Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

coolpix8700

Xe ngựa
Nói về xe hàn - xe Nhật thì thường thị trường trong Nam hơi "chẳnh" hơn ngoài Bắc, dù khác biệt đó ngày càng được rút ngắn vì người Bắc sống trong đó cũng khá đông. Trước đây khi cái Captiva mới được đưa vào, em có mấy ông bạn trong đó sắm xe, chạy rồi rủ em đi các tỉnh miền Đông và giới thiệu xe mới rất tự hào. Cái Cap hồi đó rất hot. Nhưng cũng chỉ khoảng 2 năm thấy nó vắng dần. Rồi 2 ông bạn đều cho nó đi hết, hỏi thì thi nhau kể tội. Bẵng đi một thời gian phải đến 2 hay 3 năm sau lại thấy ở ngoài HN này bắt đầu chạy, mà số lượng chúng tăng lên rất nhanh làm em rất ngạc nhiên. Nhưng theo dõi trong Ọp này thì cũng hiểu dần. Đến 1 , 2 năm nay thấy độ hot của nó lịm dần rồi từ đầu năm đến nay thì doanh số của nó gần như kích đáy sàn để tháng 8 vừa rồi còn bán được 01 chiếc, từ đầu năm đến hết tháng 8 là 199 chiếc, chắc sẽ được GM VN cho vào danh sách xe sẽ được đưa ra!
Thực ra nếu là cái Captiva Mỹ chắc sẽ không đến nỗi như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nói về xe hàn - xe Nhật thì thường thị trường trong Nam hơi "chẳnh" hơn ngoài Bắc, dù khác biệt đó ngày càng được rút ngắn vì người Bắc sống trong đó cũng khá đông. Trước đây khi cái Captiva mới được đưa vào, em có mấy ông bạn trong đó sắm xe, chạy rồi rủ em đi các tỉnh miền Đông và giới thiệu xe mới rất tự hào. Cái Cap hồi đó rất hot. Nhưng cũng chỉ khoảng 2 năm thấy nó vắng dần. Rồi 2 ông bạn đều cho nó đi hết, hỏi thì thi nhau kể tội. Bẵng đi một thời gian phải đến 2 hay 3 năm sau lại thấy ở ngoài HN này bắt đầu chạy, mà số lượng chúng tăng lên rất nhanh làm em rất ngạc nhiên. Nhưng theo dõi trong Ọp này thì cũng hiểu dần. Đến 1 , 2 năm nay thấy độ hot của nó lịm dần rồi từ đầu năm đến nay thì doanh số của nó gần như kích đáy sàn để tháng 8 vừa rồi còn bán được 01 chiếc, từ đầu năm đến hết tháng 8 là 199 chiếc, chắc sẽ được GM VN cho vào danh sách xe sẽ được đưa ra!
Công nhận hồi đầu cap hot thật, dạo đó mà gm thừa thắng cải tổ để xông lên thì có phải fan TOY sướng vì được TOY cải tiến sớm k. Hehe

Blackfish

Xe tăng
Cap hót thì cũng hơi giống Santafe hot .Trong Nam người ta cứ ngạc nhiên Bắc mình chuông SF trong đó thì họ cứ Ỉn mần tơi tới .
Hot vì trào lưu mới-sử dụng xe SUV của người mình .Có đủ thời gian kiểm chứng, con nào ung là tự loại

CR-Vic

Xe container
Cap thì bán chạy không đủ hàng cả Bắc và Nam trong cùng khoảng thời gian cuối 2006 đến đầu 2008. Dân trong Nam mua nhiều hơn vì thói quen tiêu dùng xe hơi nó khác một tẹo so với ngoài bắc là chuộng xe 7 chỗ hơn thôi.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cap hót thì cũng hơi giống Santafe hot .Trong Nam người ta cứ ngạc nhiên Bắc mình chuông SF trong đó thì họ cứ Ỉn mần tơi tới .
Hot vì trào lưu mới-sử dụng xe SUV của người mình .Có đủ thời gian kiểm chứng, con nào ung là tự loại
SF bây h vẫn được ưa chuộng đấy chứ kụ, giá như phiên bản 2013 k bị định giá cao thì thị phần sẽ tăng lên đáng kể.

onezippotdt

Xe hơi
em cũng thấy như vậy

SmallRiver

Xe điện
Bạn em đi SFe, nó bảo: "tao ít tiền đi xe Hàn, chứ không dám đi xe Nhật hịn như mày"! :)) hị hị...

RAVA

Xe ba gác
Bạn em đi SFe, nó bảo: "tao ít tiền đi xe Hàn, chứ không dám đi xe Nhật hịn như mày"! :)) hị hị...
-Bác chỉ được cái khéo "tự sướng" nhỉ, mấy ông loanh quanh ở đây toàn đi xe nhập mà chả có ông nào được khen như bác, à mà ông đấy có cùng quê với bác ko?:))

SmallRiver

Xe điện
-Bác chỉ được cái khéo "tự sướng" nhỉ, mấy ông loanh quanh ở đây toàn đi xe nhập mà chả có ông nào được khen như bác, à mà ông đấy có cùng quê với bác ko?:))
Khen gì, nói đểu đấy!

adco

Xe điện
E dân sg chính hãng đây. Hẻm e ở đa phần có xe đều là dân công chức hoặc kinh doanh nhưng cũng thuộc trí thức . Có lẽ đặc tính dân nam hơi lạnh lùng nên sáng cả xóm đóng cửa đi làm , tối mới về nên gặp nhau gật đầu hello 1 tiếng rồi ai vào nhà nấy . Nói thật ngay sát nhà e có nhà dọn về cả năm cũng chẳng biết tên gì . Nhưng cả xóm có 1 điểm chung là a dua đám đông, phần lớn là Ỉn .
Nói về cái nhà mới dọn về có 1 chú đeo kính cần cũng trạc 23-25t . 1 hôm em thấy đánh 1 cái Fo tè về, kính có dán logo OS . Thấy là người cùng hội, em mới mon men qua làm quen coi xe . Mới biết chú này ở chổ khác, đánh xe qua thăm ông bà già . Phần cốt lõi câu chuyện khi chú ấy hồ hỡi khoe xe với em . Mệ ơi xe độ đủ đèn, từ dàn led gầm cho tới dàn led mặt nạ trước . Mở cửa nội thất thì kinh hãi hơn nữa , dưới gầm ghế lũ khủ loa to loa nhỏ như muốn hết chổ để chân. Taplo thì bọc carbon , trên đó thì các loại đồng hồ, em cũng khg rõ chức năng làm gì.... được 1 thời gian sau thì em thấy chú ấy thường ghé thăm ông bà = xe 2b .
Như em đã nói ở trên, dân xứ e chuyện ai nấy biết cho nên e chỉ biết tới đó:D