Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

lehai85

Xe máy
toyota vẫn nhất

Thế khác gì chơi khó bọn Huynhdai, xe mới không dám mua vì sợ mất giá, mấy ông chơi xe kinh nghiệm chỉ nhăm nhe đi mua xe cũ. Chơi như thế hãng làm sao đủ doanh thu để nhập, thảo nào em nó tuyệt chủng cũng phải thôi :(
chuẩn bác

escapevn

Xe đạp
Em thấy xe Hàn cảm giác lái ko sướng bằng Toy đâu ạ

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Mấy vụ cao tốc đã chứng minh FT và Innova nhắm mắt đạp phanh (túi khí không bung, khung thì mềm) điều kỳ diệu vẫn không đến. Mấy em Phò hay Ỉn tốt nhất cấm không cho sử dụng trên đường cao tốc, cho về quê cầy ruộng ở tốc độ 60 hoặc mã 80km/h là hợp lý hơn cả
Ơ, cụ cứ nói thía nào ý chứ. Của một đống tiền của em đấy nhá

cụ LuuLeHong đang hỏi altis bản cũ phom 2009 hoặc bản cũ hơn vì topic lập 09/5/2010, cụ xem video em vừa tháo lọc gió của em ra, và em khẳng định cho cụ biết xe em là mua mới có sẵn lọc gió rồi nhé, em đã bảo cụ đừng chém nữa là lịch sự lắm rồi,
.
Bây giờ có lọc rồi nhá -không phải hạng vừa đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em đang đi 3 cái xe, có 1 cái nếu nói về hệ thống an toàn có khi nên nói nó được đến chân răng, còn cái còn lại thì là 1 cái xe cơ, chẳng có gì kể cả ABS. Mỗi cái em chạy một kiểu, chẳng thế mô tả mỗi khi nhảy lên cái xe MT, bẻ cần số lượn trên đường vùng núi, không ABS thì em chạy kiểu không ABS... Nếu nói không bằng cái gần tận răng kia chưa chắc đúng!
Ngay 2 cái kia 1 cái là VSC, cái còn lại là ESP. 2 hệ thống, dù theo nguyên lý chỉ là 2 cách gọi, nhưng thực ra chúng là 2 hệ thống chẳng hề giống nhau... Em đang chạy chúng chứ không phải đã được xem video!
Bữa trước em gửi bác cái Clip vì mấy cái công nghệ lởm khởm trên RX8 làm thay đổi cả nội dung phim Ironman chắc bác chưa rảnh để xem rồi.
Em chưa hiểu rõ ý bác lắm, ý bác là chả cần ABS hay VSC ạ? :D

Cụ thần tượng công nghệ nhể. E hỏi chút, cụ và mọi người trong nhà cụ có bao giờ đi 2 bánh như xe máy, xe đạp điện ko, hay chỉ đi ô tô Đức trang bị tận răng? Nếu có thì 2 bánh có đc trang bị tận răng ko?
em thấy từ 2004 đã có 2 bánh trang bị phanh đĩa trước sau, giảm xóc lò xo hơn cả Zace rồi ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Bữa trước em gửi bác cái Clip vì mấy cái công nghệ lởm khởm trên RX8 làm thay đổi cả nội dung phim Ironman chắc bác chưa rảnh để xem rồi.
Ý cụ ấy là e Zace là chuẩn chỉ của ô tô. :)

FFC-FFi

Xe tải
Bền và an toàn là 2 tính chất mà ai mua xe cũng muốn, nhưng 2 tc này lại ko liên quan với nhau. Đã mua Toy (xe cỏ) thì phải chấp nhận thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
em thấy từ 2004 đã có 2 bánh trang bị phanh đĩa trước sau, giảm xóc lò xo hơn cả Zace rồi ạ :D
Bác lại cần đọc lại rồi!
Chưa bao giờ em nói chả cần cái gì cả. Điều duy nhất em vẫn đang nói là có như thế nào em cũng sẽ sử dụng được và vẫn đảm bảo an toàn cho bản thân và người nhà+công việc!
Còn em cũng nói công nghệ gì cũng có mặt ưu và mặt hạn chế. Cái Ỉn để thay thế cái Zace và Ỉn chẳng còn dùng nhíp. Nhưng nhíp cũng chẳng phải toàn là nhược. Ỉn đi đường xấu nhiều (chưa cần phải chở nặng bằng) thì ống thụt nhanh chẩy dầu. Zace chẳng có cái gì, cũng như cái nhíp chẳng có dầu nên chở năng vào đường xấu chẳng bao giờ phải lo. Em không chỉ đi dưới đồng bằng mà suốt dọc Tây - Đông Bắc, có những lần vượt lũ qua ngầm, em qua xong chẳng thấy cái xe nào phía sau nữa... nhưng gần 16 năm nay em chưa bao giờ phải dừng giữa đường vì cái xe này giở chứng cả. Cái Tiguan chạy đường xấu bẩn rất tốt với các tiện ích chống trơn, chống bùn lầy,... của nó, nhưng đi vùng xa dài ngày là em vẫn phải lôi Zace chạy. Đơn giản là cái Zace cả xăng 83 (nếu còn) nó vẫn ngốn và chẳng làm sao. Còn Tiguan phải chạy xăng 95, nếu có dùng 92 thì chỉ thỉnh thoảng. Mà vào vùng sâu, vùng xa thì 92 chưa chắc đúng!

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Chốt lại ông nào hay đi đường xấu, miền núi hoặc ở quê tốc độ khoảng 60-70 km/h thì nên mua Ỉn hay Phò, còn đừng có đú lên cao tốc rồi phi tốc độ 100km/h cẩn thận kèo rúc mít, ngửa bụng hoặc lao xuống ruộng ngay =))

lehai85

Xe máy
toyota vẫn nhất - Bền và an toàn là 2 tính chất toyota

ATTILA

Xe điện
E chỉ buồn cười là nhiều cụ đi xe Hàn cố bấu víu vào doanh số xe tải Hàn áp đảo => Xe Hàn ngon đấy chứ ... bla bla. Ko ngon sao xe Tải toàn chọn xe Hàn, đi dã chiến mãi chả sao, công nghệ máy dầu thì Hàn xẻng tốt hơn Nhật... Nhưng h xe tải Tàu lên ngôi thì các cụ đó im bặt về chuyện xe tải@@ Chả có nhẽ sợ ko dám so với xe tải tàu:D
Cái đó thì còn do cái chính sách, cái cam kết, cái cách làm ăn, cái lobby, cái ngay sát bên hông ko mất nhiều công vận chuyển,cái tham.....chứ ko phải do cái xe tải MÁY DẦU của thằng Tập nó tốt cụ ạ.

DangHoangDe

Xe điện
Xe buýt Hàn đi mãi chả hỏng. Tư nhân giờ chuyển hết từ Buýt Tàu sang buýt Hàn. Ngược lại, ông NN lại từ buýt Hàn sang đi Tập. :))

Isu_zu

Tháo bánh
2 tính chất này cái nào là của Toy:
1. Bền.
2. An toàn.
3. Cả 2.
:))
Tính chất hay nhất của Toy và xe Nhật nói chung, là làm cho mấy bác xe Hàn có tính GATO rất khó chịu, vì ai cũng nói Nhật hơn Hàn, chỉ một số ít công nhận Hàn kém Nhật.
Bằng chứng là cái thớt này dài kinh, nhai đi nhai lại :)).

coolpix8700

Xe ngựa
Cái đó thì còn do cái chính sách, cái cam kết, cái cách làm ăn, cái lobby, cái ngay sát bên hông ko mất nhiều công vận chuyển,cái tham.....chứ ko phải do cái xe tải MÁY DẦU của thằng Tập nó tốt cụ ạ.
Thực ra nói là lobby với mấy cái xe chẳng hơn công nông đầu dọc ấy thì hơi hạ thấp chính trị quá. Nếu có chỉ trích mấy ông làm chính sách thì nên nói phần "tại sao xe không an toàn như vậy mà vẫn cho chúng chạy!".
Còn chữ tốt ở đây thì cần phải nói rõ thêm là tốt về cái gì, mặt nào. Với nhiều người thì mặt xấu với đại đa số lại tốt vì phù hợp với họ!
Chính cái "tốt" hiện tại của xe tầu để đang áp đảo xe hàn là cái "tốt" của xe hàn với xe Âu-Mỹ đấy cách đây chưa lâu đấy. Trước đây em đã chỉ ra điều này và còn viết rất rõ tại sao những loại xe này lại "tốt" "được" như vậy mà xe Âu - Mỹ không đạt, nhưng các bác fans hàn vẫn tán dương cho cái "tốt" ấy và nâng nó lên thành "nhất thế giới"!