Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
em đã bảo là với 2.x em chọn SONATA vì xe nhập mà giá cũng ngon nghẻ, em cảm thấy đúng giá trị hơn, hồi đó còn công trình tiền đâu có dư nhiều, em còn 1 chiếc PATROL máy dầu nữa chuyên đi vùng cao và 1 ISUZU TROOPER 3.2 vì không phải đường nào xe to cũng đi được
sau này giải tán, ISUZU em bán lại cho bạn em ở HG, chiếc PATROL thì không muốn đi máy dầu nữa và nội thất có thể nói là nghèo nàn, xe đó đang ở Tuyên Quang, em muốn tìm 1 chiếc SUV đi êm mà nội thất cũng ok, bỏ hẳn sedan để đi SUV thôi, việc này bác RAVA từng trêu là em bỏ tất để cuối cùng quay về TOY, không chạy đi đâu được
còn xe vợ mua thì đó là vợ em chọn, tiền vợ giữ cả, em không can thiệp, còn nhiều lí do khác nữa
bác QUẢ: em không có nói là em ghét TOY cụ thể là TOY nhập, những cái em chê là ỈN, FT, và VIOS, còn ngay bên thớt so sánh MAZDA3 và ALTIS bác chắc đã thấy bài nhận xét của em, không có điểm nào chê bai hoàn toàn 1 trong 2 xe cả, bác nói thế là không đúng, người ta gọi là điêu đấy
có 1 bài bên thớt H-K hỏi so 2 em SONAT và CAM, em cũng chỉ ra cả những cái CAM hơn nữa, chứ không bao giờ có kiểu, bác mua SONAT đi, CAM không là gì, hay CAM mới đúng là nhất, SONAT dở lắm, tất cả đều là thực tế của em, và em chia sẻ thôi
Xác nhận kụ có sự lựa chọn riêng và nhận xét khá khách quan, y như iem, hehe.

Vunguyen.vn

Xe tải
em đã bảo là với 2.x em chọn SONATA vì xe nhập mà giá cũng ngon nghẻ, em cảm thấy đúng giá trị hơn, hồi đó còn công trình tiền đâu có dư nhiều, em còn 1 chiếc PATROL máy dầu nữa chuyên đi vùng cao và 1 ISUZU TROOPER 3.2 vì không phải đường nào xe to cũng đi được
sau này giải tán, ISUZU em bán lại cho bạn em ở HG, chiếc PATROL thì không muốn đi máy dầu nữa và nội thất có thể nói là nghèo nàn, xe đó đang ở Tuyên Quang, em muốn tìm 1 chiếc SUV đi êm mà nội thất cũng ok, bỏ hẳn sedan để đi SUV thôi, việc này bác RAVA từng trêu là em bỏ tất để cuối cùng quay về TOY, không chạy đi đâu được
còn xe vợ mua thì đó là vợ em chọn, tiền vợ giữ cả, em không can thiệp, còn nhiều lí do khác nữa
bác QUẢ: em không có nói là em ghét TOY cụ thể là TOY nhập, những cái em chê là ỈN, FT, và VIOS, còn ngay bên thớt so sánh MAZDA3 và ALTIS bác chắc đã thấy bài nhận xét của em, không có điểm nào chê bai hoàn toàn 1 trong 2 xe cả, bác nói thế là không đúng, người ta gọi là điêu đấy
có 1 bài bên thớt H-K hỏi so 2 em SONAT và CAM, em cũng chỉ ra cả những cái CAM hơn nữa, chứ không bao giờ có kiểu, bác mua SONAT đi, CAM không là gì, hay CAM mới đúng là nhất, SONAT dở lắm, tất cả đều là thực tế của em, và em chia sẻ thôi
Xác nhận kụ có sự lựa chọn riêng và nhận xét khá khách quan, y như iem, hehe.
Em thấy rằng các cụ & rất rất nhiều cụ nữa ( có cả em :(( ) lên mạng thì chém TOY không thường tiếc nhưng xuống $ là vả bốp phát vào mồm mình ...he..he..

lapin

Xe container
Như vậy là có cụ nói điêu rồi! Chắc phải yc kiểm điểm nghiêm túc và sâu sắc!:D
Cụ nói xe nhập hơn xe ld. Vấn đề này em thấy bình thường nhưng trg 1 số tr.hợp cụ thể thì chưa hẳn. Ví dụ Altis (hay corolla), 1 em nhập Nhật 1.6 vs 1 e ld 2.0 cùng năm; hay cam le 2.4 hoặc 2.5 vs cam 3.5q cùng năm? Kể cả 2.0v hay 3.5q chấp trc 1-2 năm thì khi xuống tiền cụ chọn em nào? (nói xe ld vs nhập khẩu nên em so cùng loại, cùng hãng kô lấy hãng khác).

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
bà thuê cửa hàng nhà em bán đồ Hàn cho trẻ con còn có 1 cái genesis. Dù là khách hàng, em chưa bao giờ sờ vào cái xe, nhưng chỉ ngắm mỗi cái dê ấy (đỗ hàng ngày trước cửa) mua sau cái CamLE mấy tháng, nhưng nước sơn thì cũ hơn vài năm rồi!
-Có phải là cái cửa hàng bán đồ trẻ em và bà ấy chạy con Genesis coupe màu đỏ ko ợ?

Isu_zu

Tháo bánh
bà thuê cửa hàng nhà em bán đồ Hàn cho trẻ con còn có 1 cái genesis. Dù là khách hàng, em chưa bao giờ sờ vào cái xe, nhưng chỉ ngắm mỗi cái dê ấy (đỗ hàng ngày trước cửa) mua sau cái CamLE mấy tháng, nhưng nước sơn thì cũ hơn vài năm rồi!
Công nhận nước sơn xe Toy nhập nó tốt thật, e quẹt trầy cả sơn ở cổng, xanh lè cả cản trước, lau phát lại ... như mới :))

Luu Lehong

Xe container
Sao lại bán xe Hàn hở cụ?:D
Trước bác ý dùng Sonata, sau bán đi mua Altis, giờ lại là Cam :D. Tức là vẫn bán đi cái đúng giá trị thực để mua cái ảo :))

..bác QUẢ: em không có nói là em ghét TOY cụ thể là TOY nhập, những cái em chê là ỈN, FT, và VIOS, còn ngay bên thớt so sánh MAZDA3 và ALTIS bác chắc đã thấy bài nhận xét của em, không có điểm nào chê bai hoàn toàn 1 trong 2 xe cả, bác nói thế là không đúng, người ta gọi là điêu đấy..
Em có cái xấu là đã chém là hơi nhớ dai:D, mấy năm trước chém ở 2 box luôn gặp bác khen xe hàn bởi còn đi Sonata. Từ hồi chuyển sang xe Nhật thì thấy giọng đã chùng đi nhiều, tuy nhiên vẫn còn hoài cổ về xe hàn lắm :)).
Nói lại thì dài, cái này ae chém mãi trên đây, ai chả nhớ. Bác chỉ được cái khéo chống :D

Em thấy rằng các cụ & rất rất nhiều cụ nữa ( có cả em :(( ) lên mạng thì chém TOY không thương tiếc nhưng xuống $ là vả bốp phát vào mồm mình ...he..he..
Lạ nhể, em cũng chả hiểu sao! Có lẽ lại phải mở cái thớt nghiên cứu cho rõ cái vấn đề về tâm lý, xã hội này các cụ nhể :D !
Chắc có uẩn khúc gì đây!

lapin

Xe container
Em kô biết vụ này, mang máng là cụ ý khoe santa nhẹ nhàng vượt ổ gà nhìn sedan mà thương xót kia mà?:D

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Trước bác ý dùng Sonata, sau bán đi mua Altis, giờ lại là Cam :D. Tức là vẫn bán đi cái đúng giá trị thực để mua cái ảo :))

Em có cái xấu là đã chém là hơi nhớ dai:D, mấy năm trước chém ở 2 box luôn gặp bác khen xe hàn bởi còn đi Sonata. Từ hồi chuyển sang xe Nhật thì thấy giọng đã chùng đi nhiều, tuy nhiên vẫn còn hoài cổ về xe hàn lắm :)).
Nói lại thì dài, cái này ae chém mãi trên đây, ai chả nhớ. Bác chỉ được cái khéo chống :D

Lạ nhể, em cũng chả hiểu sao! Có lẽ lại phải mở cái thớt nghiên cứu cho rõ cái vấn đề về tâm lý, xã hội này các cụ nhể :D !
Chắc có uẩn khúc gì đây!
hồi đó em SONATA + vợ em COROLLA nhập Mỹ 2.0, ai bảo bác em bán đi mua COROLLA???
em khen xe Hàn thì rất thoải mái, vì bản thân em đã sở hữu và cũng được sử dụng một số xe Hàn khác, và em thấy nó không hề dở như nhiều người vẫn chém
em chê xe TOY cũng rất vô tư, vì không xe nào có hết là ưu mà không có nhược
với cả hồi đấy chém theo tinh thần bạo mồm, vì các bác cứ chê 1 cách chả có cơ sở gì, thật ra là toàn chém, khích bác nhau chứ chẳng có tí gì gọi là kỹ thuật, đương nhiên ngứa mồm nên chém lại
những cái em so sánh ở đây và ngay bên box xe tải, hay kinh nghiệm em chia sẻ, bác cứ thử hỏi những bác đồng tình với em xem là sai hay dở hay đúng

SmallRiver

Xe điện
Em thích xe hàn ở phân khúc xe nhỏ và nhỡ nhỡ, tầm vừa vừa em không thích Toy nhưng xe to to cỡ từ Prado trở lên thì em lại thích Toy!

Isu_zu

Tháo bánh
Em thích xe hàn ở phân khúc xe nhỏ và nhỡ nhỡ, tầm vừa vừa em không thích Toy nhưng xe to to cỡ từ Prado trở lên thì em lại thích Toy!
Xe
Toyota nói riêng và xe Nhật nói chung rất mạnh về xe nhỏ, nếu ko nói là sở trường. Xe bé tí chắc ko xe Hàn nào hơn đc iQ, xe nhỡ chắc mấy e Hàn gọi Swift của Su bằng sư phụ...tóm lại vấn đề chính vẫn là ...TIỀN! :)). Tầm to hơn nữa thì xe Nhật hơn hẳn, khỏi bàn cãi. Còn nếu tài chính có hạn, thì xe Hàn vẫn là một lựa chọn. Chứ như SF mới, nâng giá lên 1.45t, chả thấy cái nào ngoài đường :))

Luu Lehong

Xe container
Thế cụ giải thích e cái, xe nát bằng gần nửa cái cam mà nhiều thanh niên bản lại bảo ngon hơn cam;)
Có những cái trên đây mà nhiều người phải chém bởi những lý do khác nó chi phối (muốn bán được xe cũ để nâng cấp, tổ trưởng thúc vào mông để thúc đẩy doanh số .v.v) thì cũng vô cùng! Thế nhưng cứ nhìn vào doanh số bán của các hãng là phản ánh rõ nhất về chất lượng hay sự phù hợp nhu cầu tiêu dùng của các loại xe của các hãng >:D<
Bảo Tenna, Sonata, K5 chất hơn Cam hay Forte, Avante ngon hơn Altisthì chỉ là hoang tưởng! Giá rẻ hơn mà lại ngon hơn thì chỉ 1 là người bán quá dại hay người mua quá ngu. Cả hai điều này giờ ít xảy ra lắm :D

coolpix8700

Xe ngựa
Mua xe xong thì cũng có nhiều cách sử dụng!
Nhiều người chủ yếu dùng xe chạy từ nhà đến chỗ làm việc, loanh quanh trong các thành phố chắc rất lâu mới đi xa 1 lần. Nhưng cũng có người cho xe chạy khắp xó xỉnh. 2 cách sử dụng có yêu cầu về cái xe rất khác nhau. Loanh quanh trong thành phố thì xe như thế nào cũng được, dùng 3 hay 4 năm sau chắc những cái xe Tầu vẫn có thể chạy tốt, người chăm sóc xe kỹ có khi còn trông rất mới.
Nhưng xe bị sử dụng nhiều thì lại khó được như vậy. Chỉ lúc đó mới có thể đánh giá về chất lượng của cái xe.
Ra ngoài đường quanh HN hiện nay chắc dễ đánh giá nhất là taxi sân bay, cứ nhìn biển đăng ký, nhìn hiện trạng mấy cái xe ấy cũng nói lên khá nhiều!

lapin

Xe container
Xét theo số lần đề nổ thì đi trg thành phố là chủ yếu. Nhưng xét theo km thì chưa hẳn. Xe em quá 1/4 (4k km) là chạy đường trường (2 tháng nay có 1 lần ₫i sân bay). Mà chạy trên ql (1) mới thấy xe tỉnh nào chạy tỉnh ấy là xe gì và xe chạy xuyên tỉnh là xe gì. Trg tầm bán kính 50 km xe gầm thấp rất nhiều và rất nhiều xe Toy nhưng lên 100, 200, 300 càng ít dần đi. Ngược lại xe gầm cao các loại chạy rất nhiều, so, ever, fortuner, santa và cả cạp. Đặc biệt em thấy cà rem chạy ngược xuôi miền Trung cũng ác chiến mà chả thấy em nào nằm đường!

Luu Lehong

Xe container
Em thường xuyên đi công tác vùng đồi núi toàn chủ yếu là dùng Land và FT thôi. Cũng có mươi lần đi Everet, hãn hữu mười mấy năm qua mới đi Santafe 1-2 lần!
Các doanh nghiệp làm mỏ chủ yếu dùng Toy, sau đó là Ford. Rất ít đơn vị dùng xe Hàn. :-??

raklei

Xe điện
Em thường xuyên đi công tác vùng đồi núi toàn chủ yếu là dùng Land và FT thôi. Cũng có mươi lần đi Everet, hãn hữu mười mấy năm qua mới đi Santafe 1-2 lần!
Các doanh nghiệp làm mỏ chủ yếu dùng Toy, sau đó là Ford. Rất ít đơn vị dùng xe Hàn. :-??
có cái ông mở thớt nhảm trong quán cafe đang hót hòn họt thấy tra ra hình như cũng trong hội sanfa fe, vãi :))