Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Xe bán trong tháng "Cô hồn"

Toyota 2486
Thaco Kia 726
Ford 648
GM 396
Samco 29
Kụ có cái võ số liệu sử dụng được nhiều lần nhỉ, nguy cơ tụt hạng ở một số phân khúc k thấy kụ đề cập. hehe

coolpix8700

Xe ngựa
Kụ có cái võ số liệu sử dụng được nhiều lần nhỉ, nguy cơ tụt hạng ở một số phân khúc k thấy kụ đề cập. hehe
Thế theo bác trong kinh doanh thì nếu người ta bán được nhiều hàng là kết quả kinh doanh tồi hay sao?
Ai kinh doanh mà không phải nhìn vào doanh số, đó không phải là "võ" theo cách nhìn của bác mà là kết quả tổng hợp của tất cả mọi thứ trong từng giai đoạn kinh doanh, chứ không chỉ một công việc riêng rẽ!
Còn cái "nguy cơ của Toy" thì bác chẳng phải người đầu tiên, mà công việc "dự" thì đã rất nhiều chiên ra đã bắt đầu từ rất lâu rồi. Vẫn khẩu hiệu "thời gian sẽ trả lời", ngay cả lúc Toy khó khăn nhất ở "vụ chân ga ở Mỹ", "Động đất-sóng thần ở Nhật", "lụt lội ở thái" rồi nếu ở VN thì cả vụ "Ông Tạch",...
Ngay cái Fò Tủn thì các chiên ra cũng "dự" nó chết ngỏm củ tỏi từ năm 2009 khi nó chân ướt chân ráo vào TT VN cơ!
Các chiên ra (và có khi cả bác) vẫn đang chờ đợi 1 ngày nào đó... Còn Toy thì họ vẫn cứ "võ số liệu", không chỉ ở VN, ở Mỹ mà trên cả TG chẳng để ý gì đến việc sốt ruột của các chiên ra cả. Thời gian thì đúng thực sự đang trả lời!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Bác tự trả lời câu hỏi của bác xem: tại sao phải sướng?
Nếu bác hỏi đang đi cái Camry do họ bán cho thấy sướng không thì em trả lời được ngay chứ họ bán được nhiều hàng thì họ sướng vì thu lãi nhiều, còn họ có chia cho em đồng nào đâu nên em chẳng phải cảm thấy như thế nào cả!
Chắc gián tiếp thì bán nhiều hàng, họ sẽ đầu tư nhiều hơn cho hệ thống dịch vụ, nhưng KQ 1 hay 2 tháng chưa đủ để họ quyết định. Mà nếu có quyết định thì cũng còn lâu mới ảnh hưởng (tác động) đến cái xe em đang đi, vì chắc là họ sẽ chú ý nhiều hơn ở các tỉnh chứ ở HN chắc họ coi đã tạm đủ cho thời gian trước mắt. Cần đến điểm dịch vụ của họ như vậy thì em chưa gần được thêm cây số nào. Nếu là anh, em, bạn bè thì còn bảo mừng cho kết quả kinh doanh, chứ họ thì chẳng là gì với mình cả để phải thấy cái gì!!!

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Thế theo bác trong kinh doanh thì nếu người ta bán được nhiều hàng là kết quả kinh doanh tồi hay sao?
Ai kinh doanh mà không phải nhìn vào doanh số, đó không phải là "võ" theo cách nhìn của bác mà là kết quả tổng hợp của tất cả mọi thứ trong từng giai đoạn kinh doanh, chứ không chỉ một công việc riêng rẽ!
Còn cái "nguy cơ của Toy" thì bác chẳng phải người đầu tiên, mà công việc "dự" thì đã rất nhiều chiên ra đã bắt đầu từ rất lâu rồi. Vẫn khẩu hiệu "thời gian sẽ trả lời", ngay cả lúc Toy khó khăn nhất ở "vụ chân ga ở Mỹ", "Động đất-sóng thần ở Nhật", "lụt lội ở thái" rồi nếu ở VN thì cả vụ "Ông Tạch",...
Ngay cái Fò Tủn thì các chiên ra cũng "dự" nó chết ngỏm củ tỏi từ năm 2009 khi nó chân ướt chân ráo vào TT VN cơ!
Các chiên ra (và có khi cả bác) vẫn đang chờ đợi 1 ngày nào đó... Còn Toy thì họ vẫn cứ "võ số liệu", không chỉ ở VN, ở Mỹ mà trên cả TG chẳng để ý gì đến việc sốt ruột của các chiên ra cả. Thời gian thì đúng thực sự đang trả lời!
Bác gọi chiên ra là còn lịch sự chứ thật ra phải gọi là thầy bói mù :-|. Lâu lâu có ai đó khai quật lại mấy thớt cũ, nhìn thấy mấy cái nick cực kỳ hung hăng và hiếu chiến 1 thời với những tiên đoán như thánh.... he he giờ trốn biệt hết . Chính xác với 1 cụm từ mới gần đây : anh hùng bàn phiếm

Chỉnh sửa cuối:

thongnhat

Xe buýt
Bác gọi chiên ra là còn lịch sự chứ thật ra phải gọi là thầy bói mù :-|. Lâu lâu có ai đó khai quật lại mấy thớt cũ, nhìn thấy mấy cái nick cực kỳ hung hăng và hiếu chiến 1 thời với những tiên đoán như thánh.... he he giờ trốn biệt hết .
Ô bác! Toàn ráo xư với cả thuộc đám không đông cả đấy bác, bác không được gọi là thầy bói.

SmallRiver

Xe điện
Bác tự trả lời câu hỏi của bác xem: tại sao phải sướng?
Nếu bác hỏi đang đi cái Camry do họ bán cho thấy sướng không thì em trả lời được ngay chứ họ bán được nhiều hàng thì họ sướng vì thu lãi nhiều, còn họ có chia cho em đồng nào đâu nên em chẳng phải cảm thấy như thế nào cả!
Chắc gián tiếp thì bán nhiều hàng, họ sẽ đầu tư nhiều hơn cho hệ thống dịch vụ, nhưng KQ 1 hay 2 tháng chưa đủ để họ quyết định. Mà nếu có quyết định thì cũng còn lâu mới ảnh hưởng (tác động) đến cái xe em đang đi, vì chắc là họ sẽ chú ý nhiều hơn ở các tỉnh chứ ở HN chắc họ coi đã tạm đủ cho thời gian trước mắt. Cần đến điểm dịch vụ của họ như vậy thì em chưa gần được thêm cây số nào. Nếu là anh, em, bạn bè thì còn bảo mừng cho kết quả kinh doanh, chứ họ thì chẳng là gì với mình cả để phải thấy cái gì!!!
Oài, post của bác em nhìn thế quái nào lại thành ra bác Lưu post! Ý bảo sướng vì cuối năm kiểu gì bác ấy cũng được thưởng con Lex! :))

Chỉnh sửa cuối:

lanhvl

Xe hơi
Xin các pác đi, riêng xe nam triều chì mỗi thằng Huyndai là được còn mấy chú kia kém lắm. Ưu điểm của xe Nam triều là chạy theo công nghệ, avatar tổng thể ổn, Giá rẻ. Chi tiết bỏ, bền bỉ bỏ, chắc chắn bỏ, vật liệu dùng để sản xuất sản phẩm kém. hơn chú mao trạch tí tẹo
Ông này nói như hiểu biết lắm! Lại tâm lý bầy đàn a dua!

lanhvl

Xe hơi
Ngu cái giề mà ngu, éo bán đc xe, doanh số thấp, xe hàn tràn ngập nên nói vậy. Còn chất lượng và an toàn cái khỉ gió gì, xe tuyền đời cao, 09 - 2010 chạy vài nghìn đến 1-2v km mà bệnh một rổ, hết cái này đến cái khác. Được mỗi cái mã thôi, mà cái mã cũng chỉ tồn tại 1-2 năm là hết, còn về đẳng cấp, giá trị truyền thống thương hiệu thì xa vời quá
Ông đã đi xe hàn chưa mà phán như ếch ngồi đáy giếng vậy! Đồng ý là xe nhật độ bền cao nhưng cái giá thì k tương xứng so với dòng xe cùng phân khúc

adco

Xe điện
Rồi xong , bầy a dua lại tiếp chuyện với 1 ông tập lái chép gió ;));))

Hoa Vinh

Xe tải
Ông đã đi xe hàn chưa mà phán như ếch ngồi đáy giếng vậy! Đồng ý là xe nhật độ bền cao nhưng cái giá thì k tương xứng so với dòng xe cùng phân khúc
Nghe tiếng nói là biết cụ xuất chúng hơn các tiền bối! Em vừa trên núi xuống, nhờ cụ giải ngố là xe hàn hợp lý giá thế nào ạ :-/

X-trails

Xe cút kít
Kụ cứ suy bụng ta ra bụng người, iem chả mong đợi gì cả đơn giản là k thích thì iem nói k thích, k ưa điểm gì thì iem chỉ ra.

coolpix8700

Xe ngựa
Kụ cứ suy bụng ta ra bụng người, iem chả mong đợi gì cả đơn giản là k thích thì iem nói k thích, k ưa điểm gì thì iem chỉ ra.
Nếu đúng như vậy thì mừng cho bác!!!
Nhưng có thể là khả năng nghĩ - rồi viết thành chữ hoặc cái gì đó mà em chưa nghĩ ra làm cho các bài viết của bác có vẻ không "đồng nhất" với các tuyên bố của bác lắm. Bác cứ lôi tất cả các bài viết bác đã đưa lên đây rồi xem lại những gì bác cũng đã từng truyên bố ở đây mà xem. Nếu không tự thấy được thì nhờ thử 1 người khác xem hộ cũng được!

X-trails

Xe cút kít
Nếu đúng như vậy thì mừng cho bác!!!
Nhưng có thể là khả năng nghĩ - rồi viết thành chữ hoặc cái gì đó mà em chưa nghĩ ra làm cho các bài viết của bác có vẻ không "đồng nhất" với các tuyên bố của bác lắm. Bác cứ lôi tất cả các bài viết bác đã đưa lên đây rồi xem lại những gì bác cũng đã từng truyên bố ở đây mà xem. Nếu không tự thấy được thì nhờ thử 1 người khác xem hộ cũng được!
Kụ cứ lùng xục hoặc nhờ người khác đê còn iem vẫn giữ vững quan điểm không thích:
- Xe của TMV: vì lý do định giá và coi thường dân VN khi trang bị nghèo nàn, design lạc hậu so với hãng khác (trước đây). . .
- Xe cũ nhờ từ lành truyền miệng nên định giá khá chát so với chất lượng thực sự nó mang lại.
Thích Avalon, LX tuy nhiên lại k thích cách nó được định giá cao ở VN so với thương hiệu hạng sang khác như Mec, Bi, Audi, RR. . .

adco

Xe điện
Kụ cứ lùng xục hoặc nhờ người khác đê còn iem vẫn giữ vững quan điểm không thích:.. . .
E khg thích thằng nào là cạch mặt thằng đó luôn, khg bao giờ ghé nhà nó. Còn bác thì lạ thật, nói là kh thích như vẫn thích xông vào nhà người ta mà 8 . Tánh khí này hình như khg được chuẩn men lắm phải khg ah?=P~

Hoa Vinh

Xe tải
E khg thích thằng nào là cạch mặt thằng đó luôn, khg bao giờ ghé nhà nó. Còn bác thì lạ thật, nói là kh thích như vẫn thích xông vào nhà người ta mà 8 . Tánh khí này hình như khg được chuẩn men lắm phải khg ah?=P~
Chắc cụ ý đang tìm hiểu, đọc các phản biện để mua Toy cho chắc đấy mà ;))

coolpix8700

Xe ngựa
E khg thích thằng nào là cạch mặt thằng đó luôn, khg bao giờ ghé nhà nó...
Bác cũng giống em, chưa bao giờ em đặt con trỏ chuột lên mấy cái boxes xe hàn chứ đừng nói vào.
Nhưng mỗi người một tính, mỗi tính có 1 cách xử sự. Các bác ấy còn nói là ở bên này nhiều hơn bên mấy cái boxes "nhà". Chắc họ có mục đích khác với các "tuyên bố hùng hồn" là đi chơi, mà đã "không thích thì phải gièm cho chết". Nhưng hơi đáng tiếc là có chống trả thì cũng chỉ mấy ông "fans Toy" thôi, chứ Toy họ cũng chẳng thèm vào đây (có khi còn không biết có sự tồn tại), còn người định mua xe Toy họ cũng chẳng thèm vào tham khảo!