[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matizcoi

Xe cút kít
Ở mình có nh cái hội lập ra chả có tác dụng mẹ gì.
Vấn đề này thì chuyện chả có gì ngoài việc ép hs phải ở lại ăn cơm.
Gì chứ xứ này làm kinh tế giỏi lắm.
Cụ người zời à, tất cả những cháu ăn bán trú đều có ĐƠN kí tá của phụ huynh cả nhé, chẳng ai ép được con cụ phải ăn bán trú cả nếu cụ ko đồng í, còn ở đâu cũng có Quy định và Nội quy, cố gắng mà tuân thủ thì chẳng vấn đề gì đâu.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cụ người zời à, tất cả những cháu ăn bán trú đều có ĐƠN kí tá của phụ huynh cả nhé, chẳng ai ép được con cụ phải ăn bán trú cả nếu cụ ko đồng í, còn ở đâu cũng có Quy định và Nội quy, cố gắng mà tuân thủ thì chẳng vấn đề gì đâu.
E chả phải người giời.
Cụ có thấy là bộ cấm học thêm nhưng trường rồi gv có tổ chức dậy học ko ?
Cũng ký tá đầy đủ cả đấy.
Còn cái chuyện để cháu nó ngoài trời thì thật chả còn gì để nói, ngoài khẳng định rằng một nghề cao quý đã thành thợ dậy.

Matizcoi

Xe cút kít
E chả phải người giời.
Cụ có thấy là bộ cấm học thêm nhưng trường rồi gv có tổ chức dậy học ko ?
Cũng ký tá đầy đủ cả đấy.
Còn cái chuyện để cháu nó ngoài trời thì thật chả còn gì để nói, ngoài khẳng định rằng một nghề cao quý đã thành thợ dậy.
Ái chà chà căng à nha :D
1. Đang nói chuyện ăn bán trú, cụ bảo nhà trường ép ăn, em nói chả ai ép ai sất, vì tất cả những cháu ăn bán trú là phụ huynh phải có ĐƠN kí tá đàng hoàng.
2. Việc học thêm: cụ mở thớt đi, nó là vấn đề khác nằm ngoài vấn đề đang sôi sục trong thớt này cho đến khi có bài báo của Thanh niên.
3. Cụ hiện đang là kiểu mẫu đọc bài đầu tiên xong còm luôn lấy số lấy má hị hị, cụ chỉ cần lội vài trang sau cùng của thớt này là cụ sẽ còm khác. Trân trọng.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Ái chà chà căng à nha :D
1. Đang nói chuyện ăn bán trú, cụ bảo nhà trường ép ăn, em nói chả ai ép ai sất, vì tất cả những cháu ăn bán trú là phụ huynh phải có ĐƠN kí tá đàng hoàng.
2. Việc học thêm: cụ mở thớt đi, nó là vấn đề khác nằm ngoài vấn đề đang sôi sục trong thớt này cho đến khi có bài báo của Thanh niên.
3. Cụ hiện đang là kiểu mẫu đọc bài đầu tiên xong còm luôn lấy số lấy má hị hị, cụ chỉ cần lội vài trang sau cùng của thớt này là cụ sẽ còm khác. Trân trọng.
Vậy theo cụ tại sao cháu nó phải đứng ngoài trời mà ko được vào ?
Tại sao trường ko có phương án nào với trường hợp ngoại lệ này ?
Còn ví dụ em nói là để phản ánh những mặt tối của nền gd thôi ạ.
Điều quan trọng em chả có số má gì và cũng chả phải đi còm lấy số lấy má. Có mài ăn được méo đâu.

Matizcoi

Xe cút kít
Vậy theo cụ tại sao cháu nó phải đứng ngoài trời mà ko được vào ?
Tại sao trường ko có phương án nào với trường hợp ngoại lệ này ?
Còn ví dụ em nói là để phản ánh những mặt tối của nền gd thôi ạ.
Điều quan trọng em chả có số má gì và cũng chả phải đi còm lấy số lấy má. Có mài ăn được méo đâu.
Vấn đề cụ hỏi thì phải tầm gần ngàn còm trong thớt này đã trả lời, nên để các cụ í trả lời cụ cho thỏa đáng. Còn việc em bảo cụ còm lấy số lấy má là fun thôi, chả nhẽ lại bảo cụ chưa đọc đã vội còm nó mất hay :D

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề cụ hỏi thì phải tầm gần ngàn còm trong thớt này đã trả lời, nên để các cụ í trả lời cụ cho thỏa đáng. Còn việc em bảo cụ còm lấy số lấy má là fun thôi, chả nhẽ lại bảo cụ chưa đọc đã vội còm nó mất hay :D
Đùa chứ em cũng ko rảnh đọc từng còm.
Còn đó là quan điểm nhìn nhận của em về vấn đề này và nó là góc nhìn chung của ngành giáo dục.
Chả phải tự nhiêm em lấy cái vd về dậy thêm học thêm. Cái gì cũng có quy định cả nhưng người thực hiện thì sẽ tìm cách để lách nó thôi.
Cái chuyện bắt ép phụ huynh sử dụng những dịch vụ khác chả phải là chuyện hiếm ở cái nền gd này.
Đương nhiêm như cụ nói chả nhẽ lại nói thẳng ra thì nó mất hay và có nguy cơ rủi ro.
Trong vân đề này uh thì cô giáo và nhà trường ko phải bắt cháu đứng ngoài cổng trường.
Nhưng rõ ràng cháu đã sợ vào lớp vì đã từng bị cô phê bình (nô nghịch ảnh hưởng đếm các bạn học bán trú).
Như vậy vấn đề học sinh có thể đến sớm nhà trường lẫn cô đều đã biết, nhưng lại không có phương án nào để giải quyết như: khu vực dành riêng và có ng quản lý.
Các cháu đến rồi lại ra ngoài cổng mà lại đơn giản như vậy sao?
Vậy chả khác nào m ko sử dụng dịch vụ thì t ko có trách nhiệm. Đương nhiên cái này đúng vs dịch vụ chung nhưng gd thì khác.
Tử tế đã là quá tốt chứ chưa nói đến lòng tốt.

Chỉnh sửa cuối:

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đùa chứ em cũng ko rảnh đọc từng còm.
Còn đó là quan điểm nhìn nhận của em về vấn đề này và nó là góc nhìn chung của ngành giáo dục.
Chả phải tự nhiêm em lấy cái vd về dậy thêm học thêm. Cái gì cũng có quy định cả nhưng người thực hiện thì sẽ tìm cách để lách nó thôi.
Cái chuyện bắt ép phụ huynh sử dụng những dịch vụ khác chả phải là chuyện hiếm ở cái nền gd này.
Đương nhiêm như cụ nói chả nhẽ lại nói thẳng ra thì nó mất hay và có nguy cơ rủi ro.
Trong vân đề này uh thì cô giáo và nhà trường ko phải bắt cháu đứng ngoài cổng trường.
Nhưng rõ ràng cháu đã sợ vào lớp vì đã từng bị cô phê bình (nô nghịch ảnh hưởng đếm các bạn học bán trú).
Như vậy vấn đề học sinh có thể đến sớm nhà trường lẫn cô đều đã biết, nhưng lại không có phương án nào để giải quyết như: khu vực dành riêng và có ng quản lý.
Các cháu đến rồi lại ra ngoài cổng mà lại đơn giản như vậy sao?
Vậy chả khác nào m ko sử dụng dịch vụ thì t ko có trách nhiệm. Đương nhiên cái này đúng vs dịch vụ chung nhưng gd thì khác.
Tử tế đã là quá tốt chứ chưa nói đến lòng tốt.
Không rảnh thì vào thớt làm gì? Nẫu!

Cụ chắc lại nhầm.
GV là nghề cao quý vì sản phẩm của nó là con người.
Chính vì cái thể chế này này nó đã làm một nghề cao quý thành cái mà cụ gọi là thợ dậy.
Mấy cái dịch vụ cụ nói bên thứ ba này kia nó cũng chả khác gì nhau.
Chuyện này nó chả khác gì bọn thợ dậy tìm cách để hs phải học thêm.
Mày ko ăn thì cứ đúng giờ mới cho vào đấy, m ko học thêm thì m có học được ko.
Giờ thông tin lan truyền nhanh và mạnh nên cái xấu mới được phanh phui ra thôi.
Không biết cụ ở đâu chứ em ở HN, giờ mà nhà trường bắt trưa đón con về chiều đưa con tới chắc vợ chồng em vỡ trận. Các cụ chung sống với bố mẹ, người thân hoặc nhà có giúp việc thì chém đúng lắm. Chúng em buổi trưa chỉ đi đến đón con đã hết giờ rồi.
Tự xã hội khoác lên mình thày cô giáo và bắt người ta phải trong như nước mưa, tư cách ngút trời..... nhưng lương 5tr. Trong khi chúng ta kê gian thuế, buôn lậu, trốn thuế, ăn bớt thời gian lao động, làm thêm giờ, mối lái kiếm thêm.... Đừng cụ nào bảo không thế nhé, nếu bảo không thì kể nghề mình làm ra em chỉ cho. Các cụ nuôi được con được gia đình, thế giáo viên hít khí trời à.
Giả sử nhà trường thu mỗi con 30k tiền ăn, 10k tiền ngủ. Thuê bên thứ 3 trọn gói xuất ăn 30k nhưng hoa hồng hợp đồng 5%. 300 học sinh mỗi tháng nhân với 10 tháng vậy 1 năm được khoảng 5,5 triệu đồng. Cân đối dè sẻn tiền điện tiền nước của trường, cân đối với tiền ngủ các con để dành ra được gấp đôi thế kia đi. Cộng 2 khoản đó vào được bao nhiêu, một năm quỹ phúc lợi nhà trường bổ sung được bao nhiêu,... 200 thày cô, nhân viên trường có thêm được cặp bánh trưng năm hết tết về không.
Chửi thì dễ nhưng thử nghĩ mình hành xử có ác không, nghĩ người khác có ác không, .... Đấy tâm phụ huynh dành cho cao quý đó.
Chưa nói tới đứa trẻ ở với thày cô 8 tiếng, 16 tiếng còn lại phải ở với lưu manh, nhẫn tâm, lật lọng, gian trá .... con hư lại đổ lỗi cho nhà trường, cho thày cô.

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Em thấy từ ngày cái trg công đó mở ra bán trú là đã có chuyện hs tới lớp sớm p lang thang. Đã có nhiều học sinh bị phạt. Phản ánh trên zalo thì đã có rồi. Tôi thấy con tôi nắng nóng đỉnh điểm đứng ở cổng trg thì tôi post fb đấy là sự thật.

Nó cũng giống như nói thằng A xấu, nó xấu thật thì là sự thật, kp là bêu riếu. Ở đây còn chưa ai chụp fb bà mẹ viết ji cơ.
Sai gì? Trường và cô giáo k bị phạt, phòng cho trẻ đón sớm đã đc quy định là phải có. Có chăng chị ta đang bị cđm lợi dụng đưa lên tâm điểm để đánh trống lảng chuyện khác dù c ta cũng đã lên báo xin dừng bàn rồi đấy.
Trg trc đó vẫn mở cửa từ 1h cho hs đi sớm chỉ là chưa mơ quy định phòng cho trẻ vào ngồi chờ thôi ạ
Quote lại còm cũ, chưa có tút fb bà mẹ viết gì thì biết gì mà chửi ng ta. Sự thật thì cũng đúng là có cái ảnh chụp nhà trg ghi p list danh sách các bạn tới sớm để phạt trong khi cổng thì mở lúc 1h.
Đứng ở sân thì k cho, sợ bị phạt thì chỉ còn đứng ngoài, thế thì đúng là k post lên fb thì các con đứng ngoài cả năm.
Mang chuyện gầm bàn voz ra làm dẫn chứng mà cũng tin được á?
Thôi xoá thớt đc rồi, phòng đón hs sớm thì đã có. Bài học rút ra là... khi tìm trg cho con thì hỏi luôn trg có luật phạt hs tới sớm k?
Cháu e nó cũng k thích ăn bán trú, tự về. Ng lớn chủ động đc cv, với cả nó thích kể cả là tự nó nấu hơn là ăn ở trg.
Nó cũng thích đi học sớm và trg nó k có luật phạt.

anduong_hp

Xe hơi
Cụ chắc lại nhầm.
GV là nghề cao quý vì sản phẩm của nó là con người.
Chính vì cái thể chế này này nó đã làm một nghề cao quý thành cái mà cụ gọi là thợ dậy.
Mấy cái dịch vụ cụ nói bên thứ ba này kia nó cũng chả khác gì nhau.
Chuyện này nó chả khác gì bọn thợ dậy tìm cách để hs phải học thêm.
Mày ko ăn thì cứ đúng giờ mới cho vào đấy, m ko học thêm thì m có học được ko.
Giờ thông tin lan truyền nhanh và mạnh nên cái xấu mới được phanh phui ra thôi.
Cụ bảo giáo viên là nghề cao quý nhưng cao quý thì được gì???Cao quý mà để xảy ra bất cứ chuyện gì thì mọi người vào tổng xỉ vả người ta à?? Cao quý mà để sống nghèo sống khổ dưới đáy của xã hội à???Cao quý mà đến bây giờ 10 điểm 3 môn cũng không có người vào mặc dù cũng được ưu đãi nhất định,Thời thế thay đổi, tư duy con người thay đổi.Người ta không còn kính trọng mình nữa mà mình mãi phải sống trong cái vỏ bọc cao quý làm gì.Cụ bảo cao quý thế sao cụ không vận động mọi người xung quanh cụ bạn bè cụ rồi sau này con cái cụ hướng vào sư phạm đi hay là cụ lại phủi đít kệ xã hội lo.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bảo giáo viên là nghề cao quý nhưng cao quý thì được gì???Cao quý mà để xảy ra bất cứ chuyện gì thì mọi người vào tổng xỉ vả người ta à?? Cao quý mà để sống nghèo sống khổ dưới đáy của xã hội à???Cao quý mà đến bây giờ 10 điểm 3 môn cũng không có người vào mặc dù cũng được ưu đãi nhất định,Thời thế thay đổi, tư duy con người thay đổi.Người ta không còn kính trọng mình nữa mà mình mãi phải sống trong cái vỏ bọc cao quý làm gì.Cụ bảo cao quý thế sao cụ không vận động mọi người xung quanh cụ bạn bè cụ rồi sau này con cái cụ hướng vào sư phạm đi hay là cụ lại phủi đít kệ xã hội lo.
Vốn dĩ nó là nghề cao quý, đó là điều hoàn toàn không thể phủ nhận.
Không thể vì lý do lương để ngụy biện cho những việc làm không có đạo đức.
Nếu không đủ sống thì nghỉ tìm việc khác để đảm bảo thu nhập cũng như mức sống.
Cụ nghĩ ngoài xã hội toàn việc nhẹ lương cao sao ?
Ở một diễn biến khác người ta có thể bỏ ra cả vài trăm tr hoăc hơn để chạy một chân công chức giáo viên đó cụ.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Nhiều nhà đạo đức nhỉ ?

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Không biết cụ ở đâu chứ em ở HN, giờ mà nhà trường bắt trưa đón con về chiều đưa con tới chắc vợ chồng em vỡ trận. Các cụ chung sống với bố mẹ, người thân hoặc nhà có giúp việc thì chém đúng lắm. Chúng em buổi trưa chỉ đi đến đón con đã hết giờ rồi.
Tự xã hội khoác lên mình thày cô giáo và bắt người ta phải trong như nước mưa, tư cách ngút trời..... nhưng lương 5tr. Trong khi chúng ta kê gian thuế, buôn lậu, trốn thuế, ăn bớt thời gian lao động, làm thêm giờ, mối lái kiếm thêm.... Đừng cụ nào bảo không thế nhé, nếu bảo không thì kể nghề mình làm ra em chỉ cho. Các cụ nuôi được con được gia đình, thế giáo viên hít khí trời à.
Giả sử nhà trường thu mỗi con 30k tiền ăn, 10k tiền ngủ. Thuê bên thứ 3 trọn gói xuất ăn 30k nhưng hoa hồng hợp đồng 5%. 300 học sinh mỗi tháng nhân với 10 tháng vậy 1 năm được khoảng 5,5 triệu đồng. Cân đối dè sẻn tiền điện tiền nước của trường, cân đối với tiền ngủ các con để dành ra được gấp đôi thế kia đi. Cộng 2 khoản đó vào được bao nhiêu, một năm quỹ phúc lợi nhà trường bổ sung được bao nhiêu,... 200 thày cô, nhân viên trường có thêm được cặp bánh trưng năm hết tết về không.
Chửi thì dễ nhưng thử nghĩ mình hành xử có ác không, nghĩ người khác có ác không, .... Đấy tâm phụ huynh dành cho cao quý đó.
Chưa nói tới đứa trẻ ở với thày cô 8 tiếng, 16 tiếng còn lại phải ở với lưu manh, nhẫn tâm, lật lọng, gian trá .... con hư lại đổ lỗi cho nhà trường, cho thày cô.
Em chả phản đối bán chú.
Em chỉ thấy cách làm của nhà trường là chưa có sự tử tế ạ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vốn dĩ nó là nghề cao quý, đó là điều hoàn toàn không thể phủ nhận.
Không thể vì lý do lương để ngụy biện cho những việc làm không có đạo đức.
Nếu không đủ sống thì nghỉ tìm việc khác để đảm bảo thu nhập cũng như mức sống.
Cụ nghĩ ngoài xã hội toàn việc nhẹ lương cao sao ?
Ở một diễn biến khác người ta có thể bỏ ra cả vài trăm tr hoăc hơn để chạy một chân công chức giáo viên đó cụ.
Nghề nông dân cao quý hơn, nếu không có thức ăn lương thực thì con người chết đói trước khi có thể sống để mà học được cái gì.
À nghề bác sỹ cao quý hơn, bị bệnh không chữa được thì chết trước khi có thể sống mà học đc cái gì.
Á nghề xây dựng cao quý hơn, không có nhà ở mùa đông lạnh viêm phổi không có chỗ ngủ chết trước khi học đc cái gì.

QuangSunlight

Xe điện
Bà mẹ đã thừa nhận đưa con ra ngoài cổng để dàn cảnh chụp ảnh rồi nhé

Nếu các cháu sao đỏ không ra nhắc bạn , thì lúc họp có mặt cả chủ tịch tp , giám đốc sở gd bạn giám hiệu đã nói ra .
Còn tại sao bây giờ phụ huynh lại nhận hoàn toàn lỗi thì chỉ người trong cuộc mới biết .
Cơ quan chức năng ở ta rất khéo hoà giải .
Cứ tham khảo thêm topic CSGT Tân Sơn Nhất là biết . Các ảnh còn về tậm quê , gặp người thân để tác động hoà giải cơ :)

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nghề nông dân cao quý hơn, nếu không có thức ăn lương thực thì con người chết đói trước khi có thể sống để mà học được cái gì.
À nghề bác sỹ cao quý hơn, bị bệnh không chữa được thì chết trước khi có thể sống mà học đc cái gì.
Á nghề xây dựng cao quý hơn, không có nhà ở mùa đông lạnh viêm phổi không có chỗ ngủ chết trước khi học đc cái gì.
Cụ nói thế em chịu chả nói lại.
Và xin phép không dừng tranh luận với cụ, ok?

khoainuongchip

Xe buýt
Thì đó, tối mai con cụ về bảo trưa nay con không ngủ được vì bạn A mở cửa vào lớp. Tối ngày kia lại bảo con không ngủ đc vì bạn B bạn C chơi đùa ngoài sân. Cuối tháng họp nhà trường yêu cầu trích quỹ phụ huynh đóng tiền thêm giờ cho giáo viên trông trưa các bạn tới muộn.
Cụ chắc là đồng ý và vui vẻ.
Các cháu đi học sợ thầy cô bỏ mợ ra. Cô nói gì nghe răm rắp hơn cả thánh nói. Nếu nhà trường có tâm ra thì chỉ cần đưa các cháu vào phòng họp hội đồng, phòng bảo vệ hoặc căng tin, nhà bếp...ngồi im ở đó hoặc cùng lắm là 1h30 hãy mở cổng trường. Em không nghĩ là thiếu thốn đến mức không có 1 cái phòng nào cả.

trungunimor

Xe buýt
Trong vụ này nếu bà mẹ có khả năng chi #1000k/tháng tiền ăn thì sẽ chẳng có chuyện gì.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng