Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Smile Lion

Xe buýt
Cục gạch to quá ! Chắc dừng đèn đỏ xong là há mồm luôn, Camry thần thánh mới có mấy tuổi ranh mà lại thía này à :)
Thế con GLK phụt khói đen sì tình hình ntn rồi hả bác? Tưởng xe xịn thì ntn hóa ra cũng lởm nhỉ?;)

dngduc

Xe điện
Công nhận mấy bác anti Toy trình google cao thật. Tìm được cả cái con Corolla đời 93 hỏng ra đấy ! Em đang dùng ĐT chứ xe hàn hay Mer nằm bờ có mà cả đống!
Nên lý luận như ae bên đây thì nó trí tuệ hơn :D
Vẫn nhầm đời cụ ợ :)

dngduc

Xe điện
Thế con GLK phụt khói đen sì tình hình ntn rồi hả bác? Tưởng xe xịn thì ntn hóa ra cũng lởm nhỉ?;)
Xe Merc em đã công nhận với các cụ là hay hỏng từ lâu rồi mà :) chỉ có Toy là bền, lành, giữ giá; chỉ cần đổ xăng và thay dầu là chạy cả chục năm thôi :)

Vụ GLK của cụ nhắc thì cả nước có một người kêu la ầm ĩ, hỏng từ lốp hỏng đi (chắc bị yểm bùa) nhưng cũng chưa thấy cụ ấy kể lần nào đang đi trong phố mà phải nằm ra đường há mồm gọi cứu hộ. Quan trọng là cuối cùng chả biết chiến đấu kiểu gì lại được Mer đổi cho nguyên một cái xe mới tinh :) Toy mà xử lý như thế các cụ có mà tâng bốc lên tận mây xanh :)

P/s: Bao giờ mấy cái nick xì hơi kia được vá hả cụ :-?

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Không chỉ ô tô mà bất cứ sản phẩm gì được làm ra thì vẫn có những sản phẩm lỗi, vì thế họ mới phải có chế độ bảo hành. Cái quan trọng là tỷ lệ lỗi trong số lượng các sản phẩm được bán ra là bao nhiêu và cách nhận bảo hành của nhà sản xuất là như thế nào thôi!

Còn cái GLK cũng là 1 cái xe tốt, một trong những cái xe dòng entry để người đi xe chạm vào thương hiệu Mẹc với số tiền bỏ ra không cao. Tuy vậy, đã là xe Mẹc thì cũng kén người dùng vì chúng không thể sử dụng được bỗ bã như những cái xe khác. Chi phí cho một vài năm đầu khi xe vẫn đang được bảo hành chắc cũng không cao hơn những cái xe khác, nhưng sau đó dù là dòng entry thì nó vẫn là Mẹc nên cần cái gì cũng vẫn là service của Mẹc. Ngoài ra do hệ thống dịch vụ được thiết lập những người ở tỉnh xa khi có bất cứ trục trặc gì nếu không muốn xe mình thành vật tập tháo lắp cho thợ ở tỉnh vẫn phải tìm cách chạy về các thành phố lớn, xe tự chạy được thì lái đi, còn không chạy được nhờ xe cứu hộ (Mẹc hay xe Đức nói chung hay có chế độ trở về gara, tốc độ xe giới hạn ở 30km/h để xe lết được đến gara)!

Còn ngay ở Đức, hay ở châu Âu, xe Nhật không thịnh hành lắm, nhưng khi đánh giá về độ bền của xe thì xe Toy hay xe Nhật nói chung bao giờ cũng được nhảy vào các thứ hạng cao. Đây là top 100 xe "bền" nhất châu Âu của năm nay cho các loại xe khác nhau:
http://armtek.de/3221.html

Chỉnh sửa cuối:

Smile Lion

Xe buýt
Xe Merc em đã công nhận với các cụ là hay hỏng từ lâu rồi mà :) chỉ có Toy là bền, lành, giữ giá; chỉ cần đổ xăng và thay dầu là chạy cả chục năm thôi :)

Vụ GLK của cụ nhắc thì cả nước có một người kêu la ầm ĩ, hỏng từ lốp hỏng đi (chắc bị yểm bùa) nhưng cũng chưa thấy cụ ấy kể lần nào đang đi trong phố mà phải nằm ra đường há mồm gọi cứu hộ. Quan trọng là cuối cùng chả biết chiến đấu kiểu gì lại được Mer đổi cho nguyên một cái xe mới tinh :) Toy mà xử lý như thế các cụ có mà tâng bốc lên tận mây xanh :)

P/s: Bao giờ mấy cái nick xì hơi kia được vá hả cụ :-?
Bác đúng là ngồi dưới giếng, theo em được biết cách đây vài năm Toy nó cũng đổi ít nhất 2 con Cam mới tinh trong đó có 1 vụ được bàn tán trên of mãi. Bác mang sở đoản là trí nhớ ra đọ với sở trường của mấy ông lão làng trên này thì thua là cái chắc?=:)

SmallRiver

Xe điện
Bác đúng là ngồi dưới giếng, theo em được biết cách đây vài năm Toy nó cũng đổi ít nhất 2 con Cam mới tinh trong đó có 1 vụ được bàn tán trên of mãi. Bác mang sở đoản là trí nhớ ra đọ với sở trường của mấy ông lão làng trên này thì thua là cái chắc?=:)
Vụ Cam mùi trứng thối hay Innova có động cơ gỉ sét do bỏ quên 2 năm ở cảng hả cụ?

Smile Lion

Xe buýt
Vụ Cam mùi trứng thối hay Innova có động cơ gỉ sét do bỏ quên 2 năm ở cảng hả cụ?
-Bên box Mec cũng có vài em có mùi đấy, bác có dám sang đấy mở thớt bi bô ko? Còn con Ỉn bỏ quên động cơ chính xác là ntn thì em ko rõ, tuy chê nhưng cũng phải khen là mặc dù vớ vẩn thế mà lắp vào vẫn chạy tốt, gì chứ hơn chục vạn chắc chưa phải bổ máy đâu?~:>

SmallRiver

Xe điện
-Bên box Mec cũng có vài em có mùi đấy, bác có dám sang đấy mở thớt bi bô ko? Còn con Ỉn bỏ quên động cơ chính xác là ntn thì em ko rõ, tuy chê nhưng cũng phải khen là mặc dù vớ vẩn thế mà lắp vào vẫn chạy tốt, gì chứ hơn chục vạn chắc chưa phải bổ máy đâu?~:>
Vậy con Cam nào được đổi cụ nhỉ? Còn Mẹc có mùi em không biết vì không thấy rầm rộ như Cam, bốc mùi do lắp camera lùi thì lần đầu em nghe đấy ạ! Em bỏ sedan cũng khá lâu rồi nên Cam Cọt em không chú ý lắm, thấy lạ hỏi cụ chơi vậy thôi, chứ Cam nó là kinh điển của Toy rồi!

Chỉnh sửa cuối:

cokhisuvina

Xe đạp
mọi sự so sánh đều khập khiễng :D.

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Công nhận mấy bác anti Toy trình google cao thật. Tìm được cả cái con Corolla đời 93 hỏng ra đấy ! Em đang dùng ĐT chứ xe hàn hay Mer nằm bờ có mà cả đống!
Nên lý luận như ae bên đây thì nó trí tuệ hơn :D
Chiên da quá, con đấy mà 93 thì TOY nó lại tiên tiến cả thập kỷ.:D

Luu Lehong

Xe container
Chiên da quá, con đấy mà 93 thì TOY nó lại tiên tiến cả thập kỷ.:D
Đời nào thì có quan trọng gì! Quan trọng nó là ý đồ của các bác anti mang ra bôi bác cái xe Toy hỏng. Thưa với bác đó chỉ là vài trường hợp cá biệt, đến cái TL vũ trụ tiền tấn, chế tạo cẩn thận nghiêm ngặt đến thế mà mới khai hoả đã nổ tung thì cái ô tô cũng chỉ là bình thường! Vấn đề, cái minh chứng nó chỉ mang tính cá biệt chứ không phải đại diện tất. Chán cho mấy cái dao cùn của các bác [-X

raklei

Xe điện
Bên hàng xóm gần dạo này nhiều thớt [help] hay khẩn, cấp cứu... quá, thế mới thấy hàng xẻng chất lượng cao thật :)

dngduc

Xe điện
Đời nào thì có quan trọng gì! Quan trọng nó là ý đồ của các bác anti mang ra bôi bác cái xe Toy hỏng. Thưa với bác đó chỉ là vài trường hợp cá biệt, đến cái TL vũ trụ tiền tấn, chế tạo cẩn thận nghiêm ngặt đến thế mà mới khai hoả đã nổ tung thì cái ô tô cũng chỉ là bình thường! Vấn đề, cái minh chứng nó chỉ mang tính cá biệt chứ không phải đại diện tất. Chán cho mấy cái dao cùn của các bác [-X
Đời nào đối với em không quan trọng, nhưng nếu cụ là sale ô tô đặc biệt là sale toyota, nghĩa là sống bằng việc chém về xe pháo thì theo em cụ cũng nên bớt chút thời gian ôn lại kiểu dáng, tính năng ít nhất là các model camry, corolla ... để lần sau đỡ nhầm :P

Việc bôi bác xe hỏng (nếu cụ hiểu là bôi bác) thì cụ nên xem lại cách viết của mình ở mấy post trước.

Theo em xe có bền, lành hay không có một phần rất quan trọng là ở người sử dụng. Xe hỏng thì hãng nào cũng có, Toyota có lành mấy thì cũng có thể có lúc há mồm nằm đường chứ không phải hoàn toàn chỉ có đổ xăng và thay dầu. Đến loại mới tinh tươm như Camry 2.5Q cách đây vài tháng cũng đã có vụ điều hòa cửa sau xả gió nóng khá là ầm ĩ :(

Em thấy thích cách nhìn của cụ Coolpix, khách quan và đúng mực :P

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Đời nào đối với em không quan trọng, nhưng nếu cụ là sale ô tô đặc biệt là sale toyota, nghĩa là sống bằng việc chém về xe pháo thì theo em cụ cũng nên bớt chút thời gian ôn lại kiểu dáng, tính năng ít nhất là các model camry, corolla ... để lần sau đỡ nhầm :P

Việc bôi bác xe hỏng (nếu cụ hiểu là bôi bác) thì cụ nên xem lại cách viết của mình ở mấy post trước.

Theo em xe có bền, lành hay không có một phần rất quan trọng là ở người sử dụng. Xe hỏng thì hãng nào cũng có, Toyota có lành mấy thì cũng có thể có lúc há mồm nằm đường chứ không phải hoàn toàn chỉ có đổ xăng và thay dầu. Đến loại mới tinh tươm như Camry 2.5Q cách đây vài tháng cũng đã có vụ điều hòa cửa sau xả gió nóng khá là ầm ĩ :(

Em thấy thích cách nhìn của cụ Coolpix, khách quan và đúng mực :P
Cụ nói thế nhưng bài của cụ toàn dìm hàng Toy, mà dìm có được đâu, lại làm mọi người hiểu sai về cụ :), mặc dù cụ nói đi Mer. Những người dùng Mer thật, họ không chém như cụ đâu! Cụ Cool thì là trưởng lão box Toy rồi, mặc dù dùng xe Đức nhập.

incubusvn

Xe tải
Vẫn là vấn đề muôn thủa các cụ nhỉ ! Nói thật chứ em đi mua xe thì hãng nào chẳng tư vấn của mình tốt nhất . Bài trên OF khen chê nhiều vô kể. Rồi rating các loại xe mỗi năm mỗi khác. Cuối cùng thì cứ chọn xe trong tầm tiền và ý thích

dngduc

Xe điện
Cụ nói thế nhưng bài của cụ toàn dìm hàng Toy, mà dìm có được đâu, lại làm mọi người hiểu sai về cụ :), mặc dù cụ nói đi Mer. Những người dùng Mer thật, họ không chém như cụ đâu! Cụ Cool thì là trưởng lão box Toy rồi, mặc dù dùng xe Đức nhập.
Em tưởng là em chỉ hay dìm hàng những thứ cứ được tâng bốc lên quá thôi :P Cụ nhận xét thế thì em xin rút kinh nghiệm sâu sắc :)

Về vấn đề đi xe Mer thật thì kính báo cáo với cụ là em đã được các cụ ở box này dạy cho rằng em đang đi xe Đức giả (hoặc nhái gì đó) từ lâu rồi :P

Hằng Lê

Xe tăng
xem xét lại thấy chỉ còn một số cao thủ có chất thực mới trụ đc trong box Toy :))

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Toàn ba phải. :D
TOY hỏng thì do cá biệt, triệu hồi thì là hãng có trách nhiệm.
Hãng khác hỏng và Triệu hồi thì là do : Chất lượng kém...

Chỉnh sửa cuối:

Smile Lion

Xe buýt
Toàn ba phải. :D
TOY hỏng thì do cá biệt, triệu hồi thì là hãng có trách nhiệm.
Hãng khác hỏng và Triệu hồi thì là do : Chất lượng kém...
Ở VN có được mấy ông triệu hồi xe, có những Hãng xe thậm chí còn chả triệu hồi bao giờ mà vẫn hỏng, bị coi là chất lượng kém đấy thôi! Bác chắc muốn con Cam phải chạy 7 năm với cả chục vạn km phải ko hỏng gì, ko thay gì thì mới được gọi là lành nhỉ? Đúng là người zời!:))