[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng
Những người bênh GV trong case này thường nhắc đến cái lý, trong khi nghề giáo là nghề đặc thù cần nhiều cái tình. Cách xử lý không khó, chỉ là có thương trẻ đủ để nghĩ đến hay không thôi. Không đủ thương thì sẽ nghĩ đến đủ thứ: không phải trách nhiệm, thêm việc ngân sách không ai chi, sợ PH khác lợi dụng vv...đều là những biện minh vô cảm đến nhẫn tâm.
Nói thì dễ nhưng làm thì khó cụ ạ, cụ làm nghề gì em không biết, cụ có bao nhiêu khách hàng, cụ có thuộc hết tâm tính tình cảm của khách hàng cụ không. Em không bênh ngành sư phạm nhưng đừng khoác trọng trách vào cổ thày cô giáo, trọng trách bà mẹ kia thế nào. Tháng lương vừa rồi bà ấy có bị cắt lương hay trừ lương hay không, làm tạp vụ thì phải gin giờ như máy bay cất cánh ạ. Sao bà ấy không nghĩ cách xin phép tới muộn, nhờ ca với đồng nghiệp để đưa con đúng giờ. Cơ quan cụ cũng có tạp vụ chắc cụ hiểu.

The Tank

Xe điện
Đọc kỹ ảnh chụp màn hình bà mẹ đó đăng thì sẽ thấy việc "để con đứng ở ngoài cổng" được tính toán từ tối hôm trước và nhắn rõ ràng trong nhóm phụ huynh.
Không hiểu đọc được tin nhắn đó thì cô giáo xử lý như thế nào hay kệ. Nhưng túm lại đây là 1 vụ dàn xếp ăn vạ.
Nếu có nghèo, nếu không có điều kiện mà muốn được đối đãi ngoài quy định thì phải nhờ vả sự giúp đỡ, chứ lấy cái nghèo ra để đòi hỏi được đối đãi hơn người thì Chí Phèo thật.
Khổ nhất là đứa bé, mới 6t đã được chứng kiến mẹ nó ăn vạ thành công nhờ CĐM, sau này nhân cách nó sẽ phát triển kiểu gì?
Ko cần biết bà mẹ có chủ động ăn vạ ko. Nhưng trong vụ này thì bà í tội cực nặng:
- Đưa con đến ngoài giờ quy định (chắc chắn đã đc thông báo khi họp phụ huynh và bà í cũng xác nhận là đưa con đến sớm 15’ so với cái quy định kia).
- Biết con có khả năng bị nguy hiểm nhưng vẫn thả nó ở trường sớm và ko bàn giao cho ai cả. (Dù ngày hôm trc đã bị cảnh báo rồi).
(E chưa bàn đến chuyện trường sai hay đúng - Kể cả quy định của trường sai thì tội bà mẹ này vẫn lớn nhất).

sthd

Xe lăn
Screenshot_20200524-194220_Samsung Internet.jpg

nguồn voz mà chém cứ như thật

hamaxink

Xe máy
Đọc kỹ ảnh chụp màn hình bà mẹ đó đăng thì sẽ thấy việc "để con đứng ở ngoài cổng" được tính toán từ tối hôm trước và nhắn rõ ràng trong nhóm phụ huynh.
Không hiểu đọc được tin nhắn đó thì cô giáo xử lý như thế nào hay kệ. Nhưng túm lại đây là 1 vụ dàn xếp ăn vạ.
Nếu có nghèo, nếu không có điều kiện mà muốn được đối đãi ngoài quy định thì phải nhờ vả sự giúp đỡ, chứ lấy cái nghèo ra để đòi hỏi được đối đãi hơn người thì Chí Phèo thật.
Khổ nhất là đứa bé, mới 6t đã được chứng kiến mẹ nó ăn vạ thành công nhờ CĐM, sau này nhân cách nó sẽ phát triển kiểu gì?
Em thấy là sự việc này rồi sẽ biến tướng thành như kiểu con mẹ bán rau ở Quảng Ninh :))) ngay từ đầu con mẹ PH này đã ăn vạ rồi vì ko thiếu gì cách giải quyết nhưng lại đăng lên mạng để kêu gọi CĐM xử lý cô giáo của con :)) hài vl hài. Mà các cmt bênh con mẹ này thì toàn kiểu gọi cô giáo là con thợ dạy, con bán chữ vv... là thôi cũng hiểu rồi :))) Chứ ở đâu đó trong Nam đang có vụ PH xông vào tận trường lấy MBH đập cô giáo ngất thì có thấy lập topic đâu. Nói chung là rau nào sâu nấy, PH coi GV dell ra cái j xong lại cứ thik gv phải làm việc bằng tâm, bằng tình thương bla bla nói chuyện nghe vui vãi. Còn vụ này thì e thấy giải quyết dễ thôi, con mẹ kia chẳng qua là cào lol ăn vạ, đấm cho nó tí tiền kiểu nhà trường miễn phí 1 suất bán trú hộ trợ hs khó khăn, rồi tài trợ này nọ là coi như xong. Đôi co làm dell j với chí phèo. Thuyên chuyển cô giáo sang lớp khác. Mạnh thường quân tài trợ ủng hộ mẹ đơn thân, mà e thấy nhiều ng xin số tk phết rồi đấy, kiểu này khéo mẹ cháu Thiên Thanh lại starup thành công cũng nên :)) Nhưng sau vui này nhà trường nên sòng phẳng với Ph là giờ nào đc mang con đến, giờ nào đón. Đi học sớm, đón muộn ngoài khung giờ thì tự mà trông nhau. Còn hay hơn thì trả chuyện bán trú cho hội PH xử lý. Trường chỉ làm ctac giáo dục. Đúng giờ cô đến hết giờ cô về, thế kiểu j cũng ngon hô hô

sthd

Xe lăn
Ko cần biết bà mẹ có chủ động ăn vạ ko. Nhưng trong vụ này thì bà í tội cực nặng:
- Đưa con đến ngoài giờ quy định (chắc chắn đã đc thông báo khi họp phụ huynh và bà í cũng xác nhận là đưa con đến sớm 15’ so với cái quy định kia).
- Biết con có khả năng bị nguy hiểm nhưng vẫn thả nó ở trường sớm và ko bàn giao cho ai cả. (Dù ngày hôm trc đã bị cảnh báo rồi).
(E chưa bàn đến chuyện trường sai hay đúng - Kể cả quy định của trường sai thì tội bà mẹ này vẫn lớn nhất).
định ăn vạ sao bà ấy dặn con ngồi im dưới gốc cây, không được lên lớp khi chưa đến giờ?

thật là Thầy nào trò nấy.
thầy nghe tại cuộc họp là sao đỏ đuổi , về ra vb là cháu bé tự chạy ra.
thầy bảo Trường đón hs từ 1g nhưng thực tế lại có văn bản yêu cầu giáo viên kỉ luật hs không bán trú đến trước 13g30!

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]

toimuondie

Xe container
Em đã ngừng theo dõi vụ này, có thông tin nào chứng minh thực tế cháu đến lúc 13h15 hay là còn sớn hơn nữa không? Văn bản của HP là cháu đứng ngoài lúc 13h15.
Em thấy báo thanh niên đăng bài bà mẹ thú nhận là dàn cảnh rồi mà cụ? Khổ thân các cháu sao đỏ và cô giáo.
Nhiều cụ cứ đưa cái ảnh để chứng minh là cô phạt các cháu đến sớm, thực ra là ảnh cắt cúp. Ảnh nguyên bản ghi rõ là các cháu đến sớm nô đùa ầm ĩ.
14h vào lớp, 13h30 nhà trường cho các cháu không bán trú vào lớp, còn các cháu bán trú thì dậy vệ sinh cá nhân.
13h là nhà trường mở cửa cho các cháu vào rồi nhưng lại cấm nô đùa, kể ra cũng khó cho các cháu.
Thôi, làm 1 phòng cho các cháu vào, cử 1 người trông coi vậy.

hoviethung

Xe lăn
Đọc vụ này mà thấy ức quá các cụ ạ, trường nào mà dập khuôn máy móc đến vậy được nhỉ x-(
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Hoc-sinh-lop-1-phai-dung-o-cong-truong-giua-trua-nang-vi-di-hoc-som-15-phut-hoc-sinh-159004627...jpg

"ĐƯA CON ĐI HỌC SỚM - CON BỊ CÔ GIÁO PHÊ BÌNH VÀ BẮT ĐỨNG NGOÀI CỔNG TRƯỜNG ĐỢI GIỮA THỜI TIẾT NẮNG NÓNG GẦN 40 ĐỘ

Một phụ huynh có con học lớp 1 tại trường tiểu học QT- HP, sau khi nghỉ dịch và quay lại trường học vì gia đình chưa đủ khả năng để cho con ăn bán trú nên buổi trưa thường đón con về nhà ăn.
Nhà có hai mẹ con, mẹ cũng tranh thủ một chút buổi trưa để về lo cho con.Quy định của trường là 1h30 mới được có mặt nhưng vì công việc mà 1h15 chị đã phải đưa con tới trường.

Bố mẹ nào chẳng muốn con được bằng bạn bằng bè, cố gắng làm lụng cũng chỉ vì muốn lo cho con được những thứ tốt nhất, ấy vậy mà chỉ vì thi đua, vì quy định của nhà trường mà xảy ra những việc thật đáng buồn:
Hôm thứ 3 con vào lớp, cùng với một số bạn khác, con bị đứng lên bục giảng để cô chụp ảnh phê bình vì tội đi học sớm, ngoài bị bạn bè cười chê, cô giáo còn gửi hẳn lên nhóm chat riêng cho tất cả các phụ huynh cùng "ngắm"
Ngày hôm qua, người mẹ ấy vẫn đành phải đưa con đi học sớm cho kịp giờ làm của mình, chị dặn con vào gốc cây ngồi đợi các bạn khi nào dậy thì vào, đi được một lúc chị thấy không yên tâm mới quay lại thì thấy con đã bị đuổi ra ngoài cổng trường đứng.
Chị hỏi thì sao đỏ nói "ko cho đứng trong sân trường"
Trong khi chỉ còn 15p nữa là được vào lớp mà nỡ bắt con đứng ngoài cổng trường giữa trưa nắng, chưa kể trẻ con đứng bên ngoài cổng trường còn biết bao mối nguy hiểm có thể xảy ra, 1 phút cũng có chứ đừng nói là tận 15 phút.
Quy định đặt ra là để mọi thứ có trật tự và buộc mọi người phải tuân thủ, nhưng thiết nghĩ giữa môi trường dạy người, quy định này có phải là quá máy móc và khắt khe không?
Cái câu "Gia đình và nhà trường cùng phối hợp" trong mỗi lần tuyên truyền giáo dục đâu rồi?
Trường học đáng lý ra phải là ngôi nhà thứ 2 của các con chứ nhỉ? À nhưng thật ra thì cũng không hẳn, vì làm gì có ngôi nhà nào đi đuổi thành viên của mình ra khỏi cửa đâu?
Phạm Hà My bức xúc chia sẻ...."
Vì thi đua, vì nội quy của nhà trường chỉ là sự biện minh cho việc ép học sinh ăn bán trú do nhà trường tổ chức. Chức năng giáo dục, tình thương yêu của thầy cô đối với học trò ngày càng nhạt phai trong nền KTTT? Buồn.

The Tank

Xe điện
định ăn vạ sao bà ấy dặn con ngồi im dưới gốc cây, không được lên lớp khi chưa đến giờ?

thật là Thầy nào trò nấy.
thầy nghe tại cuộc họp là sao đỏ đuổi , về ra vb là cháu bé tự chạy ra.
thầy bảo Trường đón hs từ 1g nhưng thực tế lại có văn bản yêu cầu giáo viên kỉ luật hs không bán trú đến trước 13g30!
Thì cứ từ xuất phát ban đầu đi cụ. E đang nói đến hành động của người mẹ (VD: Hôm trc có người bảo mài để con ở sân trường là tao giết đấy -> thì bà mẹ ko có hành động nào nào cả, mà hôm sau vẫn thả để xem nó có dám giết ko?).

CAC

Xe buýt
Nói ra thì lại bị gạch đá với bảo vơ đũa cả nắm đổ oan cho ngành Sư Phạm. Các cụ cứ để ý tư duy đi học SP của SV thập niên 90 củ thế kỷ 20 sẽ thấy.
Và giờ là hậu quả của đội đó phỏng cụ?
Làm hỏng hết chữ thầy!!!

Em thấy báo thanh niên đăng bài bà mẹ thú nhận là dàn cảnh rồi mà cụ? Khổ thân các cháu sao đỏ và cô giáo.
Nhiều cụ cứ đưa cái ảnh để chứng minh là cô phạt các cháu đến sớm, thực ra là ảnh cắt cúp. Ảnh nguyên bản ghi rõ là các cháu đến sớm nô đùa ầm ĩ.
14h vào lớp, 13h30 nhà trường cho các cháu không bán trú vào lớp, còn các cháu bán trú thì dậy vệ sinh cá nhân.
13h là nhà trường mở cửa cho các cháu vào rồi nhưng lại cấm nô đùa, kể ra cũng khó cho các cháu.
Nghèo không phải là cái tội nhưng lươn lẹo thì khó chấp nhận được.

Vì thi đua, vì nội quy của nhà trường chỉ là sự biện minh cho việc ép học sinh ăn bán trú do nhà trường tổ chức. Chức năng giáo dục, tình thương yêu của thầy cô đối với học trò ngày càng nhạt phai trong nền KTTT? Buồn.
Đọc tới cuối đi cụ, hoặc nhảy cóc tới trang cuối đi.

CAC

Xe buýt
Thì cứ từ xuất phát ban đầu đi cụ. E đang nói đến hành động của người mẹ (VD: Hôm trc có người bảo mài để con ở sân trường là tao giết đấy -> thì bà mẹ ko có hành động nào nào cả, mà hôm sau vẫn thả để xem nó có dám giết ko?).
Nghèo không phải là cái tội nhưng lươn lẹo thì khó chấp nhận được.
Bẩm các cụ, nếu em ở vai trò người mẹ em sẽ gặp trực tiếp hiệu trưởng để trao đổi tìm cách giải quyết chứ không bao giờ để con em ở sân trường.
Cái em quan tâm không phải là người mẹ lươn lẹo hay không.
Cái em quan tâm là nhà trường không quan tâm đến các bạn không ăn bán trú. Nếu nói quy định 1h30 mới được vào lớp sao không đóng cổng trường lại???
Cô giáo chủ nhiệm bêu xấu các bạn trên zalo nhằm mục đích gì? Em thì em cứ phán là để ép các cháu ăn bán chú, qua đó có cơ hội ăn bớt miếng thịt, miếng cá của các cháu. Còn thực tế có ăn bớt hay không thì em không giám khẳng định!

Au79 Dragon

Xe điện
Loanh quanh #46-49 em có tranh luận với mấy đồng chí bò, bảo đừng để mụ ấy dắt mũi nhưng hội này đông xúm vào dập hội đồng, em cân tất. Cuối cùng lẽ phải đã thắng, cđm hiện nay nhiều thành phần não thì có nhưng cái miếng não dùng để phân tích nó bị teo nên hay về hùa bầy đàn. Thêm nữa là hội ấy luôn mất niềm tin vào cuộc sống, nhìn đâu cũng thấy tiêu cực nhưng lại phó thác cuộc sống của bản thân cho những gì họ nghĩ là tiêu cực ấy, họ là những người bất mãn, sống như zombies vậy.

hoviethung

Xe lăn
Đọc tới cuối đi cụ, hoặc nhảy cóc tới trang cuối đi.
Cám ơn cụ? Nếu thật sự là chính xác thì phụ huynh của em chụp hình trước cổng trường cần phải công khai xin lỗi trước hội đồng Nhà trường, thậm chí nếu quá nghiêm trọng làm ảnh hưởng đến uy tín giáo viên, nhà trường có thể truy tố về tội vu khống người khác?

The Tank

Xe điện
Loanh quanh #46-49 em có tranh luận với mấy đồng chí bò, bảo đừng để mụ ấy dắt mũi nhưng hội này đông xúm vào dập hội đồng, em cân tất. Cuối cùng lẽ phải đã thắng, cđm hiện nay nhiều thành phần não thì có nhưng cái miếng não dùng để phân tích nó bị teo nên hay về hùa bầy đàn. Thêm nữa là hội ấy luôn mất niềm tin vào cuộc sống, nhìn đâu cũng thấy tiêu cực nhưng lại phó thác cuộc sống của bản thân cho những gì họ nghĩ là tiêu cực ấy, họ là những người bất mãn, sống như zombies vậy.
Cám ơn cụ? Nếu thật sự là chính xác thì phụ huynh của em chụp hình trước cổng trường cần phải công khai xin lỗi trước hội đồng Nhà trường, thậm chí nếu quá nghiêm trọng làm ảnh hưởng đến uy tín giáo viên, nhà trường có thể truy tố về tội vu khống người khác?
Các cụ đừng post vội thế. Lát sẽ lên vài chục tầng chửi o ép người nghèo, yếu thế ngay sau nè!

Cô giáo chủ nhiệm bêu xấu các bạn trên zalo nhằm mục đích gì? Em thì em cứ phán là để ép các cháu ăn bán chú, qua đó có cơ hội ăn bớt miếng thịt, miếng cá của các cháu. Còn thực tế có ăn bớt hay không thì em không giám khẳng định!
Bẩm cụ, ngoài có trách nhiệm với con cụ, cô giáo cũng có trách nhiệm với nhà trường và 3 chục học sinh khác nữa.
Cụ có bắt được họ ăn bớt miếng thịt của con cụ không, xin lỗi cụ nhé cụ làm nghề gì em không biết, nhưng cách cụ nghĩ bần tiện lắm cụ ạ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Ơ? Thế đội chửi trường đâu rồi? Em dự đoán sắp tới sẽ tung từ khoá “áp lực” “sức ép”.

hoviethung

Xe lăn
Các cụ đừng post vội thế. Lát sẽ lên vài chục tầng chửi o ép người nghèo, yếu thế ngay sau nè!
Cho nên mình cũng chẳng tin nhiều vào cái đám lều báo. Sáng đúng chiều sai sáng mai lại đúng. Chúng mình cùng xem vở kịch này bao giờ thì hạ màn?

Trạng thái
Thớt đang đóng