[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em đang nói tổng thể.
Muốn thay đổi thì phải lợp lại nóc căn nhà đang dột, sau đó mới tính tới những thứ khác, cụ sơn tường nhưng nhà dột thì mai nó vẫn thế.
Em nói đơn cử là cắt giảm hết những đoàn, hội, đội, ....ăn bám ngân sách, cắt giảm bớt biên chế tào lao, ông định hướng với chỉ đạo thì làm luôn đỡ mất thêm 1 núi tiền nuôi..... Lương BS mổ tăng lên 50tr/ tháng... thằng nào láo đuổi việc, giáo viên cũng thế 20tr/ tháng, ... láo đuổi việc,... tương tự côn an, thuế vụ,... lương đảm bảo, đúng người đúng việc,.... chẳng phải làm với vẽ đâu xa sang châu âu tham khảo cách làm nó về mà dùng.
Một năm kinh phí cho ngành giáo dục bao tiền nhưng toàn nuôi bọn nói ngọng với in sách giáo khoa, sao không nhập mịa nó sách giáo khoa của Anh, Pháp, Mỹ, Nhật về mà dạy,... thay đổi mỗi lịch sử VN, văn học VN còn lại kiến thức là như nhau. Tiền chênh lệch nuôi giáo viên thoải mái.
Cụ nói rất hay, em tiếc không vodka thêm được :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ngành giáo dục thối lắm cccm ạ. Mình là người có IQ cao lại dám dũng cảm đấu tranh với cái xấu thì tội mịa gì cho con em đi học ở môi trường đó cho hư người. Cứ vô học (không thèm học :)) ) thì kiểu gì chẳng mất dạy :))

QuangSunlight

Xe điện
Ngành giáo dục thối lắm cccm ạ. Mình là người có IQ cao lại dám dũng cảm đấu tranh với cái xấu thì tội mịa gì cho con em đi học ở môi trường đó cho hư người. Cứ vô học (không thèm học :)) ) thì kiểu gì chẳng mất dạy :))
Nếu nó thối thì ta phải gạn đục khơi trong . Buông xuôi như cụ là em phê bình .

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Thế hệ tương lai chịu ảnh hưởng: 50% từ gia đình, 30% từ xã hội và 20% từ nhà trường.
Nhà trường chỉ đóng góp ảnh hưởng 20% tạo nên diện mạo thế hệ thôi.
Tự dưng cứ ép đặt lên vai nhà trường chịu trách nhiệm 100% !?
Đứa bé chịu ảnh hưởng tâm tính/giáo dục từ bà mẹ dàn cảnh chụp ảnh tố cáo cô giáo trên mạng, mới là đáng lo.
Em chả nói toàn bộ trách nhiệm của Nhà Trường, cụ xem lại.
Vấn đề này Nhà Trường không làm sai thì phụ huynh có tố láo cũng chả được.
Em nhấn mạnh việc cháu bé đã vào trường nhưng lại quay ra ngoài đó là trách nhiệm của nhà trường.
Việc cháu nó bị phê bình lần trước có nghĩa là nhà trường hoàn toàn biết việc các cháu có thể đến sớm.
Vậy các cháu đến sớm thì nhà trường có cần phải có trách nhiệm không? hay là vì các cháu không ăn bán trú đồng nghĩa với không sử dụng dich vụ nên nhà trường không có trách nhiệm ?
Đó là việc tử tế cần phải làm.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nhà trường phải thu thêm từ phụ huynh khoản tiền gọi là "Phí nước đổ đầu vịt" :))

Tức là nhà trường ra rả dạy học sinh quy tắc giao thông xong ra ngoài cổng trường phụ huynh làm hư hết cả, công cốc:

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em chả nói toàn bộ trách nhiệm của Nhà Trường, cụ xem lại.
Vấn đề này Nhà Trường không làm sai thì phụ huynh có tố láo cũng chả được.
Em nhấn mạnh việc cháu bé đã vào trường nhưng lại quay ra ngoài đó là trách nhiệm của nhà trường.
Việc cháu nó bị phê bình lần trước có nghĩa là nhà trường hoàn toàn biết việc các cháu có thể đến sớm.
Vậy các cháu đến sớm thì nhà trường có cần phải có trách nhiệm không? hay là vì các cháu không ăn bán trú đồng nghĩa với không sử dụng dich vụ nên nhà trường không có trách nhiệm ?
Đó là việc tử tế cần phải làm.
Bà mẹ đã thừa nhận đưa con ra ngoài cổng để dàn cảnh chụp ảnh mà cụ còn cố cãi.

QuangSunlight

Xe điện

Thế có chuyện các cháu sao đỏ ra nhắc nhở bạn không ?

mn2t

Xe điện

Em chỉ thấy dư luận bị lèo lái, từ 1 vấn đề bé mà cuốn hút toàn xã hội.
Thay vì dùng từ "bị phạt vì đi học sớm" nên sửa thành "phải đứng ngoài cổng trường vì đi học không đúng giờ".
Dư luận mình kiểu sửu nhi, cứ thấy cái gì trái với suy nghĩ của mình là lao vào chửi rủa mạt sát, bất cần biết nội tình ra sao.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]

Em chả cố cãi nhau với cụ.
Em chỉ nói việc làm của nhà trường với sự tử tế nhé.
Trước khi có bài báo này, đã có bài báo nói về việc cô giáo thừa nhận việc việc phạt các cháu đến sớm nô nghịch ảnh hưởng đến các bạn học bán trú.
Vấn đề ở đây là nhà trường đã biết đến việc các cháu có thể đến sớm, vậy nhà trường đã có phương án nào không?
Cái việc em nói là cái này nhé.
Nếu nhà trường có phân công đón các cháu, đưa các cháu vào một phòng chờ nào đó vừa an toàn cho các cháu khi cứ phải lang thang bên ngoài (Và điều này là hoàn toàn làm được) thì con mẹ kia có muốn dàn dựng cũng chả làm được.
Em nhấn mạnh lần nữa để cụ hiểu đó là sự tử tế của nhà trường.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thấy dư luận bị lèo lái, từ 1 vấn đề bé mà cuốn hút toàn xã hội.
Thay vì dùng từ "bị phạt vì đi học sớm" nên sửa thành "phải đứng ngoài cổng trường vì đi học không đúng giờ".
Dư luận mình kiểu sửu nhi, cứ thấy cái gì trái với suy nghĩ của mình là lao vào chửi rủa mạt sát, bất cần biết nội tình ra sao.
Dư luận dễ bị kích động.
Chỉ là câu chữ, nhưng bị bám vào câu chữ chứ không chịu tư duy về bản chất sự việc. Học sinh đi sớm hay muộn đứng ngoài cổng trường là điều phổ biến xưa nay đều vậy.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi có bài báo này, đã có bài báo nói về việc cô giáo thừa nhận việc việc phạt các cháu đến sớm nô nghịch ảnh hưởng đến các bạn học bán trú.
Vấn đề ở đây là nhà trường đã biết đến việc các cháu có thể đến sớm, vậy nhà trường đã có phương án nào không?
Nếu nhà trường có phân công đón các cháu, đưa các cháu vào một phòng chờ nào đó vừa an toàn cho các cháu khi cứ phải lang thang bên ngoài (Và điều này là hoàn toàn làm được) thì con mẹ kia có muốn dàn dựng cũng chả làm được.
Dịch vụ hoàn hảo chu đáo cần thời gian để hoàn thiện.
Thế từ phía bà mẹ nhé, bà đó tử tế chưa? Trong khi các phụ huynh khác đều khắc phục được việc đưa sớm người ta chưa kêu thì sao lại tung hê mọi thứ lên mạng. Các phụ huynh khác đều nỗ lực tử tế khắc phục hoàn cảnh riêng, còn mình sao lại bịa đặt câu chuyện tố cáo rùm beng.

Trong việc này, trường và cô giáo đều sai, nhưng bà mẹ kia sai lớn nhất. Nhà trường thừa nhận chưa chu đáo, điều đó đúng. Bà mẹ kia nên cúi đầu xin lỗi vì mình hành xử quá sai.

mrductk111

Xe buýt
Cụ nói đúng một số điểm, em đồng ý. Nghề nghiệp nào không có đạo đức cũng đều bị đào thải thậm chí vướng vào lao lý. Đơn cử như tới Bí thở thành ủy TP HCM, Thứ trưởn bộ Côn an,.... cũng vướng lao lý nếu đạo đức không tốt.
Nhưng vấn đề là không phải lúc nào cũng bỏ nghề để đi làm việc khác khi không đủ sống, thứ nhất là ngành nghề đào tạo đã chọn, người ta cũng yêu nghề nữa.
Ngoài xã hội có nhiều nghề dễ thở hơn giáo viên nhiều, đơn giản như nghề của em nếu trời mưa, em gọi đt xin tới muộn 15 phút đơn giản. Nhưng giáo viên 7h45 vào lớp là gin không cho phép tới muộn. Nghề của em cuối năm cố gắng cuối năm cũng được thêm 1 tháng lương thứ 13 để lo cho cái tết, ngoài ra CQ cho thêm 500 tới 1 triệu đón tết nữa,.... trong khi thày cô giáo không có tháng thứ 13, tiền tết chỉ có 500k.
Việc chạy vào biên chế là có vì cái bầu sữa ngân sách còn thì người ta còn lợi dụng, việc đó ngành nghề nào cũng vậy. Sơn La đang xử án tiền tỉ nâng điểm để được vào trường côn an kia kìa.
Tóm lại quan điểm là của mỗi người, nhưng chừng nào trong giới hạn có thể nên nhìn nhận cho nó thoáng đi,... ông CSGT ra đường giơ dùi cui ra thì vào viện cũng phải giơ cái phong bì cho bác sĩ còn nuôi con, tới trường cũng biết tặng hoa cô giáo để chồng cô còn mỉm cười khi vợ về nhà.
Muốn cả xã hội trong như nước suối, đạo đức ngút trời,.... tất cả xin làm thư ký cụ Tổng nhé. Tất cả vì xã hội công bằng, dân chủ, văn minh.
Chúc các cụ đầu tuần vui vẻ, làm việc có năng suất.
Cụ đang dung túng cho các thói hư tật xấu.
Mặc định những cái hư, cái xấu đó là lẽ hiển nhiên và tất cả chúng ta đều phải chấp nhận ư?

Từ bao giờ mà việc phong bì cho bác sĩ, tặng hoa, tặng quà, chạy tiền tỉ để vào những biên chế hút được ngân sách lại được xem là một việc rất rất bình thường như thế này.
HÈN !!!!

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Muốn người ta tử tế cũng theo đúng trình trình tự, làm cái đơn lên tổ dân phố, xóm, xã phường, xác nhận khó khăn.
Không ở đâu người ta không hỗ trợ cả.
Nhưng chưa xin đã kiểu giàn cảnh thì k đc rồi

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Muốn người ta tử tế cũng theo đúng trình trình tự, làm cái đơn lên tổ dân phố, xóm, xã phường, xác nhận khó khăn.
Không ở đâu người ta không hỗ trợ cả.
Nhưng chưa xin đã kiểu giàn cảnh thì k đc rồi
bảo sao giờ tử tế nó hiếm thế, chắc chỉ có trên cái trương trình gì của vê tê vê.
Chưa muốn nói đến lòng tốt.

zhangthang

Xe hơi
Các cụ còn đi cãi với nhà đạo đức mạng tiếp à.
"Thương cho roi cho vọt"=)), giáo viên bây giờ đến mắng còn không dám chứ đừng nói là roi với vọt=))

Trạng thái
Thớt đang đóng