[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

CAC

Xe buýt
Cụ muốn làm không? Có đúng không?
Vậy cụ làm đi.
Đơn giản lắm, chi tiền thuê phòng + thuê người trông các cháu đến sớm giúp các phụ huynh, tội vạ đâu cụ chịu nhé.
Làm đi, đừng hô hào mãi thế. :)
ùa ôi, giờ lại đố ngược lại, mày giỏi vào mà làm à???

CAC

Xe buýt
Cụ bảo không quá khó cơ mà? @@ Không khó thì cụ làm đi?
Vậy cụ cho em làm nhé??? Cụ cho hiệu trưởng nào đó nghỉ đi, em lên thay cho? Và sẽ làm tốt hơn nhiều.
Đừng cho em lên miền núi nhé.

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ cứ làm hết trách nhiệm, nếu có người gào lên thì xã hội cũng sẽ bênh cụ :)
Trông các cháu ngoài giờ, kể cả có tiền cũng chẳng giáo viên nào muốn làm. Nhưng nhà trường vẫn quyết làm vì thấy có hiện tượng nhiều cháu phụ huynh không đón kịp giờ.
Trường làm được thế ai chẳng yêu ạ.
Trường nào cũng làm được, em cũng làm được nhưng:
- Phải có không gian.
- Phải có nhân sự
- Phải thu phí tương ứng
- Phải có một cơ số hs đủ để tổ chức làm cái việc ấy
- Phải có sự đồng thuận của phụ huynh
- Phải được phép của cấp trên
-Phải....
;)) ;)) >:)
Vụ việc này mợ đừng duy ý chí nữa. Hãy đặt mình (nhập vai diễn) vào phụ huynh, nhà trường rồi phân tích xem cái khó của 2 bên là gì, trách nhiệm đến đâu một cách khách quan. Trường của con mợ và điều kiện nhà mợ là chủ quan nên mợ đừng mang ra để phán cho các vấn đề khách quan, phổ biến trong xã hội.

Haolo1992

Xe tăng
Vậy cụ cho em làm nhé??? Cụ cho hiệu trưởng nào đó nghỉ đi, em lên thay cho? Và sẽ làm tốt hơn nhiều.
Đừng cho em lên miền núi nhé.
Em đề xuất phuơng án cho cụ rồi đấy thôi, thuê phòng, thuê người, bảo phụ huynh nào khó khăn cứ vứt con vào đây tôi trông cho.
Chả cần hiệu trưởng cũng làm được, cụ bảo nếu muốn thì kiểu gì cũng làm được mà, cụ muốn không, muốn thì em bày cách cho r đấy, làm đi :)

CAC

Xe buýt
Bọn hay nói đạo lý thưởng sống như loằn , cụ chấp làm gì :))
Em đề xuất phuơng án cho cụ rồi đấy thôi, thuê phòng, thuê người, bảo phụ huynh nào khó khăn cứ vứt con vào đây tôi trông cho.
Chả cần hiệu trưởng cũng làm được, cụ bảo nếu muốn thì kiểu gì cũng làm được mà, cụ muốn không, muốn thì em bày cách cho r đấy, làm đi :)
Vâng, em lạy các cụ ạ, em thua. Em xin lỗi các cụ ạ. Em xin phép đi ngủ mai còn mấy cuốc khách đặt sớm ạ :))

xegiacmo

Xe container
Vâng, em lạy các cụ ạ, em thua. Em xin lỗi các cụ ạ. Em xin phép đi ngủ mai còn mấy cuốc khách đặt sớm ạ :))
Cố đi đúng giờ khách đặt nhé , lệch 15 phút huỷ chuyến đừng lên mạng cào mặt ăn vạ=))

Au79 Dragon

Xe điện
Không phải thắng thua đâu vì thế nó sẽ chỉ mang lại sự căng thẳng. Nói phải thì củ cải cũng phải nghe thôi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vẫn còn 4 cụ tranh luận để xoá thớt à

trungunimor

Xe buýt
Về bán trú các trường ở HCM gặp nhiều khó khăn vì không đủ phòng học. Năm học 2007_2008con tôi học ở trường phan chu Trinh chỉ có 2 lớp bán trú/16 lớp 1.Theo yc của phụ huynh học sinh những HS ko được vào bán trú chính thức phải học bán trú vệ tinh (đong thêm tiền mướn mặt bằng)

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Matizcoi

Xe cút kít
Bao nhiêu còm của em, xoá thì tụt km lắm :))
Từ những còm đầu cụ đúng Bê Tha thậc đấy, lao đầu vào đám đông đang cơn lên đồng tập thể .... Khi nguôi ngoai chẳng hiểu đám đông đó họ có chút ngại ngần hay suy tính sẽ cẩn thận hơn trong những cú vấp tiếp theo ko cụ nhỉ?
Em chỉ buồn cười nhất có cụ nick màu kinh doanh chuyên nghiệp em đồ là nữ vì giọng điệu mai mái kiểu đàn bà, cứ rình em vào còm là nhảy vào hòng túm zái em nhằm mục đích gì thì em chịu, nghĩ cũng vui đáo để :D

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Lại quay về câu hỏi "who let the dog out?".
Chả biết the dog ám chỉ ai nhỉ?

hamaxink

Xe máy
1. Em bần tiện hay không cũng chả sao, xxx quan tâm.
2. Qua sự việc em có quyền nghi ngờ, và cũng nói rõ không khẳng định.
3. Việc nhà trường sắp xếp 1 phòng cho các cháu đến sớm không phải là quá khó.
4. Nếu không cho đến trước 1h30 thì khoá chặt cửa lại, và trình bày rõ kho họp phụ huynh để ai không đáp ứng được thì tìm trường khác.
Để người ta gọi là thầy và tự vỗ ngực làm thầy thì sống cho nó ra thầy. Không cứ gọi anh/chị/em giáo thôi!!!!
Nếu PH chỉ coi giáo viên là thợ dậy, là thằng con bán chữ thì đừng bắt giáo viên dạy con mình bằng cái tâm hay cái tầm gì cả, rau nào sâu nấy mà cụ. Vụ này xuất phát từ 1 con mẹ PH lươn lẹo mà e éo hiểu là động cơ là gì, nhưng theo em thấy chốt lại nhà trường chỉ nên làm công tác giáo dục. Các dịch vụ phát sinh như bán trú nên để bên thứ 3 làm. Còn thời buổi này PH nào e thấy lên đây cũng có tư duy tốt và cách sống hay thế nên tự chủ động giáo dục con mình, chỉ nên để gv dạy kiến thức thôi. Chứ đạo đức và cách sống thì ko nên phó thác cho nhà trg, gặp ng tử tế ko sao, gặp đứa ẩm ương hỏng cmn con

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Trách cô giáo cũng không phải lắm. Lớp có tận 50-60 bạn, mình cô chia năm xẻ bảy cho các bạn học bán trú đã đủ oải lắm rồi. Em buồn nhất là gia cảnh không có tiền học bán trú nên phải đưa bé về ấy. Chả nhẽ cả một xã hội mà không bao bọc được vài trăm k cho cháu bé ư? Mặt trận đâu? Hội phụ nữ đâu? UB bảo vệ thiếu niên và nhi đồng đâu?
Ở mình có nh cái hội lập ra chả có tác dụng mẹ gì.
Vấn đề này thì chuyện chả có gì ngoài việc ép hs phải ở lại ăn cơm.
Gì chứ xứ này làm kinh tế giỏi lắm.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nếu PH chỉ coi giáo viên là thợ dậy, là thằng con bán chữ thì đừng bắt giáo viên dạy con mình bằng cái tâm hay cái tầm gì cả, rau nào sâu nấy mà cụ. Vụ này xuất phát từ 1 con mẹ PH lươn lẹo mà e éo hiểu là động cơ là gì, nhưng theo em thấy chốt lại nhà trường chỉ nên làm công tác giáo dục. Các dịch vụ phát sinh như bán trú nên để bên thứ 3 làm. Còn thời buổi này PH nào e thấy lên đây cũng có tư duy tốt và cách sống hay thế nên tự chủ động giáo dục con mình, chỉ nên để gv dạy kiến thức thôi. Chứ đạo đức và cách sống thì ko nên phó thác cho nhà trg, gặp ng tử tế ko sao, gặp đứa ẩm ương hỏng cmn con
Cụ chắc lại nhầm.
GV là nghề cao quý vì sản phẩm của nó là con người.
Chính vì cái thể chế này này nó đã làm một nghề cao quý thành cái mà cụ gọi là thợ dậy.
Mấy cái dịch vụ cụ nói bên thứ ba này kia nó cũng chả khác gì nhau.
Chuyện này nó chả khác gì bọn thợ dậy tìm cách để hs phải học thêm.
Mày ko ăn thì cứ đúng giờ mới cho vào đấy, m ko học thêm thì m có học được ko.
Giờ thông tin lan truyền nhanh và mạnh nên cái xấu mới được phanh phui ra thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng