Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

SmallRiver

Xe điện
Ở VN có được mấy ông triệu hồi xe, có những Hãng xe thậm chí còn chả triệu hồi bao giờ mà vẫn hỏng, bị coi là chất lượng kém đấy thôi! Bác chắc muốn con Cam phải chạy 7 năm với cả chục vạn km phải ko hỏng gì, ko thay gì thì mới được gọi là lành nhỉ? Đúng là người zời!:))
Em nghe giọng quen quen?

Hoa Vinh

Xe tải
Em thấy xe Laceti hay kêu bị òa ga nhưng chưa thấy thu hồi bao giờ. Hay nó là đặc tính của dòng xe này chứ ko phải là lỗi các cụ nhỉ ?

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Em nghe giọng quen quen?
hehe. Ba phải nên giọng giống nhau cụ ạ.
Xe ô tô đi chục vạn thì quá ít. Mới hết bảo hành mà làm gì hỏng cái gì. :D
Em thấy xe Laceti hay kêu bị òa ga nhưng chưa thấy thu hồi bao giờ. Hay nó là đặc tính của dòng xe này chứ ko phải là lỗi các cụ nhỉ ?
GENTRA mới òa ga cụ ạ. Giờ nó thàng AVEO rùi, cái xe đấy xấu dã man. Nhưng cái GENTRA X thì lại đẹp.:D

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa

Smile Lion

Xe buýt
hehe. Ba phải nên giọng giống nhau cụ ạ.
Xe ô tô đi chục vạn thì quá ít. Mới hết bảo hành mà làm gì hỏng cái gì. :D

GENTRA mới òa ga cụ ạ. Giờ nó thàng AVEO rùi, cái xe đấy xấu dã man. Nhưng cái GENTRA X thì lại đẹp.:D
Bác mỗi lúc nói 1 kiểu nhể, ngày trước thì kêu chạy Cam 7 năm chán lắm, suốt ngày hỏng, bây giờ thì lại bảo chạy chục vạn chưa hỏng gì? Hay bác sửa lại nick thành Gia Cát...Lươn cho nó hợp!:))

Luu Lehong

Xe container
Em thấy thích cách nhìn của cụ Coolpix, khách quan và đúng mực :P
Em thấy thường ai dùng xe gì thì có tình cảm với xe đó hơn, âu cũng là bình thường. Như bác Sông trước dùng Toy thì ca ngợi Toy, nay dùng Mit thì ca ngợi Mít, quay sang châm biếm bôi bác Toy, em cũng cho là bt duy lập trường ko chuẩn. Nhưng lạ là bác đi Mer mà cứ ra sức đi chứng minh những cái điều hay ko có thực cho xe Hàn; ra sức tìm cách dìm Toy. Vậy căn nguyên là gì vậy, chắc phải có liên quan gì với bác gần gũi lắm :D

Bác mỗi lúc nói 1 kiểu nhể, ngày trước thì kêu chạy Cam 7 năm chán lắm, suốt ngày hỏng, bây giờ thì lại bảo chạy chục vạn chưa hỏng gì? Hay bác sửa lại nick thành Gia Cát...Lươn cho nó hợp!:))
Chắc cái Cam nằm đường hôm trước là của bác Dê. Số Bác này đen toàn hay mua phải xe lỗi với hỏng nhể :D

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Trời. CAM e 8 năm nhưng mà đi nhiều hơn chục vạn nhiều cụ ạ. 1 năm e đi ko được 3 vạn thì là hơi ít. :D

dngduc

Xe điện
Em thấy thường ai dùng xe gì thì có tình cảm với xe đó hơn, âu cũng là bình thường. Như bác Sông trước dùng Toy thì ca ngợi Toy, nay dùng Mit thì ca ngợi Mít, quay sang châm biếm bôi bác Toy, em cũng cho là bt duy lập trường ko chuẩn. Nhưng lạ là bác đi Mer mà cứ ra sức đi chứng minh những cái điều hay ko có thực cho xe Hàn; ra sức tìm cách dìm Toy. Vậy căn nguyên là gì vậy, chắc phải có liên quan gì với bác gần gũi lắm :D

Chắc cái Cam nằm đường hôm trước là của bác Dê. Số Bác này đen toàn hay mua phải xe lỗi với hỏng nhể :D
Em báo cáo bác sale mới nổi là em sinh hoạt ở đây 2 năm trước khi nick bác được đăng ký, sau đó vì dại dột nên đào ngũ sang xe Đức giả, nhưng vẫn hay ra vào box này :) Em có cái tính xấu là dị ứng với mấy bác quá nhiệt tình miệt thị xe Hàn mà bê Toy lên nóc tủ nhưng lại chép miệng nho xanh với xe Đức. Không chấp nhận được thực tế là mỗi loại xe có một thị phần khách hàng khác nhau.

P/s: Đời em chưa bao giờ gắn bó với xe Hàn, mới chỉ mua để chạy qua Toy, Maz, Ford và Mer nhưng cũng nhỡ mua cho gấu cái Morning slx để đưa đón bọn trẻ nên cũng có thể xem là hơi có tí gần gũi (sơn sửa, bảo dưỡng và đổ xăng là trách nhiệm của em mà) :(

Luu Lehong

Xe container
Đời em chưa bao giờ gắn bó với xe Hàn, mới chỉ mua để chạy qua Toy, Maz, Ford và Mer nhưng cũng nhỡ mua cho gấu cái Morning slx :(
Bác chạy nhiều xe rồi mà từ Tết đến giờ e thấy toàn đi tranh luận những cái vớ vỉn với hỏi han mấy cái kỹ thuật như mem mới ý nhể :D

dngduc

Xe điện
Bác chạy nhiều xe rồi mà từ Tết đến giờ e thấy toàn đi tranh luận những cái vớ vỉn với hỏi han mấy cái kỹ thuật như mem mới ý nhể :D
Bác thực sự nghĩ là em hỏi vì chưa biết à :)

SmallRiver

Xe điện
Em thấy thường ai dùng xe gì thì có tình cảm với xe đó hơn, âu cũng là bình thường. Như bác Sông trước dùng Toy thì ca ngợi Toy, nay dùng Mit thì ca ngợi Mít, quay sang châm biếm bôi bác Toy, em cũng cho là bt duy lập trường ko chuẩn.
Cụ nói xấu gì em đấy? Chẳng qua thấy các cụ tung hô con FT, xe lắp ẩu - giá thì do Ngọc Hoàng quản, nên phản bác lại tý cho vui thoai, đừng hiểu nhầm! Còn các dòng khác em ngưỡng mộ đấy chứ, ví dụ Cam, Altis, Vios, Land... :))

Luu Lehong

Xe container
Cụ nói xấu gì em đấy? Chẳng qua thấy các cụ tung hô con FT, xe lắp ẩu - giá thì do Ngọc Hoàng quản, nên phản bác lại tý cho vui thoai, đừng hiểu nhầm! Còn các dòng khác em ngưỡng mộ đấy chứ, ví dụ Cam, Altis, Vios, Land... :))
Mấy hôm bác mệt, nay khỏe chống gậy sang là ae mừng rồi! Hôm bác Cá đen đi tét cái FT về, ae ngó mãi chả thấy bác sang mời rượu :D.
Cái Kết luận Biên bản Đề tài NCKH cấp Box em cũng gửi sang chi hội PSC, văn thư nhận rồi mà cũng chả đóng dấu ngày đến cho em :))

Hoa Vinh

Xe tải
Em thấy nhiều bác đi xe Hàn hay kêu hỏng vặt lắm. Dòng DW thì kém hơn nhièu nữa! Chả biết đồn đại có đúng không!

No Way

Xe tải
Em thấy cái tên thớt "Xe Hàn hiện khá hơn Toy" giống như khẩu hiệu "Quyết vượt qua MU" của mấy chú MC. Bác Sơn nghe thấy thế bác bẩu: à ra vậy trong con mắt chúng mày lúc nào MU cũng ở trên đầu hả. Em fun tý hehe.

Hằng Lê

Xe tăng
Em vừa được chú trông bãi xe gọi báo có cô bé đi MN lùi thế nào mà chạm vào xe em, làm một vệt cánh cửa.
chạy xuống xem thế nào thì đúng là 2 vệt trắng dọc cánh cửa lái. thầm nghĩ quả này xong, kiếm chác đc ít rồi đây :D

nhưng cúi xuống xem thì cậy cậy móng tay cái đã thấy lớp trắng bong ra như vôi, nhìn sang em xe đấy thấy một vệt dài bong tróc hết cả sơn, hở cả lớp lót bên trong đen xì :P

>> sao sơn MN bở thế nhỉ :-|

Kia-forever

Xe tải
Em thấy thớt này đậm chất kỹ thuật, có lẽ bổ ích nhất trong box TOYOTA nên mạo mụi nhờ vả các cụ não làng. Em mới dụm được ít xiền nên mún nâng cấp thêm 2 bánh nữa cho con xế độp, các cụ tư vấn cho em chọn hãng nào tốt, ngon bổ và nhất là phải rẻ từ đầu tư ban đầu đến vận hành nữa với. Vodka em chuẩn bị sẵn cả thùng hầu các cụ ạ. HELP me pls! :) :) :)

Kia-forever

Xe tải
Nhìn mà xem sau vụ tiểu Spy dân Hàn nó đối với người Việt thế nào , trước đó còn có bài " Tôi chinh phục bố mẹ vợ Hàn Quốc thế nào " , đừng có vì tí sĩ diện mà lơ đi cái sự miệt thị người ta đối với mình ! Còn về xe thì khỏi nói , cứ nhìn về thực tế ... xoắn thế nào thì thực tế cũng là thực tế:-bd Còn vớ vẫn à ? đấy là ý kiến của em , cứ phải nghịch ý bác là vớ vẫn à ?
Cụ chỉ có mỗi thông tin từ nguồn ấy thôi mà đi đến chung kết nhanh thế, em chơi với cả 2 bọn ấy cũng dư 10 năm rồi nên chả bênh thằng nào cả. Em thấy sao nói vậy, ngịch ý cụ thì cụ đừng tin là nói cụ đi cho nó thoải mái :)

coolpix8700

Xe ngựa
Xe bán trong tháng "Cô hồn"

Toyota 2486
Thaco Kia 726
Ford 648
GM 396
Samco 29