Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

coolpix8700

Xe ngựa
trungan nói:
Xe Hàn, Huyndai ổn phết đấy chứ các cụ
Cụ chỉ được cái nói đúng thôi.
Cả 2 đều đúng, nếu xe hàn không được như hiện nay thì tỷ lệ xe tầu còn cao nữa, tai nạn do xe buýt, xe tải còn cao hơn rất nhiều.
Cố lên xe hàn, cố lên để giành lại ngôi vị bị quân nhà anh tập tiếm mất!

thongnhat

Xe buýt
Giờ luật mới xe tải cũ của Hàn (cả Mỹ) hết cửa rồi các cụ à. Giờ là thời của xe tải tầu hoặc xe Nhật mới, tuỳ lựa chọn theo sở thích và chiến lược kinh doanh. Mấy năm nữa đầu Hyundai vắng bóng, các cụ lại có tổng kết về máy dầu của Nhật tốt hơn cả máy Hàn.

DangHoangDe

Xe điện
Giờ luật mới xe tải cũ của Hàn (cả Mỹ) hết cửa rồi các cụ à. Giờ là thời của xe tải tầu hoặc xe Nhật mới, tuỳ lựa chọn theo sở thích và chiến lược kinh doanh. Mấy năm nữa đầu Hyundai vắng bóng, các cụ lại có tổng kết về máy dầu của Nhật tốt hơn cả máy Hàn.
Chả biết sao chứ đi FT Diezel chả khác gì Công nông so với SantaFe Diezel ạ. :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Tại sao bác lại thấy không liên quan?
Mọi tranh luận về VSC-ESP ở đây đều đề cập tới an toàn GT - hay tai nạn cả!
Bác nói 2b (chắc chỉ xe gắn máy) từ 2004 đã trang bị ESP thì em hỏi bác là có mấy cái 2B ở VN được trang bị ESP!
Bác nói về xe đạp không có ESP em cũng khuyến cáo bác tìm hiểu xem xe đạp đóng góp bao nhiêu phần trăm tai nạn ở VN.
Xe tải, xe khách có thể khó hơn, nhưng 16 chỗ, thì cái xe trang bị ESP cuối cùng ít tìm được khách hàng hơn đành rời bỏ thị trường để cho cái xe không trang bị lên ngôi!
Câu hỏi của em là tại sao mấy loại phương tiện đóng góp nhiều tai nạn nhất lại không được trang bị ESP và bác lại thấy chẳng liên quan. Vậy mục đích của các bác chỉ để chỉ trích "Toy không tôn trọng người Việt đi xe vì không trang bị VSC"?
em tưởng nếu so thì phải so những cái sêm sêm nhau thì mới đúng chứ, hóa ra ko phải ạ?
còn sprinter nó ko bán nữa rồi mà sao hiace vẫn bán ko chạy thì có nên xem xét ko nhỉ?

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cả 2 đều đúng, nếu xe hàn không được như hiện nay thì tỷ lệ xe tầu còn cao nữa, tai nạn do xe buýt, xe tải còn cao hơn rất nhiều.
Cố lên xe hàn, cố lên để giành lại ngôi vị bị quân nhà anh tập tiếm mất!
kinh tế càng khó khăn càng rủi ro thì xe tàu càng bán chạy, chả có gì lạ. em tưởng cái này đơn giản cụ ubi có thể ko rõ nhưng bác phải rõ chứ nhỉ? xưa lên bờ hồ em toàn nhảy tàu điện, an toàn lắm :)

DangHoangDe

Xe điện
Bác Kul cứ thần thánh cái Zace, bên e còn cả chục cái, hnao đi là sóc lộn ruột.

coolpix8700

Xe ngựa
...còn sprinter nó ko bán nữa rồi mà sao hiace vẫn bán ko chạy thì có nên xem xét ko nhỉ?
Có chứ bác!
Điều này em cũng hy vọng là các bác nhìn thấy!
Người Việt rất tỉnh, xe Toy mà không bằng xe khác là người ta mua xe khác luôn. Mang mác Toy chẳng là cái gì cả!

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
bác cứ giấu mà chả chịu nói hết ý, em nói nốt hộ bác thế này có đúng ko:
dân biết về xe nhiều thì càng ngày càng ít chọn TOI, nhưng trong đại bộ phận dân chúng thì vẫn quá độ nên ... (em nói Toi chứ ko nói toyota nhé)
em dự đúng thì bác mời em mấy ly nhá :)

coolpix8700

Xe ngựa
Bác vẫn luôn cố quanh co, không muốn thấy sự thật sờ sờ ngay trước mắt!
Em chỉ xin nhắc lại ý trên: cái ô tô với đại đa số gia đình người Việt là 1 tài sản lớn. Vì vậy phần lớn người ta chẳng đi mua ô tô theo bầy đàn như các bác cố gắng gán ghép. Mà đại đa số người Việt mình, trước khi xuống tiền cho 1 cái ô tô thì đã chạy khắp nơi tìm hiểu. Cũng chính vì vậy, môt cái xe dù có mang nhãn hiệu Toyota mà không bằng cái xe khác thì đại đa số người ta sẽ mua cái xe khác, chứ không phải cái Toyota. Minh chứng thì chính bác đang nêu lên về cái Hiace và cái Transit!
Còn về việc "quá cái độ" của bác em chẳng bàn. Nói như vậy thì người Nhật người ta đi quá rồi, bây giờ vòng lại hay sao. Ở nước người ta Toyota mới chiếm tỷ lệ tuyệt đối chứ không phải Việt Nam!

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác vẫn luôn cố quanh co, không muốn thấy sự thật sờ sờ ngay trước mắt!
Em chỉ xin nhắc lại ý trên: cái ô tô với đại đa số gia đình người Việt là 1 tài sản lớn. Vì vậy phần lớn người ta chẳng đi mua ô tô theo bầy đàn như các bác cố gắng gán ghép. Mà đại đa số người Việt mình, trước khi xuống tiền cho 1 cái ô tô thì đã chạy khắp nơi tìm hiểu. Cũng chính vì vậy, môt cái xe dù có mang nhãn hiệu Toyota mà không bằng cái xe khác thì đại đa số người ta sẽ mua cái xe khác, chứ không phải cái Toyota. Minh chứng thì chính bác đang nêu lên về cái Hiace và cái Transit!
Còn về việc "quá cái độ" của bác em chẳng bàn. Nói như vậy thì người Nhật người ta đi quá rồi, bây giờ vòng lại hay sao. Ở nước người ta Toyota mới chiếm tỷ lệ tuyệt đối chứ không phải Việt Nam!
transit với hiace mà mua làm xe gia đình thì em chưa thấy. nên cái này có lẽ soi theo kiểu khác bác nhỉ. nhưng ranger với hilux làm xe gia đình thì ngày càng nhiều còn cái nào nhiều hơn thì em ko nhớ, mà do bệnh này lây từ mấy ông kd ra cộng đồng. em cứ coi mấy ông kd biết về xe nhiều hơn dân thường
nên đi, sao mà họ íu thần thánh toi như dân thường nhỉ? em ko bán xe nên cũng chả biết so sánh ở mấy cái pk xe kd thì giá trị toi đắt rẻ hơn hãng khác ntn, chỉ thấy có vẻ bán ko chạy. chả nhẽ vios thì là tài sản còn ranger thì ko, nhẽ nào lại thía.
em chửa chê toyota bao giờ nhưng toi ld mà ứng xử như các thị trường khác thì còn gì để chém ở đây nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
TOYOTA là tài sản.
Hãng khác là RƠM RÁC. :))
TOY lúc nào cũng chạy ngoài đường, ko có gì hỏng mà cứ khen là đơn giản nên thợ xe đạp cũng sửa được. :))
Vâng, ngoài những lúc đi xưởng thì xe hàn em thấy chạy cũng ổn phết cụ ạ :))

Isu_zu

Tháo bánh
Khi nào mà box H-K có topic " xe Toy hiện khá hơn Hàn", và các bác đi Toy vào chém nhiệt tình, khi ấy em sẽ tin Xe Hàn tốt hơn thật :)).

coolpix8700

Xe ngựa
..., mà do bệnh này lây từ mấy ông kd ra cộng đồng. em cứ coi mấy ông kd biết về xe nhiều hơn dân thường nên đi, sao mà họ íu thần thánh toi như dân thường nhỉ? em ko bán xe nên cũng chả biết so sánh ở mấy cái pk xe kd thì giá trị toi đắt rẻ hơn hãng khác ntn, chỉ thấy có vẻ bán ko chạy. chả nhẽ vios thì là tài sản còn ranger thì ko, nhẽ nào lại thía...
Bác muốn bỏ Hiace-Transit đi, nhưng lại muốn kéo về "xe kinh doanh" và lại quay lại "chính bác viết" nhé?
Muốn nói về xe kinh doanh, em đã có 1 câu: "nếu người nước ngoài lần đầu tiên sang VN mà chạy ngay cao tốc HN-TN vào buổi sáng thì họ nghĩ ngay "người Việt hình như xe dưới 9 chỗ biết duy nhất mỗi cái Ỉn". Thực sự thì đầu giờ sáng trên cao tốc HN-TN là hội của Ỉn. Ngoài mấy cái xe tải, xe buýt thì nhìn trước, nhìn sau (và em chạy nhanh nên cũng hay vượt họ) toàn Ỉn... (hôm nay thì em viết chung các loại biển, từ LD, đen đến xanh-đỏ)!

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác muốn bỏ Hiace-Transit đi, nhưng lại muốn kéo về "xe kinh doanh" và lại quay lại "chính bác viết" nhé?
Muốn nói về xe kinh doanh, em đã có 1 câu: "nếu người nước ngoài lần đầu tiên sang VN mà chạy ngay cao tốc HN-TN vào buổi sáng thì họ nghĩ ngay "người Việt hình như xe dưới 9 chỗ biết duy nhất mỗi cái Ỉn". Thực sự thì đầu giờ sáng trên cao tốc HN-TN là hội của Ỉn. Ngoài mấy cái xe tải, xe buýt thì nhìn trước, nhìn sau (và em chạy nhanh nên cũng hay vượt họ) toàn Ỉn... (hôm nay thì em viết chung các loại biển, từ LD, đen đến xanh-đỏ)!
Nếu KD 9 chỗ đổ xuống thì bác nên hỏi những người dùng starex xem nó ntn rồi hãy kết luận ạ! Còn những cái "thần thánh" thì em cũng không giải thích được, nó là phạm trù tâm linh mất rồi :D

Khi nào mà box H-K có topic " xe Toy hiện khá hơn Hàn", và các bác đi Toy vào chém nhiệt tình, khi ấy em sẽ tin Xe Hàn tốt hơn thật :)).
Chuyện quả trứng với con gà thế thì wính nhau to :D

coolpix8700

Xe ngựa
Em chẳng phải hỏi họ, mà nhìn xe chạy hàng ngày thấy ngay!
Còn sờ ta dếch của bác thành công hay không thì nên chờ, chắc cần chờ như cái topic này bắt đầu từ năm 2011 và rất nhiều rự về khai tử Toyota rồi!
Thực ra ngay chính em cũng đã dự, dù chưa đề cập đến thời gian cụ thể về cáo chung của cái Ỉn và cái Fò Tủn. Nhưng đến bây giờ cũng cảm thấy mình chạy hơi nhanh...!

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em chẳng phải hỏi họ, mà nhìn xe chạy hàng ngày thấy ngay!
Còn sờ ta dếch của bác thành công hay không thì nên chờ, chắc cần chờ như cái topic này bắt đầu từ năm 2011 và rất nhiều rự về khai tử Toyota rồi!
Thực ra ngay chính em cũng đã dự, dù chưa đề cập đến thời gian cụ thể về cáo chung của cái Ỉn và cái Fò Tủn. Nhưng đến bây giờ cũng cảm thấy mình chạy hơi nhanh...!
Thành công hay không thì em cũng không biết, nhưng em biết vài lão cũng có starex, đều phản hồi tích cực. Còn chuyện mua ỉn để cho thuê chạy thì vài đứa bạn em cũng làm, với quan điểm 4-5 năm sau bán cho được giá hoàn toàn bám vào cái phạm trù tâm linh thôi, không có cơ sở kỹ thuật nào chỉ ra cả :D

coolpix8700

Xe ngựa
Em chẳng bao giờ đánh giá sự việc bằng cách bịt mắt lại rồi đi hỏi mấy ông bạn của bác hay mấy ông đi sờ ta!
Cái Ỉn đã chạy ở VN được 10 năm rồi. Xe cũ bán chạy vì chỉ "nghe đồn vẫn tốt" liệu có tồn tại được như vậy hay không? Sao xe Fọt, xe hàn không mua về kinh doanh rồi bán lại lấy "tin đồn" như vậy đi?

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
đấy là do ruột của cụ nhá, ứ phải do zace
hì, cơ quan em h có 2 em, 1 ford everest lô đầu về VN năm 2005, 1 zace 2003. Zace đi 30 vạn có dư, ford dầu mới 15 vạn. Thật lòng em ngồi zace thích hơn:))

2 em này em nghĩ giá bán lại bây giờ same same nhau, cụ nghĩ em nào ra đi nhanh hơn nếu phát giá?