Xe điện tốn kém hơn xe xăng

Ngô.Tường

Xe tăng
Con xe nạp nhiên liệu mất hàng tiếng đồng hồ thì sướng chỗ nào? :))
Thẩm du tinh thần thì em ko cần nghe tl :))
Chỉ những ông max rảnh mới vác xe điện ra ngồi canh sạc hàng tiếng đồng hồ thôi b và những ng như này họ thừa tiền rồi ko cần phải vội vàng chắt chiu từng phút để đi kiếm tiền.

HI_CLASS

Xe điện
Chỉ những ông max rảnh mới vác xe điện ra ngồi canh sạc hàng tiếng đồng hồ thôi b và những ng như này họ thừa tiền rồi ko cần phải vội vàng chắt chiu từng phút để đi kiếm tiền.
Thế lỡ đag chuẩn bị đi đâu, xe gần hết điện thì lại xạc chờ ah bác? Bác đừng nói là chủ động xạc, có nhiều lúc quên hoặc hôm đó chạy nhiều quá. Chính sự bất tiện đó khiến ng ta còn ngại xe điện. E vẫn đánh giá xe điện là tương lai của ngành xe hơi, hi vọng sau này phát triển dc công nghệj sạc nhah

Mr.Alo

Xe lăn
Bỏ cái từ ủng hộ đi cụ, ai lại dùng từ này cho tỉ phú. Ủng hộ phải là ông nhà giàu ủng hộ cho ô nhà nghèo chứ cụ. Tiền của mình làm ra chỉ nên sử dụng mua sắm những cái mình thích thôi
với fan thì ủng hộ là đúng mà cụ , fan thì quan trọng gì giàu nghèo :))

Ngô.Tường

Xe tăng
Thế lỡ đag chuẩn bị đi đâu, xe gần hết điện thì lại xạc chờ ah bác? Bác đừng nói là chủ động xạc, có nhiều lúc quên hoặc hôm đó chạy nhiều quá. Chính sự bất tiện đó khiến ng ta còn ngại xe điện. E vẫn đánh giá xe điện là tương lai của ngành xe hơi, hi vọng sau này phát triển dc công nghệj sạc nhah
Lỡ đi đâu thì với 20% pin còn lại vẫn có thể chạy đc gần 100km, và có thể ghé trạm sạc nhanh khoảng 5-10’ để đi thêm quãng đường hơn 100km rồi b. Chẳng nhẽ b đi xe điện về đến 0% mới mang xe đi sạc rồi lại có việc đột suất khi xe đang ở mức 0% pin

HI_CLASS

Xe điện
Lỡ đi đâu thì với 20% pin còn lại vẫn có thể chạy đc gần 100km, và có thể ghé trạm sạc nhanh khoảng 5-10’ để đi thêm quãng đường hơn 100km rồi b. Chẳng nhẽ b đi xe điện về đến 0% mới mang xe đi sạc rồi lại có việc đột suất khi xe đang ở mức 0% pin
Tóm lại là nó vẫn bất tiện đúng ko bác? Chưa kể đi vùng sâu vùng xa hoặc ko tìm ngay dc trạm sạc.

Ngô.Tường

Xe tăng
Tóm lại là nó vẫn bất tiện đúng ko bác? Chưa kể đi vùng sâu vùng xa hoặc ko tìm ngay dc trạm sạc.
Để so về nạp nhiên liệu thì nó thật sự bất tiện nếu như đk của cụ nhà ko gần trạm sạc hoặc ko sạc đc tại nhà. Đi đường núi thì phải tính toán chứ ko thoả mái như xe xăng.

Mytv

Xe điện
Cụ đang nói xe vin nào 20% chạy dc gần 100km? Vậy là cái xe đó nếu nạp 100% đi đc gần 500km hả cụ?

Gionam72

Xe lăn
Châu âu cho chạy ko giới hạn tốc độ hết hả cụ?
Bất kỳ 1 thằng đàn ông nào thích ô tô cũng đều muốn ít nhất 1 lần chạy trên cung đường đó. Và sẽ đạp hết ga nếu có thể.

richter

Xe buýt
Em nói thật bác nào bảo còn 20% pin chạy 100km thì chắc chưa bao giờ chạy xe điện hoặc chém cho sướng mồm, thử hỏi bác còn 20% pin điện thoại mà quên sạc trong khi đang trên đường mà cần điện thoại sẵn sàng thì trong lòng có lo ngay ngáy không. Em nghĩ rằng ai trong chúng ta đã gặp case như vậy và đã bực mình hoặc vừa lo, vừa tìm cách mượn sạc, chui vào quán cafe mà mượn rồi ngồi hà hơi thổi ngạt tầm 20-30p để nó lên 60-70% cho nó yên tâm.... Chứ pin tầm 20% nó sụt 1 phát như kiểu pin điện thoại sập nguòn thì có mà đẩy xe đi bộ :D :P

Em đi 1 lần cùng bạn hàng xóm rồi, pin cứ tàm còn 25-30% là bạn đó nhớn nhác tìm cây sạc cho nó yên tâm rồi. Chứ đợi 20% mà tìm đỏ mắt ko có cây sạc là có mà khóc chứ ngồi đó mà tính con 100km nữa.

Em có lần chạy xe xăng, đi từ Hội An đến Tam Kỳ theo con đường mới song song với đường 1A cũ, đường Võ Chí Công thì phải (đi ngang qua Vinpeal Hội An). Nó báo còn tầm 50km là phải đổ xăng, em nhìn trên Google map thấy 44km, cứ nghĩ thiếu gì cây xăng trong 44km này. Nào ngờ trên đường Võ Chí Công này là đường 2 chiều to oành nhưng ko 1 cây xăng, nhà cửa cũng ko, đường vắng lặng, chắc đường mới mở ... Vừa đi vừa liếc đồng hồ xăng mà lo vãi đái, chỉ sợ xe hết xăng là tèo... Đành tắt điều hòa, mở cửa sổ, đặt cruise control và tìm mọi cách tiết kiệm xăng khi còn cách tượng đài mẹ Thứ tầm 20km, đến được cây xăng chỗ gần tượng đài mẹ Thứ, nhìn đồng hồ xăng còn chạy được 9km mà thở phào. Nhớ mãi kỷ niệm đó đến tận giờ :D :P

Ngô.Tường

Xe tăng
Em nói thật bác nào bảo còn 20% pin chạy 100km thì chắc chưa bao giờ chạy xe điện hoặc chém cho sướng mồm, thử hỏi bác còn 20% pin điện thoại mà quên sạc trong khi đang trên đường mà cần điện thoại sẵn sàng thì trong lòng có lo ngay ngáy không. Em nghĩ rằng ai trong chúng ta đã gặp case như vậy và đã bực mình hoặc vừa lo, vừa tìm cách mượn sạc, chui vào quán cafe mà mượn rồi ngồi hà hơi thổi ngạt tầm 20-30p để nó lên 60-70% cho nó yên tâm.... Chứ pin tầm 20% nó sụt 1 phát như kiểu pin điện thoại sập nguòn thì có mà đẩy xe đi bộ :D :P

Em đi 1 lần cùng bạn hàng xóm rồi, pin cứ tàm còn 25-30% là bạn đó nhớn nhác tìm cây sạc cho nó yên tâm rồi. Chứ đợi 20% mà tìm đỏ mắt ko có cây sạc là có mà khóc chứ ngồi đó mà tính con 100km nữa.

Em có lần chạy xe xăng, đi từ Hội An đến Tam Kỳ theo con đường mới song song với đường 1A cũ, đường Võ Chí Công thì phải (đi ngang qua Vinpeal Hội An). Nó báo còn tầm 50km là phải đổ xăng, em nhìn trên Google map thấy 44km, cứ nghĩ thiếu gì cây xăng trong 44km này. Nào ngờ trên đường Võ Chí Công này là đường 2 chiều to oành nhưng ko 1 cây xăng, nhà cửa cũng ko, đường vắng lặng, chắc đường mới mở ... Vừa đi vừa liếc đồng hồ xăng mà lo vãi đái, chỉ sợ xe hết xăng là tèo... Đành tắt điều hòa, mở cửa sổ, đặt cruise control và tìm mọi cách tiết kiệm xăng khi còn cách tượng đài mẹ Thứ tầm 20km, đến được cây xăng chỗ gần tượng đài mẹ Thứ, nhìn đồng hồ xăng còn chạy được 9km mà thở phào. Nhớ mãi kỷ niệm đó đến tận giờ :D :P
Cụ lại suy từ bụng ta ra bụng người rồi, em là người nói với 20% pin e có thể chạy đc gần 100km chứ ko nói chính xác đạt 100km, 0% cuối e có thể di chuyển đc 8km xe vẫn có thể di chuyển tiếp đc nhưng e chưa thử đến khi xe dừng hẳn. Ở đây là pin oto điện chứ có phải pin con ó đâu mà cụ lại nghĩ chất lượng nó kém như vậy

Demchinhhang.net

Xe container

Cung Nam Hội An toàn nghĩa địa nữa chứ:D

Ngô.Tường

Xe tăng
Cung Nam Hội An toàn nghĩa địa nữa chứ:D
Cung đường này giờ chạy đi quảng ngãi rất đẹp, đường nhiều lane mà lại ít xe di chuyển. E mới đi, chạy đến chỗ Thaco trường hải mới rẽ ra cao tốc để tiếp tục chạy vào phí trong.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Xe điện có một số nhược điểm sau:
- Thiếu điểm sạc. Ngay ở hiện tại việc tranh hoặc chầu trực để sạc đã diễn ra dù số lượng xe điện rất ít. Nếu cả xã hội phải đi chầu chực sạc sẽ ảnh hưởng lớn đến năng suất lao động.

- Gây trầm trọng tình trạng thiếu điện.
- Gây ô nhiễm môi trường ở khâu khai thác nguyên liệu, tạo nguồn điện, và rác thải pin.
- Thiếu cơ động. Giả sử chiến tranh, thảm hoạ lũ lụt như miền Trung, hoặc đại dịch zoombie thì điện là thứ dễ bị cắt nguồn nhất. Cả một số lượng xe điện khổng lồ không trưng dụng được, trong khi xe xăng có thể sử dụng làm phương tiện cơ giới trong chiến tranh, chống lũ lụt thiên tai.
- Trên phương diện cá nhân, nếu có zoombie thật thì chỉ cần một cái xe xăng, vài can xăng, một cái lều với ít đồ là lên núi trốn được. Với xe điện thì no hope.
Tiểu đội xe không kính chạy đêm xuyên Trường Sơn chắc chắn phải là xe xăng rồi. Nếu muốn có tên lửa hay pháo gắn vào bán tải thì nó cũng phải là một con Hilux chạy bằng xăng. Nếu dùng xe điện của Teilon thì không thể linh hoạt sử dụng được, khác với truyền thống dân ta.

Chỉnh sửa cuối:

Nikola.Tesla

Xe buýt
Ưu điểm của xe điện:
- Xanh với dân thành thị, các nước phát triển.
- Mã lực mạnh, thích hợp để đua bơi.
- Ai nắm trong tay ngành công nghiệp xe điện và pin sẽ kiếm siêu lợi nhuận, nếu huấn luyện được dân chúng sử dụng xe điện.

Hự.

Xe điện
cũng tuỳ chân ng đi cụ ạ
Chắc AI của xe tự thống kê rồi hiển thị cho chủ xe xem. Cái này em thấy hay. Chi phí vận hành xe rõ ràng, dễ hiểu. Tương lai tích hợp ví điện tử cho AI xe tự thanh toán các chi phí nạp điện, đỗ xe, bảo dưỡng, phí ko dừng,... thì tốt. Thỉnh thoảng nạp vào ví cho AI, còn lại AI tự lo tất, gần hết tiền thì nhắc. Chủ xe nhàn đầu, cũng ko lo AI xe xà xẻo biển thủ gì.

Demchinhhang.net

Xe container
Cung đường này giờ chạy đi quảng ngãi rất đẹp, đường nhiều lane mà lại ít xe di chuyển. E mới đi, chạy đến chỗ Thaco trường hải mới rẽ ra cao tốc để tiếp tục chạy vào phí trong.
Vầng em biết mà, năm nào em cũng lượn ít là 2 lần, chạy lúc chiều tà cung đó cũng lạ lạ phết. Chỗ Tam Kỳ có cái quán cà phê nhà gỗ củ Đại Gia nào đó, 2h chiều nắng trang trang mà ngồi trong đó mát như điều hòa.

Siêu Rùa

Xe tăng
Từ lúc đi xe điện (gần 2 năm nay) ngoài tiền điện sạc pin ra em chưa tốn thêm đồng nào. À quên chưa tính tiền rửa xe do trời mưa bùn lầy ẩm ướt.
Có điều hơi ngu một tí là xe dựng trong nhà không đi nó lại biên soạn thành xe đang ngủ =))

Cụ k tính tiền thuê pin à. Nếu gói 350k/1 tháng mà đi như cụ 2 năm mới dc 10k là tốn hơn xăng đấy. Năm đầu free , năm thứ 2 thì 4.2tr. Nếu mỗi tháng không đi hơn 1000km thì xe mây điện của vin không tiết kiệm hơn xe xăng cùng tầm giá với gói thuê 350k đi thoải mái. Còn với gói thuê mới bây giờ thì đắt hơn xăng vì bây giờ 350k/500km, mỗi km trội gần 500 đồng nữa.