Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Isu_zu

Tháo bánh
Còn phải lăn tăn gì nữa các cụ. Xe Hàn là lựa chọn đúng đắn mới.
Một số cụ nói Toy vẫn đỉnh và Korea's cars còn xách dép dài dài thì đây là ý kiến dựa theo thị trường Vietnam với tâm lý mua rồi bán vẫn giữ giá :D. Nhưng tư tưởng này sẽ mất dần bởi như chính bản thân em, mua là để nó phục vụ mình chứ không có nghĩ nhiều đến chuyện bán đi thì lỗ lãi... :)
Nói như cụ thì bán Sonata đi rồi mua Cam thì gọi là ngờ u à :)).

Luu Lehong

Xe container
Các cụ cứ cãi nhau đẳng với chả cấp. Sonata nó hạ đo ván Cam trên đất Nhật năm vừa rồi rồi còn gì! Tương lai xe hàn thống trị thế giới chắc chẳng còn xa :))

oto:)

Xe tải
cái này dễ gây war lắm cụ ạ :))
người hoài cổ vẫn trung thành với Toy, cụ thể là Camry :))
riêng em thì em bỏ ra đúng số tiền với chất lượng của sản phẩm nên em chọn xe hàn :D
Bác này lại khơi mào "Thập tự chinh" rồi :))

oto:)

Xe tải
Còn phải lăn tăn gì nữa các cụ. Xe Hàn là lựa chọn đúng đắn mới.
Một số cụ nói Toy vẫn đỉnh và Korea's cars còn xách dép dài dài thì đây là ý kiến dựa theo thị trường Vietnam với tâm lý mua rồi bán vẫn giữ giá :D. Nhưng tư tưởng này sẽ mất dần bởi như chính bản thân em, mua là để nó phục vụ mình chứ không có nghĩ nhiều đến chuyện bán đi thì lỗ lãi... :)
Người VN suy nghĩ cho thị trường VN, thế là đúng rồi còn gì :))

RAVA

Xe ba gác
-Trong cái box này có mấy ông khen xe Hàn hết lời, nhưng bảo xuống tiền mua thì toàn thấy hỏi xe Nhật? Nói chung là "nói" và "làm" nó khác nhau xa thật!:P

phuongtv_76

Xe container
Các cụ cứ cãi nhau đẳng với chả cấp. Sonata nó hạ đo ván Cam trên đất Nhật năm vừa rồi rồi còn gì! Tương lai xe hàn thống trị thế giới chắc chẳng còn xa :))
Ở đâu thống trị e chưa biết, nhưng nhiều nơi VN thì xe nát thống trị rồi, trên vùng cao e bán đc nhiều xe nát lắm, rõ ràng ở đây thanh niên bản bảo xe nát đẳng cấp cao hơn cam:))

otohagiang

Xe container
Đang có mấy vụ lùm xùm về cam LE, cụ có xle rồi thì đổ xăng vào đi. Em vào đổ lại bị hỏi mát có giấy phép kinh doanh xăng kô!?:D
đổ tràn lan làm gì
vừa rồi con vợ em đi toàn 16l/100km, ngang mệ nó con LAND :((
giá xăng lại tăng nữa
giờ đang ngồi nghĩ lại xem có phải mình hơi dại không đây
hi vọng quen xe rồi sẽ xuống tầm 10-11l, không thế này thì chết :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
đổ tràn lan làm gì
giá xăng lại tăng nữa
Quá đơn giản, kụ đầu tư vốn nàm cái cây xăng thế là vừa có lợi nhuận từ xăng, vừa khỏi phải nghĩ, cứ Prado, Cam 3.5 mà đi hehe.

Gia Cát Lạng

Xe buýt
-Trong cái box này có mấy ông khen xe Hàn hết lời, nhưng bảo xuống tiền mua thì toàn thấy hỏi xe Nhật? Nói chung là "nói" và "làm" nó khác nhau xa thật!:P
Hihi. Bác nói làm e nhớ câu của các cụ : Đừng nghe chúng nó nói, hãy xem chúng nó làm.

lapin

Xe container
đổ tràn lan làm gì
giá xăng lại tăng nữa
Em nhớ kô nhầm xle của cụ là v6 3.5 phỏng ạ? Thế là ngon rồi, chạy sướng hơn hẳn 2.4 với 2.5, 3.0 còn gì:D

otohagiang

Xe container
Quá đơn giản, kụ đầu tư vốn nàm cái cây xăng thế là vừa có lợi nhuận từ xăng, vừa khỏi phải nghĩ, cứ Prado, Cam 3.5 mà đi hehe.
trên em vừa có mấy cây giải tán mà bác xui thế thì còn chết hơn :))
bác LAP: 3.5 bác ạ, còn 2.5 thì sẽ chọn LE thôi
là em thì 2.x thì em mua SONATA, trên 3. mới xem đến CAM hoặc CỌT

RAVA

Xe ba gác
-Kể ra bác mua cho bà cả cái 3.5 thì quá thừa, phụ nữ chân hơi to nên tốn xăng, mà chạy ở trên chỗ bác còn tốn như thế mang về HN thì có mà toi!~X(

otohagiang

Xe container
-Kể ra bác mua cho bà cả cái 3.5 thì quá thừa, phụ nữ chân hơi to nên tốn xăng, mà chạy ở trên chỗ bác còn tốn như thế mang về HN thì có mà toi!~X(
chưa quen xe nó thế
hồi mới lấy COROLLA 2.0 nhà em nó còn ăn được 11l đường HG, dần dần xuống ít, có khi hết 6l/100km đường thoáng thôi
còn đi đường HN có bao giờ dám đi đâu, toàn để xe nhà ông anh bên Đống Đa rồi đi taxi, tính ra rẻ hơn nhiều tự đi, mà đường cũng có thuộc mấy đâu
sắp tới anh bạn em đang rủ đưa cháu đi thi vào tuần sau, nó mới lấy CAM 2.0E, em cũng muốn thử xem đi đường Thanh Xuân ăn uống như thế nào đây
nghe nó bảo CAM 2.0 ăn tầm 8l đường HG

Luu Lehong

Xe container
Bác bán xe Hàn để mua xe Toy nhưng qua các thớt thấy có vẻ vẫn thích xe hàn và ghét Toy như mẻ ý nhể :D

coolpix8700

Xe ngựa
...là em thì 2.x thì em mua SONATA, trên 3. mới xem đến CAM hoặc CỌT
bà thuê cửa hàng nhà em bán đồ Hàn cho trẻ con còn có 1 cái genesis. Dù là khách hàng, em chưa bao giờ sờ vào cái xe, nhưng chỉ ngắm mỗi cái dê ấy (đỗ hàng ngày trước cửa) mua sau cái CamLE mấy tháng, nhưng nước sơn thì cũ hơn vài năm rồi!

raklei

Xe điện
Dù là khách hàng, em chưa bao giờ sờ vào cái xe, nhưng chỉ ngắm mỗi cái dê ấy (đỗ hàng ngày trước cửa) mua sau cái CamLE mấy tháng, nhưng nước sơn thì cũ hơn vài năm rồi!
thảo nào chỗ lão vòi hôm trc sơn lại thôi mà dám phét lác đẹp hơn xe mới; kể ra cũng có cái lý của nó =))

CR-Vic

Xe container
em thấy hơi khó hiểu khi cụ ý mua XLE cũ chạy 5 vạn rồi mà 1,6 tỷ VND :D - không giống cái suy nghĩ của cụ ý khi mua Sonata cho lắm :))

otohagiang

Xe container
em thấy hơi khó hiểu khi cụ ý mua XLE cũ chạy 5 vạn rồi mà 1,6 tỷ VND :D - không giống cái suy nghĩ của cụ ý khi mua Sonata cho lắm :))
em đã bảo là với 2.x em chọn SONATA vì xe nhập mà giá cũng ngon nghẻ, em cảm thấy đúng giá trị hơn, hồi đó còn công trình tiền đâu có dư nhiều, em còn 1 chiếc PATROL máy dầu nữa chuyên đi vùng cao và 1 ISUZU TROOPER 3.2 vì không phải đường nào xe to cũng đi được
sau này giải tán, ISUZU em bán lại cho bạn em ở HG, chiếc PATROL thì không muốn đi máy dầu nữa và nội thất có thể nói là nghèo nàn, xe đó đang ở Tuyên Quang, em muốn tìm 1 chiếc SUV đi êm mà nội thất cũng ok, bỏ hẳn sedan để đi SUV thôi, việc này bác RAVA từng trêu là em bỏ tất để cuối cùng quay về TOY, không chạy đi đâu được
còn xe vợ mua thì đó là vợ em chọn, tiền vợ giữ cả, em không can thiệp, còn nhiều lí do khác nữa
bác QUẢ: em không có nói là em ghét TOY cụ thể là TOY nhập, những cái em chê là ỈN, FT, và VIOS, còn ngay bên thớt so sánh MAZDA3 và ALTIS bác chắc đã thấy bài nhận xét của em, không có điểm nào chê bai hoàn toàn 1 trong 2 xe cả, bác nói thế là không đúng, người ta gọi là điêu đấy
có 1 bài bên thớt H-K hỏi so 2 em SONAT và CAM, em cũng chỉ ra cả những cái CAM hơn nữa, chứ không bao giờ có kiểu, bác mua SONAT đi, CAM không là gì, hay CAM mới đúng là nhất, SONAT dở lắm, tất cả đều là thực tế của em, và em chia sẻ thôi