[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là cổng lớn có khóa không?
Và "the dog out" ở đây là ai?

QuangSunlight

Xe điện
Các cụ còn đi cãi với nhà đạo đức mạng tiếp à.
"Thương cho roi cho vọt"=)), giáo viên bây giờ đến mắng còn không dám chứ đừng nói là roi với vọt=))
Mắng làm gì cho rát họng , cứ mời uống nước giặt giẻ lau bảng thôi cho nhanh

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ còn đi cãi với nhà đạo đức mạng tiếp à.
"Thương cho roi cho vọt"=)), giáo viên bây giờ đến mắng còn không dám chứ đừng nói là roi với vọt=))
Đạo đức chuẩn nó phải thế này: Câu "thương cho roi cho vọt" chỉ áp dụng khi mình chửi mắng người khác =))

Cụ đang dung túng cho các thói hư tật xấu.
Mặc định những cái hư, cái xấu đó là lẽ hiển nhiên và tất cả chúng ta đều phải chấp nhận ư?
Từ bao giờ mà việc phong bì cho bác sĩ, tặng hoa, tặng quà, chạy tiền tỉ để vào những biên chế hút được ngân sách lại được xem là một việc rất rất bình thường như thế này.
HÈN !!!!
Ai bảo cụ em dung túng, em là chẳng là cái gì mà dung túng.
Thế cụ có tử tế gì hơn mà cụ ngạo mạn thế, cụ kể ngành nghề của cụ ra em chỉ ra cái "khốn nạn" của ngành nghề cụ xem có đúng không. Để cụ chứng tỏ cụ sống trong cuộc đời này không HÈN và không KHỐN NẠN

Matizcoi

Xe cút kít
Thế cụ có tử tế gì hơn mà cụ ngạo mạn thế, cụ kể ngành nghề của cụ ra em chỉ ra cái "khốn nạn" của ngành nghề cụ xem có đúng không. Để cụ chứng tỏ cụ sống trong cuộc đời này không HÈN và không KHỐN NẠN
Công ti đa cuốc da - xe ôm công nghệ, chỉ giúp em cái.

Công ti đa cuốc da - xe ôm công nghệ, chỉ giúp em cái.
Đa quốc gia trốn thuế mong cụ tra google về chuyển giá và trốn thuế nhé.
Grab cụ có thấy tụi nó đeo khẩu trang cho biển số không, nó đang chạy 2 xe đó ạ. Lộ trình cụ chạy từ A đến B nhưng nó chạy tắt qua ngõ, vượt đèn đỏ, đi vào đường ngược chiều. Hủy chuyến, bỏ khách,....
Như thế có coi là khốn nạn không.

mrductk111

Xe buýt
Em đi làm công ty nước ngoài. Có làm thì có ăn, k làm thì nhịn đói, ra đường không đội mũ bị cho 2 phướng án em chọn nộp phạt có biên bản. đi bác sĩ em chọn bệnh viện tư, đắt nhưng vẫn có bảo hiểm và không bao giờ dám vòi vĩnh.
Năm trước em có đi gia hạn tạm trú lấy của em và mọi người 90k/1ng. về em lên mạng kiểm tra lại thì quy định tối đa khu vực em chỉ có 20k.
Năm nay đi gia hạn lại em bảo thẳng quy định vùng mình tối đa chỉ có 20k thôi, thế là chỉ thu có 20k. Và em vẫn xong việc.

Matizcoi

Xe cút kít
Grab cụ có thấy tụi nó đeo khẩu trang cho biển số không, nó đang chạy 2 xe đó ạ. Lộ trình cụ chạy từ A đến B nhưng nó chạy tắt qua ngõ, vượt đèn đỏ, đi vào đường ngược chiều. Hủy chuyến, bỏ khách,....
Công ti nó trốn thuế, em làm công nhân cho chúng nó em không biết, nên đâu phải lỗi của em?
Em đàng hoàng 1 xe, ko che biển, ko hủy chuyến, đi đứng chuẩn chỉnh mà cụ, sao vơ em vào cùng đám kia thế.

mrductk111

Xe buýt
Cty em chỉ cần làm đơn xin miễn giảm thuế thu nhập(kiểu có bố mẹ già, con nhỏ), ủy quyền cho công ty nộp thuế thu nhập cá nhân luôn.
Tiền nhận hàng tháng đã trừ xong các loại bảo hiểm và thuế. Nếu có trốn em cũng chả biết nó trốn kiểu gì.

clicklacp

Xe buýt
Tòa án cũng phải nghe luật sư 2 bên tranh biện. Sao bây giờ chưa nghe được bên kia mà cụ threat đã đưa lên. Em không theo dõi báo chí và mạng từ lâu nên cũng không để ý vụ này, tuy có liếc qua tiêu đề báo. Cứ nghe báo mạng thì lên án tất.

clicklacp

Xe buýt
Bài viết này có rất nhiều lỗi lập luận ngụy biện. Kết luận cuối cùng của bài viết lại đánh sang vấn đề single mom và làm người đọc có suy nghĩ tiêu cực đối với mẹ con nhà này. Nói chung là 1 ông luật sư tởm.
Em ngóng trả lời của cụ ạ

clicklacp

Xe buýt
Cụ chắc lại nhầm.
GV là nghề cao quý vì sản phẩm của nó là con người.
Chính vì cái thể chế này này nó đã làm một nghề cao quý thành cái mà cụ gọi là thợ dậy.
Mấy cái dịch vụ cụ nói bên thứ ba này kia nó cũng chả khác gì nhau.
Chuyện này nó chả khác gì bọn thợ dậy tìm cách để hs phải học thêm.
Mày ko ăn thì cứ đúng giờ mới cho vào đấy, m ko học thêm thì m có học được ko.
Giờ thông tin lan truyền nhanh và mạnh nên cái xấu mới được phanh phui ra thôi.
Em hãi nhất vụ phong cho ai đó chức năng cao quý rồi bảo phải thế này phải thế kia. Họ là gv và hoàn toàn không có quyền gì. Gv tiểu học lại càng thấp cổ bé họng cụ ạ. Cụ cứ nhìn thái độ của những bị can trong vụ Hòa Bình thì rõ, ai khóc, ai nhơn nhơn. Nếu như cụ nói cao quý, hãy đảm bảo cho họ đủ quyền cao quý:sống ở mức tb khá. Mà để thế chỉ có 2 nguồn:nhà nước và dân trả tiền. Chỉ tư thục qte mới đảm bảo cho họ cái chức năng cao quý vì lương đủ sống thôi cụ ạ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em hãi nhất vụ phong cho ai đó chức năng cao quý rồi bảo phải thế này phải thế kia. Họ là gv và hoàn toàn không có quyền gì. Gv tiểu học lại càng thấp cổ bé họng cụ ạ. Cụ cứ nhìn thái độ của những bị can trong vụ Hòa Bình thì rõ, ai khóc, ai nhơn nhơn. Nếu như cụ nói cao quý, hãy đảm bảo cho họ đủ quyền cao quý:sống ở mức tb khá. Mà để thế chỉ có 2 nguồn:nhà nước và dân trả tiền. Chỉ tư thục qte mới đảm bảo cho họ cái chức năng cao quý vì lương đủ sống thôi cụ ạ.
Giờ hay phong cho vài cụ OF trên này làm người tử tế, xong ta sẽ yêu cầu người tử tế phải ntn như thế nọ =))

hatrang1234

Xe buýt
Chuyện này do nhà trường và cô giáo xử lý kém hay nói đúng hơn không suy nghĩ cho bố mẹ học sinh. Bố mẹ học sinh phải đi làm do vậy phải buộc đưa học sinh đến sớm so với giờ quy định 15 phút - 30 phút là chuyện không phải là hiếm. Do vậy, nếu thực sự nghĩ cho học sinh và tạo điều kiện cho bố mẹ học sinh thì sẽ có cách giải quyết. Sở Giáo dục Đào tạo đã chỉ ra cách giải quyết hợp lý.
Ở các trường hiện nay còn việc sắp xếp lịch học cũng chưa hợp lý cho việc đưa đón học sinh. Ví dụ: một buổi học 2 tiết lưng chừng từ 8h30 - 10h30, giờ này rất khó cho bố mẹ hoc sinh đưa đón, nhưng các trường không hề nghĩ đến làm sao để thuận lợi nhất cho bố mẹ học sinh.

Haolo1992

Xe tăng
Chuyện này do nhà trường và cô giáo xử lý kém hay nói đúng hơn không suy nghĩ cho bố mẹ học sinh. Bố mẹ học sinh phải đi làm do vậy phải buộc đưa học sinh đến sớm so với giờ quy định 15 phút - 30 phút là chuyện không phải là hiếm. Do vậy, nếu thực sự nghĩ cho học sinh và tạo điều kiện cho bố mẹ học sinh thì sẽ có cách giải quyết. Sở Giáo dục Đào tạo đã chỉ ra cách giải quyết hợp lý.
Ở các trường hiện nay còn việc sắp xếp lịch học cũng chưa hợp lý cho việc đưa đón học sinh. Ví dụ: một buổi học 2 tiết lưng chừng từ 8h30 - 10h30, giờ này rất khó cho bố mẹ hoc sinh đưa đón, nhưng các trường không hề nghĩ đến làm sao để thuận lợi nhất cho bố mẹ học sinh.
Đi sớm về sớm -> trẻ con quan trọng nhất là giấc ngủ, để giờ học sớm buổi sáng các cháu vừa trên xe vừa gà gật.
Đi muộn về muộn -> Các vị nghỉ làm để đưa con tôi đi học nhé.
Đi muộn về sớm -> Lừng chừng, khó đón, trường k tạo điều kiện thuận lợi.
Đi sớm về muộn -> học lắm thế, mất tuổi thơ, giảm tải đi!!!!
:))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo cụ nghèo là có quyền làm những điều không có đạo đức?
Hay giàu có mới có đạo đức?
Ở đâu không biết nhưng ở mình hai cái này nó chả liên quan.
Có những người họ không giầu có nhưng vẫn được người khác tôn trọng và ngược lại.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Giờ hay phong cho vài cụ OF trên này làm người tử tế, xong ta sẽ yêu cầu người tử tế phải ntn như thế nọ =))
Dạ bẩm cụ, cứ sống đoàng hoàng, không đạp bát cơm của ai để kiếm bát cơm cho mình là đã văn minh lắm rồi ạ.
Cao siêu làm gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng