[Thảo luận] Vui buồn ngã tư - Cảnh sát Giao thông kể chuyện

sactimtn

Xe tăng
Dạo này phim " Cảnh sát hình sự" được chiếu trên cả 2 kênh VTV1 và VTV 3 vào buổi tối.
Phim " Cảnh sát giao thông" được chiếu trên diễn đãn otofun!=))

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Otofun có máu, đăng ký hẳn với cơ quan có thẩm quyền rằng chúng tôi là một tổ chức xã hội có khoảng vài chục ngàn mạng, muốn góp phần cải thiện tình trạng giao thông không kỷ cương. Các thành viên đều có logo hội, nếu cơ quan chức năng phát hiện có biểu hiện sai khi lưu thông, chúng tôi sẵn sàng nộp gấp đôi, còn không thì để yên cho chúng tôi qua vì chúng tôi khẳng định là những người tôn trọng luật giao thông tầm nhất nhì Việt Nam.
Hi hi, thế thì có mà nộp gấp đôi suốt bác ạ, lý do ở đây này:
Số là khi qua ngã tư Tràng Tiền, em đã để ý mặt đường, rõ ràng là không thể nhìn thấy vạch liền từ trên xe. Cái vạch này kẻ đã quá lâu, vệt lốp quệt làm cho mất màu sơn. Thế là bụng bảo dạ, chỗ này được đi vô tư. Lại đúng lúc chiều em đi rất đông, chiều bên kia không có bóng nào. Mình cứ thế thẳng tiến.
Đang đèn xanh, bật xi nhan định tít sang Bà Triệu. Đã thấy chú xxx trẻ đứng giơ gậy chĩa vào mình từ xa. Trong đầu hiểu ngay ra, ngày trước đọc trên OF, có bác nào đã cảnh báo lỗi này ở Hàng Khay.
link đây http://otofun.net/showthread.php?t=177343

Tình hình là em v[FONT=&quot]ừa chiến thắng XXX ở ngã tư Phan Bội Châu – Hai
[FONT=&quot]Bà Trưng các bác à, [/FONT]

[FONT=&quot]Chả là sáng nay em đưa em CD5 của em ra Hai Bà Trưng thay đôi lốp, đến đoạn ngã tư PBC – HBT đang đèn đỏ, một lúc sau sang đèn xanh, xe em đi sau 2 bác Vios ở trên, đến lúc em bắt đầu đi thì đèn xanh còn những 16 giây nhưng lúc đó phía đối diện, xe tràn sang quá đông lấn hết đường nên em rẽ theo luôn bác Vios đằng trước, tức là lúc này em cắt vạch liền và vạch người đi bộ để rẽ trái sang HBT, của đáng tội cái vạch liền nó lờ mờ nhìn như vạch đứt, nên em vẫn chỉ nghĩ mình sai ở chỗ cắt vạch người đi bộ.[/FONT]

[FONT=&quot]Lúc em thay lốp xong quay lại đấy để rẽ về PBC, thấy một chú Cammry đen cũng đang bị chính XXX đấy vẫy vào, em nghĩ chắc cũng lỗi như em. [/FONT]
link đây [/FONT]http://otofun.net/showthread.php?t=177977
xxx Hà Nam ko lái xe gây tai nạn mà là nguyên nhân của vụ tai nạn. Xe đang phóng tít, xxx ra chặn đường->lái xe phanh gấp-> xe sau táng vào đ.í.t xe trước
link đây
http://otofun.net/showthread.php?t=177550
Đó mới là sơ bộ mấy ví dụ tôi "sưu tầm" được gần đây, nếu bác chịu khó lục lọi, bác sẽ thấy rất nhiều thread có nội dung phàn nàn một cách rất là... buồn cười, đại loại kiểu như "em luôn chấp hành, tuân thủ luật nhưng vì ^%#^&%^ (rất nhiều lý do vớ va vớ vẩn)... nên em mới vi phạm..."

Dù sao đi nữa, nếu bác Cá Vàng là người thật, việc thật, cá nhân tôi ủng hộ bác và những người như bác, có thế thì tình hình giao thông VN mới cải thiện được.
@vietran: bác có ý nghĩ kiểu “tốt cũng chỉ được ít bữa rồi lại xấu ngay thôi” như bài viết của bác thì bác cần xem lại bản thân, vì mỗi người có một bản lĩnh khác nhau, có thể bác dễ sa ngã nhưng đấy là bác, còn bác Cá Vàng là Cá Vàng, không thể vì vietran dễ nhuốm mực mà quy chụp Cá Vàng cũng sẽ thế được. Còn nếu bác giỏi hơn, lại còn “bức xúc đến cao điểm” nữa thì phấn đấu để giải tán lực lượng CSGT thử xem bác tham gia giao thông sung sướng được bao lâu.

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Thực ra e cũng chả thích vượt phải, luồn lách, chèn vạch đâu cụ ơi chỉ có những lúc có chút việc gấp quá thì mới phải vi phạm, chứ những lúc nhẩn nha việc gì phải đi sai quy định!
Bác nói chán phè! Cũng vì toàn những ông "có việc gấp quá" nên xe mới suốt ngày chổng vó, nhiều người vô tội mới chết oan chết uổng. Luật nó đẻ ra để những ông "có việc gấp quá" này phải tham gia giao thông 1 cách bình đẳng với các ông "nhẩn nha", dành phần ưu tiên cho các loại phương tiện như thế nào thì bác học luật, bác phải biết rồi. Đừng biện minh cho hành động vi phạm của mình là do "có việc gấp quá" bác nhé.

SGmorning

Xe máy
Em mà bị tóm em cũng làm theo cách của bác. Sai thì trả tiền phạt cho nhớ chứ có gì đâu. Em chưa làm được gì cả, bác thì có vẻ được nhiều rồi đó.
Chuyện hôm qua của nhà cháu:
Trên đường từ nhà đến cơ quan, do có tí việc nên nhà cháu không theo lộ trình thông thường Liễu Giai - Kim Mã - Lê Duẩn... mà đi Liễu Giai - Nguyễn Chí Thanh - Láng...
Đến cuối NCT thì nhà cháu có điện thoại (điện thoại nhà cháu kết nối với xe) khi nghe thì cũng có chuyện bực mình. Lúc đó đèn đỏ, nhà cháu đã đi vào luồng rẽ trái và do đang nói chuyện điện thoại nên không chú ý nhìn biển cấm rẽ trái nên khi đèn xanh thì rẽ luôn. Có 1 xxx trẻ, thượng úy chờ nhà cháu đi vào hẳn Láng mới đi ra đầu 1 xe khác (trước xe nhà cháu) chặn nhà cháu lại. Nhà cháu ép sát hè, dừng xe và hạ kính.
Nhà cháu: Xin lỗi, có việc gì thế đồng chí?
XXX: Đề nghị Anh xuống xe và cho xem giấy tờ.
Nhà cháu xuống xe, đưa giấy tờ cho xxx
XXX: Anh vi phạm rẽ trái nơi có biển cấm rẽ.
Nhà cháu nhìn lại đường vừa đi, thấy dải phân cách ở ngã tư hướng từ NCT ra Láng (trên đường Láng) khá dài, gần đến tâm ngã tư nên biết là đã vi phạm đúng như xx nói.
Nhà cháu: Ờ, Anh đang mải nghĩ nên không chú ý lắm!
XXX: Mời Anh ra gặp chỉ huy.
Nhà cháu ra gặp chỉ huy của chốt,
XXX chỉ huy (chẳng ngó gì nhà cháu cả, chơi luôn): Anh vi phạm quay đầu xe trên phần đường cho người đi bộ.
XXX thượng úy: Không ạ, rẽ trái...
XXX thượng úy nói mấy lần thì xxx chỉ huy mới thay đổi 'tội danh' của nhà cháu cho đúng
Sau đó là một màn chào hỏi... (Nhà cháu không tiện kể nhưng theo cảm nhận của nhà cháu thì XXX muốn nhà cháu móc ví chăng :-? )
Nhưng cuối cùng nhà cháu chốt: Anh bỏ qua được thì bỏ qua, biên bản nộp phạt tại chỗ hay kho bạc cũng được nhưng nhanh một chút vì Em đang có việc.
XXX viết biên bản và bắt nhà cháu ghi vào: Tôi công nhận vi phạm 1 lỗi
Nhà cháu: Luật không yêu cầu phải thế, Em chỉ ghi chữ đúng thôi bởi Anh đã ghi vi phạm của Em bên trên rồi.
XXX thượng úy đá thêm vào: Phải ghi là công nhận 1 lỗi, chứ nhỡ đâu ghi thêm vào thì sao???
Nhà cháu nhất định không ghi thêm, nhận biên bản rồi chào xxx lên xe đi luôn.

Kụ Cá vàng cho nhà cháu hỏi chút:
1. Theo luật là phải thông báo lỗi vi phạm rồi mới yêu cầu xuất trình giấy tờ có đúng không?
2. XXX chỉ huy 'chơi' luôn khi chưa biết 'đầu cua tai nheo' thế nào có phải là 'bệnh nghề nghiệp' hay là 'đòn phủ đầu' theo quy trình thông thường?
3. XXX thượng úy nói 'nhỡ người ta ghi thêm vào thì sao' - Có vẻ như đồng chí này mua bằng, mua cấp bậc hay là 5C bé thì phải hay đó là cách thông thường khi xxx muốn người dân làm theo ý mình? Biên bản mỗi bên cầm 1 bản thì ghi bằng Tôn Ngộ Không ở VTV1 lúc 17h chăng?
4. XXX chỉ huy yêu cầu nhà cháu ghi vào biên bản: Tôi công nhận vi phạm 1 lỗi - Cách này có phải được phổ biến trong toàn xxx giao thông?
5. Hình như kụ cùng đội với các XXX này thì phải :-?

Nói thật, nhà cháu nếu tự sử dụng khả năng bản thân (không phải là dùng $) hoặc trợ giúp của người thân thì 100% lỗi của nhà cháu được bỏ qua, nhưng nhà cháu đã không làm thế.

PS. Lúc đi làm về, nhà cháu có đi lại đường lúc sáng, đúng là có biển mới cấm rẽ trái cả bằng biển cấm và biển chữ. Hình như biển này mới được cắm sau mấy hôm tháo bỏ rào chắn ngã tư. Có điều nhà cháu còn trông thêm được XXX Giao thông gần ngã tư (nguyên quần áo, mũ, sao và gậy chỉ đường luôn) đang đi SH, vừa đi vừa móc túi điện thoại ra nghe. Nhà cháu định chụp ảnh đưa lên nhưng lại thôi

PICKUP

Xe tải
Tóm qua tóm lại thì là nếu phải tìm ra một cái lỗi để từ đó giải quyết triệt để vấn nạn giao thông hiện nay, đặc biệt là việc "bất đồng quan điểm" giữa người tham gia giao thông và người đại diện cơ quan chức năng thì chỉ có thể là: LỖI TẠI TẬP THỂ!
Bác cá vàng ngoài giờ đứng chốt còn có thời gian vào đây "sinh hoạt lành mạnh" với anh em thì cho thêm vài cái vui vui đi. Buồn thế được rồi. Cái tai tồ có vả vui cả buồn mà chả thấy vui đâu cả! Fun!

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Đó mới là sơ bộ mấy ví dụ tôi "sưu tầm" được gần đây, nếu bác chịu khó lục lọi, bác sẽ thấy rất nhiều thread có nội dung phàn nàn một cách rất là... buồn cười]

Như thế nào là buồn cười hả bác. Bác ngồi ở nhà lướt net trong khi người ta ở ngoài đường có thể cảm nhận được mọi điều đang diễn ra ntn, còn bác ngồi nhà gõ vài chữ kiểu tỏ ra nguy hiểm, rồi bảo người ta này nọ. 1 Sự việc sảy ra thì người trong cuộc mới hiểu được chứ chả phải cảm nhận chủ quan của cụ.
Vd 1 vụ tai nạn hiện trường thì chiếc xe A sai lè lè ( 1 topic có vụ tn thì các cụ : xe này nhìn vệt phanh ,#$%$#$ thì sai rồi) nhưng chiếc xe B mới là sai . Cái này chỉ có mấy người có chức năng với người trong cuộc biết. Cụ đừng bh cảm nhận cái kiểu như tôi nói đúng... nghe muốn nản

PHC

Xe buýt
Như thế nào là buồn cười hả bác. Bác ngồi ở nhà lướt net trong khi người ta ở ngoài đường có thể cảm nhận được mọi điều đang diễn ra ntn, còn bác ngồi nhà gõ vài chữ kiểu tỏ ra nguy hiểm, rồi bảo người ta này nọ. 1 Sự việc sảy ra thì người trong cuộc mới hiểu được chứ chả phải cảm nhận chủ quan của cụ.
Vd 1 vụ tai nạn hiện trường thì chiếc xe A sai lè lè ( 1 topic có vụ tn thì các cụ : xe này nhìn vệt phanh ,#$%$#$ thì sai rồi) nhưng chiếc xe B mới là sai . Cái này chỉ có mấy người có chức năng với người trong cuộc biết. Cụ đừng bh cảm nhận cái kiểu như tôi nói đúng... nghe muốn nản
Xin chỉ giúp tôi "kiểu tỏ ra nguy hiểm" nó là thế nào cái ạ! Câu này giống của chú Tạ Biên Cương tường thuật bóng đá quá. =))
Mỗi ngày bác đi được bao nhiêu cây số mà khoe khoang cảm nhận? Tôi ngày nào cũng phải đi >30km cho 1 lượt đi làm đấy, chưa kể còn chạy nhiều nơi trong thời gian ở cơ quan nữa, cứ thế nhân 2 lên nhé, như thế nhiều hơn bác chưa? Tất cả những câu chuyện các bác kể, đừng nghĩ tôi ngồi 1 chỗ rồi phát biểu hàm hồ, tôi chưa bao giờ bị xxx vịn vô cớ như nhiều bác hay kể cả, vì chỉ có đi sai, CSGT mới vịn.
Và tôi cũng chưa bao giờ tham gia ý kiến ông nào sai, ông nào đúng trong các bài tường thuật của các bác phóng viên OF, vì nhìn ảnh sau khi tai nạn xảy ra rồi thì biết thế đếch nào mà nói. Riêng trường hợp thread "Tai nạn do XXX Hà Nam" của bác, đúng như lời bác thuật lại thì 2 thằng lái xe đó sai lè lè con cá mè ra đấy rồi còn gì nữa, hay sự thật không đúng với những gì bác kể, hay bác vẫn muốn bảo vệ cái title hài của bác thì ta quay lại thớt đấy tranh luận tiếp nhỉ. Trong thớt này dài dòng với bác nữa thì lại làm hỏng thớt của cụ Cá Vàng mất.

Chỉnh sửa cuối:

Song Hong

Xe buýt
Bác nói chán phè! Cũng vì toàn những ông "có việc gấp quá" nên xe mới suốt ngày chổng vó, nhiều người vô tội mới chết oan chết uổng. Luật nó đẻ ra để những ông "có việc gấp quá" này phải tham gia giao thông 1 cách bình đẳng với các ông "nhẩn nha", dành phần ưu tiên cho các loại phương tiện như thế nào thì bác học luật, bác phải biết rồi. Đừng biện minh cho hành động vi phạm của mình là do "có việc gấp quá" bác nhé.
dạ vâng, e đâu dám biện minh, vẫn biết mình sai mà! mời cụ 1 ly

oto.giacmoxa

Xe điện
Chắc cụ Cá Vàng mấy hôm nay bận ra "cửa hàng" (xin lỗi nếu cụ CV không phải là "doanh nhân" nhé, vì đây là ô tô funny mà)

Chúng ta là những người yêu thích ô tô và có sử dụng phương tiện hiện đại này tham gia giao thông. Vì VN mới từ xe đạp chuyển lên ô tô nên còn nhiều "bất cập". Còn rất nhiều vấn đề liên quan đến hệ thống giao thông VN, bao gồm VBPL, cơ sở hạ tầng, hệ thống biến hiệu giao thông, người thực thi luật, người tham gia giao thông v.v. dẫn đến một hậu quả năng nề là tai nạn giao thông. Các bác Cá Vàng, ngoài thời gian thực thi luật, thì các bác ấy cũng tham gia giao thông. Cũng đưa con đến trường, cũng cùng cơ quan, gia đình đi trên những chuyến xe khách. Hàng ngày người thân các bác ấy cũng tham gia giao thông. Vì lý do trên, tất cả chúng ta đây đều muốn TNGT giảm đi, như vậy chỉ bằng có cách làm thế nào đó để Luật GT được chấp hành nghiêm chính.

Chúng ta vào OF này với mong muốn chia sẻ với nhau kinh nghiệm lái xe, các ứng xử trên đường, các vấn đề bất hợp lý cần phải thay đổi với mục tiêu làm cho hệ thống giao thông VN tốt hơn. Trong OF này, chúng ta được bày tỏ suy nghĩ thực của mình (điều này thường phải che dấu trong cuộc sống thường ngày). Nên để thời gian chúng ta vào OF không vô ích, chúng ta hãy chia sẻ ý kiến một cách XÂY DỰNG (cho GTVN). Chúng ta cũng có thể phê phán những thói hư tật xấu liên quan đến GT, nhưng cũng cần phê phán có văn hoá để người có thói hư tật xấu đó nhận ra và sửa chữa và cung Funny nữa.

29F0983

Xe đạp
Chào các cụ,

Không biết các cụ đồng cảm với bác cá vàng ra sao, chứ em thì khó đồng cảm lắm. Quá nhiều sâu trong bát canh nhỏ mà. Thôi thì em cũng chỉ là thường dân, sống cũng chỉ mong được sống và làm việc theo pháp luật. Vậy mà khó quá. Ức cũng chỉ dám ngửa mặt lên trời mà than mỗi khi gặp phải mấy bác xxx kia, nhưng mà ức lắm. vô lương tâm, đạo đức giả và ăn thì vào loại bẩn nhất.

Getz5324

Xe điện
em chỉ nghĩ là nên cố gắng chấp hành đúng luật thì sẽ đỡ thiệt hại nơ ron thần kinh và kinh tế,còn nếu chẳng may vi phạm thì cũng nên vui vẻ mà giải quyết như thế nào để có lợi nhất cho công việc của mình. dù sao thì mình có lỗi thì người ta mới có cớ để phạt, chẳng ai tự nhiên đang đi mà bị lôi vào phạt đâu ợ. còn chuyện nhận tiền của xxx thì nhiều kụ cũng nói rồi, các kụ cũng muốn nhanh chóng( có khi còn XIN được phạt luôn) để đi chứ ai muốn mất thời gian ra chỗ nọ ,chỗ kia. mỗi người có một cách kiếm tiền mà, chi vì miếng cơm ,manh áo thôi. chúc các kụ lái xe an toàn %%-

VeryGood

Xe điện
Cụ CV lặn mất tiêu rồi nhỉ, mãi chả thấy kể chuyện ofer như đã hứa. Thôi e kể chuyện đi đăng ký ô tô vậy.

Cuối năm 2009, em đi đăng ký ô tô tại đường Láng, đến từ 1h, hí hửng chắc nhanh đây vì rất vắng, xe máy thì chuyển đăng ký chỗ khác rồi.
Vừa vào trong thì mấy em cò vạc ra gạ gẫm, em bảo anh tự làm được, quen rồi. Chúng nó bảo anh không tự được đâu, chờ xem. Đến giờ làm việc, xin form rồi điền nhoáy cái xong, ngồi chờ bác xx vàng kiểm tra số khung số máy.
Ngồi chờ mãi chả thấy bác í đâu, người càng ngày càng đông. Vạ vật mãi mới thấy bác í mò về. Dân tình đổ xô vào xếp hồ sơ, mỗi hồ sơ kẹp 1-2 trăm, bác í chả cần ra kiểm tra xe , ký xoẹt phát xong.
Đến lượt xe em, mở ra không có tiền, bác í không ký mà cứ nhìn em. Lúc í em mới giật mình. *** gần hết giờ rồi, không đưa tiền nó gạt đến hôm sau thì toi. Móc ví đưa cho bác í 1 trăm, đưa thẳng luôn, trước mặt rất nhiều người. Ký.
Đến cửa nộp hồ sơ và bấm số, mỗi bộ hồ sơ lại kẹp 1-2 trăm, em lại không kẹp. Đến lượt em, xx vàng mở hồ sơ ra không thấy tiền, mặt cau có khó chịu.
- Chứng minh đâu?
- Đây ạ.
xx soi hồ sơ cực kỹ, chả thấy lỗi nào.
- Chứng minh mờ số, về làm lại chứng minh, mai ra đây.
*** nó chứ, bộ trưởng nhà nó làm chứng minh chắc gì 1 ngày đã xong. Đằng này CMT của em số chỉ hơi mờ, đi đâu cũng OK.
- Anh thông cảm, chứng minh của em số chỉ hơi nhạt màu, vẫn đọc rõ từng số mà. Rút tiền ra đưa 1 trăm trước mặt cả chục người.
XX ném hồ sơ và tờ 1 trăm về phía em. Em rút thêm 1 trăm nữa và đẩy về phía hắn, mặt e bắt đầu lạnh. Đồng thời đưa hắn cái bằng lái xe. Hắn dịu giọng
- Bằng lái xe thì ảnh lại mờ.
- Vâng, anh kết hợp CMT và bằng lái xe lại thì được cả ảnh cả số đấy ạ.
XX ko nói gì, nhập data vào máy tính.
......
- Bấm số đi
......
Em vẫn nhớ ộng kẹ này. Tên là Thanh, cấp bậc thiếu tá.:@)

Chỉnh sửa cuối:

Donquixote

Xe buýt
Nếu mà CSGT sử nghiêm cả người đi bộ, đi xe máy, xe đạp thì em tin là đỡ nhiều đấy. Nhiều khi 4B phạm lỗi cũng do các bác kia "tự nhiên chủ nghĩa" quá.

Dù sao CSGT cũng là nghề vất vả. Nắng mưa, bụi bặm. Sao các bác không mở cuộc thi "Làn da châu Á" trong nội bộ ngành xem ai trắng nhất nhỉ ?

PHC

Xe buýt
Chào các cụ,

Không biết các cụ đồng cảm với bác cá vàng ra sao, chứ em thì khó đồng cảm lắm. Quá nhiều sâu trong bát canh nhỏ mà. Thôi thì em cũng chỉ là thường dân, sống cũng chỉ mong được sống và làm việc theo pháp luật. Vậy mà khó quá. Ức cũng chỉ dám ngửa mặt lên trời mà than mỗi khi gặp phải mấy bác xxx kia, nhưng mà ức lắm. vô lương tâm, đạo đức giả và ăn thì vào loại bẩn nhất.
Bác có thể kể cụ thể hơn chút về mấy điều bác nói được không? Ví dụ bác mong được sống và làm việc theo pháp luật mà khó quá thì là khó do đâu? Các anh xxx không để bác sống & làm việc theo pháp luật ư? Mỗi khi gặp phải mấy bác xxx kia ức lắm thì làm sao mà ức? Họ vô lương tâm, họ đạo đức giả như thế nào hả bác?
Trên diễn đàn, tôi đã đọc nhiều tình huống các bác kể lại là bị xxx vịn, nhưng loanh quanh 1 hồi thì các bác í lại thừa nhận bị vịn do vi phạm, bác nào giúi được tiền thì lên chửi xxx ăn bẩn, bác nào không giúi được thì lên kể khổ... Và sau cùng thì hầu hết là kết luận xxx xấu, còn hành động vi phạm của mình thì... bình thường, hờ hờ.
Theo những gì con người ẩn dưới nick Cá Vàng kia viết, người ta có thể cảm nhận được đấy là người tốt, sống vì cộng đồng. Còn đồng cảm hay không thì cũng chẳng ai ép ai được. Tôi xin ví von theo 1 cách khác với cái chuyện sâu và canh của bác. Thế này: giả sử bác đang đói, rất đói, và kiếm được 1 số gói mì, mở ra thấy gói nào cũng mốc, chỉ có duy nhất một gói là đảm bảo vệ sinh, thì bác có quý gói mì duy nhất đấy không? Chọn được gói mì ăn được khó rồi, vớ đến nắm đũa thì cũng chỉ được 1 đôi dùng được, bác có quý trọng cái bác tìm được không? Hay là bác ghét gói mì không mốc vì gặp nhiều gói mốc và bác không ưa đôi đũa lành lặn vì toàn gặp đũa mốc và nhiều rằm, xơ?

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Trên diễn đàn, tôi đã đọc nhiều tình huống các bác kể lại là bị xxx vịn, nhưng loanh quanh 1 hồi thì các bác í lại thừa nhận bị vịn do vi phạm, bác nào giúi được tiền thì lên chửi xxx ăn bẩn, bác nào không giúi được thì lên kể khổ... Và sau cùng thì hầu hết là kết luận xxx xấu, còn hành động vi phạm của mình thì... bình thường, hờ hờ.
Theo những gì con người ẩn dưới nick Cá Vàng kia viết, người ta có thể cảm nhận được đấy là người tốt, sống vì cộng đồng. Còn đồng cảm hay không thì cũng chẳng ai ép ai được. Tôi xin ví von theo 1 cách khác với cái chuyện sâu và canh của bác. Thế này: giả sử bác đang đói, rất đói, và kiếm được 1 số gói mì, mở ra thấy gói nào cũng mốc, chỉ có duy nhất một gói là đảm bảo vệ sinh, thì bác có quý gói mì duy nhất đấy không? Chọn được gói mì ăn được khó rồi, vớ đến nắm đũa thì cũng chỉ được 1 đôi dùng được, bác có quý trọng cái bác tìm được không? Hay là bác ghét gói mì không mốc vì gặp nhiều gói mốc và bác không ưa đôi đũa lành lặn vì toàn gặp đũa mốc và nhiều rằm, xơ?
Nói thằng 1 câu k đưa tiền thì mọi chuyện có tốt đẹp k:).

anchibui

Xe điện
Chẳng may các cụ phạm lỗi. Cứ "Xin các anh lập biên bản đúng lỗi em vi phạm" thì xxx chẳng bao giờ xin các cụ $ cả. Nếu cụ nào cũng như thế thì mọi chuyện tốt đẹp hết. Nhưng 99,8% lại Dúi, gọi điện cho người thân... Xong việc rồi quay lại chửi, và cũng chẳng biết rằng mình cũng tệ lắm, hơn cả xxx...
P/S: Các cụ cũng nhận bôi trơn chứ, không thì lấy đâu ra $ (lương có đủ cafe, mua xăng, ăn sáng... không?), ở đâu ra mà chi các khoản khác? Có điều các cụ nhận nó kín đáo, tế nhị, tình cảm hơn ... nên mạnh mồm Ch xxx, vì họ nhận có điều lộ liễu, thô thiển.
Nói cho cùng thì mình và xxx Cũng Đều là Ăn bẩn cả thôi.

29F0983

Xe đạp
Chẳng may các cụ phạm lỗi. Cứ "Xin các anh lập biên bản đúng lỗi em vi phạm" thì xxx chẳng bao giờ xin các cụ $ cả. Nếu cụ nào cũng như thế thì mọi chuyện tốt đẹp hết. Nhưng 99,8% lại Dúi, gọi điện cho người thân... Xong việc rồi quay lại chửi, và cũng chẳng biết rằng mình cũng tệ lắm, hơn cả xxx...
P/S: Các cụ cũng nhận bôi trơn chứ, không thì lấy đâu ra $ (lương có đủ cafe, mua xăng, ăn sáng... không?), ở đâu ra mà chi các khoản khác? Có điều các cụ nhận nó kín đáo, tế nhị, tình cảm hơn ... nên mạnh mồm Ch xxx, vì họ nhận có điều lộ liễu, thô thiển.
Nói cho cùng thì mình và xxx Cũng Đều là Ăn bẩn cả thôi.
Xin thưa cụ là, xx bênh vực nhau, có thể biến đen thành trắng, biến đúng thành sai, vấn để không phải là tiền mà là ngông cuồng, tao là xx tao có quyền dù mày sai hay đúng, tao vẫn là đúng. Đây mới là mấu chốt của vấn đề cụ ạ. Bao giờ kiện ra tòa mà dọa lại được xx thì mới mong lập lại được trật tự.

potter.nguyen

Xe buýt
Xin thưa cụ là, xx bênh vực nhau, có thể biến đen thành trắng, biến đúng thành sai, vấn để không phải là tiền mà là ngông cuồng, tao là xx tao có quyền dù mày sai hay đúng, tao vẫn là đúng. Đây mới là mấu chốt của vấn đề cụ ạ. Bao giờ kiện ra tòa mà dọa lại được xx thì mới mong lập lại được trật tự.
em thấy bác mới là ngông cuồng thì có. Phát biểu bậy bạ. Bác cứ kể ra một trường hợp bác ĐÚNG mà xxx SAI. Bác bị người ta đổi trắng thay đen đi ạ. Nếu hok đưa ra được thì bác mới là người ngông cuồng bác ạ.

nếu bác nói đúng thì đã hok có bn topic trên diễn đàn nhà mình kể lại chuyện cãi thắng xxx. Thêm nữa đang nói về CSGT thôi ạ. Bác gom tất cả xxx vào nghe to tát quá. Bác cứ thử làm trinh sát hay CSHS đang theo án đi ạ. Sẽ thâý ngay thôi mà. Nói cho cùng nếu không có xxx thì em đi xe hok may đâm gãy chân bác em cũng chả sao. Khi ấy thì bác thích hay hok thích nào????

thanhbb

Xe tải
em thấy bác mới là ngông cuồng thì có. Phát biểu bậy bạ. Bác cứ kể ra một trường hợp bác ĐÚNG mà xxx SAI. Bác bị người ta đổi trắng thay đen đi ạ. Nếu hok đưa ra được thì bác mới là người ngông cuồng bác ạ.

nếu bác nói đúng thì đã hok có bn topic trên diễn đàn nhà mình kể lại chuyện cãi thắng xxx. Thêm nữa đang nói về CSGT thôi ạ. Bác gom tất cả xxx vào nghe to tát quá. Bác cứ thử làm trinh sát hay CSHS đang theo án đi ạ. Sẽ thâý ngay thôi mà. Nói cho cùng nếu không có xxx thì em đi xe hok may đâm gãy chân bác em cũng chả sao. Khi ấy thì bác thích hay hok thích nào????
Bác vào đây xem tạm 1 quả xoay xe đã nhé:
http://otofun.net/showthread.php?t=177624