[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

CAC

Xe buýt
Bẩm cụ, ngoài có trách nhiệm với con cụ, cô giáo cũng có trách nhiệm với nhà trường và 3 chục học sinh khác nữa.
Cụ có bắt được họ ăn bớt miếng thịt của con cụ không, xin lỗi cụ nhé cụ làm nghề gì em không biết, nhưng cách cụ nghĩ bần tiện lắm cụ ạ.
1. Em bần tiện hay không cũng chả sao, xxx quan tâm.
2. Qua sự việc em có quyền nghi ngờ, và cũng nói rõ không khẳng định.
3. Việc nhà trường sắp xếp 1 phòng cho các cháu đến sớm không phải là quá khó.
4. Nếu không cho đến trước 1h30 thì khoá chặt cửa lại, và trình bày rõ kho họp phụ huynh để ai không đáp ứng được thì tìm trường khác.
Để người ta gọi là thầy và tự vỗ ngực làm thầy thì sống cho nó ra thầy. Không cứ gọi anh/chị/em giáo thôi!!!!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
4. Nếu không cho đến trước 1h30 thì khoá chặt cửa lại, và trình bày rõ kho họp phụ huynh để ai không đáp ứng được thì tìm trường khác.
Để người ta gọi là thầy và tự vỗ ngực làm thầy thì sống cho nó ra thầy. Không cứ gọi anh/chị/em giáo thôi!!!!
Cái số 3 cụ căn cứ vào đâu mà nói như đúng rồi vậy? :))

Haolo1992

Xe tăng
Nếu k quá khó thì mai cụ cứ đến trường đề đạt, để tôi chuẩn bị phòng + trông sớm cho các cháu, đừng làm việc tốt bằng tay người khác.
Đã trình bày rõ trong họp phụ huynh, đã nhắc nhở một tỷ lần rồi nhé, là k đc đến tc 1h30. Còn cổng trường mở k chỉ cho học sinh mà còn để cho nhân viên và giáo viên làm nhiệm vụ nhé.
Cứ việc gọi là anh chị em giáo và đừng gán lên đầu họ những cái trách nhiệm trời ơi thì có khi họ quỳ xuống cảm ơn đấy.
Qua sự còm của cụ em cũng có quyền nghi ngờ là đầu cụ chỉ để mọc tóc, em là em cứ phán thế, còn có não hay không em không dám khẳng định. :)

Mưa!

Xe điện
Ko cần biết bà mẹ có chủ động ăn vạ ko. Nhưng trong vụ này thì bà í tội cực nặng:
- Đưa con đến ngoài giờ quy định (chắc chắn đã đc thông báo khi họp phụ huynh và bà í cũng xác nhận là đưa con đến sớm 15’ so với cái quy định kia).
- Biết con có khả năng bị nguy hiểm nhưng vẫn thả nó ở trường sớm và ko bàn giao cho ai cả. (Dù ngày hôm trc đã bị cảnh báo rồi).
(E chưa bàn đến chuyện trường sai hay đúng - Kể cả quy định của trường sai thì tội bà mẹ này vẫn lớn nhất).
Vâng, em cũng đã nói việc này từ post hôm trước. Đảm bảo an toàn cho con ngoài giờ học quy định là trách nhiệm của phụ huynh chứ không phải của nhà trường.

CAC

Xe buýt
Cái số 3 cụ căn cứ vào đâu mà nói như đúng rồi vậy? :))
Nếu k quá khó thì mai cụ cứ đến trường đề đạt, để tôi chuẩn bị phòng + trông sớm cho các cháu, đừng làm việc tốt bằng tay người khác.
Đã trình bày rõ trong họp phụ huynh, đã nhắc nhở một tỷ lần rồi nhé, là k đc đến tc 1h30. Còn cổng trường mở k chỉ cho học sinh mà còn để cho nhân viên và giáo viên làm nhiệm vụ nhé.
Cứ việc gọi là anh chị em giáo và đừng gán lên đầu họ những cái trách nhiệm trời ơi thì có khi họ quỳ xuống cảm ơn đấy.
Qua sự còm của cụ em cũng có quyền nghi ngờ là đầu cụ chỉ để mọc tóc, em là em cứ phán thế, còn có não hay không em không dám khẳng định. :)
Hơn 20 năm trước trường em đã làm được việc đó (xếp phòng cho các bạn về nhà ăn cơm trưa sau đó đến trường trong khi các bạn bán trú đang ngủ).
Giờ thì sao? Bán chữ, bán điểm, ăn bớt bữa ăn, cho các cháu ăn bẩn.... nhục!

Tất cả cái cụ nêu cụ đều tự trả lời rồi đó.
Cụ đang chụp mũ người khác ăn bớt khi không có bằng chứng rồi lại nguỵ biện. Hay cụ suy bụng ta ra bụng người.
Trường học công lập là cơ quan sự nghiệp không phải trại giam nhé, trường vẫn phải mở cửa để đảm bảo nhu cầu như văn thư, giao dịch,... trường đóng hay mở do Quy chế hoạt động của trường. Giáo viên đã nhắc nhắc không đc mới phải đăng zalo. Họp PH đầu năm phụ huynh đã nắm đc lịch học sinh hoạt rồi, bà mẹ kia mới không đăng ký bán trú cho con. Cụ có con không? Có đi họp phụ huynh bao giờ không? Chắc trường con cụ cũng thông báo đủ ở cuộc họp đầu năm?
Thày, cô đó là ngôn ngữ dân tộc này đặt cho một nghề, .... cụ kiến nghị với đại biểu quốc hội cụm dân cư của cụ để họ đưa ra quốc hội đổi tên đi.

hoviethung

Xe lăn
Ơ? Thế đội chửi trường đâu rồi? Em dự đoán sắp tới sẽ tung từ khoá “áp lực” “sức ép”.
Mình vừa chửi trường xong, bây giờ nghe báo nói lại chửi phụ huynh, chưa biết sắp tới lại chửi trường. Điều đó tùy thuộc vào mức độ giắt mũi của lều báo

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hơn 20 năm trước trường em đã làm được việc đó (xếp phòng cho các bạn về nhà ăn cơm trưa sau đó đến trường trong khi các bạn bán trú đang ngủ).
Trường cụ làm được không có nghĩa tất cả các trường khác phải làm được. Nếu cụ dùng cách suy luận đấy thì em cũng suy luận tại sao bao nhiêu bạn kia bán trú mà có bạn không bán trú? :))

Haolo1992

Xe tăng
Hơn 20 năm trước trường cụ có bao nhiêu mống, bây giờ có bao nhiêu cháu.
Hơn 20 năm trước k ăn bán trú lỡ may có hôm đứng ngoài bêu nắng phụ huynh có đào mả tổ nhà cụ lên chửi không?
Còn muốn nói ngày xưa bây giờ, giờ cái gì chả tệ hơn xưa, nghề nào chả có vài cái tiêu cực, cụ làm nghề gì để em tỉa ra vài cái cho cụ nhục một thể nào?

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Mình vừa chửi trường xong, bây giờ nghe báo nói lại chửi phụ huynh, chưa biết sắp tới lại chửi trường. Điều đó tùy thuộc vào mức độ giắt mũi của lều báo
Thế sau cụ cứ xem tướng thôi, nhìn tướng mà chửi cụ à :))

CAC

Xe buýt
Tất cả cái cụ nêu cụ đều tự trả lời rồi đó.
Cụ đang chụp mũ người khác ăn bớt khi không có bằng chứng rồi lại nguỵ biện. Hay cụ suy bụng ta ra bụng người.
Trường học công lập là cơ quan sự nghiệp không phải trại giam nhé, trường vẫn phải mở cửa để đảm bảo nhu cầu như văn thư, giao dịch,... trường đóng hay mở do Quy chế hoạt động của trường. Giáo viên đã nhắc nhắc không đc mới phải đăng zalo. Họp PH đầu năm phụ huynh đã nắm đc lịch học sinh hoạt rồi, bà mẹ kia mới không đăng ký bán trú cho con. Cụ có con không? Có đi họp phụ huynh bao giờ không? Chắc trường con cụ cũng thông báo đủ ở cuộc họp đầu năm?
Thày, cô đó là ngôn ngữ dân tộc này đặt cho một nghề, .... cụ kiến nghị với đại biểu quốc hội cụm dân cư của cụ để họ đưa ra quốc hội đổi tên đi.
Trường con em đến sớm hay đến muộn đố mà vào được nếu không có cô chủ nhiệm ra đón.
Làm gì có chuyện trường học (từ mẫu giáo đến thpt) thời này không phải giờ học sinh được phép ra/vào trường mà lại mở cổng để ai thích vào thì vào.
Cổng trường mở, cửa lớp đóng, sân trường không được đứng, hài!!!!
Nguỵ biện, lấp liếm, đẩy trách nhiệm.

QuangSunlight

Xe điện
Thế là nhân viên thư viện hy sinh giờ nghỉ trưa hả cụ? :))
Khối tiểu học được miễn học phí , và các môn trong chương trình đều ở buổi sáng .
Buổi chiều coi như là trông giữ trẻ , và phải đóng phí . Có thể nói các cô trông thư viện chỉ cần làm nửa ngày ( buổi sáng ) thôi .

VCHDHN

Xe container
Cám ơn cụ? Nếu thật sự là chính xác thì phụ huynh của em chụp hình trước cổng trường cần phải công khai xin lỗi trước hội đồng Nhà trường, thậm chí nếu quá nghiêm trọng làm ảnh hưởng đến uy tín giáo viên, nhà trường có thể truy tố về tội vu khống người khác?
Đủ để khép tội.

Au79 Dragon

Xe điện
Khi đã sắp xếp thì phải có người quản lý, phải nộp phí quản lý. Cụ nghĩ sao?

The Tank

Xe điện
Thế là nhân viên thư viện hy sinh giờ nghỉ trưa hả cụ? :))
Thủ thư vẫn nghỉ theo giờ quy định chứ cụ. Tụi hs này buồn buồn lấy sách cụ Mác, cụ Lê gấp máy bay hay vui vui đốt thư viện lun thì lại có lý do để mua mới. Tiện đôi đường.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khối tiểu học được miễn học phí , và các môn trong chương trình đều ở buổi sáng .
Buổi chiều coi như là trông giữ trẻ , và phải đóng phí . Có thể nói các cô trông thư viện chỉ cần làm nửa ngày ( buổi sáng ) thôi .
Là cụ đoán thôi, nếu dễ thế thì văn bản của Sở GD HP đã ghi rõ "Sử dụng phòng thư viện để chờ" chứ không phải "Bố trí khu vực chờ" (haha không dám ghi "Bố trí phòng chờ" vì không có phòng thì CĐM lại làm loạn :)) )

CAC

Xe buýt
Khi đã sắp xếp thì phải có người quản lý, phải nộp phí quản lý. Cụ nghĩ sao?
Chuẩn cụ! Đấy cũng là 1 cách giải quyết. Cứ việc thu phí nếu cần.
Ví dụ ăn bán trú đóng 10k, em không đủ tiền cho co ăn bán chú hoặc không yên tâm thì em cho con ăn ngoài và đóng phí ngủ trưa ví dụ 5k chẳng hạn.

.....
Cổng trường mở, cửa lớp đóng, sân trường không được đứng, hài!!!!
Nguỵ biện, lấp liếm, đẩy trách nhiệm.
Ơ thế trường nào cũng phải giống nhau à, nếu giống trường con cụ thì người mẹ kia có được đưa con về nhà ăn trưa không.
Ở đây ai ngụy biện, lấp liếm.

Trạng thái
Thớt đang đóng