xe sh2012 đang đi thả hết ga rồi tăng ga từ từ xe bị giật giật....

Vicky999

Xe hơi
@tuanla: bác có thể tham khảo xe em: em thay bi tam giác dr.pulley 17,5grm (cùng trọng lượng với bi theo xe) + khoan chuông. Tất cả làm tại bác Sơn-shark.
Kết quả sau 1 tuần: xe chạy ngọt, êm ái, thốc ga lên vèo vèo, khác hẳn lúc trước, đi phê lòi kèn.
Xe em là SH2012 150i.
Em đang chuột bạch sự ổn định của nó xem thế nào, hy vọng vẫn good.
Em cũng đã ghi lại bài độ của cụ Vicky về việc thay full nồi pcx 150 thái, bi và kẹp trượt dr pulley. Để tình hình xem thế nào rồi tính tiếp, chứ đi xe cứ cà giật rung đầu xe thì rất chi là bực mình...
Đang tính làm em tam giác dr pulley cho sh và click 125i giống bác đây, thấy nhiều người khen quá, bác report cho e yên tâm cái :D

chjckenfat

Đi bộ
Giảm sóc zin sh 2012 là hàng hiệu SHOWA japan đấy bác, xe e đi rất êm mà. Có thể do bác nhẹ cân quá hoặc bác chỉnh nhầm, bơm xe căng quá.
Hix .... Minh 75kg ... Như vậy chắc về ăn thêm cho lên 1ta quá :(( ! Thế lốp sau để bao nhiêu là vừa vậy ban ..

needforspit

Xe hơi
Đang tính làm em tam giác dr pulley cho sh và click 125i giống bác đây, thấy nhiều người khen quá, bác report cho e yên tâm cái :D
Em thay dr pulley 17,5g, trọng lượng bằng bi theo xe. Em đang đi theo dõi thêm, có gì thì chỉnh thay sang trọng lượng khác coi thế nào có khác gì không.
Hiện tại với 17,5g thì xe êm, cảm giác hơi gào gào một chút thôi, nhưng không bị sượng khi ga, không giật. Nhưng bốc kiểu thốc thì không có bác nhé, nó chỉ làm êm hơn thôi, còn muốn bốc thốc vọt lên đúng kiểu Sh150 mang lại, em tính chắc phải thay bi khác hoặc bi này nhưng thay đổi trọng lượng, mà cái này phải chuột bạch phát.
Em đang theo dõi thêm 1 thời gian nữa thì mới bít chính xác nó ổn hay không.
Một số anh em em quen cũng đi SH2012, khi ngồi lên xe em với bi dr pulley đều rất ấn tượng về độ êm.
Report thế để bác và anh em quan tâm biết mà quyết định.
Hay là bác thay trọng lượng giảm xuống khác với 17,5 đê, rồi report với anh em có thêm kinh nghiệm. :x

babyangelhp

Xe hơi
cụ Vicky cho e hỏi,là lúc dừng xe lại để vặn ga thì xe dựng chân chống giữa lên rồi bóp phanh hay là để bánh xe tiếp xúc đất như bt rồi làm cụ nhỉ

babyangelhp

Xe hơi
em nghỉ là bác quen đi oto rồi, chứ hình như bác nói hơi quá.
E công nhận là phuộc đi hơi xoc, nhưng mà chuyển về nắc nhẹ nhất thì e thấy ko đến nỗi, hơi mềm lia là khác, giờ e đã chuyển lai nấc số 2 rồi. Mà đi lâu thì nó mềm hơn ban đầu.
hay bác làm chuột bạch đi cắt bớt phuộc và lò xo đi. EM nghĩ sẽ mềm và thấp xe hơn, hihih
của e cũng thấy cứng quá, ko biết có phải do bơm lốp căng quá ko chứ đi thây giảm sóc của nó cứng quá

needforspit

Xe hơi
Em cũng thấy cứng mà, cả trước cả sau.
Chắc chiều về chỉnh nấc giảm sóc về nấc 1 xem thế nào, hiện tại đang nấc 2, lốp thì em bơm theo đúng số cân tiêu chuẩn.
Đi sóc phết, hơi ê ẩm tay lái....

Vicky999

Xe hơi
cụ Vicky cho e hỏi,là lúc dừng xe lại để vặn ga thì xe dựng chân chống giữa lên rồi bóp phanh hay là để bánh xe tiếp xúc đất như bt rồi làm cụ nhỉ
Cụ cứ ngồi trên xe khỏi cần dựng chống. Kn của em thì 1 lần bác lấy xe ra để làm thì làm khoảng 10 phát rồi nghỉ, nếu vẫn chưa hết thì để mai làm tiếp . Cứ lagm như vậy cho đến khi nào hết hẳn thì vệ sinh nồi như e pót trang 9 là ok. Nồi niêu xoong chảo ko đen ko tím gì hết

Chỉnh sửa cuối:

Vicky999

Xe hơi
Hix .... Minh 75kg ... Như vậy chắc về ăn thêm cho lên 1ta quá :(( ! Thế lốp sau để bao nhiêu là vừa vậy ban ..
E chả cần biết bao nhiêu , cứ bơm căng phát rồi xì từ từ, khi nào thấy êm thì thôi, nhưng cũng đừng mềm quá xe ì lắm.

Vicky999

Xe hơi
Em thay dr pulley 17,5g, trọng lượng bằng bi theo xe. Em đang đi theo dõi thêm, có gì thì chỉnh thay sang trọng lượng khác coi thế nào có khác gì không.
Hiện tại với 17,5g thì xe êm, cảm giác hơi gào gào một chút thôi, nhưng không bị sượng khi ga, không giật. Nhưng bốc kiểu thốc thì không có bác nhé, nó chỉ làm êm hơn thôi, còn muốn bốc thốc vọt lên đúng kiểu Sh150 mang lại, em tính chắc phải thay bi khác hoặc bi này nhưng thay đổi trọng lượng, mà cái này phải chuột bạch phát.
Em đang theo dõi thêm 1 thời gian nữa thì mới bít chính xác nó ổn hay không.
Một số anh em em quen cũng đi SH2012, khi ngồi lên xe em với bi dr pulley đều rất ấn tượng về độ êm.
Report thế để bác và anh em quan tâm biết mà quyết định.
Hay là bác thay trọng lượng giảm xuống khác với 17,5 đê, rồi report với anh em có thêm kinh nghiệm. :x
Để e ra coi người bán tư vấn sao cái đã. Theo kn của nhiều người đã xài thì bi tam giác giúp tăng hiệu suất xe khá rõ đấy.

babyangelhp

Xe hơi
xe roda thay dầu lần đầu thì chỉ thay dầu máy hay thay cả dầu lap các cụ nhỉ

LXie

Xe tải
Bài của cụ vicky999 rất hiệu quả. Từ nay SH có vacxin rồi:))

pikachu225

Xe tải
Để e ra coi người bán tư vấn sao cái đã. Theo kn của nhiều người đã xài thì bi tam giác giúp tăng hiệu suất xe khá rõ đấy.
cái vụ bi tam giác này em sợ xanh mặt rồi, xe sh nay ko thay bi tam giac dc đâu thay vô chạy cảm giác ko dc ngon . em củng bon chen thay bi tam giác 16g chạy bốc hơn với bi zin chút xíu ah nhưng máy kêu quá chừng . Mà nghe nói xe này phải thay bi tròn chứ dừng nên thay bi tam giác

Vicky999

Xe hơi
cái vụ bi tam giác này em sợ xanh mặt rồi, xe sh nay ko thay bi tam giac dc đâu thay vô chạy cảm giác ko dc ngon . em củng bon chen thay bi tam giác 16g chạy bốc hơn với bi zin chút xíu ah nhưng máy kêu quá chừng . Mà nghe nói xe này phải thay bi tròn chứ dừng nên thay bi tam giác
Bác đi bi tam giác nhẹ hơnbi zin, bi tròn zin 17.5 gram mà bác. Bi nhẹ hơn máy gào hơn đó. E đang đợi có hàng bi tam giác 17.5 gram.
Mà nghe nhiều bác nói bi tam giác kêu to hơn, chả biết sao nữa. Ngoài ra bi tam giác phải lắp đúng chiều nữa bác ợ, sai là mệt lắm đấy, phải thay chảo bi luôn đấy.
Đây này http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/361459-Cách-lắp-bi-nồi-tam-giác-Dr-Pulley-đúng-kỹ-thuật!

Vicky999

Xe hơi