[Funland] Vượt qua nỗi đau mất người thân đột ngột

Xin sẻ chia cùng gia đình mợ! Thời gian cùng sự tận tâm của mợ thì nỗi đau buoinf sẽ nguôi ngoai thôi mợ ạ. Em nghĩ, thời điểm này rất cần sự cố gắng mọi mặt của mợ đấy- gắng lên nhé!

keyon

Xe tăng
Đàn ông sẽ biết cách vượt qua giai đoạn này, việc của mợ là để yên đừng tác động gì vào chồng. Mọi chuyện sẽ qua nhanh thôi, ai cũng phải vượt qua những thời điểm đau buồn khi mất người thân trong đời.

mig_vn

Xe tải
E cũng vừa trải qua chuyện buồn như mợ mấy tháng (a trai - nhà có mỗi 2 ae). Đàn ông có cảm nhận riêng mợ ạ, đôi khi a xã có như mất hồn mợ kệ đi, a xã chia xẻ j thì mợ ghi nhận đừng hỏi sâu bọn e ko thích. Chỉ thích gặm nhấm nỗi đau 1m thôi

chutchit212

Xe hơi
Xin chia buồn với gia đình mợ. Thời gian sẽ xóa nhòa đi những đau thương, mất mát mợ ạ

thngaylangthang

Xe ngựa
Trong lúc nhà cụ đang có tang và cần sự chia sẻ thằng nào khuyên vợ cụ thế này cụ hạnh phúc không? Và nếu có cặp bồ cụ có chịch được khi vẫn còn khăn tang trên ngực áo k cụ?
Ko nên như thế, nhưng cụ kòn trẻ và khỏe vậy mừ đi là thay đổi vị trí, lên trển ngồi ghế toa hơn, chắc luôn ... :))

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Bố (chồng) em mới qua đời vì đột quỵ. Ông còn khá trẻ (mới 57 tuổi), đang khoẻ mạnh bình thường, đêm ngủ bị đột quỵ, qua đời luôn. Sự ra đi của ông khiến cả gia đình em bị sốc rất nhiều. Em là con dâu nhưng cũng cảm thấy đau xót vô cùng, nên em hiểu chồng em sẽ còn đau xót hơn em cả trăm lần.
Thật sự ngay bản thân em còn thấy khó khăn để vượt qua nỗi đau này, có lúc làm gì tự nhiên nhớ lại hình ảnh ông khi ông còn sống mà thấy tim nhói lên, đau thắt, nghẹn đắng cổ họng. Chồng em còn lưu luyến đau khổ hơn nữa. Từ khi ông mất, chồng em chìm đắm trong dằn vặt và luyến tiếc. Em cũng đã cố gắng lựa lời nói để anh ấy suy nghĩ thông thoáng ra nhưng anh ấy vẫn chưa thoát ra được, vẫn quá đau khổ với mất mát này.
Các cụ/mợ đã từng lâm vào hoàn cảnh tương tự nhà em, xin cho em những lời khuyên để chúng em vượt qua được giai đọan này.
Em xin chân thành cảm ơn.
Em chỉ biết động viên gia đình thôi ạ. Còn đâu, chỉ thời gian mới xóa nhòa phần nào đó. Thật sự thì sự ra đi đấy quá đột ngột. Mẹ em hồi 9 tuổi cũng mồ côi cha (ra đi sau cơn xuất huyết não chỉ 1 đêm) nên...

Huế và Em

Xe điện

boytk

Xe tải
Chia sẻ với mợ Mẹ đẻ mình mới mất được gần 1 tháng từ bệnh nhẹ chuyển sang nặng có hai tuần Các con cháu đều sốc và không tin được bà mất rồi trong khi tháng trước vẫn còn đi du lịch Giờ thì tự an ủi nhau bà đi như vậy là nhẹ nhàng nhất không muốn làm phiền con cháu

captured

[Tịch thu bằng lái]
Có những chuyện đùa thì cũng vui. Nhưng tình huống này không nên vô duyên thế cụ ạ. Cụ bị nói chả oan!
Vầng. Mợ dậy chí phải.
Nếu chồng mợ thớt có công việc bận bịu, hoặc hay thể thao thì cũng nhanh nguôi ngoai.

phuongmit

Xe cút kít
Chia buồn cùng gia đình. Khi nhớ về người đã mất, hãy nhớ về những kỉ niệm vui, nụ cười của họ, giá trị họ để lại trong lòng mọi người, lúc đó mất mát sẽ giảm đi, dần dần sẽ trở thành kỉ niệm đẹp và người ở lại sẽ quen với thiếu hụt đó để sống tốt hơn

KatKik

Xe điện
Chúc mợ và gia đình sớm cân bằng lại cuộc sống.

Eagle No.1

Xe buýt
Mợ khuyên chồng mợ tập trung chăm sóc bà cụ. Nghĩ xem ông cụ đã từng dự tính làm gì cho những người thân trong gia đình mà chưa làm được thì thay ông hoàn thành nốt những tâm nguyện đấy.

Minx

Xe hơi
Bố (chồng) em mới qua đời vì đột quỵ. Ông còn khá trẻ (mới 57 tuổi), đang khoẻ mạnh bình thường, đêm ngủ bị đột quỵ, qua đời luôn. Sự ra đi của ông khiến cả gia đình em bị sốc rất nhiều. Em là con dâu nhưng cũng cảm thấy đau xót vô cùng, nên em hiểu chồng em sẽ còn đau xót hơn em cả trăm lần.
Thật sự ngay bản thân em còn thấy khó khăn để vượt qua nỗi đau này, có lúc làm gì tự nhiên nhớ lại hình ảnh ông khi ông còn sống mà thấy tim nhói lên, đau thắt, nghẹn đắng cổ họng. Chồng em còn lưu luyến đau khổ hơn nữa. Từ khi ông mất, chồng em chìm đắm trong dằn vặt và luyến tiếc. Em cũng đã cố gắng lựa lời nói để anh ấy suy nghĩ thông thoáng ra nhưng anh ấy vẫn chưa thoát ra được, vẫn quá đau khổ với mất mát này.
Các cụ/mợ đã từng lâm vào hoàn cảnh tương tự nhà em, xin cho em những lời khuyên để chúng em vượt qua được giai đọan này.
Em xin chân thành cảm ơn.
Mợ ở bên cạnh động viên như vậy là được rồi. Chồng mợ sống tình cảm, mất mát lớn thế cần nhiều thời gian mới bình thường lại được

td lines

Xe điện
Lâu không thấy bóng mợ Zô , khi thấy lại ở thớt trầm ntn . Để muốn chia sẻ bớt nỗi đau của chồng mà mở thớt chuyện gia đình , mợ là một phụ nữ tốt .

Hai_75

Xe điện
Chia buồn với mợ và gia đình. Mất người ruột thịt thì ai cũng vậy cả thôi. Vẫn biết sinh biết trước tử bất kỳ nhưng khi người thân đột ngột ra đi thì không ai không sốc. Đành để thời gian xoá dần nỗi đau vậy thôi.

Fan_4`

Xe hơi
Có lẽ bây giờ mợ là nguồn động viên lớn nhất cho ox nhà. Cố lên mợ! Em cũng đang trong tâm trạng rối bời đây. Bố em cancer giai đoạn cuối. Em đang trực ông trong viện đêm nay đây. Suy nghĩ của em bây giờ rất mâu thuẫn, vừa muốn cụ ra đi thật nhanh để chấm dứt cơn đau hành hạ, nhưng vừa muốn cụ ở lại thêm ngày nào hay ngày đó.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thời gian sẽ hàn gắn tất cả thôi mợ. Chia buồn cùng gia đình và mong mọi người hãy cố gắng lên nhé. Không có mất mát nào lớn hơn khi ta mất đi một người thân yêu mãi mãi.

hieunthn

Xe tải
time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time time
mong mợ tĩnh tâm, cụ này chuẩn ạ...

Du Tử

Xe hơi
Chỉ có thời gian thôi mợ ạ,
Chia buồn với gia đình mợ.
Mợ cho em hỏi tại sao chồng mợ lại dằn vặt bản thân ạ?
Em nghĩ người thân ra đi đột ngột, chưa kịp trăn trối gì, rồi bổn phận làm con lúc này mới cảm thấy còn quá nhiều thiếu sót...