụ còm thấy giọng điệu có vẻ hằn học thế 😭
Nếu không nhổ cỏ thì cây sẽ khó phát triển. Giờ còn không biết hay dở, cứ vinh danh bộ phim tệ hại thì làm sao điện ảnh nước nhà khá lên được. Đã thế lại còn mang đi dự Oscar để người ta cười cho.

Aquatrue.vn

Xe hơi
Website
www.aquatrue.vn
Nếu không nhổ cỏ thì cây sẽ khó phát triển. Giờ còn không biết hay dở, cứ vinh danh bộ phim tệ hại thì làm sao điện ảnh nước nhà khá lên được. Đã thế lại còn mang đi dự Oscar để người ta cười cho.
Vấn đề 1 con chim én k làm nổi mùa xuân, việc ai người đấy làm thôi cụ.

Goya

Xe buýt
Thực ra so Đào Phở Piano với the Pianist là nó vô lý rồi cụ. Bên kia là film kinh điển mà. So với Cánh đồng hoang thì đã rất khập khiễng cọc cạch ko có tuổi rồi ạ.
Em có theo dõi 1 loạt bài về bộ phim Đào phở, bọn GenZ cũng chê rất nhiều, có ông vào bảo chúng nó k yêu nc, k xem là k hiểu gì về lịch sử, bọn nó bảo luôn: chúng tôi yêu nước từ trong máu thịt, từ sách lịch sử cha ông truyền lại k phải đi xem 1 bộ phim dở dở dang dang mới biết yêu nước :D
Em bảo tự dưng em nhớ đến thôi chứ ai buồn so sánh đâu cụ, tại cũng là piano và chiến tranh nên em nhớ

NNS

Xe ngựa
Cụ nhầm, không ai coi rẻ sự hy sinh của cha anh cả.
Chỉ có những kẻ bôi nhọ sự hi sinh đấy mới bị người ta coi thường cụ ạ.
Chuyện sinh sau đẻ muộn thì không biết gì cụ lại càng nhầm to. Càng về sau người ta càng có nhiều tài liệu, nhiều thông tin để đánh giá về một sự kiện với những góc độ khác nhau. Do vậy càng về sau càng khó nói láo, khó tuyên truyền một chiều. :))
phim của Việt Nam làm về ngành nào cũng dất dễ mang lại cho người ngành đó sự tự ái, ví dụ như film chiến tranh mang lại cho người lính sống qua thời đạn lửa cảm giác bị xúc phạm, vì "chiến tranh đâu phải trò đùa"

Xe gia đình

Xe điện
Phim dở thì người ta chê dở, đội làm phim với diễn viên phim có công lao gì cho đất nc mà bắt người ta thấy dở vẫn phải tôn vinh. Cụ đừng lôi đám gừng sỹ nửa vời ăn trắng mặc trơn so với cha ông ta sống cực khổ phục vụ cho cách mạng, hay so với sự hi sinh to lớn của cha ông ta để giờ em với cụ ngồi chém nhảm ở đây. Cụ ngáo phim thì kệ cụ, chả liên quan gì đến lòng biết ơn của người khác.

Tranh Van Gốc em thấy rất xấu, cụ có nghĩ thế không.
Đừng tinh vi tỏ vẻ am hiểu nghệ thuật cụ nhé.

akara

Xe hơi
Từ khi nào mà một bộ phim, đạo diễn, diễn viên, đoàn làm phim đại diện cho sự hy sinh của cha ông chúng ta vậy?
Chính cụ đang bôi nhọ sự hy sinh đó qua giọng điệu bỉ bôi bộ phim và diễn viên cũng như đoàn làm phim đấy

Xe gia đình

Xe điện
Từ khi nào mà một bộ phim, đạo diễn, diễn viên, đoàn làm phim đại diện cho sự hy sinh của cha ông chúng ta vậy?
Từ khi nào ý kiến cá nhân lại đại diện cho dư luận như thế này????

Bánh gấu

Xe hơi
Tranh Van Gốc em thấy rất xấu, cụ có nghĩ thế không.
Đừng tinh vi tỏ vẻ am hiểu nghệ thuật cụ nhé.
Tranh Vangogh được chứng minh qua thời gian và tiền bạc rồi cụ, em k cần phải tinh vi thể hiện mình biết về nghệ thuật. Tuy nhiên cụ thấy xấu thấy đẹp em thấy cũng bth, chả liên quan em, chả liên quan gì việc người ta thấy Đào Phở dở mà các cụ cứ bắt người khác phải khen hay, phải tỏ vẻ am hiểu lịch sử mới thích. Đại loại đừng tiêu chuẩn kép cụ ạ.

Xe gia đình

Xe điện
Tranh Vangogh được chứng minh qua thời gian và tiền bạc rồi cụ, em k cần phải tinh vi thể hiện mình biết về nghệ thuật. Tuy nhiên cụ thấy xấu em thấy cũng bth. chả liên quan gì việc người ta thấy Đào Phở dở mà các cụ cứ bắt người khác phải khen hay, phải tỏ vẻ am hiểu lịch sử mới thích. Đại loại đừng tiêu chuẩn kép cụ ạ.
Cụ thấy không hay không có nghĩa là đúng với người khác.
Đừng tỏ vẻ hiểu biết của mình hơn người khác cụ ạ.

Bánh gấu

Xe hơi
Cụ thấy không hay không có nghĩa là đúng với người khác.
Đừng tỏ vẻ hiểu biết của mình hơn người khác cụ ạ.
Em chả tỏ vẻ gì cụ ơi. Em cũng k bắt người khác phải chê hay khen, em đang lật lại cách cụ nói về quan điểm người khác. Cụ lại nhét chữ vào mồm à vào bài em rồi - online thì nhét vào mồm thế nào đc :D. Thế cụ nhé.

Xe gia đình

Xe điện

trungthu2020

Xe tăng
Em chưa khen một câu nào về bộ phim này.
Vì thế em nói những kẻ chê là đang muốn chứng tỏ này nọ.
Em thấy khen chê quyền của mỗi người, cụ tranh luận căng thẳng làm gì. Cuối tuần fun cụ ei
Em mời cụ ly vodka hạ hỏa ah

akara

Xe hơi
Cụ chê phim không hay là chỉ riêng cá nhân cụ thôi nhé, không phải là đúng với tất cả
Trên thì nói ngta chê phim chỉ là ý kiến cá nhân không đại diện cho số đông, dưới thì nói những ng chê đang muốn chứng tỏ?
Thật ra cụ đang muốn nói gì?
Em chưa khen một câu nào về bộ phim này.
Vì thế em nói những kẻ chê là đang muốn chứng tỏ này nọ.