Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Value for money của cụ chỉ là đánh giá của cá nhân cụ, chứ chắc gì đúng. Bao nhiêu tổ chức, tạp chí đánh giá xe nổi tiếng mà còn phờ râu trê kiểm nghiệm 1 model xe :), mình cụ mà làm được chắc cả thế giới biết cụ ếch truyên rồi :)). Ai mua xe chả có Value cho riêng họ!
Thế giới nó có cái này để mình tham khảo kụ này.
http://usnews.rankingsandreviews.com/cars-trucks/Best-Cars-for-the-Money/

Hoa Vinh

Xe tải
Chắc cũng chỉ 40-50 năm nữa là Hàn đuổi kịp Nhật về công nghệ ô tô như bây giờ thôi! Nói thì lâu chứ mấy chục năm cũng nhanh thôi mà \:D/

dngduc

Xe điện
Cái của cụ X-Trails em cóc tin, có nhẽ đâu trong list Toy chỉ có được hai ông Truck/Pickup :(

haven't got

Xe đạp
xe Hàn em thấy đẹp và nhiều option hơn Toy ! Nhưng thị hiếu dân VN là thích hàng Nhật vì thế mua xe Nhật bán đi được giá hơn! Nhiều người nói đi xe Hàn một thời gian thì hao xăng và chóng xuống hơn xe Nhật cái này đúng ko ạ?

Isu_zu

Tháo bánh
Cái của cụ X-Trails em cóc tin, có nhẽ đâu trong list Toy chỉ có được hai ông Truck/Pickup :(
Cụ có ghét Toy, cũng đừng lộ quá :)). 2 cái Lexus, 2 cái truck/pick up và 1 cái Scion, là mấy của Toy hả cụ . Chưa kể xe Hàn nhõn 1 em, xe Nhật 10 chú :)).

X-trails

Xe cút kít
Cụ có ghét Toy, cũng đừng lộ quá :)). 2 cái Lexus, 2 cái truck/pick up và 1 cái Scion, là mấy của Toy hả cụ . Chưa kể xe Hàn nhõn 1 em, xe Nhật 10 chú :)).
Có thể kụ ý chỉ tính TOY nguyên bản thì sao ợ, hehe

RAVA

Xe ba gác
xe Hàn em thấy đẹp và nhiều option hơn Toy ! Nhưng thị hiếu dân VN là thích hàng Nhật vì thế mua xe Nhật bán đi được giá hơn! Nhiều người nói đi xe Hàn một thời gian thì hao xăng và chóng xuống hơn xe Nhật cái này đúng ko ạ?
-Em cũng nghe Tây nó đồn là như thế, chả biết có đúng ko?:))

adco

Xe điện

adco

Xe điện
những còm chính xác thế này mà cụ bỏ vào đây nó phí ra, các cụ fan toi thể nào cũng lờ đi rồi cho tượt sâu mất hút. em mời cụ mấy vại cho mấu, đợt này cụ luulehong biếu nhiều quá, em uống 1 mình không hết :))
Nghe cụ ấy kết ngay 2 câu đầu :
-Xe Hàn hiện khá hơn Toy (xe Nhật nói chung)? Sai. Còn thua kém khá nhiều về thiết kế, độ bền,... Nói chung vẫn thua toàn diện
- Khoảng cách đang được rút ngắn dần? Đúng, so với nhiều năm trước, xe Hàn cũng đã chiếm được thị phần đáng kể. Tuy nhiên Hàn còn cần nhiều năm nữa, đổ thêm thật nhiều tiền cho R&D, marketing, hệ thống dịch vụ nữa

Mấy ông Toi nghe sướng quá rồi còn chém gì nữa bác =))

coolpix8700

Xe ngựa
xe Hàn em thấy đẹp và nhiều option hơn Toy !
Bác thích ốp sừng thì chọn cái này này. Nó vượt xa mọi cái xe hàn nhiều ốp sừng nhất. Công nghệ mang trên mình nó cũng vượt xa mọi cái xe hàn nhiều công nghệ nhất!

Cái đoạn cờ líp này biểu diễn nó đi những đoạn khó nhất với kính 4 phía được dán kín, người lái không cần nhìn ra bên ngoài!

[video=youtube;K3D_Yqoi3oQ]http://www.youtube.com/watch?v=K3D_Yqoi3oQ&feature=player_detailpage[/video]

dngduc

Xe điện
Hai cái RX và cái Scion lắp máy boxer của subaru em thấy có quá ít cơ sở để quy về cái gọi là toyota đang bóng bàn trong topic này. Cái băn khoăn của em về list của bác X Trails là trong list của cụ ấy không có những model bền lành, giữ giá huyền thoại của Toy như Camry, Corolla...

raklei

Xe điện
Hai cái RX và cái Scion lắp máy boxer của subaru em thấy có quá ít cơ sở để quy về cái gọi là toyota đang bóng bàn trong topic này. Cái băn khoăn của em về list của bác X Trails là trong list của cụ ấy không có những model bền lành, giữ giá huyền thoại của Toy như Camry, Corolla...
toy nó giành cái giải đấy mãi rồi, chả nhẽ năm nào cũng thắng. bác ko tin lật xem mấy cái trang trước xem :D
thật ra dòng xe phổ thông e đek tin giải thưởng nào hết, toàn bọn hãng xe bỏ tiền ra mua hoặc mua quảng cáo thôi, cứ nhìn số lượng xe bán ra là biết xe thế nào ( chỉ tính xe phổ thông)

Ducky Momo

Xe buýt
Chắc cũng chỉ 40-50 năm nữa là Hàn đuổi kịp Nhật về công nghệ ô tô như bây giờ thôi! Nói thì lâu chứ mấy chục năm cũng nhanh thôi mà \:D/
Chả biết đâu, chỉ mới 5 năm trước điện thoại SS là loại low end, bây giờ nó ngang ngửa với apple, vượt xa cả mấy ông Mỹ, Nhật, Canada với Phần Lan cộng lại

Bản thân cái TV đến hồi xưa dân mình còn có câu "nét như Sony", bây giờ số lượng TV bán ra cũng bắt đầu bị SS cho hít khói rồi. Điện tử điện lạnh có lẽ Hàn cũng bắt đầu ngang ngửa với Nhật rồi

X-trails

Xe cút kít
Ủa em tìm hoài mà khg thấy con Nava của bác, dẫn chứng cái giề kỳ cục vậy ?
Hình như ko có cái Nít nào ợ :))
Hai kụ giống nhìn nhận vấn đề giống nhau quá. Khẳng định lại với các kụ TOY, mặc dù iem thích Nis hơn TOY song k có nghĩa là nhất nhất iem tâng bốc nó lên mây xanh. Do vậy việc lấy dẫn chứng mà k có hãng mình yêu thích trong danh sách hoặc có song thứ hạng sau TOY thì cũng là chuyện bình thường. Mặt khác có tham khảo kinh nghiệm thì cũng k thể dập khuôn được mà phải theo đk việt nam.

adco

Xe điện
Hai kụ giống nhìn nhận vấn đề giống nhau quá. Khẳng định lại với các kụ TOY, mặc dù iem thích Nis hơn TOY song k có nghĩa là nhất nhất iem tâng bốc nó lên mây xanh. Do vậy việc lấy dẫn chứng mà k có hãng mình yêu thích trong danh sách hoặc có song thứ hạng sau TOY thì cũng là chuyện bình thường. Mặt khác có tham khảo kinh nghiệm thì cũng k thể dập khuôn được mà phải theo đk việt nam.
Cuối cùng cũng k biết bác theo gió chiều nào!!!!!!!!???????Xài chiếc xe ngay cả thị trường ngoài nước cũng ít ngừoi xài, giá trị tiền tệ cũng kh thấy nằm đâu, rồi còn lên dây cót phải theo đk VN... bù lu bà la... thế mà cứ suốt ngày mài bàn phím dìm hàng To. Bác y chang mấy chú đi thi giọng hát V bị rớt từ vòng xếp hàng gửi xe mà cứ lớn tiếng chê bai mấy thằng vào vòng chung kết . Bớt tào lao đi bác , để thời gian làm chuyện khác đi bác vì nó hữu ích hơn chuyện ngồi chém. Có ai nghe bác khg hay theo dk VN, kte càng khó người ta càng mua To.
Biết chắc rồi thế nào rồi bác cũng lại tung các lý luận a,b,c gì đó để bào chữa nhưng rồi nó cũng sẽ cứ đá nhau lòng vòng , chẳng có giá trị gì, e chẳng buồn tranh luận nữa cho nó mất time

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Em thấy là đa phần giá mua rẻ hơn và nhiều option hơn trong cùng phân hạng xe !

Hằng Lê

Xe tăng
Thì cụ k thấy là khẩu hiệu " hãy là..." Rồi thì " ...với giá trị thực" vẫn được hô đấy thôi :D