Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

RAVA

Xe ba gác
Cá nhân em đã đi nhiều xe Hàn và Nhật, rút ra kết luận là có tiền thì em vẫn mua xe Nhật :D dù em đang đi xe Hàn đây. Các cụ cứ chạy tầm 8-10v thì sẽ thấy sự khác biệt kha khá ;;)
-Muốn biết xe Hàn tốt ntn cứ vào các TTBH và SC của Hyundai và Kia hỏi mấy chú thợ là biết ngay, em đi vào mấy chỗ đấy chưa bao giờ thấy ông nào bảo bất cứ đồ phụ tùng nào của Hàn lại tốt hơn Nhật cả, thậm chí đến từng chi tiết luôn!^#(^

matiz19

Xe tăng
-Muốn biết xe Hàn tốt ntn cứ vào các TTBH và SC của Hyundai và Kia hỏi mấy chú thợ là biết ngay, em đi vào mấy chỗ đấy chưa bao giờ thấy ông nào bảo bất cứ đồ phụ tùng nào của Hàn lại tốt hơn Nhật cả, thậm chí đến từng chi tiết luôn!^#(^
Có ai dám đụng đến cái sự bền bỉ của Nhật đâu mà cụ cứ giải thích. Đầy xe Nhật bền bỉ vẫn xập tiệm nếu không chịu khó đầu tư thiết kế. Toy thì khá hơn cả vì đang đi theo chân thiết kế của xe Hàn, đúng là "HK khẳng định thương hiệu khiến Toy phải e sợ" :D

raklei

Xe điện
hàn xẻng là cái nôi khoa học kỹ thuật cả thế giới nên toy đi theo là chuẩn đúng hướng rồi =))

miuzicar

Xe tải
Cá nhân em đã đi nhiều xe Hàn và Nhật, rút ra kết luận là có tiền thì em vẫn mua xe Nhật :D dù em đang đi xe Hàn đây. Các cụ cứ chạy tầm 8-10v thì sẽ thấy sự khác biệt kha khá ;;)
E cũng cùng quan điểm với cụ,trước e chạy 1 e Gentra sau đó là Lax mua từ mới nhưng chạy tầm 10v là bắt đầu có những bệnh vặt rất khó chịu và một điều là nếu chạy xe Nhật thì vận hành trên một quãng đường dài mới thấy sự khác biệt về thiết kế cho người lái.
E thấy Toy thiết kế đơn giản nhưng thực dụng vận hành thì nhàn nhã hơn,ngồi trong xe cảm giác thoáng và rộng dãi hơn có lẽ vì kô màu mè và rối mắt.

lapin

Xe container
E cũng cùng quan điểm với cụ,trước e chạy 1 e Gentra sau đó là Lax mua từ mới nhưng chạy tầm 10v là bắt đầu có những bệnh vặt rất khó chịu và một điều là nếu chạy xe Nhật thì vận hành trên một quãng đường dài mới thấy sự khác biệt về thiết kế cho người lái.
E thấy Toy thiết kế đơn giản nhưng thực dụng vận hành thì nhàn nhã hơn,ngồi trong xe cảm giác thoáng và rộng dãi hơn có lẽ vì kô màu mè và rối mắt.
Công nhận xe toi rộng dãi, đơn giản nên cảm giác thoáng, lái nhàn nhã, chạy trên 100 km vẫn kô muốn dừng, chỉ muốn đi tiếp.:D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Có cái Logo và chữ Corolla thì bảo đó là phog cách của Toy, chứ nếu khôg có chữ và Logo thì đố ai biết đó là xe Toy, chắc chắn 100% sẽ bảo là xe Hàn! Cái kiểu thiết kế bo tròn và uốn lượn xe Hàn làm đầu tiên, giờ đến Toy, nếu không muốn dùng từ bắt chước thì gọi là làm theo vậy bác nhỉ!
Bác tìm hộ xem có chiếc nào của Toy có cái ca lăng giông thế không mà bảo nhìn phát biết ngay là Toy? Tài thật!
em thấy Toy nội địa nó có tkế này từ lâu rồi, dòng scion cũng có dùng kiểu đường nét này cho thị trường mẽo. nó chỉ lạ với 3 dòng xe chủ lực ở VN thôi.

Em thấy các cụ khen Toy nó rộng rãi thì chắc bịnh nặng rồi. 2 cái xe gần ngang tiền nhau thì vios rộng hơn cerato??? =))

Em thấy cứ hợp với mình, máu là chiến, tranh luận cũng chả đi đến đâu. Tủ lạnh, máy giặt hay bếp gas em muốn muôn cái nào dùng thiên niên vạn đại, chứ tivi hay xe thì sớm muộn cũng lên đời, bằng tiền cái altiz mới thì mua được 1 cái cerato mới rộng ngang thế cho mình với 1 cái buổi sáng cũ cho gấu. Hoặc cái tiền chênh lệch thì cho phép sửa nhòe sau 10 năm vẫn dư ra ối :)

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Em thấy cứ hợp với mình, máu là chiến, tranh luận cũng chả đi đến đâu. Tủ lạnh, máy giặt hay bếp gas em muốn muôn cái nào dùng thiên niên vạn đại, chứ tivi hay xe thì sớm muộn cũng lên đời, bằng tiền cái altiz mới thì mua được 1 cái cerato mới rộng ngang thế cho mình với 1 cái buổi sáng cũ cho gấu. Hoặc cái tiền chênh lệch thì cho phép sửa nhòe sau 10 năm vẫn dư ra ối :)
Vẫn chưa qua được cái thời ăn chắc mặc bền đâu cụ.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
em thấy Toy nội địa nó có tkế này từ lâu rồi, dòng scion cũng có dùng kiểu đường nét này cho thị trường mẽo. nó chỉ lạ với 3 dòng xe chủ lực ở VN thôi.

Em thấy các cụ khen Toy nó rộng rãi thì chắc bịnh nặng rồi. 2 cái xe gần ngang tiền nhau thì vios rộng hơn cerato??? =))

Cerato hay forte sao so với Altis được kụ ơi.

otohagiang

Xe container
Hơn mỗi cái giá và chất lượng , còn mọi thứ thua xe Hàn xa :D
mvợ em hàng ngày vẫn vần vô lăng con COROLLA nhập, anh em của ALTIS sx ở Mẽo
mua từ hồi em còn đi SONATA, em không thích sedan TOY cho lắm nhưng bên ngoại toàn đi TOY, nên nó mua TOY cho lành
nói thật là em không có tí ấn tượng nào về tính năng vận hành của nó, nhưng vợ em lại rất thích
nhàn nhã, nhẹ nhàng, đổ xăng là chạy miết, chở F1 đi học ngon nghẻ
trước có bác trên này từng khen ALTIS chạy hơn cả SONATA, em nói thật là em suýt nữa phụt luôn cái chỗ nước vừa mới uống chưa kịp trôi =))
vận hành không thật sự nổi bật, ngoại hình không đẹp lắm nhưng cái độ bền, ít hư hỏng vặt, ăn uống cũng không hề quá đáng, lí do mà nó thuyết phục khách hàng hơn xe Hàn có lẽ ở đấy, ở VN thì thêm thương hiệu TOY luôn được đánh giá cao hơn
em hỏi bác ấy thế xem bác ấy đánh giá hơn ở điểm nào thôi, nếu hơn về đồ chơi, vận hành thì em không nghe nhưng độ bền thì chắc chắn là hơn

junyong

Xe buýt
Rõ ràng là bắt chước kiểu như "dòng chảy" uốn éo rồi còn gì, cụ cứ cãi! :)) Giờ chả lẽ lại nhận là học theo anh Hàn, xấu hổ chết!
Em tưởng bác đi xe Mitsubishi của Nhật chứ? Bác lại định lên đời xe Hàn ạ?

The Chariot

Xe hơi
em không dám bình luận gì về tính năng, vì em chưa được trèo lên nhiều xe như các bác, nhưng em thấy thiết kế xe Hàn bây h hơn xe Toy, Toy có kiểu thiết kế bảo thủ và cẩn trọng quá, không đổi mới gì nhiều

raklei

Xe điện
em không dám bình luận gì về tính năng, vì em chưa được trèo lên nhiều xe như các bác, nhưng em thấy thiết kế xe Hàn bây h hơn xe Toy, Toy có kiểu thiết kế bảo thủ và cẩn trọng quá, không đổi mới gì nhiều
hơn cái gì hả cụ, mấy cái toy như highlander, rav4... e chưa thấy thằng hàn nào so đc.
còn về bên trong thì nhìn xe hàn mấy cái xe đời cũ ko có gì thì ko sao;
mấy cái xe đời mới trông rối tinh măng miếng xanh đỏ tím vàng nhìn như nhà quê ra tỉnh ấy :D

otohagiang

Xe container
hơn cái gì hả cụ, mấy cái toy như highlander, rav4... e chưa thấy thằng hàn nào so đc.
còn về bên trong thì nhìn xe hàn mấy cái xe đời cũ ko có gì thì ko sao;
mấy cái xe đời mới trông rối tinh măng miếng xanh đỏ tím vàng nhìn như nhà quê ra tỉnh ấy :D
ha ha ha, không biết bác đã đi những xe gì rồi
thằng RAV4 em thấy đi không thích bằng SANTAFE, ngoại trừ việc tay lái thằng SAN ở tốc độ cao thì nhẹ hơn
nói thằng RAV4 mà chưa có thằng Hàn nào so được thì chịu rồi, nếu bác không thích SANTA thì VERA chắc chắn là sẽ hơn được, à mà phải nói là hơn hẳn RAV4 ấy chứ nhỉ, VERA so với RX350 cơ mà, dù có thể chưa bằng RX nhưng chắc nó cũng đủ ăn được RAV4 rồi đó nhỉ?
chẹp chẹp
còn mấy cái xe đời mới, cái xe mà bác kêu là nhà quê ra tỉnh ấy mà, cũng có rất nhiều người đang đi đó
nói như bác thì khác qué gì thằng lái cái xe đó cũng ngang mẹ nó với nhà quê ra tỉnh rồi
mà hình như bác ở bển, cuộc sống có vẻ sung túc hơn nên chả thèm để ý mấy thằng nhà quê ra tỉnh đâu nhỉ???