[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Buồn quá

Xe hơi
Nói chung xã hội này không có gì là miễn phí .Các cụ các mợ thương cháu bé thì hàng tháng cứ đóng tiền cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn được ăn uống ngủ nghỉ nhé.Các cháu và cả gia đình các cháu đội ơn các cụ lắm.Còn nếu không làm được như thế tại sao bắt nhà trường và cô giáo phải gánh điều đó.Trẻ con cũng phải có kỉ luật nhé ,không phải muốn gì là được đấy đâu,xã hội văn minh khi có kỉ luật nhé.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Mới tìm ra clip chị mẹ chụp ảnh bẫy cô giáo rồi các cụ các mợ ạh

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nếu clip là thật thì nó đúng là cái tát giữa mõm các cụ cộng đồng mạng vàng vẩu. Hic.

cardreamer

Xe điện
Một xã hội chỉ nhăm nhăm đấu tố giáo viên, bác sỹ, thì sẽ đi về đâu?
Trong khi cái con mẹ điêu dân thấy không sao cãi được với cái camera an ninh, đành thú nhận là chả có cô giáo nào đuổi, cũng chả có phút nào cháu bé đứng nắng mà sự thực là mẹ nó đưa về nhà nhờ người khác đưa đúng giờ...
Thế giờ các nhà đạo đức học, giáo dục học chuyển hướng thế nào, sao thớt chìm thế này?
À mà có ai còn nhớ chị bán rau tội nghiệp ở Bãi Cháy hôm trước không nhỉ, giờ sao rồi?
Công thức kinh điển của những vụ xồn xồn trên mạng là đây. Ngặt nỗi khi điêu dân lộ ra thì chúng đã chửi bới xúc phạm người khác xong rồi, chỉ phủi mồm là xong

toimuondie

Xe container
Một xã hội chỉ nhăm nhăm đấu tố giáo viên, bác sỹ, thì sẽ đi về đâu?
Trong khi cái con mẹ điêu dân thấy không sao cãi được với cái camera an ninh, đành thú nhận là chả có cô giáo nào đuổi, cũng chả có phút nào cháu bé đứng nắng mà sự thực là mẹ nó đưa về nhà nhờ người khác đưa đúng giờ...
Thế giờ các nhà đạo đức học, giáo dục học chuyển hướng thế nào, sao thớt chìm thế này?
À mà có ai còn nhớ chị bán rau tội nghiệp ở Bãi Cháy hôm trước không nhỉ, giờ sao rồi?
Công thức kinh điển của những vụ xồn xồn trên mạng là đây. Ngặt nỗi khi điêu dân lộ ra thì chúng đã chửi bới xúc phạm người khác xong rồi, chỉ phủi mồm là xong
Khốn nạn nhất là đổ cho các cháu sao đỏ.

Cty em chỉ cần làm đơn xin miễn giảm thuế thu nhập(kiểu có bố mẹ già, con nhỏ), ủy quyền cho công ty nộp thuế thu nhập cá nhân luôn.
Tiền nhận hàng tháng đã trừ xong các loại bảo hiểm và thuế. Nếu có trốn em cũng chả biết nó trốn kiểu gì.
Vậy cụ có khẳng định những người như cụ có kê khai bậy giảm trừ gia cảnh không. Ví dụ cụ kê khai giảm trừ cho cụ bố mẹ già, anh chị em cụ cũng kê khai nuôi bố mẹ già nữa. Như thế là trốn thuế đấy, là khốn nạn đấy. Đấy là chưa kể những thằng khốn nạn là kê khai nuôi bố nuôi mẹ nhưng không nuôi. Mà cụ đăng ký tạm trú có đăng ký cho bố mẹ già không, có nuôi bố mẹ không.
Còn về Công ty tây của cụ ngành nghề gì cụ không nói thì chịu. Cụ cứ tính lợi nhuận trước thuế bằng doanh thu trừ đi chi phí, nếu công ty cụ nó lòng vòng tay phải trả tiền cho tay trái để đội chi phí lên để phải nộp thuế thấp đi. Vậy nó cũng trốn thuế, nó cũng khốn nạn đấy ạ.
Vậy cụ nghĩ xem cụ đã chắc tốt chưa, hay chỉ nói mồm cho vui.

cardreamer

Xe điện
Khốn nạn nhất là đổ cho các cháu sao đỏ.
Ờ há, hình như chỉ con chị kia là trẻ con, còn tụi sao đỏ là giai cấp thống trị nào đấy phải nguyền rủa chứ không phải trẻ con vậy. Té ra thương trẻ với lại đạo đức giáo dục cũng có this có that hả cccm.
Gớm phồng mang trợn má chửi rủa mấy ngày, mình biết ngay mà, phàm là cái gì cđm điên cuồng chửi rủa thì cứ bình tĩnh vài ngày sau sẽ rất khác...

NNS

Xe ngựa
Trên fb có cái clip lấy từ camera nhà dân, thì ra con mẹ này dàn dựng chụp ảnh vu vạ cho giáo viên và nhà trường: 2p45 nó chở cháu bé dừng xe trc cổng trường, cho cháu bé xuống làm pose ảnh rồi 2 mẹ con lên xe té thẳng, chả có éo đâu những gì ai đuổi cháu bé hay cháu bé vào trường rồi ra cổng vì sợ, con mẹ đi rồi tự nhiên quay lại thấy con bị ở ngoài cổng trường

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Trên fb có cái clip lấy từ camera nhà dân, thì ra con mẹ này dàn dựng chụp ảnh vu vạ cho giáo viên và nhà trường: 2p45 nó chở cháu bé dừng xe trc cổng trường, cho cháu bé xuống làm pose ảnh rồi 2 mẹ con lên xe té thẳng, chả có éo đâu những gì ai đuổi cháu bé hay cháu bé vào trường rồi ra cổng vì sợ, con mẹ đi rồi tự nhiên quay lại thấy con bị ở ngoài cổng trường
Ơ, thế cái cụ còm nhiều nhiều đâu rồi? Cụ có nick có ava ảnh bà nào ấy =))
:)) :)) :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Kính mời CCCM vào phán tiếp cho thớt nó xôm!
:)) :)) :))

mấy trường tư đều như thế này. và cụ có đưa sớm 1,5g cũng ok. chứ không phải sớm 15' phải đứng ngoài.
các trường ở hn 7g30 học, 6g30 đến chơi trong sân vô tư
Quá đỉnh cách làm giáo dục

Mời cụ hiến kế cho Hải Phòng để từ giờ về sau khỏi kiện cáo ý kiến

:)
Trường công là 30k tiền ăn , 10 k tiền ngủ .
Ở mình có nh cái hội lập ra chả có tác dụng mẹ gì.
Vấn đề này thì chuyện chả có gì ngoài việc ép hs phải ở lại ăn cơm.
Gì chứ xứ này làm kinh tế giỏi lắm.
Quote lại còm cũ, chưa có tút fb bà mẹ viết gì thì biết gì mà chửi ng ta. Sự thật thì cũng đúng là có cái ảnh chụp nhà trg ghi p list danh sách các bạn tới sớm để phạt trong khi cổng thì mở lúc 1h.
Đứng ở sân thì k cho, sợ bị phạt thì chỉ còn đứng ngoài, thế thì đúng là k post lên fb thì các con đứng ngoài cả năm.
Mang chuyện gầm bàn voz ra làm dẫn chứng mà cũng tin được á?
Thôi xoá thớt đc rồi, phòng đón hs sớm thì đã có. Bài học rút ra là... khi tìm trg cho con thì hỏi luôn trg có luật phạt hs tới sớm k?
Cháu e nó cũng k thích ăn bán trú, tự về. Ng lớn chủ động đc cv, với cả nó thích kể cả là tự nó nấu hơn là ăn ở trg.
Nó cũng thích đi học sớm và trg nó k có luật phạt.

• Vodka
Reactions: NNS

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em còm là em có cảm giác éo ưng con mẹ ph này, dù lúc đó mạng đang rồ lên chửi trường chửi cô
Cđm sẽ bẩu, thấp cổ bé họng, video không làm thay đổi bản chất sự việc!

cardreamer

Xe điện
Mình nghe nói có rất rất nhiều nhà đạo đức mạng đã âm thầm xóa những tus siêu khủng một trời like, sau khi lộ clip không che này haizza. Âu cũng là trần ai cõi mạng, chỉ có danh dự nhiều người, thời gian công sức của nhiều người, đã bị vung phí đi thôi.
Không có những cái này, ai sẽ minh oan cho những thầy cô ấy, hay chỉ riêng việc họ là thầy cô thì đã đáng bị công chúng cấp tiến cõi mạng nguyền rủa cho sang mồm rồi? Thời nay cấp tiến là phải chửi thầy giáo thầy thuốc, cán bộ nhà nước, sang hơn nữa thì chửi ...

vivamoon

Xe máy
Cđm sẽ bẩu, thấp cổ bé họng, video không làm thay đổi bản chất sự việc!
Gớm bác lại định hướng rồi dân mạng sẽ nói k có cháu này lại có cháu khác, thợ dạy k có tâm, nhà trường không có tình rồi ép con ăn bán trú 😜

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Mình nghe nói có rất rất nhiều nhà đạo đức mạng đã âm thầm xóa những tus siêu khủng một trời like, sau khi lộ clip không che này haizza. Âu cũng là trần ai cõi mạng, chỉ có danh dự nhiều người, thời gian công sức của nhiều người, đã bị vung phí đi thôi.
Không có những cái này, ai sẽ minh oan cho những thầy cô ấy, hay chỉ riêng việc họ là thầy cô thì đã đáng bị công chúng cấp tiến cõi mạng nguyền rủa cho sang mồm rồi?
Nghĩ ló chán, sau khi xem clip này em đau lòng lắm, thương lắm :((

Đi sớm về sớm -> trẻ con quan trọng nhất là giấc ngủ, để giờ học sớm buổi sáng các cháu vừa trên xe vừa gà gật.
Đi muộn về muộn -> Các vị nghỉ làm để đưa con tôi đi học nhé.
Đi muộn về sớm -> Lừng chừng, khó đón, trường k tạo điều kiện thuận lợi.
Đi sớm về muộn -> học lắm thế, mất tuổi thơ, giảm tải đi!!!!
:))
Câu chuyện cái áo cái quần đồng phục là để phục vụ mục đích loại bỏ sự phân biệt giàu nghèo trong cộng đồng hs là chính, thế mà qua mồm mấy chị kem trộn, mấy anh bán hàng online tự nhiên thành chuyện miếng cơm manh áo của nhà trường, của cô thầy .... Giờ mà lập lớp riêng thì dăm bữa nửa tháng là lên báo, lên truyền hình ngay :D
Há há, hội cđm mới là bên phải rút kinh nghiệm nhiều nhất thì méo nói. >:) Thôi em dừng cho đến khi có thông tin mới :))
Nói chung xã hội này không có gì là miễn phí .Các cụ các mợ thương cháu bé thì hàng tháng cứ đóng tiền cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn được ăn uống ngủ nghỉ nhé.Các cháu và cả gia đình các cháu đội ơn các cụ lắm.Còn nếu không làm được như thế tại sao bắt nhà trường và cô giáo phải gánh điều đó.Trẻ con cũng phải có kỉ luật nhé ,không phải muốn gì là được đấy đâu,xã hội văn minh khi có kỉ luật nhé.
Vậy cụ có khẳng định những người như cụ có kê khai bậy giảm trừ gia cảnh không. Ví dụ cụ kê khai giảm trừ cho cụ bố mẹ già, anh chị em cụ cũng kê khai nuôi bố mẹ già nữa. Như thế là trốn thuế đấy, là khốn nạn đấy. Đấy là chưa kể những thằng khốn nạn là kê khai nuôi bố nuôi mẹ nhưng không nuôi. Mà cụ đăng ký tạm trú có đăng ký cho bố mẹ già không, có nuôi bố mẹ không.
Còn về Công ty tây của cụ ngành nghề gì cụ không nói thì chịu. Cụ cứ tính lợi nhuận trước thuế bằng doanh thu trừ đi chi phí, nếu công ty cụ nó lòng vòng tay phải trả tiền cho tay trái để đội chi phí lên để phải nộp thuế thấp đi. Vậy nó cũng trốn thuế, nó cũng khốn nạn đấy ạ.
Vậy cụ nghĩ xem cụ đã chắc tốt chưa, hay chỉ nói mồm cho vui.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Hài vãi tè.
Mấy ông to mồm chửi bới trường đâu hết rồi.

toimuondie

Xe container
Các cụ để ý, học sinh đến sớm rất nhiều và thoải mái vào trường.
Vụ 7 cháu bị phê bình là do nghịch ngợm, nô đùa ảnh hưởng đến các cháu bán trú đang ngủ trưa.
Cô giáo đưa lên nhóm kín nhưng cũng cần rút kinh nghiệm, nhất là trong nhóm có điêu dân và trong cộng đồng mạng có những nhà đạo đức học.

Trạng thái
Thớt đang đóng