[Funland] Vượt qua nỗi đau mất người thân đột ngột

Altis 2011

Xe điện
Anh trai chồng em mất năm 2013 sau 1.5 năm chống chọi với ung thư phổi. Phải nói là tâm lý chồng em thời gian đó và sau đó 2 năm rất tệ. Em cũng cố gắng làm hết tất cả việc gia đình để anh ấy tập trung giải quyết việc của anh trai. Rồi thời gian dần trôi, chữa lành vết thương thôi. Nguoi sống vẫn phải sống tích cực và phải sống cho cả phần người đã mất nữa.
em xin chân thành cảm ơn các cụ, mợ đã chia sẻ và động viên em.

Đúng là chỉ có thời gian mới xoà nhoà được hết đau thương. Nhưng bây giờ mọi thứ còn mới quá, cứ mỗi ngày trôi qua em lại thấy sự thiếu hụt càng lớn hơn, mất mát đau đớn càng nhiều hơn. Cảm xúc của chồng em có lẽ còn tệ hơn rất nhiều. Nhưng chắc cũng chẳng có cách nào khác ngoài việc im lặng chấp nhận đợi chờ thời gian giúp mình làm quen với cuộc sống.
Nhà em cũng tụng kinh Địa Tạng cho ông, nhưng chồng em bây giờ còn không chấp nhận được cái chết của bố, cứ mỗi lần nhắc đến cầu hồn là chồng em ngác ngơ đớn đau, em thương bố em, thương cả chồng.

Em sẽ nghe lời khuyên của các cụ mợ, hướng chồng tìm hiểu Phật Pháp, hi vọng có thể giúp anh ấy sớm nguôi ngoai.

philiat

Xe tải
Cụ mợ cứ nghĩ đơn giản hơn 1 chút, giờ bác cũng đi rồi, người dưới suối vàng cũng ko muốn nhìn thấy người ở lại buồn khổ vì mình đâu.
Lạc quan lên cụ mợ, cuộc sống những mầm xanh còn ở phía trước... Chúc gia đình sớm lấy lại tinh thần!

Chia buồn cùng gia đình mợ. Đàn ông là vậy mợ ạ, chìm đắm rồi tự tìn cách thoát được ra thôi, cần chút thời gian nên mợ cứ bình tâm.

Grow Tech

Xe tải
Chia buồn cùng mợ.
Em đây là con rể nhưng lại rất hợp cạ với bố vợ. Khi biết ông bị K cả gia đình đã chuẩn bị tâm lý và kéo dài cho ông được 2 năm nhưng sau khi ông mất được 3 năm mới nguôi ngoai được tâm lý.
Mợ nên để chồng luôn có được sự tĩnh lặng và không gian riêng tư. Không nên động viên quá nhiều lại thành ra gợi lại nỗi nhớ cho chồng.
Thời gian sẽ nguôi ngoai thôi mợ.
Chúc gia đình mợ sớm trở lại cần bằng cuộc sống.

dungblhk

Xe buýt
Bố (chồng) em mới qua đời vì đột quỵ. Ông còn khá trẻ (mới 57 tuổi), đang khoẻ mạnh bình thường, đêm ngủ bị đột quỵ, qua đời luôn. Sự ra đi của ông khiến cả gia đình em bị sốc rất nhiều. Em là con dâu nhưng cũng cảm thấy đau xót vô cùng, nên em hiểu chồng em sẽ còn đau xót hơn em cả trăm lần.
Thật sự ngay bản thân em còn thấy khó khăn để vượt qua nỗi đau này, có lúc làm gì tự nhiên nhớ lại hình ảnh ông khi ông còn sống mà thấy tim nhói lên, đau thắt, nghẹn đắng cổ họng. Chồng em còn lưu luyến đau khổ hơn nữa. Từ khi ông mất, chồng em chìm đắm trong dằn vặt và luyến tiếc. Em cũng đã cố gắng lựa lời nói để anh ấy suy nghĩ thông thoáng ra nhưng anh ấy vẫn chưa thoát ra được, vẫn quá đau khổ với mất mát này.
Các cụ/mợ đã từng lâm vào hoàn cảnh tương tự nhà em, xin cho em những lời khuyên để chúng em vượt qua được giai đọan này.
Em xin chân thành cảm ơn.
Chỉ có thời gian mới nguôi ngoai được. Mợ chịu khó chăm sóc chồng thôi, có điều kiện nên đi du lịch đây đó cho khuây khỏa, nên tránh nhắc đến ông trong thời gian này. Đàn ông nhiều khi không nói ra tự ôm trong lòng. Bố e cũng mới mất được 2 năm, e ở với ông từ bé đến giờ tính ra cũng hơn 4 chục năm. Lúc ông mất e hầu như không khóc trước mặt vợ con. Nhưng khi ở 1 mình nhớ đến ông nước mắt cứ tự rơi. Có lúc tự 1 mình về thăm mộ bố, ngồi khóc 1 mình rồi tự về

leceti

Xe tải
Đó là nỗi buồn rất lớn với người thân. Phải nhiều năm hình ảnh người thân lúc nào cũng hiện hữu bên ta. Chẳng có cách nào khác bằng cách sống tốt hơn và có trách nhiệm với gia đình.

Trục

Xe ba gác
Chẳng có liều thuốc gì ngoài thời gian cả mợ ạ.
Thi thoảng nỗi nhớ xé lòng lại ùa về, rồi lại đi.
Mất vài năm rồi mới quen được.
Bố (chồng) em mới qua đời vì đột quỵ. Ông còn khá trẻ (mới 57 tuổi), đang khoẻ mạnh bình thường, đêm ngủ bị đột quỵ, qua đời luôn. Sự ra đi của ông khiến cả gia đình em bị sốc rất nhiều. Em là con dâu nhưng cũng cảm thấy đau xót vô cùng, nên em hiểu chồng em sẽ còn đau xót hơn em cả trăm lần.
Thật sự ngay bản thân em còn thấy khó khăn để vượt qua nỗi đau này, có lúc làm gì tự nhiên nhớ lại hình ảnh ông khi ông còn sống mà thấy tim nhói lên, đau thắt, nghẹn đắng cổ họng. Chồng em còn lưu luyến đau khổ hơn nữa. Từ khi ông mất, chồng em chìm đắm trong dằn vặt và luyến tiếc. Em cũng đã cố gắng lựa lời nói để anh ấy suy nghĩ thông thoáng ra nhưng anh ấy vẫn chưa thoát ra được, vẫn quá đau khổ với mất mát này.
Các cụ/mợ đã từng lâm vào hoàn cảnh tương tự nhà em, xin cho em những lời khuyên để chúng em vượt qua được giai đọan này.

zorba

Xe điện
Em xin cảm ơn các cụ mợ đã chia sẻ với em. Mất mát lớn quá, đau lòng quá các cụ mợ ạ.

Thời gian dần dần sẽ nguôi ngoai thôi, cách đây hơn năm bố mình mất, ông ra đi trên tay mình, mình có thể cảm nhận được ông đang xa dần mình. Cũng mất một khoảng thời gian dài mình thấy trống vắng, muốn thu mình lại, suốt ngày chỉ nghĩ về ông, mang những kỷ vật của ông ra nhìn ngắm. Nhưng rồi gia đình, công việc, các mối quan hệ.... dần sẽ đưa bạn và ông xã bớt buồn đau. Những lúc nhớ về người đã khuất, lên một nén nhang và cố gắng sống có ý nghĩa hơn, mình nghĩ vậy

Sun.flower

Xe đạp
Bà nội - người mà em rất mực yêu quý cũng ra đi hết sức đột ngột.
Từ đau bụng - lên viện khám xuất huyết dạ dày - truyền máu - sốc - bà đi.
Tất cả chỉ diễn ra vẻn vẹn trong vòng 1 ngày rưỡi.
Ngày bà em đi cũng là ngày bác cả em mới mất được 49 ngày. Nỗi đau chồng nỗi đau.
Nhiều khi đang đi đường nghĩ đến bà mà thương rơi nước mắt.
Chưa đầy tháng nữa là tròn một năm bà em đi. Vẫn nhớ và thương bà rất nhiều!

Cho phép em gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình mợ!

Nghe Nói Nè

Xe máy
Đời ai không có những tâm sự buồn

huutrinh6688

Xe điện
Bố em cũng ra đi khi mới 53 vì tai nạn GT. E thì mất hơn 1 năm đầu đêm ngủ mơ khóc ướt gối. Vợ e thi thoảng ngồi nhắc lại những kỷ niệm ít ỏi giữa 2 vc với bố (bọn e cưới dc gần 1 năm thì bố mất) cũng khóc.
Nỗi đau nào rồi cũng nguôi ngoai dần. Cũng phải học cách vượt qua nỗi đau để sống tiếp thôi mợ.
Mợ an ủi chồng bằng cách tạo ra những môi trường mới như đi du lịch, tạo cơ hội để gia đình quây quần sum vầy cho chồng bớt ngồi 1 mình lại nghĩ ngợi.

Nightfox78

Xe tăng
Chuyện này mang ra đây hỏi làm gì.
Ai cũng phải trải qua.
Sinh lão bệnh tử.

Gửi từ SM-N950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Tlbmm

[Tịch thu bằng lái]
Trong lúc nhà cụ đang có tang và cần sự chia sẻ thằng nào khuyên vợ cụ thế này cụ hạnh phúc không? Và nếu có cặp bồ cụ có chịch được khi vẫn còn khăn tang trên ngực áo k cụ?
Con cẩu ấy nó biết gì đâu cụ

ina

Xe Cứu Trợ
Chia sẻ nỗi buồn với mợ. Nhưng khuyên bảo mà lão ý không thay đổi thì mợ cũng nên tính! :)