Xe điện tốn kém hơn xe xăng

Leanh65

Xe container
Nghe đã thấy căng thẳng vã mồ hôi, chơi này sướng j nữa =))
Vào ks với rs đi xe xăng có thằng xách valy với đánh xe vào đỗ mình chỉ việc cầm bóp bước vào, đi xđ lại phải đánh vào ô xạc rồi loay hoay lôi dây nhợ ra cắm. Rồi nửa đêm lại phải xuống cất dây đánh xe ra cho xe khác nó vào xạc, hoặc đen là đến ks có xe khác đang nằm ổ lại phải nằm xe chờ tranh nốt không dám lên phòng sợ xe khác nó chen ngang....là em cứ tưởng tượng thế cho nó phong phú cuộc đi chơi chứ đơn điệu như mấy bố xe xăng ăn với chịch chán bỏ mẹ😅

Warrior23

[Tịch thu bằng lái]
Vào ks với rs đi xe xăng có thằng xách valy với đánh xe vào đỗ mình chỉ việc cầm bóp bước vào, đi xđ lại phải đánh vào ô xạc rồi loay hoay lôi dây nhợ ra cắm. Rồi nửa đêm lại phải xuống cất dây đánh xe ra cho xe khác nó vào xạc, hoặc đen là đến ks có xe khác đang nằm ổ lại phải nằm xe chờ tranh nốt không dám lên phòng sợ xe khác nó chen ngang....là em cứ tưởng tượng thế cho nó phong phú cuộc đi chơi chứ đơn điệu như mấy bố xe xăng ăn với chịch chán bỏ mẹ😅
Đi xe điện nghe giống du lịch mạo hiểm cụ nhỉ? =))

Leanh65

Xe container
Hiz hiz, là em trêu mấy cụ xe điện tý thôi chứ thực tế xđ nhiều bất tiện, ít người dùng nên các cụ ấy cứ yên trí không phải tranh nhau chỗ xạc đâu. Vài năm nữa hết bơm thổi dân chán bỏ vãn như xmđ có khi các cụ ấy lại lo cây xạc không người dùng bỏ hỏng như mấy cái điểm đổi..ắc quy xm điện của anh vf dạo trước ấy chứ. Kk😄

Ngô.Tường

Xe tăng
E nghèo nên phải đi xe điện cụ ạ, tiền đâu chạy xe xăng 😆

Nikola.Tesla

Xe buýt
zombie hay chiến tranh thì xe nào cũng đứt hết cụ ạ, chỉ có trong phim là xe xăng chạy ko bao giờ thấy phải đổ xăng thôi. Lúc đó mất điện toàn bộ, trụ xăng lấy điện đâu mà bơm xăng, bơm xong cái bồn chứa xăng chắc nó là nồi cơm Thạch Sanh hả cụ? Các xe vận tải xăng chắc lúc chiến tranh, nó đi chở xăng bơm vào bồn xăng phục vụ các cụ chắc, nó còn lo dự trữ xăng cho các xe chiến đấu, hơi đâu phục vụ dân. Nếu có điện thì cũng phải xếp hàng dc đổ xăng 50-100k tiền xăng/ 1 lần như đợt vừa qua, rồi tranh nhau, chém giết lẫn nhau, cướp cây xăng để bơm đầy can dự trữ trên xe. Còn xe điện thì cắm sạc nhờ tại nhà dân mà khỏi lo xếp hàng :).
Vâng cụ. Em thấy bên Trung Đông toàn súng máy với rocket gắn lên Hilux để chở quân chiến. Xe điện chắc khó tận dụng được như vậy. Mấy phương tiện bên quân đội chắc cũng vẫn dùng xăng thôi. Xe xăng chạy vào vùng không xăng điện vẫn dùng được, xe điện chạy vào vùng không có tí văn minh nào e là khó, lúc đấy không tận dụng làm gì được thì hơi phí phạm.

Ngô.Tường

Xe tăng
Hiz, chả ai dám bảo các cụ đi xđ là nghèo cả, ngược lại ấy chứ. Cụ đừng nản sớm thế chứ.
viễn cảnh của cụ trên vẽ ra là đúng mà cụ, em có ông Anh mới chạy SG - Hà nội bằng Land Rover hết gần 10tr tiền xăng xuống xe có ng xách vali, em chạy xe điện hết có 1tr1 đồ tự xách 😅

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đang tính đắt rẻ so với xe xăng nhưng em thấy các fan xe điện mỗi khi bị chứng minh đắt hơn xăng lại quay ra bài: chi ly làm gì, sài cho xướng. Hơ hơ, thế thì công nhận luôn là xe điện vh đắt hơn xe xăng đi cho rồi còn abcd làm gì nữa🤣.
Nhà vừa xe điện vừa xe xăng, fan cái con khỉ hả cụ, chỉ giỏi chụp mũ để tự sướng hả? Đã nói rồi, thời gian ngồi tính chi li (tính hộ người khác còn dở hơi hơn) thà để đầu óc nảy số mà kiếm tiền gấp trăm lần vài đồng phụ trội cụ hiểu không ạ!? Lại có ông hỏi câu rất mưa ngâu rằng sau hai năm xe còn bao nhiêu % giá trị. Lo hộ nhau đến thế còn gì bằng :D
Mình thanh kiu hiu hiu.
Hiểu thì tương tác tiếp, không thì next phỏng cụ?

Lacet_ti

Xe container
Đi eto mà cứ rình rình như trộm choá thế ợ :))

tvson

Xe buýt
Xe điện có một số nhược điểm sau:
- Thiếu điểm sạc. Ngay ở hiện tại việc tranh hoặc chầu trực để sạc đã diễn ra dù số lượng xe điện rất ít. Nếu cả xã hội phải đi chầu chực sạc sẽ ảnh hưởng lớn đến năng suất lao động.

- Gây trầm trọng tình trạng thiếu điện.
- Gây ô nhiễm môi trường ở khâu khai thác nguyên liệu, tạo nguồn điện, và rác thải pin.
- Thiếu cơ động. Giả sử chiến tranh, thảm hoạ lũ lụt như miền Trung, hoặc đại dịch zoombie thì điện là thứ dễ bị cắt nguồn nhất. Cả một số lượng xe điện khổng lồ không trưng dụng được, trong khi xe xăng có thể sử dụng làm phương tiện cơ giới trong chiến tranh, chống lũ lụt thiên tai.
- Trên phương diện cá nhân, nếu có zoombie thật thì chỉ cần một cái xe xăng, vài can xăng, một cái lều với ít đồ là lên núi trốn được. Với xe điện thì no hope.
Tiểu đội xe không kính chạy đêm xuyên Trường Sơn chắc chắn phải là xe xăng rồi. Nếu muốn có tên lửa hay pháo gắn vào bán tải thì nó cũng phải là một con Hilux chạy bằng xăng. Nếu dùng xe điện của Teilon thì không thể linh hoạt sử dụng được, khác với truyền thống dân ta.
Cụ nói điều kiện chiến tranh thì xe xăng mới là chuẩn.
Em nghe nói đến con The One của tổng thống Huê Kỹ cũng chạy xăng, pha xăng, cồn …chưa lắp nguyên moto diện.
Riêng mục này cho thấy xe điện chưa tiện bằng xe xăng dầu

Ngô.Tường

Xe tăng
Em nghe nói đến con The One của tổng thống Huê Kỹ cũng chạy xăng, pha xăng, cồn …chưa lắp nguyên moto diện.
Nó chỉ là ko dành cho số đông ng sử dụng thôi cụ, như xe máy điện có cả chục năm rồi nhưng vẫn chưa thay thế đc xe xăng. ko thể ko phủ nhận xe điện có những ưu điểm mà xe xăng ko có đc ngoài việc bất tiện về việc nạp nhiên liệu

Nikola.Tesla

Xe buýt
Vâng cụ. Lúc đánh nhau trước giờ mình tận dụng từng tí một, để cả một đống xe điện nằm không cũng lãng phí.
Xe điện nếu theo đúng quảng cáo thì đỉnh nhất rồi, dành cho người giàu, yêu nước, yêu môi trường và rỉnh rang về mặt thời gian. Bảo sao châu Âu họ quyết tâm dùng. Còn phù hợp với cả xã hội VN không thì phải đợi một thời gian nữa xem sao.

sthd

Xe lăn
ở quê thì xe xăng cũng được.
ở hn, sg thì nên xe điện.
nhìn cảnh hàng ngàn chiếc xe đứng ì trên đường, liên tục xả khói mà hãi. hàng triệu người sẽ liên tục phải hít khí thải, sẽ bệnh lao phổi.

nếu 50% số xe trên là xe điện thì không khí đã trong lành hơn nhiều rồi

trungthu2020

Xe điện
Em có bà cô, cứ đến chơi việc đầu tiên là sà vào hỏi thăm bố, mẹ em rồi cho quà các cháu. Các việc khác tính sau.
Từ ngày bà cô mua cái xe điện, việc đầu tiên đến chơi là tìm ổ cắm.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em thấy xe máy điện đi rất thích và chi phí rẻ (em đi con EVo thấy thế)
Còn xe ô tô thì em thấy tiền thuê pin khá cao; nếu đi dưới 1500km/ tháng thì đắt hơn xe xăng. Các khoản bảo dưỡng sẽ rẻ hơn, nhưng hệ thống lốp gầm thì tùy điều kiện đường xá nơi sử dụng thì em chưa biết.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Redmi Note 12 Explorer Edition đã có khả năng xạc siêu nhanh, 10 phút đầy pin. Như vậy việc xạc siêu nhanh là khả thi. Chắc 1 thời gian ngắn nữa là ứng dụng được trên oto thôi.
Tôi nghĩ bác nhầm cơ bản.
Pin dung lượng lớn khác với nhỏ. Công suất lớn khác với nhỏ. Còn việc sạch nhanh hay sạc chậm bác cứ thử theo dõi cái đt khi xạc nhanh,và chậm nó khác biệt ra sao.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tôi kết luận là,thi thoảng rảnh vào xem các bác tranh luận vui,và thư giãn thật.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Đang xem cái thớt này,vô tình lại thấy bộ phim STUBER...nghĩ nó hài quá đi. Tôi tí sặc. Anh uber chạy xe điện,mọi thứ hoàn hảo cho đến khi...hết pin....ha...ha...