[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matizcoi

Xe cút kít
Mịe, mới có bài báo thôi mà đội bênh cô giáo với nhà trường đã hỉ hả chém tung zời làm đội bênh phụ huynh khó ăn nói quá, để mai kia xem báo chí nó đăng sao đã nhé, lại xoay 180 độ thì vui :))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ! Đấy cũng là 1 cách giải quyết. Cứ việc thu phí nếu cần.
Ví dụ ăn bán trú đóng 10k, em không đủ tiền cho co ăn bán chú hoặc không yên tâm thì em cho con ăn ngoài và đóng phí ngủ trưa ví dụ 5k chẳng hạn.
Rồi sẽ lại xuất hiện hoàn cảnh "Dịch covid tôi không đủ tiền đóng phí trông trẻ, tôi đưa nó đến sớm ...." thế nọ thế chai.
Mà trường học không phải nhà trẻ đâu, người ta làm 1 cục luôn (ăn trưa, ngủ trưa) chứ nhân lực đâu mà vẽ ra đủ loại option lắt nhắt: có ăn có ngủ, có ăn không ngủ, không ăn có ngủ, không ăn không ngủ,.. loạn loạn....
Người ta chỉ có thể đáp ứng 1 dịch vụ, đó là: ăn ngủ bán trú. Xong phim. Chứ bắt người ta vẽ ra đủ thứ option thì loạn xạ lên cứ làm như trường học là cái khách sạn nhà nghỉ.

CAC

Xe buýt
Mịe, mới có bài báo thôi mà đội bênh cô giáo với nhà trường đã hỉ hả chém tung zời làm đội bênh phụ huynh khó ăn nói quá, để mai kia xem báo chí nó đăng sao đã nhé, lại xoay 180 độ thì vui :))
Em thì em vẫn chẳng bênh trường và nuốt được lập luận của đội bênh trường. Kể cả trong trường hợp người mẹ cố tình lươn lẹo.

zhangthang

Xe hơi
Chuẩn cụ! Đấy cũng là 1 cách giải quyết. Cứ việc thu phí nếu cần.
Ví dụ ăn bán trú đóng 10k, em không đủ tiền cho co ăn bán chú hoặc không yên tâm thì em cho con ăn ngoài và đóng phí ngủ trưa ví dụ 5k chẳng hạn.
Bán trú gồm tiền ăn, tiền trông ngủ trong khoảng thời gian cố định.
Còn đây thì có hôm đi sớm có hôm đi đúng giờ, có hôm sớm 10 phút, có hôm ở luôn tại trường, thu kiểu gì.
Chả lẽ đến giờ trưa cô giáo thu tiền, cháu nào không đóng thì đuổi ra, hay là cho chặn cổng, sớm bao nhiêu phút thì tính tiền bấy nhiêu=))

The Tank

Xe điện
E đang hóng xử vụ này xong để xử lý các Viện Nhi. Tầm trưa là các BS ngủ trong phòng điều hoà, trong khi trẻ con bệnh tật thì vật vạ chờ đợi.

CAC

Xe buýt
Rồi sẽ lại xuất hiện hoàn cảnh "Dịch covid tôi không đủ tiền đóng phí trông trẻ, tôi đưa nó đến sớm ...." thế nọ thế chai.
Mà trường học không phải nhà trẻ đâu, người ta làm 1 cục luôn (ăn trưa, ngủ trưa) chứ nhân lực đâu mà vẽ ra đủ loại option lắt nhắt: có ăn có ngủ, có ăn không ngủ, không ăn có ngủ, không ăn không ngủ,.. loạn loạn....
Người ta chỉ có thể đáp ứng 1 dịch vụ, đó là: ăn ngủ bán trú. Xong phim. Chứ bắt người ta vẽ ra đủ thứ option thì loạn xạ lên cứ làm như trường học là cái khách sạn nhà nghỉ.
Thưa cụ, hiệu trưởng muốn là làm được hết. Thực tế, cực chẳng đã người ta mới phải chạy đi chạy lại đưa đón con như trường hợp người mẹ này thôi. Còn phần lớn gia đình nhờ và hy vọng cả vào nhà trường.

hoviethung

Xe lăn
Loanh quanh #46-49 em có tranh luận với mấy đồng chí bò, bảo đừng để mụ ấy dắt mũi nhưng hội này đông xúm vào dập hội đồng, em cân tất. Cuối cùng lẽ phải đã thắng, cđm hiện nay nhiều thành phần não thì có nhưng cái miếng não dùng để phân tích nó bị teo nên hay về hùa bầy đàn. Thêm nữa là hội ấy luôn mất niềm tin vào cuộc sống, nhìn đâu cũng thấy tiêu cực nhưng lại phó thác cuộc sống của bản thân cho những gì họ nghĩ là tiêu cực ấy, họ là những người bất mãn, sống như zombies vậy.
Theo mình không phải phụ huynh dắt mũi mà là lều báo dắt mũi. Lúc đầu thì mình nghĩ Nhà trường sai cũng chỉ biết dựa vào thông tin báo chí để phân tích cái sai. Bây giờ báo chí nói phụ huynh lươn lẹo thì mình cũng chỉ biết nghe theo họ. Còn sắp tới Báo chí lại nói khác đi theo một hướng nào đó thì cũng chưa biết đâu mà lần. Còn việc nhìn xã hội đâu cũng thấy màu đen thì chắc chắn là không đúng. Vì toàn tiêu cực thì xã hội không thể phát triển như bây giờ được

hoviethung

Xe lăn
Và mình lại được tha hồ chém gió cụ nhỉ

Matizcoi

Xe cút kít
Em thì em vẫn chẳng bênh trường và nuốt được lập luận của đội bênh trường. Kể cả trong trường hợp người mẹ cố tình lươn lẹo.
Em thấy cụ có vẻ mất niềm tin nhỉ, từ trường lớp cô thầy tới cuộc sống, dù vẫn biết cuộc sống ko bao giờ là công bằng cả, nhưng cũng ko nên mất niềm tin quá như vậy chứ cụ.

CAC

Xe buýt
Bán trú gồm tiền ăn, tiền trông ngủ trong khoảng thời gian cố định.
Còn đây thì có hôm đi sớm có hôm đi đúng giờ, có hôm sớm 10 phút, có hôm ở luôn tại trường, thu kiểu gì.
Chả lẽ đến giờ trưa cô giáo thu tiền, cháu nào không đóng thì đuổi ra, hay là cho chặn cổng, sớm bao nhiêu phút thì tính tiền bấy nhiêu=))
Trường con em giữa thủ đô, mẫu giáo ạ, nhà trường tổ chức trông giữ các cháu về muộn và thu phí theo giờ (tất nhiên không quá 19h), tất cả phụ huynh đều đồng ý và hài lòng.
Nên em vẫn bảo lưu ý kiến nhà trường muốn là sẽ có hướng giải quyết. Khi nhà trường làm việc có tâm và trách nhiệm thì chẳng ai không bênh được!

CAC

Xe buýt
Em thấy cụ có vẻ mất niềm tin nhỉ, từ trường lớp cô thầy tới cuộc sống, dù vẫn biết cuộc sống ko bao giờ là công bằng cả, nhưng cũng ko nên mất niềm tin quá như vậy chứ cụ.
Em chỉ hơi bức xúc với sự việc này và một số còm thôi. Như trường con em, em khá yên tâm.

Au79 Dragon

Xe điện
Theo mình không phải phụ huynh dắt mũi mà là lều báo dắt mũi. Lúc đầu thì mình nghĩ Nhà trường sai cũng chỉ biết dựa vào thông tin báo chí để phân tích cái sai. Bây giờ báo chí nói phụ huynh lươn lẹo thì mình cũng chỉ biết nghe theo họ. Còn sắp tới Báo chí lại nói khác đi theo một hướng nào đó thì cũng chưa biết đâu mà lần. Còn việc nhìn xã hội đâu cũng thấy màu đen thì chắc chắn là không đúng. Vì toàn tiêu cực thì xã hội không thể phát triển như bây giờ được
Em khác cụ, em nhìn vào thực tiễn các trường để phân tích. Khi có bài đăng đã thấy có sự nghi ngờ rồi, có thể đúng có thể sai nhưng hãy đi ngược vấn đề một chút để có cái nhìn đa chiều. Nhà trường không phải là không chịu trách nhiệm, nếu khoá cổng rồi mở trước giờ vào lớp 15’ thì đã không để xảy ra sự việc. Nói chung, cùng cảnh dân đen thì dễ đồng cảm với những số phận thấp hèn, vô hình chung bị những tâm địa xấu xa lợi dụng.

Trường con em giữa thủ đô, mẫu giáo ạ, nhà trường tổ chức trông giữ các cháu về muộn và thu phí theo giờ (tất nhiên không quá 19h), tất cả phụ huynh đều đồng ý và hài lòng.
Nên em vẫn bảo lưu ý kiến nhà trường muốn là sẽ có hướng giải quyết. Khi nhà trường làm việc có tâm và trách nhiệm thì chẳng ai không bênh được!
Thì đó, tối mai con cụ về bảo trưa nay con không ngủ được vì bạn A mở cửa vào lớp. Tối ngày kia lại bảo con không ngủ đc vì bạn B bạn C chơi đùa ngoài sân. Cuối tháng họp nhà trường yêu cầu trích quỹ phụ huynh đóng tiền thêm giờ cho giáo viên trông trưa các bạn tới muộn.
Cụ chắc là đồng ý và vui vẻ.

zhangthang

Xe hơi
Gửi các cụ đang mừng vì dù sao lãnh đạo sở GD Hải Phòng cũng giải quyết "có lý, có tình":)

Lãnh đạo bảo giữ trẻ thêm suốt buổi trưa nhưng chả nói có cấp thêm kinh phí không, thế nên chắc trường tự túc đi.
Mà tình hình kiểu này thì em nghĩ trường chả thu thêm đc đồng nào đâu.
Hiệu trưởng thì chắc chả đủ lương tâm để bớt chút tiền lời của mình, thế nên cuối cùng chắc các cô giáo mới phải thu xếp ở lại trông trẻ, tiền thì trả thêm tùy tâm hiệu trưởng, hoặc không trả cũng đc.
Cộng thêm cái tình hình cả xã hội xỉ vả giáo viên vì 1 lời nói chưa xác nhận của phụ huynh.
Nên các cụ đừng hỏi tại sao chất lượng giáo viên càng ngày càng xuống, chả có ai giỏi lại đi đâm đầu vào cái ngành bạc như thế cả.

Haolo1992

Xe tăng
Thưa cụ, hiệu trưởng muốn là làm được hết. Thực tế, cực chẳng đã người ta mới phải chạy đi chạy lại đưa đón con như trường hợp người mẹ này thôi. Còn phần lớn gia đình nhờ và hy vọng cả vào nhà trường.

Cụ muốn làm không? Có đúng không?
Vậy cụ làm đi.
Đơn giản lắm, chi tiền thuê phòng + thuê người trông các cháu đến sớm giúp các phụ huynh, tội vạ đâu cụ chịu nhé.
Làm đi, đừng hô hào mãi thế. :)

Au79 Dragon

Xe điện
Mỗi cháu 20k/buổi = ~500k/tháng thì lại gào lên sao đắt thế ;)) Thôi nghèo cũng cố ở nhà để đèo con đi đúng giờ

CAC

Xe buýt
Mỗi cháu 20k/buổi = ~500k/tháng thì lại gào lên sao đắt thế ;)) Thôi nghèo cũng cố ở nhà để đèo con đi đúng giờ
Cụ cứ làm hết trách nhiệm, nếu có người gào lên thì xã hội cũng sẽ bênh cụ :)
Trông các cháu ngoài giờ, kể cả có tiền cũng chẳng giáo viên nào muốn làm. Nhưng nhà trường vẫn quyết làm vì thấy có hiện tượng nhiều cháu phụ huynh không đón kịp giờ.
Trường làm được thế ai chẳng yêu ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng