[Thảo luận] Vui buồn ngã tư - Cảnh sát Giao thông kể chuyện

anchibui

Xe điện
Bồ của tôi cùng ngành với bác CV, sếp vừa vừa, hiiiiiii... Mấy lúc gặp nhau abcxyz..., đt của bác ấy kêu liên tục, số lạ gọi nhiều, ko bao giờ bác ý nghe, hỏi thì ông ấy bảo: '' Gọi xin xe ấy mà, nghe rồi k cho thì ko hay mà cho nhiều thì loạn mà anh em nó cũng bực mình'' Ko nghe, sau có hỏi bảo '' e đang làm việc, máy đt để trong tủ:P Nhờ vả tiếp thì trả lời '' Anh ko bảo sớm, anh em lỡ lập biên bản rồi anh ah'' Thế thôi, tôi thấy cũng hay mà cũng khổ cho cái nghề csgt, như làm dâu trăm họ, cũng chẳng sung sướng gì.
Ông ấy bảo tôi, phụ nữ chạy xe, nếu vi phạm cũng đừng lên thế này thế kia, xuống xin lỗi nhẹ nhàng, vui vẻ, ko ai nỡ phạt đâu, một ngày làm việc, may ra mới bắt đc 1,2 cô lái xe, các anh cũng ko nỡ làm căng đâu. Tôi làm đúng như vậy, bị tốc độ nhiều lần nhưng chưa bao giờ bị mất tiền cả. Dù vậy, vẫn xác định, nếu vi phạm, nhận lỗi mà ko đc bỏ qua, tôi sẽ nộp phạt chứ nhất định ko xin kiểu nằn nì rồi dúi tiền, thấy tự dưng hạ thấp mình, hạ thấp cả những người như bạn mình. Dám vi phạm thì dám chịu phạt, trong trường hợp muốn đc linh động để nhanh việc cho mình thì sẽ làm nhưng làm xong vui vẻ, k kêu ca. Tôi là phụ nữ, nghĩ đc như thế, hy vọng các bác đàn ông cũng nghĩ đc như thế. Mọi cách gq đều do mình chọn, ko ai bắt đc các bác đưa tiền nếu các bác ko làm sai nên đừng nên tiếp tay cho cái sai của những ng csgt k tốt rồi lại về chửi bới ng ta, cái gì cũng có nguyên nhân và lí do hết ạ.
Tôi có quan hệ gần gũi với ng trong ngành nhưng cũng chưa bao giờ nhảy xuống rút đt ra để gọi xin cả. Gọi thì cũng lo cho ngay nhưng mình đã chứng kién những cái khó xử của ng ta, mình lại vẫn đẩy ng ta vào thế. Hơn nữa, cũng chẳng muốn bạn mình là cấp trên, ngồi trong vp mát mà dóng dt xuống nói khéo với cấp dưới, nó mất phong độ, mất tư cách ra. Đứng chường mặt ra đg cả ngày hít khói bụi, nắng nóng, bắt đc cái xe nào vi phạm cũng có đt chỉ đạo thả, các bác bảo có điên ko??? K nói đc gì đi nữa cũng lẩm bẩm chửi thằng sếp trong bụng:))
Tôi vote cho cá vàng, ko có CV, có mà loạn hết!
Voka cụ! Em cũng có ông em rể cũng là sếp trong xxx, nhiều khi phạm lỗi chẳng mốn nhờ vì lý do như cụ.
Có lần em bị lỗi chèn vạch, xxx vẫy vào.
xxx: "Chào anh, anh lỗi chèn vạch, cho xin kiểm tra giấy tờ".
E: "Vâng, em vội không để ý nên có chạm vạch tí, anh lập biên bản nhanh cho vì em đang rất vội".
xxx: "Thôi, lỗi này tôi nhắc nhở anh, không lập biên bản, lần sau đi chý ý nhé".
E: "Ô, em phạm lỗi, xin anh cứ lập Biên bản đi, ai lại thế, mọi người nhìn vào họ tưởng tôi và anh có gì".
xxx: "Ông này buồn cười thật, chưa thấy ai như anh, tôi tha mà anh còn đòi lập BB, đầu anh có vấn đề gì không?"
Chán! Không cảm ơn. Em lên xe té luôn. Và nghĩ "Không biết ai đầu có vấn đề?", mình muốn làm một công dân tốt cũng chẳng được.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đã có ai đi đêm bị xxx dừng rồi dùng gậy gõ vào đèn biển hậu cho chết đèn rồi đòi phạt chửa???Cách đây lâu lém rùi, đi nhận hàng Hải phòng về, trên đường 5 em bị vậy đấy.May mờ tóm được quả tang + lấy số đt ra doạ nên xxx bị bọn em hành trở lại

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
CÓ người nọ, người kia, không hẳn là xxx tốt hết, nhưng xấu thì chắc cũng như sao mùa hè... EM nghĩ nên đánh giá đúng mực, như kiểu bỏ phiếu xem tỉ lệ thế nào ý, như vậy đúng hơn.
Các cụ dạy, đẹp thì phô ra, xấu xa thì đậy vào, đánh giá từng trường hợp cụ thể cho hợp lý là được.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Nhà dột trên nóc mà các cụ toàn lo chữa cái... cửa sổ thì làm sao hết dột được:D Ở VN mình bây giờ có chỗ nào là không có tiêu cực đâu các cụ....
Em thấy kụ này nói chuẩn không cần chỉnh ạh.. đôi khi các bác XX ở ngoài đường phải đóng sưu cao, thuế nặng cho các bác XX cấp trên đấy \:D/

o0NewDriver0o

Xe buýt
Chẳng có nghề nào mà không vất vả. Chẳng có nghiệp nào mà thiếu nhục vinh. Ở đâu cũng có người tốt và kẻ xấu. Chỉ có điều đứng giữa 1 rừng cái sai thì thấy 1 cái đúng nó bị coi là lạc loài. Nên đành nhắm mắt làm sai cho thuận.

Black Chocolate

Xe máy
;));));)) Kụ nói thẳng quá các Mợ lại giả vờ dỗi hết bây giờ OF lại bùn...

Có thẳng quá đâu nhỉ, điều đó hiển nhiên mà. Tôi chứng kiến có 1 nàng là vợ sếp, chạy vựot tốc độ trên đg 5, xxx chặn lại, mở cửa xe nhảy xuống chửi ngay, chửi 1 hồi k xxx nào thèm nói lại vì còn bận lập xong biên bản. Đến lúc chửi hết cơn, rút đt ra gọi '' mách'' 1 số nơi để '' cho chúng nó biết'' thì '' chúng nó'' đã dùng ngay cái bài, '' chúng e ko biết, các anh k bảo sớm, biên bản lập rồi, xe đang cho về kho rồi anh ah'':))
K thích chơi nhau thì thôi, đến lúc cùn rồi, xxx cũng nhiều bài Chí phèo ra phết. Vụ đó cuối cùng 3 ngày sau mới lấy đc xe ra, dù nhờ đến tận mấy sếp lớn trên bộ đấy mà chốt làm việc hôm đó toàn lính trẻ nhé. xxx trẻ cũng đừng coi thường, toàn lính cậu và trẻ nên tự ái cao, hiếu thắng, dám làm dám chịu. Nhiều ng phụ nữ cũng ghê gớm lắm nhưng nghĩ ko rộng, tưởng cứ quen sếp thì nói 1 câu là đc ngay, sếp thì sếp, ng ta cũng phải giwux uy với lính, k phải làm càn ngay đc.
'' Lời nói k mất tiền mua'', mình làm sai thì nhận sai, biết lỗi và nói năng tôn trọng xxx chính là tự tôn trọng mình. Còn tiêu cực thì nghề nào chẳng có, bẩn hay sạch hơn nhau khó đánh giá lắm. Tôi nghĩ chẳng qua đặc thù nghề của xxx là tiếp xúc trực tiếp với dân nên nó nhạy cảm và dễ bị soi ra cái xấu dễ hơn thôi.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Xin thưa cụ là, xx bênh vực nhau, có thể biến đen thành trắng, biến đúng thành sai, vấn để không phải là tiền mà là ngông cuồng, tao là xx tao có quyền dù mày sai hay đúng, tao vẫn là đúng. Đây mới là mấu chốt của vấn đề cụ ạ. Bao giờ kiện ra tòa mà dọa lại được xx thì mới mong lập lại được trật tự.
cụ nói chuẩn quá.nếu mình bật lại xxx thì chúng nó vu mình cái tội chống lại người thi hành công vụ.còn nếu xxx mà lấy quyền ra uy hiếp thì nó viện cớ là đang thi hành nhiệm vụ.đúng hay sai thì cứ về đội giải quyết.thế nên xxx mới bị dân vịt mình ghét.

potter.nguyen

Xe buýt
cụ nói chuẩn quá.nếu mình bật lại xxx thì chúng nó vu mình cái tội chống lại người thi hành công vụ.còn nếu xxx mà lấy quyền ra uy hiếp thì nó viện cớ là đang thi hành nhiệm vụ.đúng hay sai thì cứ về đội giải quyết.thế nên xxx mới bị dân vịt mình ghét.
cụ không nên gom đua cả nắm thế ạ.Ai bảo cụ là dân Việt ghét xxx. Bản thân em chả ghét xxx tí nào. Cứ đi đúng làn đường,thực hiện đúng thì chả bao giờ làm sao.Cứ vi phạm rồi mới ghét xxx.Thêm nữa không có xxx thì còn là khổ nhé. Em đảm bảo ko có xxx 1 hôm thôi đố bác ra đường được đấy ạ

Thắng_Lacetti

Xe máy
Tôi là người cùng ngành với bác, cũng rất thông cảm cho những vất vả của nhau... Bản thân tôi cũng đã từng bị phạt vì đỗ sai quy định, đó là một trong những bài học đầu tiên sau vôlăng. Chác bác khỏe, hòan thành nhiệm vụ và luôn làm đúng với những gì đã viết ở trên...

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
mợ chocolate đen yêu xxx mà bố mẹ mợ ko ý kiến j àh ? Mẹ vợ em kể hồi vợ em trẻ có cậu đến cò cưa vợ em, hỏi ra thì nói làm xxx , thế là lần sau đến là bà toàn đuổi khéo. Những ngươì như bà già vợ em nhiều lắm

SVC

[Tịch thu bằng lái]
cụ không nên gom đua cả nắm thế ạ.Ai bảo cụ là dân Việt ghét xxx. Bản thân em chả ghét xxx tí nào. Cứ đi đúng làn đường,thực hiện đúng thì chả bao giờ làm sao.Cứ vi phạm rồi mới ghét xxx.Thêm nữa không có xxx thì còn là khổ nhé. Em đảm bảo ko có xxx 1 hôm thôi đố bác ra đường được đấy ạ
Cụ có bít tại sao khi cái ông Yuschenko khi vừa nhậm chức Tổng thống nước Cộng hòa Ucraina đã phải giải tán ngay lập tức cái được gọi là Cảnh sát giao thông của cái quốc gia này không??????

Cụ thử đi hỏi các doanh nghiệp họ iu hay ghét xxx.
Đơn giản lắm. Làm 1 cái test ngay trên 4R này thôi.

Bọn em đã từng phải chiến đấu 1 năm ròng để loại ra cả 1 cái PC (cụ nào là xxx trên 4R này chắc hiểu)
Họ đòi 300USD tiền đen cho 1 xe tải tạm nhập tái xuất qua đất Việt nam.
Lô hàng 100 xe vào năm 1996.
30K Mỹ vào thời điểm đó đâu có nhỏ.

ÔI Đất nước tôi. Đất nước tôi. Đất nước tôi.
Có thế thôi.

Tran Thanh Binh

Xe tải
cụ chả hiểu ý em gì cả.ý e nói là xxx hoàn toàn có thể vịn vào cớ mình là người của nhà nước nên có thể xử ép dân đen(trong trường hợp ko có ô dù to cụ nhé).ai non gan thì nó thịt,ai mà to mồm thì nó cứ cho về đội rồi giải quyết sau.lúc đó thì người tham gia giao thông là chịu thiệt thòi nhất.mà thiệt thòi những cái gì thì cụ biết rồi đấy.còn xxx thì chả mất gì cả.xe của cụ về đội xong,xxx vần cứ đứng làm tiền các xe khác tiếp.hớ hớ sống chết mặc bay mà lị=))

Black Chocolate

Xe máy
mợ chocolate đen yêu xxx mà bố mẹ mợ ko ý kiến j àh ? Mẹ vợ em kể hồi vợ em trẻ có cậu đến cò cưa vợ em, hỏi ra thì nói làm xxx , thế là lần sau đến là bà toàn đuổi khéo. Những ngươì như bà già vợ em nhiều lắm

bác đọc kĩ lại hộ e nhé, '' bồ'' chứ k phải ng yêu. Bồ chỉ lưu hành nội bộ thì ai biết mà cấm cản:))

potter.nguyen

Xe buýt
Cụ có bít tại sao khi cái ông Yuschenko khi vừa nhậm chức Tổng thống nước Cộng hòa Ucraina đã phải giải tán ngay lập tức cái được gọi là Cảnh sát giao thông của cái quốc gia này không??????

Cụ thử đi hỏi các doanh nghiệp họ iu hay ghét xxx.
Đơn giản lắm. Làm 1 cái test ngay trên 4R này thôi.

Bọn em đã từng phải chiến đấu 1 năm ròng để loại ra cả 1 cái PC (cụ nào là xxx trên 4R này chắc hiểu)
Họ đòi 300USD tiền đen cho 1 xe tải tạm nhập tái xuất qua đất Việt nam.
Lô hàng 100 xe vào năm 1996.
30K Mỹ vào thời điểm đó đâu có nhỏ.

ÔI Đất nước tôi. Đất nước tôi. Đất nước tôi.
Có thế thôi.
vâng. Thưa cụ. Cụ đã từng bức xúc vì xxx. Thế cụ đã bức xúc vì nhiều người đi lấn làn, tạt đầu, vượt đèn đỏ chưa ạ. Thưa với cụ nếu không có xxx thì với cái ý thức ruồi muỗi của dân ta, đường không loạn em bé thành con kiến. Cụ đừng mang các vị dụ nước ngoài ra đây ạ. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh cụ ạ.

Còn cái màu đỏ cụ việt ạ. Ở đâu, đất nứoc nào cũng có tai tệ nạn cả. Mẽo là quốc gia phát triển đấy ợ. Cụ có thấy vẫn có những vụ rùm beng cả lên không??? Cái j cũng phải trải qua quá trình quá độ thì mới có thay đổi được. Qua bài viết của cụ em chắc là cụ cũng khá nhiều tuổi rồi àkj. Chắc chắn là hơn em nhiều (em mới 25 thôi). Vây cụ thử so sánh nứoc mình với 15 20 năm trước xem ạ. Nên nhớ năm 1995 ta mới đưoc xóa bỏ cấm vận cụ nhé. Kinh tế mới bắt đầu phát triển từ mấy năm chứ mấy. Ý thức theo đó cũng phát triển theo. Vậy thì chưa thể ngay lập tức thay đổi hết đựoc cụ ạ. VN mình còn nhiều tồn tại nhưng còn rất nhiều điều đáng tự hào đấy chứ ạ. Đâu phải toàn yếu kém đâu.Cụ nghĩ tiêu cực về quê hương đất nứoc quá rồi

Ngoc Phan XLS

Xe container
vâng. Thưa cụ. Cụ đã từng bức xúc vì xxx. Thế cụ đã bức xúc vì nhiều người đi lấn làn, tạt đầu, vượt đèn đỏ chưa ạ. Thưa với cụ nếu không có xxx thì với cái ý thức ruồi muỗi của dân ta, đường không loạn em bé thành con kiến. Cụ đừng mang các vị dụ nước ngoài ra đây ạ. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh cụ ạ.

Còn cái màu đỏ cụ việt ạ. Ở đâu, đất nứoc nào cũng có tai tệ nạn cả. Mẽo là quốc gia phát triển đấy ợ. Cụ có thấy vẫn có những vụ rùm beng cả lên không??? Cái j cũng phải trải qua quá trình quá độ thì mới có thay đổi được. Qua bài viết của cụ em chắc là cụ cũng khá nhiều tuổi rồi àkj. Chắc chắn là hơn em nhiều (em mới 25 thôi). Vây cụ thử so sánh nứoc mình với 15 20 năm trước xem ạ. Nên nhớ năm 1995 ta mới đưoc xóa bỏ cấm vận cụ nhé. Kinh tế mới bắt đầu phát triển từ mấy năm chứ mấy. Ý thức theo đó cũng phát triển theo. Vậy thì chưa thể ngay lập tức thay đổi hết đựoc cụ ạ. VN mình còn nhiều tồn tại nhưng còn rất nhiều điều đáng tự hào đấy chứ ạ. Đâu phải toàn yếu kém đâu.Cụ nghĩ tiêu cực về quê hương đất nứoc quá rồi
Cụ tin tưởng về tương lai tươi sáng là tốt và sướng! Tuy nhiên, cụ phải thấy rằng xxx chưa hoàn thành nhiệm vụ! Chẳng hạn như cụ nói về việc lấn làn, tạt đầu, vượt đèn đỏ thì thì em thấy xxx Hà Nội thua xa xxx Sài Gòn! Ở Sài Gòn xxx bắt rất nghiêm tất cả các loại xe nên tình hình giao thông đỡ lộn xộn hơn HN nhiều! xxx HN chỉ nhăm nhe bắt 4B thôi nên 2B phi thoải mái!:( Mà nói thẳng ra nhửng người đi 4B như em, cụ và anh em trên OF này chắc chắn ý thức tuân thủ luật GT tốt hơn hẳn 2B!
Em đang đi công tác SG, nhìn cảnh 1 làn đường vắng hoe, làn ngược lại rồng rắn nhích từng tý một thấy hơi là lạ, vì ở HN mà như thế thì các loại xe sẽ phình ra lấn sang làn kia và chèn nhau cứng ngắc luôn!^:)^ Bản thân em kô bao giờ đi như vậy, và khi bị các xe lấn làn xe ngược chiều rồi khi vướng xe đi ngược lại ép dòng xe đi đúng làn để về là em cứ phi thẳng đúng đường của em, không nhường cho nó về để mong nó suy nghĩ lại cách đi đứng của mình!

Tran Thanh Binh

Xe tải
Cụ tin tưởng về tương lai tươi sáng là tốt và sướng! Tuy nhiên, cụ phải thấy rằng xxx chưa hoàn thành nhiệm vụ! Chẳng hạn như cụ nói về việc lấn làn, tạt đầu, vượt đèn đỏ thì thì em thấy xxx Hà Nội thua xa xxx Sài Gòn! Ở Sài Gòn xxx bắt rất nghiêm tất cả các loại xe nên tình hình giao thông đỡ lộn xộn hơn HN nhiều! xxx HN chỉ nhăm nhe bắt 4B thôi nên 2B phi thoải mái!:( Mà nói thẳng ra nhửng người đi 4B như em, cụ và anh em trên OF này chắc chắn ý thức tuân thủ luật GT tốt hơn hẳn 2B!
Em đang đi công tác SG, nhìn cảnh 1 làn đường vắng hoe, làn ngược lại rồng rắn nhích từng tý một thấy hơi là lạ, vì ở HN mà như thế thì các loại xe sẽ phình ra lấn sang làn kia và chèn nhau cứng ngắc luôn!^:)^ Bản thân em kô bao giờ đi như vậy, và khi bị các xe lấn làn xe ngược chiều rồi khi vướng xe đi ngược lại ép dòng xe đi đúng làn để về là em cứ phi thẳng đúng đường của em, không nhường cho nó về để mong nó suy nghĩ lại cách đi đứng của mình!
cụ nói chuẩn quá ợ,xxx phân loại người tham gia giao thong ra làm 2 loại cơ bản.em tạm gọi là bát cơm và bát cháo nhé.đương nhiên theo lẽ sống thì phải ăn cơm thì mới đủ no được phải ko các cụ.cho nên anh em 4b được gọi là bát cơm đấy ạ.bát cháo thì nhiều vô kể,nhưng ăn 5 bát cháo mới = 1 bát cơm.vậy nếu là các cụ thì các cụ chọn bát nào;)).

SVC

[Tịch thu bằng lái]

Đây không phải là Tây mà ở giữa thủ đô HN nha.
Ở HN thì chắc các cụ ai cũng bít là cái ngã 4 Trần Nhân Tông-Phố Huế bên GT người ta dựng lên 1 con lươn. Có nghĩa là ở đây đường đã được chia 2 làn ngược chiều với dải phân cách cứng.
Ấy vậy mà có bữa em qua được đèn đỏ vào đầu đường TNT (đúng chiều nha) thì đấu đầu với 1 ông Land chạy vào làn ngược chiều hòng rẽ ra Phố Huế. Ông này đeo biển 80B-xxxx, không tem đăng kiểm (chẳng phải nói thì các cụ cũng biết thừa xe không tem đăng kiểm là của ban ngành nào)

Em đòi tiến theo đúng chiều đi.
Thằng kia thì đòi rẽ trái trên đường ngược chiều.
Ban đầu em cũng muốn giữ đường bắt thằng kia nó lùi nhưng nó cậy là người của 1 cái lực lượng vũ trang, lại ở 1 cái cơ quan nào đó to lắm.
Nó ngoạc mồm chửi bới om xòm.
Dân đi đông. Đường tắc.
Cực chẳng đã. Em thì chẳng muốn nghe dân người ta chửi nữa đành nhường nó vậy.
Lùi 1 tí. Ghếch 2 chân lên hè như chó LÁI để cho cái thằng kiêu binh kia nó thoát.

Đấy.
Cái ý thức tham gia giao thông của chính xxx tại HN nó là vậy đấy.
Cụ đổ tại là thời kỳ quá độ kể cũng phải.
Cái quá độ này liệu còn kéo dài 5 năm-10 năm hay lâu hơn nữa 50 năm???
Có Chúa mới có thể biết được là bao giờ cái được gọi là quá độ này nó mới chấm dứt :(

Estonque

Xe điện
Em chả biết ghét các chú CSGT ở chỗ nào nhưng em thấy CAGT HN làm việc rất nhẹ nhàng và nghiêm túc, xe nhà em có bị tuýt vài lần nhưng cũng may bố em cũng làm CA nên các chú bỏ qua :D Nhưng lúc chưa biết bố em là đồng nghiệp, các chú vẫn rất nhẹ nhàng chỉ ra lỗi sai, hướng dẫn cách đi theo đúng luật GTĐB rồi mới xem giấy tờ, nói thật, em thấy nhiều cụ nhìn lực lượng CSGT bằng con mắt rất phiến diện, sai cũng nói mà đúng cũng nói dc, hôm trc, có cụ nào đó post bức ảnh một chú CSGT đứng ở chốt, có lẽ vì quá mệt mà chú ấy đứng chống nạnh để nghỉ một chút vậy mà đa số các OFer nói là chú này hách dịch rồi abcxyz đủ thứ, vì vậy em nghĩ chúng ta nên bỏ qua những sai lầm nho nhỏ (tất nhiên có những con sâu thì k thể bỏ qua dc) để biểu dương những chiến công lớn mà lực lượng CSGT thủ đô đã làm dc ...